[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Hình như trong thớt này mình đã nhận định là bạn nói phét, giờ đây thì mình càng khẳng định bạn nói phét, không hiểu bạn bịa chuyện đề mà làm gì?
Đối với lĩnh vực an ninh trật tự thì thẩm quyền của công an phường chỉ được phạt tối đa đến 2 củ mà thôi. Trên 2 củ thì phải cấp cao hơn ra quyết định.
Thôi bớt bịa chuyện làm quà đi.
Để e nói cho bác nghe. Mỗi tội sẽ bị phạt từ 2tr5 đến 4tr5 hay sao đó. Nó bị ba tội là gây rối, xúc phạm, hành hung. Mỗi tội 2tr5 là tổng 7tr5. Ở trên có cụ nói theo luâth mới gì đó. Em không rành ra công an họ xử như thế. Thêm bồi thường nhà em nữa là tổng 10tr. Em không hề nói phét. Em nói phét để được gì hả bác. Em cũng lo làm ăn cứ dính mấy cái việc vớ vẩn này miết.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Hình như trong thớt này mình đã nhận định là bạn nói phét, giờ đây thì mình càng khẳng định bạn nói phét, không hiểu bạn bịa chuyện đề mà làm gì?
Đối với lĩnh vực an ninh trật tự thì thẩm quyền của công an phường chỉ được phạt tối đa đến 2 củ mà thôi. Trên 2 củ thì phải cấp cao hơn ra quyết định.
Thôi bớt bịa chuyện làm quà đi.
Được phạt 2 củ rưỡi đấy cụ :)) Chắc cụ ấy chưa kể là phạt 5-7 lần mới đủ 10 củ cụ ạ.

DuongHL

Xe container
Để e nói cho bác nghe. Mỗi tội sẽ bị phạt từ 2tr5 đến 4tr5 hay sao đó. Nó bị ba tội là gây rối, xúc phạm, hành hung. Mỗi tội 2tr5 là tổng 7tr5. Ở trên có cụ nói theo luâth mới gì đó. Em không rành ra công an họ xử như thế. Thêm bồi thường nhà em nữa là tổng 10tr. Em không hề nói phét. Em nói phét để được gì hả bác. Em cũng lo làm ăn cứ dính mấy cái việc vớ vẩn này miết.
Được phạt 2 củ rưỡi đấy cụ :)) Chắc cụ ấy chưa kể là phạt 5-7 lần mới đủ 10 củ cụ ạ.
2 củ rưỡi là mức tối đa, thường thì chỉ phạt lưng lửng thôi :D
Nói chung là câu chuyện phét nhưng mà không được logic lắm, kể ra logic tí thì hay hơn :D

Bin24

Xe buýt
2 củ rưỡi là mức tối đa, thường thì chỉ phạt lưng lửng thôi :D
Nói chung là câu chuyện phét nhưng mà không được logic lắm, kể ra logic tí thì hay hơn :D
Bác đừng nói vậy nhà em bị vậy em cũng mệt lắm e lên đây mong được các bác chia sẻ. Anh công an nói nhà nó lần đầu tôi tha phạt cho mức thấp nhất là 2tr5 1 tội mà bác. Em hỏi rồi cao nhất là 4tr5 1 tội mà bác. Công an nói đó bác. Về xóm em ai cũng bất ngờ nó bị phạt như vậy luôn.

Bin24

Xe buýt
3 tội đó bác. Gây rối trật tự, hành hung đánh người, xúc phạm làm nhục đó. Chứ không phải tính chung vào làm 1 đâu các cụ. Mới đầu em tưởng thế mà không phải. Nếu phạt mức cao nhất 4tr5 là 13tr5 luôn đó cụ. Cộng thêm 2tr5 bồi thường. Em nói tất cả là sự thật. Em cũng không làm gì mà đi nói phét. Trong khi gặp những vấn đề này nhà em cũng rất mệt.

quy la tien

Xe điện
Có vẻ như rác của diễn đàn; một vài lần trước còn có người đọc chứ giờ chắc thôi, chuyện thớt với hàng xóm xích mích cũng lên thớt mấy tháng rồi!

power_vn

Xe đạp
thiếu ảnh khó hình dung lắm :D

mtr0359

Xe tải
Em cũng hóng, chuyện nhà em với hàng xóm (cũ) trước cũng kể với các bác trên này rồi. Giờ nhà em chuyển nhà không phải thấy mặt, vợ em nó lại tăng kg mới chết e chứ =)) . Vắng nhà em giờ lại cà khịa vc cu em thuê nhà. E cũng bảo cu em nó cứ nhịn xem nó dám làm gì. Có sẵn cái biênbản ngăn chặn của công an phường đấy rồi. Giờ mà dính là phạt và gửi công văn vào cơ quan, có mà tèo

