Giải trí cuối tuần - Cụ nào còn hoài niệm về trò điện tử 4 nút thì vào đây ạ!

Metallium

Xe hơi
Cụ có nhạc nguyên bản ko?

Ôi nhớ ngày xưa quá nhỉ? À mà có cụ nào ngày xưa chơi "Nấm đuôi" không?
Trò đấy khoai vãi, em chưa bao giờ phá đảo.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Ngày xưa mẹ cháu cho cháu 2000 ăn sáng. Cháu nhin để chiều đánh game 4000/1h. Chỉ được đánh có 30min.
Ngày xưa ơi đã xa rồi còn đâu.:46::46::46::46::46::46:
Hichic, thời cụ đánh điện tử 4000/h là cũng gần đây rồi vì hồi em sờ-vờ được cái học bổng 49.500 đã tiêu bét nhè chè thiu rồi. Cái hồi em chơi điện tử 4 nút hình như cũng có mấy trăm Cụ chủ tịch 1 giờ thôi vì xôi em ăn đến khi đạp xe đi học được cũng chỉ dăm trăm mà. Em sợ cụ không biết mấy trò ăn nấm hay dăm-bô phá đảo đâu.
Nói không ngoa với các cụ, tăng thì em cũng tạm đi được đến bài 70 chứ riêng nấm mario thì em làm 1 lèo lên bài 2 (không chui ống tắt bài ở bài 1), nhằm chú vịt xanh giã lần đi đến chiều cũng không hết mạng. Em có thể giã lần vịt xanh ở bài 2, bài 3, bài 5 và mũ sắt bài 7 đi đến khi mất điện hoặc mẹ gọi về nhà thì thôi :D

all4country

Xe tải
Có mấy games nhà e hay chiến là xe tăng (battle city), xe jeep (jackal), mario bros, rambo (contra)...

cụ nào quan tâm có thể download mấy ROM này ở đây
Cụ nào khoái thể loại nhạc games remix có thể vào đây để download: [URL="http://www.ocremix.org/system/n64/remixes/"]http://www.ocremix.org/system/n64/remixes/[/URL]
Xin phép 2 Cụ Em đưa 2 link này lên bài đầu tiên trong thời gian Em còn sửa được bài

Thú thật với Mợ là ngày xưa Em đi chơi không có bóng dáng Mợ nào ngồi trong quán điện tử 4 nút cả :69: (vì Các Mợ ngày xưa ngoan lắm, chỉ học & học thôi ạ), chứ không như bây giờ, các Cháu gái là có bao nhiêu trò trực tuyến Chat, Au, Gunbound, Võ lâm... nên có lẽ giờ các Mợ chơi không quen thôi!

có bác nào có mario k ạ :^)
Kụ chủ thớt ui, em có thể xin kụ link download game Contra không ạ. em đi tìm hoài mà không thấy....
2 Cụ xem link Cụ raklei cung cấp nhé!

Nhìn mà bồi hồi phết cụ ơi... Tank,Rambo, tennis, soccer.. (l):6:
Em mê mẩn mấy trò này lắm, nhất là trò đá bóng mà có đội tên là Soviet í, em dám cá là trò đó ko có cụ nao trên OF chơi thắng em được. Hồi đi học ko biết bao nhiêu thằng cùng trường Hàng hải nộp học phí hộ em đới :21::21:
Em toàn bắn "nháy" ông già để tranh "ăn sao"
Bác làm em nhớ đến chuyện ngày xưa. Chuyện này thật 100% nhé: 2 bố con chơi xe tăng, ông bố bắn nháy ông con (khoảng 5-6 tuổi) để tranh ăn sao, thế là ông con chửi "đ.m mày, dám bắn nháy bố mày à" :21:
Hồi rộ lên trò này có 1 dạo trùng với phong trào thu mua đồng các loại để bán sang TQ, bọn em cứ đi học về lại lang thang mấy khu tập thể cắt trộm dây đồng ở mấy bóng đèn cầu thang bán lấy tiền chơi điện tử. Mấy trò xếp hình, xếp thuốc giúp em kiếm kha khá thuốc lá với quẩy khi đánh độ.
Hồi bé em cũng chơi trò tank này suốt. Học cấp III đi học xa nhà tối toàn ngủ lại nhà bạn, đợi mẹ nó ngủ say rồi 2 thằng trốn ra ngoài đánh điện tử đến gần sáng mới về... hihi
cụ chủ thớt làm iem nhớ lại tuổi thơ quá:'(
trò này xưa đanh hay thiệt..giờ vẫn thấy hay hjhj thanks bác chủ thớt
....
Cám ơn Các Cụ chia sẻ cảm xúc cùng Em (b)

Chỉnh sửa cuối:

Latte

Xe tăng
:^) Thấm thoát đúng 20 năm của băng 31 với Mario, bắn ruồi, đua F1, Tank, Tenis...ngày xưa em chơi Rambo toàn chập 2 máy làm 1 để đi :21:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em là một tín đồ của xe tank Nitendo. Các loại Tank từ băng 31 đến 3D em đều phá đảo. Bây giờ muốn mua lại cái máy Nitendo chỉ để chơi Tank và Rambo, máy TQ chán quá..
Em thấy vẫn bán đầy trên phố huế mà kụ!:41:
Ngày xưa em bắn tăng thì vô đối, mario thì đi 1 mạng phá đảo, lại còngiiã vịt ra 1 đống mạng... kekeke...:69::69::69:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
:^) Thấm thoát đúng 20 năm của băng 31 với Mario, bắn ruồi, đua F1, Tank, Tenis...ngày xưa em chơi Rambo toàn chập 2 máy làm 1 để đi :21:
Có trò đua ô tô con phải dùng cả 2 tay điều khiển để keó hình mới thắng được, còn đi bằng 1 bảng đk thì không bgiờ thắng được!:41::41::41:

all4country

Xe tải
Ngày xưa em bắn tăng thì vô đối, mario thì đi 1 mạng phá đảo, lại còngiiã vịt ra 1 đống mạng... kekeke...:69::69::69:
Thêm 2 cao thủ, đã vốtka cho 2 Cụ! (b)

Latte

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chỗ đoận nào hả cụ? Em xuống chợ trời mua phải đến gần chục cai , toàn máy TQ, dùng vừa nhanh hơng vừa không nhậy, mà băng toàn 1000 trò. Em chỉ thich băng 31 và 42 ngày xưa

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
À, hồi trước có cụ nào chơi Teris không? Hồi học đại học em lập kỷ lục chơi 1 mạng liên tục đến lúc đứng dậy trả tiền hết có hơn 5 tiếng gì đó.

hoankim

Xe hơi
Ở chợ Sắt quê em vẫn bán máy 4 nút cụ ạ :69:... Đọc bài này xong, ngứa ngáy quá chạy ra giả vờ mua 1 bộ,đứng bấm chùa được gần nửa tiếng, sướng.....:21:

555

Xe đạp
Cảm ơn cụ UAZ, nhà cháu vừa vodka rồi đấy nhưng spam chưa đủ 30 phát, chả biết có tác dụng không.

Lại tiếp tục bàn thảo về Nintendo. Mario Bros thì nhà cháu chơi trong lúc chờ bạn thôi, 1 mạng đầu tiên là phá đáo luôn, toàn chui ống đi tắt cho nhanh. Mà phá đảo người to hẳn hoi nhá :21:. Đến cây cầu chạy nhanh bấm nút dưới chui đít con rồng nhảy đúng chìa khóa, vào cứu công chúa luôn.
Dăm-bô nhà cháu chơi chỉ bắn nút đen đủ tiêu diệt đối phương, thằng nào mấy viên thì chết là đủ từng ấy viên, không có đạn thừa bay lơ vơ trên màn hình. Mà luật là cấm ăn đạn (S); (F); (L)... chỉ được ăn đạn (R) bắn nhanh thôi.

ôi! cả một vùng ký ức tự nhiên chảy tồ tồ :'(

hanoireal

Xe hơi
Website
www.drift.vn
Em down về rồi, hai vợ chồng chơi vui quá. Nhưng mãi ko qua được bài 6 hi`hi`. Có bản nào để chơi trên E71 được ko ahj???

MINHKD

Xe điện
em cũng bồ kết trò này lắm , cả contra nữa. ngày xưa nhà thằng hàng xóm em có máy , em cứ đợi cho ông già nó đi làm là mò sang 2 thằng bắn , vui lắm. tank thì em phá đảo đc chứ contra thì chưa , loại con tra 3 đời ấy, em kô xin đc đời nên kô phá đảo
Em nhớ là xin quân là " trên trên, dưới dưới, trái trái, phải phải, A, B" là ăn ngay. Rambo 1 thì em không nhớ, em chơi tank hơi kém chả bao giờ lên được bài 35 cả. À hình như Contra 1 là "trái, phải, trái, phải, A, B", hình như thế:P

Chỉnh sửa cuối:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Cảm ơn cụ UAZ, nhà cháu vừa vodka rồi đấy nhưng spam chưa đủ 30 phát, chả biết có tác dụng không.

Lại tiếp tục bàn thảo về Nintendo. Mario Bros thì nhà cháu chơi trong lúc chờ bạn thôi, 1 mạng đầu tiên là phá đáo luôn, toàn chui ống đi tắt cho nhanh. Mà phá đảo người to hẳn hoi nhá :21:. Đến cây cầu chạy nhanh bấm nút dưới chui đít con rồng nhảy đúng chìa khóa, vào cứu công chúa luôn.
Dăm-bô nhà cháu chơi chỉ bắn nút đen đủ tiêu diệt đối phương, thằng nào mấy viên thì chết là đủ từng ấy viên, không có đạn thừa bay lơ vơ trên màn hình. Mà luật là cấm ăn đạn (S); (F); (L)... chỉ được ăn đạn (R) bắn nhanh thôi.

ôi! cả một vùng ký ức tự nhiên chảy tồ tồ :'(
Cụ với cụ sauken 1 mạng cứu công chúa là hơi kinh đấy. Hóa ra "cao nhân tắc hữu cao nhân trị", các cụ hôm nào dám đấu với em không, điện tử 4 nút ngày xưa hẳn hoi, ngoài chuyện 1 mạng cứ vợ đảm bảo nhảy cờ cuối bài nào cũng 5000 điểm luôn? :D

@cụ especen: Cụ chơi dăm tiếng có lên được bài 18 không? :D

555

Xe đạp
hehe, kỷ lục chơi Tetris của cụ đến bao nhiêu điểm rồi?

Chỉnh sửa cuối:

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc trò này ngày xưa nổi lắm ý hehe bọn em còn nhỏ toàn trốn ngủ trưa để đi chơi thôi hehe

Mr_DjBeo

Xe tải
Em cũng chả biết ở đâu nữa , chỉ biết cách hải phò
Ngày xưa em nhớ trò bắn tank này , ở gần nhà em có 1 quán điện tử . Mình còn nhớ như in quán điện tử 1000 / 1 h , mà bé 1000 làm gì có mà chơi toàn đứng chầu dìa xem người ta chơi thôi . Bố mẹ thương quá mua cho 1 bộ với 1 cái tivi sony 14 inch cho mình choi cả ngày , nhớ lại cái cảnh tưởng trẻ con hàng xóm nhìn mình với ánh mắt thèm thuồng mà giờ buồn cười quá
Trò bắn tank này ngày xưa em phải cho thằng hàng xóm chơi 1 tiếng để nó dậy em cách xin 19 mạng đấy

uigioi

Xe hơi
Giá hồi ấy em gặp cụ nhỉ, em với cụ bắn thi với bọn Hàng Bông hay tinh vi con trim ri:69:
còn mario đi xuyên tường cho chúng nó sợ luôn :21: