Giải trí cuối tuần - Cụ nào còn hoài niệm về trò điện tử 4 nút thì vào đây ạ!

Latte

Xe tăng
Nhạc của chú này mới lạ
[ame]http://www.youtube.com/watch?v=SYjYlfblm1w[/ame]

Mr_DjBeo

Xe tải
Em cũng chả biết ở đâu nữa , chỉ biết cách hải phò

master_guy

Xe buýt
Cụ nào thích chơi tank Nintendo thì vào đây nè: http://www.everyvideogame.com/play-nes-Battle_City_(J).htm
Ninja Kage nhé:
http://www.everyvideogame.com/play-nes-Kage_(J).htm
Hay Jackal nào: http://www.everyvideogame.com/play-nes-Jackal_(U).htm
Các cụ vào trang chủ http://www.everyvideogame.com/ để search thêm các trò chơi của Nintendo.:P
Lưu ý các cụ cần Java Environment để chạy các trò trên, cụ nào ko có cứ mở link, nó sẽ yêu cầu tải về.
Nhà cháu thích nhất quả slogan: "Every Video Game - Play all the old Nintendo video games you grew up with - online and free". Nó hay ở chỗ ko phải free và online mà là Nintendo đi cùng tuổi thơ của các cụ :6: .
Nhược điểm của trang này là màn hình hơi nhỏ, nhưng chắc chắn sẽ làm hài lòng các cụ mê Nintendo :P .
Chúc các cụ enjoy games và nhớ lại nhiều kỷ niệm tuổi thơ (l)

Chi Chi

Xe điện
Vì mợ chưa có người chơi cùng ăn ý đấy :21::21: Cụ nào có khả năng xung phong dìu mợ Chi CHi đi...(b)
Hê, em vưỡn nghiện 4nút hơn :6:
Đúc kết lại nhà em mới mua lại 1 bộ 2 vợ chồng lôi ra chém nhau, nhân cớ này mới có cớ để chửi vợ được chứ ko bình thường chửi nó tát chết:)):)):))
Haha, đúng là bố Chinsu!:))
Ý kiến này hay đấy, chơi cái này không hiểu sao vẫn khoái.:102:
Mà hồi xưa em cứu công chúa rồi đấy, giã lần chơi tẹt ga:21:
Công nhận cái bác Zip post lên chơi siêu khủng :77: không đỡ được :77:
Mà 1 bộ của Thái giờ bao xèng hả bác Zip????

Chi Chi

Xe điện
Cụ cho em hỏi chỗ đoận nào hả cụ? Em xuống chợ trời mua phải đến gần chục cai , toàn máy TQ, dùng vừa nhanh hơng vừa không nhậy, mà băng toàn 1000 trò. Em chỉ thich băng 31 và 42 ngày xưa
Đâu, ở đầu ngõ nhà em cái hàng mà thỉnh thoảng lắm mới có cơ hội để ra chơi í mà, có băng 64 trò, không trò nào lặp trò nào, thế mới thích
Giờ toàn băng lởm, 1000 trò thực ra có vài trò bọ :mad:

Chi Chi

Xe điện
và em đặc biệt khoái trò này, chả nhớ tên thật, hay gọi là trò ăn thóc, chơi khó lòi mắt
ơ, em cũng thích trò này lắm!!!!
Các cụ ơi, làm như nào để có đủ mấy trò hồi xưa như mấy trò này nhỉ? Tự nhiên lên cơn vật :'( Thèm chơi! Nhớ ngày xưa quá :'(

huadinhsao

Xe buýt
Cụ nào chơi Mario 5ph pha' đảo chưa?Nếu có em xin Vodka cụ ngay.
Em nhớ hồi mới chơi xem 1 thằng còn ít tuổi hơn cả mình đánh 5ph phá đảo.Thật là Pro`.Khoảng năm 95-96 gì đấy.

Còn Contra 1-2 thì có kiểu nháy từ 3 đời lên 30 đời.30ph phá đảo luôn.
Tetris thì em ko dc siêu lắm.

Em chỉ mê mỗi trò Bắn xe Jeep thôi.Trò đấy mới là Pro.

Latte

Xe tăng
Thằng cháu con chị gái có 1 bộ toàn vứt đấy có ai chơi bao giờ đâu :21: cụ thích :101: cho em rồi solo nhá 0123 6957826
CỤ ở HN thì hôm nào em với cụ chơi nhé .(b)

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
cám ơn các bác .e đã chơi được rối. Bác nào thi chơi MARIO với em ko??

QuangMinh_

Xe đạp
Có cụ nào biết bây giờ mua điện tử 4 nút ở đâu không nhỉ :">

matizvan2009

Xe ba gác
Lại nhớ ngày xưa.
Em chơi Tank từ khi sinh viên thôi, thời phổ thông không chơi, thấy chúng bạn chơi mà không hiểu tại sao chúng nó thích mấy cái trò vớ vẩn ấy. Thế mà sau này lại mê kinh khủng cái trò vớ vẩn này.
Thời sv, sáng 7h ăn sáng xong rủ ông anh lớn tuổi nhưng cùng khóa "làm 1 tiếng Tank" rồi vào học nhưng khi đứng lên thì mọi người đã ăn cơm trưa rồi!!! Chuyện bắn nháy nhau để cướp sao thì xảy ra như cơm bữa. Có hôm về nhà ngủ vẫn thấy sao nhấp nháy trong mơ.
Sau này đi làm mua hẳn 1 máy về nhà chơi, toàn chơi tank với ông anh rể, hôm nào không có ông ấy thì chế tạo 1 cái kẹp, chỉnh con mình không điều khiển đển 1 vị trí thuận lợi, dùng kẹp kẹp nút bắn liên thanh rồi chỉnh con còn lại. Vẫn chơi được 1 mình 2 con.
Nhân chuyện game xin nhờ các kụ ở đây: hồi khoảng đầu những năm 2000 có trò game trên máy tính chơi bằng DOS như thế này: máy cho 1 số dụng cụ như băng chuyền, bánh xe, xô, bi, ròng rọc, dây, bóng bay ... yêu cầu người chơi sử dụng những cái máy cho, tùy theo tính năng của các công cụ, xây dựng một hệ thống như domino để khi kích hoạt hệ thống thì chuyển 1 viên bi từ vị trí xuất phát đến vị trí yêu cầu. Game này theo mình là rất hay và trí tuệ. Nhiều level mình nghĩ nát óc luôn!. Nhân đây nhờ các kụ ai còn có game này xin gửi cho mình hoặc chỉ đường link. Mình vẫn thích chơi và quan trọng là cho các cháu nhà mình chơi để phát triển tư duy và trí tuệ. Thank các kụ.

lewin

Xe điện
Oài ! các cụ làm em nhớ lại hồi thơ ấu đi học toàn nhịn ăn sáng (mẹ cho 5 hào) đi chơi nitendo Cả 3 trò cụ kể em đều chơi thần sầu luôn...em nhớ cả cái trò bọn em hay gọi là con rể đánh bố vợ...cứ nhẩy lên nhẩy xuống các khu nhà...mà bố vợ lắm đòn nhiều kế thiệt :)) thằng con rể nào quái kiệt lắm mới hạ được bố vợ:))...nhớ quá thời con nit cắp sách đi ....chơi nintendo....:))

matizvan2009

Xe ba gác
Lại nhớ ngày xưa.
Em chơi Tank từ khi sinh viên thôi, thời phổ thông không chơi, thấy chúng bạn chơi mà không hiểu tại sao chúng nó thích mấy cái trò vớ vẩn ấy. Thế mà sau này lại mê kinh khủng cái trò vớ vẩn này.
Thời sv, sáng 7h ăn sáng xong rủ ông anh lớn tuổi nhưng cùng khóa "làm 1 tiếng Tank" rồi vào học nhưng khi đứng lên thì mọi người đã ăn cơm trưa rồi!!! Chuyện bắn nháy nhau để cướp sao thì xảy ra như cơm bữa. Có hôm về nhà ngủ vẫn thấy sao nhấp nháy trong mơ.
Sau này đi làm mua hẳn 1 máy về nhà chơi, toàn chơi tank với ông anh rể, hôm nào không có ông ấy thì chế tạo 1 cái kẹp, chỉnh con mình không điều khiển đển 1 vị trí thuận lợi, dùng kẹp kẹp nút bắn liên thanh rồi chỉnh con còn lại. Vẫn chơi được 1 mình 2 con.
Nhân chuyện game xin nhờ các kụ ở đây: hồi khoảng đầu những năm 2000 có trò game trên máy tính chơi bằng DOS như thế này: máy cho 1 số dụng cụ như băng chuyền, bánh xe, xô, bi, ròng rọc, dây, bóng bay ... yêu cầu người chơi sử dụng những cái máy cho, tùy theo tính năng của các công cụ, xây dựng một hệ thống như domino để khi kích hoạt hệ thống thì chuyển 1 viên bi từ vị trí xuất phát đến vị trí yêu cầu. Game này theo mình là rất hay và trí tuệ. Nhiều level mình nghĩ nát óc luôn!. Nhân đây nhờ các kụ ai còn có game này xin gửi cho mình hoặc chỉ đường link. Mình vẫn thích chơi và quan trọng là cho các cháu nhà mình chơi để phát triển tư duy và trí tuệ. Thank các kụ.

bvc

Xe tăng
Những năm 89-90 mới ra trường rỗi việc em toàn đi đánh ăn tiền ở điện tử Ngõ Trạm và Đình Đông, kiếm được cũng kha khá và chẳng bao giờ mất tiền chơi.

Chi Chi

Xe điện
Oài ! các cụ làm em nhớ lại hồi thơ ấu đi học toàn nhịn ăn sáng (mẹ cho 5 hào) đi chơi nitendo Cả 3 trò cụ kể em đều chơi thần sầu luôn...em nhớ cả cái trò bọn em hay gọi là con rể đánh bố vợ...cứ nhẩy lên nhẩy xuống các khu nhà...mà bố vợ lắm đòn nhiều kế thiệt :)) thằng con rể nào quái kiệt lắm mới hạ được bố vợ:))...nhớ quá thời con nit cắp sách đi ....chơi nintendo....:))
Trò này có phải gọi là Popeye không anh nhể? :D

ttdung

Xe hơi
Cảm ơn các cụ nhé, em lại nhớ thủa nào chơi mấy trò này + bánh rán + chè chén quá. ...Hu hu.....

chuột 74

Xe điện
thêm cả trò xếp hình nữa,công nhận hồi đó chơi phê thật,toàn nhịn ăn sáng,có khi lấy cả tiền học phụ đạo đi chơi điện tử.:-s