Mr.Quân81

Đi bộ
Mới đầu năm mà nhà em đã bị cô hồn sống ám các bác ạ. Vợ em trước tết mới mua mấy bộ đồ mặc ở nhà. Bình thường mấy chị này cũng hay ganh và hậm hực với vợ em rồi. Sáng đó vợ em mặc một bộ đồ dây ra quét sân, quét xong đứng ngay thềm hóng gió thì con xéo nhà nó đi ra. Nó liếc dòm vợ em, vợ em không nói gì. Tí nữa hai vợ chống đi ăn sáng, nó dòm vợ em bỉu môi. Vợ em cũng nhìn cười và chả nói gì. Nó hay nói đổng nói móc, vợ em cứ nhìn nó cười thôi chứ không đáp lại. Trước tết nó còn mang gạo với muối ra rải kiểu dằn mặt. Vợ em không hơn thua nói gì, cũng nhìn mặt nó cười mỉm như kiểu mày nói kệ mày. Thế hôm qua nó qua nhà bảo nói chuyện vợ em. Vợ bảo em không có nhu cầu chơi hay tiếp chuyện ai hết. Chị muốn nói với ai hay chơi với ai tùy chị. Đừng có kiếm em, em không thích nói chuyện đâu. Xong nó bảo nếu không nói thì chị chửi mẹ em đó. Vợ em bảo mẹ em làm gì chị mà chị chửi. Nó bảo chị chửi mẹ em không biết dạy em. Vợ em bảo thế chị chửi mẹ chị đi. Chị gặp mẹ em chưa mà chửi hay thế. Xong nó bắt đầu nói tục, chửi bới em kêu vợ em vào nhà rồi đóng cửa lại. Nó cứ ở ngoài già mồm suốt. Vợ em ở trong nhà ngồi cười. Nó càng điên rồi càng chửi, nhưng thật sự e chả biết chửi gì vì đóng cửa không nghe gì hết. Tí có hàng xóm xuống kêu nó mới đầu năm mà thế này thế kia. Lôi nó về xong vợ em bảo không để ý người khác sao biết người khác để ý mình, chứng tỏ mình có tật hay để ý với nhiều chuyện. Xong nó xách xe đi mấy người hàng xóm em nói con này điên, tao có mắt tao dòm không lẽ phải giả đui hả. Nhà tao tao làm gì kệ tao. Tối về thấy vợ em nó lại chửi gì đó. Sáng lại chửi vợ em chả nói gì. Sáng vợ em vẫn mang đồ thể thao đi chơi thể thao và tưới cây sân kế nhà. Vợ em đang tính thu thập bằng chứng và kiện nó. Nhưng em thấy kệ mẹ nó thì hơn.
cụ phải áp dụng chiêu của cụ tú xuất . Cụ cứ để nó chửi, bao giờ nó mệt thì cụ mở cổng ra làm câu " đ.m con tó đâu rồi, mày câm rồi ah" xong lại đóng cổng lại. Cụ cứ làm thế cho em vài lần là ok

Bin24

Xe buýt
Có vẻ như rác của diễn đàn; một vài lần trước còn có người đọc chứ giờ chắc thôi, chuyện thớt với hàng xóm xích mích cũng lên thớt mấy tháng rồi!
Em muốn được mọi người tư vấn hướng xử lí đó cụ. Em xin lỗi vì làm phiền mọi người.

Bin24

Xe buýt
Em cũng hóng, chuyện nhà em với hàng xóm (cũ) trước cũng kể với các bác trên này rồi. Giờ nhà em chuyển nhà không phải thấy mặt, vợ em nó lại tăng kg mới chết e chứ =)) . Vắng nhà em giờ lại cà khịa vc cu em thuê nhà. E cũng bảo cu em nó cứ nhịn xem nó dám làm gì. Có sẵn cái biênbản ngăn chặn của công an phường đấy rồi. Giờ mà dính là phạt và gửi công văn vào cơ quan, có mà tèo
Như em hôm bữa đáng lẽ e nên làm thêm đơn vào cơ quan công ty nó nữa. Gửi công văn vào cơ quan là bị đuổi việc à bác. Em mắc cái kho với xe chứ không em cũng chuyển đi chỗ khác ở cho lành. E về đây trộm vía làm ăn được hơn nên chúng nó ghét nó ganh nó kiếm chuyện.

Bin24

Xe buýt
cụ phải áp dụng chiêu của cụ tú xuất . Cụ cứ để nó chửi, bao giờ nó mệt thì cụ mở cổng ra làm câu " đ.m con tó đâu rồi, mày câm rồi ah" xong lại đóng cổng lại. Cụ cứ làm thế cho em vài lần là ok
Mình không ra nó lấy đá nhỏ nó trọi vào cửa á. Em không có nhà có mình vợ em thôi. Vợ em mở nhạc rồi á mà nó cũng không để yên. Nay nó mà chửi em chơi máy hơi với máy hút bụi công nghiệp, mở nhạc. Em dập cho tơi bời.

Bin24

Xe buýt
Cụ chủ thớt là đàn ông mà mang chuyện này lên đây kể lể làm gì ạ. Cụ cứ vả cho hàng xóm xem nó còn dám thế nữa ko.
Nhà em chưa vả nó. Nó kiếm chuyện qua vả vợ em rồi lên công an đó. Do bọn em hai vợ chồng trẻ thấy làm ăn được nó kiếm chuyện. Bữa đây chửi cho rồi nói chồng nó nó mới im đó. Lâu lâu vẫn khịa.

Bin24

Xe buýt
Em cập nhật nay nó chửi cả hai anh kế nhà em..nó bảo hai thằng đ. Một thằng mập lù, một thằng téc l... Hai thằng bê đê, đẻ con ra cũng bê đê. Hai anh này ra nhìn mặt nó, nó bảo em có chửi anh đâu. Nó bảo vợ em chửi hai anh bê đê. Hai anh bảo anh làm gì nó mà nó chửi anh. Nó chửi hai ông nghe rõ ràng luôn. Bữa đây chửi cả vợ chồng em. Kiểu này cũng có ngày nó bị hai anh cho ăn đòn.

potter.nguyen

Xe buýt
Làm cái đĩa tiếng chó, nó ra chửi thì mở loa chĩa ra, xem nó với loa ai khoẻ hơn =))

hoviethung

Xe lăn
Em cập nhật nay nó chửi cả hai anh kế nhà em..nó bảo hai thằng đ. Một thằng mập lù, một thằng téc l... Hai thằng bê đê, đẻ con ra cũng bê đê. Hai anh này ra nhìn mặt nó, nó bảo em có chửi anh đâu. Nó bảo vợ em chửi hai anh bê đê. Hai anh bảo anh làm gì nó mà nó chửi anh. Nó chửi hai ông nghe rõ ràng luôn. Bữa đây chửi cả vợ chồng em. Kiểu này cũng có ngày nó bị hai anh cho ăn đòn.
Vậy Phường chưa gọi lại nhà hàng xóm nhà cụ à?

Bin24

Xe buýt
Làm cái đĩa tiếng chó, nó ra chửi thì mở loa chĩa ra, xem nó với loa ai khoẻ hơn =))
Nó chửi xong hai anh ra dòm nó bảo em đâu có chửi anh. Rồi đổ thừa vợ em chửi nhưng vợ em chơi thân với mấy anh này. Mấy anh này nói đừng có động tới cộng đồng đó ha. Muốn trai có trai muốn gái có gái. Cẩn thận bị bẻ răng. Nó xanh mặt.

Bin24

Xe buýt
Em cập nhật tình hình cho mấy bác đọc giải trí. Vợ chồng e chính xác là gặp cắp vợ chồng hâm dở rồi. Em đi làm con đó nó lại lấy đá trọi vào nhà em. Vợ em nó điên lắm nhưng nay nó xây sửa nhà có ck với hai og thợ nữa nên vợ em im không nói gì chỉ nhắn tin báo em. Xong vợ em đi xách dao ra đứng trước cửa nhà. Rồi tới lúc em về vợ em nó phang cái ống sắt vô cửa với phang dao ra cửa. Đập bàn để đe bên kia. Vì nó bảo xây nhà xong nó sẽ tính đánh vợ em. Rồi vợ em gọi ong anh trai bảo lên cho người đập nó, nó đi làm công ty. Nó nghe được ra nó chửi um xùm xong ck nó ra kêu hai đứa im đi. Rồi ông ấy tức cầm li phang ra đường gần sân nhà em. Anh trai vợ lên thì gọi chồng nó nói chuyện, chồng nó bảo con này nó hung hăng nó khùng lắm nói không được. Xong nói chuyện luôn với con này, con này bảo nhìn vào mặt nó là vô văn hóa. Cứ đổ thừa vợ em. Ông anh ong đe nó bảo nó nên biết suy nghĩ. Nó bảo nếu vợ em thích chơi tới cùng thì nó cũng sẵn sàng khô máu. Xong ông anh em đe dọa nó xong thì nó cũng im không nói gì. Nhà em kéo đông anh em lên nhậu. Mai chồng nó lại nhậu, nhậu xong sang nhà em nói chuyện. Mới bảo bữa anh nghe bên vật liệu xây dựng họ nói là hàng xóm nhà anh giới thiệu sao vô lấy tiền vật liệu xây dựng nạt nộ, hàng xóm gì kì thế này thế kia. Nên là anh tức rồi anh nhậu say vô anh hay bị khùng nên anh ném ghế vào cửa nhà chú. Cái đó nhà anh sai. Trong khi em chả biết bà chủ tiệm vật liệu xây dựng đó có thể là b nhầm nhà e với một nhà nào gần đó. Rồi bảo vợ nó để ý vợ em ngồi trước cửa nhà mặc quần đùi đồ bộ ngắn vậy nó không thích. Kiểu nó ghen nên nó tính sang góp ý với vợ chú. Trong khi nhà em chéo nhà nó mà vợ e ngồi hướng ra đường không có người đi lại. Nó săm soi từng tí như vậy đó. Đúng là những lí do tào lao hết sức.

Chỉnh sửa cuối: