Giải trí cuối tuần - Cụ nào còn hoài niệm về trò điện tử 4 nút thì vào đây ạ!

hogwartmagic

Xe buýt
Ngày xưa cái thời nghèo khó , trò chơi điện tử là niềm mơ ước của bất cứ 1 đứa trẻ con nào đúng không các cụ , em nhớ ngày bé bố em đi làm về hay cho em tiền để ra chơi điện từ , ôi cái tuổi thơ của em , ngày xưa nó khổ nhưng em có đủ cả bố lẫn mẹ sao nó hạnh phúc thế , thế mà đùng 1 cái bố em đã bỏ 2 mẹ con em để ra đi mãi mãi em buồn quá
Xin chia buồn với bác!

hogwartmagic

Xe buýt
Cụ làm nhà cháu nhớ lại hồi năm 1991, cháu với thằng bạn oánh Nintendo thâu đêm ở hàng điện tử cạnh nhà nó. Tất nhiên trò yêu thích là tank2. Hai thằng thường lên được đến bài 160 gì đó, bọc thép và chuột chạy loằng ngoằng. Mỗi bài ra 3 con tank nháy đỏ, nếu có "sao" hoặc "mạng" là hai thằng ngừng bắn, một thằng chạy trốn vòng quanh để thằng ở gần ăn :21:, nếu ra mìn mà trên màn hình còn con đỏ thì nhất quyết không ăn. Bọn cháu oánh đến mức hết bài thì quay lại vẩy đạn thẳng vào thành, lần nào đạn cũng chỉ bay gần đến nơi thì màn hình cuộn lại... Lên bài!!! :))
Bác chủ nhà toàn đóng cửa đi ngủ mặc kệ hai thằng chơi đến sáng.

Có hôm 6h sáng hai thằng đứng dậy trả tiền mới để ý con gái bác trải chiếu nằm ngủ ngay sau lưng, hai thằng chửi nhau "thế mà cứ đi ăn sao linh tinh trên màn hình, ngu quá" :102:

Mấy trò yêu thích nữa là: Tetris, Jackal, Kage, Tennis...
Em thích nhất câu này của bác đấy ợ.;))
Trong 04 trò dưới bác liệt kê em thích 02 trò Jackal và Kage đấy ạ. Chơi cũng được!

lewin

Xe điện
Đầu bạc rồi vưỡn chửa hết teen...:))...các mợ hồi xuân thì các cụ hồi teen...:))............em thèm .................bé lại quá .......:P:o)<:-P ...ôi tuổi thơ...

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
em thích chơi Na tra, rồi nấm, tăng thì em ít chơi hơn.

Goodmorning

Xe buýt
Ngày xưa em phê nhất là cuối bài nhận cái jeep nghiêng, he he. Cái thời con nít toàn nhịn tiền tiêu vặt để chui vô quán, chơi ít thôi nhưng...ngó thì nhiều...

mebebit

Đi bộ
Bây giờ, hai vc nhà cháu tối nào cũng chơi. Hay hôm nào OF lập hội xếp hình hay diệt virus thi nhé. VC cháu xin 2 viên gạch. Ở nhà cháu đang vô đối ợ.

Kid0411

Xe tải
em nhớ ngày xưa toàn băng xxx game toàn giống nhau, chứ băng khoảng 10 game hoặc ít hơn thì hiếm mà đắt lắm
các cụ quên trò bomberman ah :)) trò này cũng vui, em khoái nhất là lúc phá gạch ăn được item ( nó có đoạn nhạc vui vui )
điện tử 6nút e hay chơi là Rồng đen 2 - có cả bí kíp luyện chiêu
rồi Ninja báo thù
cụ nào nhớ có trò 2 ae đi đánh nhau ngoài đường ko nhỉ, e chả nhớ tên, có chiêu nhảy lên đá xoáy
có cửa đánh nhau với ông đầu bếp trò này em cũng khoái
ah cả kungfu nữa, oánh xong nhảy lên gõ chiêng làm cái choeng :))
nhiều game quá, trò nào cũng muốn kể

Chỉnh sửa cuối:

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

halogelcar

Xe buýt
Em là một tín đồ của xe tank Nitendo. Các loại Tank từ băng 31 đến 3D em đều phá đảo. Bây giờ muốn mua lại cái máy Nitendo chỉ để chơi Tank và Rambo, máy TQ chán quá..
bây giờ toàn hàng china thôi cụ ơi, lấy đâu ra hàng xịn như ngày xưa, ra phố huế mua chơi tạm cũng đc cụ ạ!

Ngày xưa mẹ cháu cho cháu 2000 ăn sáng. Cháu nhin để chiều đánh game 4000/1h. Chỉ được đánh có 30min.
Ngày xưa ơi đã xa rồi còn đâu.:46::46::46::46::46::46:
ui, cháu nhớ ngày cháu chơi chỉ có 1000/1h thôi, lúc cụ chơi chắc là lên giá rồi!

Có cụ nào có phần giả lập trò Cảnh sát Hoàng gia của điện tử 6 nút không ? Em nghiện cái trò này . Bây giwof thấy có trò tăng lại thèm :78::78::78:
trò này hồi đó em chỉ toàn chọn ông CS già đánh nhanh để chơi thôi, mà cụ biết chơi trò Rồng đen ko?

Nhìn mà bồi hồi phết cụ ơi... Tank,Rambo, tennis, soccer.. (l):6:
Em mê mẩn mấy trò này lắm, nhất là trò đá bóng mà có đội tên là Soviet í, em dám cá là trò đó ko có cụ nao trên OF chơi thắng em được. Hồi đi học ko biết bao nhiêu thằng cùng trường Hàng hải nộp học phí hộ em đới :21::21:
Gặp em, Gặp em\:D/!

Có trò đua ô tô con phải dùng cả 2 tay điều khiển để keó hình mới thắng được, còn đi bằng 1 bảng đk thì không bgiờ thắng được!:41::41::41:
trò này thì cụ thua em rồi, ngày xưa em chỉ cần 1 tay thôi, chơi mãi qua mấy phần mà ko GameOver, dạo gần đây thử lại thì ko làm đc như thế nữaX_X!

Cụ cho em hỏi chỗ đoận nào hả cụ? Em xuống chợ trời mua phải đến gần chục cai , toàn máy TQ, dùng vừa nhanh hơng vừa không nhậy, mà băng toàn 1000 trò. Em chỉ thich băng 31 và 42 ngày xưa
còn cái băng 64 nữa cụ ạ!

Xin 30 mạng của Contra chính xác là "Trên trên, dưới dưới, trái phải, trái phải, BA, BA, sờ lếch, sờ tát" :21: cái này áp dụng được cho 1 trò nữa là trò bắn phi thuyền trong không gian.
và em đặc biệt khoái trò này, chả nhớ tên thật, hay gọi là trò ăn thóc, chơi khó lòi mắt
bác Sauken kể (bấm hai nút trái phải của hai tay phím) thì có thể qua tất các bài của trò đua xe, trừ bài đường nhỏ.
Sau Nitendo là đến thời kỳ của Sega, em ko chơi nữa, may thế :21:
em cũng thích trò ăn thóc này nhưng ko phá đảo đc! còn trò đua xe ngày trước em dùng 1 tay thôi, qua tất cả các bàn luôn!

halogelcar

Xe buýt
bác ra chợ giời cả rổ độ hơn trăm 1 em
Bác hay sang Thái Lan thử tìm xem có xách tay về đc em nào ko, nếu đc thì em đặt 1 bộ!

Oài ! các cụ làm em nhớ lại hồi thơ ấu đi học toàn nhịn ăn sáng (mẹ cho 5 hào) đi chơi nitendo Cả 3 trò cụ kể em đều chơi thần sầu luôn...em nhớ cả cái trò bọn em hay gọi là con rể đánh bố vợ...cứ nhẩy lên nhẩy xuống các khu nhà...mà bố vợ lắm đòn nhiều kế thiệt :)) thằng con rể nào quái kiệt lắm mới hạ được bố vợ:))...nhớ quá thời con nit cắp sách đi ....chơi nintendo....:))
trò này ko phải "con rể đánh bố vợ" cụ ơi, mà là 2 thằng đánh nhau ai thắng thì đc vợ, còn bố vợ ở trên thỉnh thoảng thả ĐỒ xuống, trúng đầu thằng nào thì thằng đấy xui!

Trò này có phải gọi là Popeye không anh nhể?
ko phải đâu mợ ạ, là 2 trò khác nhau đấy!

Bây giờ, hai vc nhà cháu tối nào cũng chơi. Hay hôm nào OF lập hội xếp hình hay diệt virus thi nhé. VC cháu xin 2 viên gạch. Ở nhà cháu đang vô đối ợ.
các bác ơi hôm nào tập trung so tài đê!

Transporter2

Xe tăng
Game MARIO, các kụ có từng chơi?

- Em nhớ khoảng 20 năm trước lúc đó chưa có game online phổ biến như bây giờ, chỉ có loại điện tử chạy bằng băng với những trò như : Tank, Rambo, đua xe...và Mario. Hồi đó em nghiện trò này lắm, trồn nhà, trốn học đi chơi điện tử, chỉ cần nghĩ đến việc được cầm cái điều khiển nhỏ nhỏ có 4 nút tròn và 1 nút hình dấu cộng đó,chơi trò Mario cứu công chúa thôi là đã rộn hết cả ràng, mải chơi với những cụm từ như " ăn nấm", "ăn sao", "ăn hoa", "giã mạng" ...mà đã mấy lần bị mất xe đạp roài. Giờ có rất nhiều game online nhưng thú thật là em chưa chơi lần nào mà cái hứng thú chơi game đi đâu mất. Tự nhiên dạo này lại muốn chơi lại (cái này có được gọi là "hồi xuân" hay "tiền mãn teen" ko các kụ?), kụ nào biết bán trò chơi này ở đâu cho em biết với.
Thanks các kụ!

Chỉnh sửa cuối:

dxpac

Xe buýt
Em chơi cũng chơi điện tử 4 nút từ bé, Tank, Mario, Contra.. là những trò yêu thích.

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Ra chợ Giời mua cái máy NES 6 nút có hơn trăm khìn. Bọn trẻ con nhà em vẫn đang chơi, nhiều lúc giành nhau chí chóe với chúng nó b-)

Lete

Xe buýt
Em thấy vào trò chơi trong Ngoisao.net là có mà cụ.

shadowy

Xe tải
trong máy e vẫn còn nguyên setup mấy cái trò từ thời đó :D
còn bộ điện tử 4 nút thì hình như ở 1 nơi nào đó trên gác :(

Tuanphim

Xe điện
Ối giời, game này là kinh điển rồi nên vưỡn bán đầy, cả băng, cả máy loanh quanh mấy chục hơn trăm, bé cứ ra chợ giời là có đầy, hay bé mời beer đê lúc nào mua tặng cho một bộ :))
P/s: ngày xưa có tí tiền, đang qua được đoạn ngon thì hết bố nó giờ, cay vãi.

Transporter2

Xe tăng
Ối giời, game này là kinh điển rồi nên vưỡn bán đầy, cả băng, cả máy loanh quanh mấy chục hơn trăm, bé cứ ra chợ giời là có đầy, hay bé mời beer đê lúc nào mua tặng cho một bộ :))
P/s: ngày xưa có tí tiền, đang qua được đoạn ngon thì hết bố nó giờ, cay vãi.
Mình đấy à, mình mua tặng người ta 1 bộ đi, xong người ta cho mình chơi!