[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Đang sửa nhà cụ làm cái đơn lên phường cho nó dừng luôn đi đã
Vợ em tính chơi rồi đó cụ vì nhà nó còn đổ tấm lên gác lửng mà. Nên chơi đơn một phát là đứng luôn. Mà em can bảo nó gieo gì gặt nấy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vợ em tính chơi rồi đó cụ vì nhà nó còn đổ tấm lên gác lửng mà. Nên chơi đơn một phát là đứng luôn. Mà em can bảo nó gieo gì gặt nấy.
Em đọc qua trang đầu và trang cuối của thớt, em ý kiến với cụ chủ thớt thế này:

1/ Cụ và ông hàng xóm ck của mợ kia ít nhiều còn giữ được sự kiềm chế, mâu thuẫn chưa phát sinh nhiều giữa 2 cụ bởi chủ yếu là do 2 bà vợ. Tuy nhiên 2 cụ cũng chưa có đủ sự thiện cảm cần thiết, đôi lúc cũng nghe vợ ít nhiều có chút bực tức lẫn nhau.

2/ Vợ cụ và bà vợ ông hàng xóm thuộc dạng không phải vừa đâu nếu không muốn nói là quá láo. Là vợ thì phải biết tôn trọng và nghe lời khuyên bảo của chồng, không làm những việc mà ck không mong muốn hoặc ảnh hưởng đến chồng. Dạng đàn bà mà vác gạch đá hay sẵn sàng cầm dao cầm gậy còn bảo chơi khô máu với nhau thì kinh đấy. Đừng nghĩ rằng đấy là lúc nó bực, đấy là nó đối với người ngoài, ... nếu vk nó có tính cách đó thì đến một ngày các cụ hoặc người thân/bạn bè của các cụ làm nó phật lòng, gây ức chế nó cũng sẽ sẵn sàng xử sự như vậy đấy, tin em đi.

3/ Việc bé bằng cái mắt muỗi, từ những cái vớ vẩn không đâu của mấy con đàn bà mà cụ cũng như lão ck hàng xóm kia xử lý mâu thuẫn quá kém. Sao 2 cụ không ngồi sớm với nhau đặt thằng vấn đề cũng như quan điểm của 2 cụ ? nếu thiện trí muốn 2 cái phường bát âm kia im tít thì:
- Bản thân 2 cụ phải là người cần về nhắc nhở, chấn chỉnh vk của mình.
- Từng cụ một nhà lọ sang nhà kia, phân tích thiệt hơn cho các mợ ấy nghe, bảo với họ rằng đã nhắc nhở vk mình rồi. Thậm trí với tư cách là người chủ gia đình xin lỗi họ vì những điều hiểu lầm không đáng có mà xảy ra mâu thuẫn ảnh hưởng đến hàng xóm, khiến người ngoài cười chê. Khi đó bà vợ của các bên sẽ giải tỏa được áp lực, tưởng như đã được chồng nó dạy cho bài học, đến chồng nó còn xin lỗi mình và như thế mình đã là người chiến thắng là dịu ngay.

Mong rằng cụ và ông hàng xóm hãy kiềm chế và có cách giải quyết tốt vấn đề này, đừng để mâu thuẫn âm ỷ rồi đến lúc nó bùng phát gây hậu quả khó lường. Hãy cố gằng để 2 gia đình trở thành hàng xóm tốt của nhau cụ ah ~o)

Bin24

Xe buýt

1/ Cụ và ông hàng xóm ck của mợ kia ít nhiều còn giữ được sự kiềm chế, mâu thuẫn chưa phát sinh nhiều giữa 2 cụ bởi chủ yếu là do 2 bà vợ. Tuy nhiên 2 cụ cũng chưa có đủ sự thiện cảm cần thiết, đôi lúc cũng nghe vợ ít nhiều có chút bực tức lẫn nhau.

2/ Vợ cụ và bà vợ ông hàng xóm thuộc dạng không phải vừa đâu nếu không muốn nói là quá láo. Là vợ thì phải biết tôn trọng và nghe lời khuyên bảo của chồng, không làm những việc mà ck không mong muốn hoặc ảnh hưởng đến chồng. Dạng đàn bà mà vác gạch đá hay sẵn sàng cầm dao cầm gậy còn bảo chơi khô máu với nhau thì kinh đấy. Đừng nghĩ rằng đấy là lúc nó bực, đấy là nó đối với người ngoài, ... nếu vk nó có tính cách đó thì đến một ngày các cụ hoặc người thân/bạn bè của các cụ làm nó phật lòng, gây ức chế nó cũng sẽ sẵn sàng xử sự như vậy đấy, tin em đi.

3/ Việc bé bằng cái mắt muỗi, từ những cái vớ vẩn không đâu của mấy con đàn bà mà cụ cũng như lão ck hàng xóm kia xử lý mâu thuẫn quá kém. Sao 2 cụ không ngồi sớm với nhau đặt thằng vấn đề cũng như quan điểm của 2 cụ ? nếu thiện trí muốn 2 cái phường bát âm kia im tít thì:
- Từng cụ một nhà lọ sang nhà kia, phân tích thiệt hơn cho các mợ ấy nghe, bảo với họ rằng đã nhắc nhở vk mình rồi. Thậm trí với tư cách là người chủ gia đình xin lỗi họ vì những điều hiểu lầm không đáng có mà xảy ra mâu thuẫn ảnh hưởng đến hàng xóm, khiến người ngoài cười chê. Khi đó bà vợ của các bên sẽ giải tỏa được áp lực, tưởng như đã được chồng nó dạy cho bài học, đến chồng nó còn xin lỗi mình và như thế mình đã là người chiến thắng là dịu ngay.

Mong rằng cụ và ông hàng xóm hãy kiềm chế và có cách giải quyết tốt vấn đề này, đừng để mâu thuẫn âm ỷ rồi đến lúc nó bùng phát gây hậu quả khó lường. Hãy cố gằng để 2 gia đình trở thành hàng xóm tốt của nhau cụ ah ~o)
Vợ em thì nghe họ chửi nhiều lần vợ em đều nhịn. Chửi cự kì mất dạy luôn. Vợ em trong nhà nó vẫn bấm còi kiếm chuyện chửi cho được mà. Đến lúc nó tới chửi vợ em bảo vợ em nhịn hơi bị nhiều rồi đó. Đừng có quá đáng là nó đánh vợ em. Chồng nó nói với vợ chồng em là con vợ nó có thuê xã hội đánh cũng vậy. Nó không nghe. Nói nhiều lần rồi. Nhưng ông ấy giờ mới nói. Còn lúc vợ em quăng gậy vô cửa cổng nhà em giả dọa thôi vì nó trọi đá vô nhà em hai lần rồi. Với nó hù xây nhà xong nó đánh. Con đó nó mất dạy mà điêu ngoa lắm, nó bịa vợ em đạp chó nó sẩy thai. Bịa vợ chồng em đánh nó. Em kêu vợ em im để em nói mà nó chửi cả em. Nó mất dạy lắm. Vấn đề nó ghen tức với vợ em chứ vợ em không làm gì nó. Con đó nó bảo chơi khô máu, tạt axit, cắt chân. Rồi nó chửi nhiều người lắm. Nhà sát bên nó cũng chửi. Nó chửi cả thợ của chồng khi tới nhà.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vợ em thì nghe họ chửi nhiều lần vợ em đều nhịn. Chửi cự kì mất dạy luôn. Vợ em trong nhà nó vẫn bấm còi kiếm chuyện chửi cho được mà. Đến lúc nó tới chửi vợ em bảo vợ em nhịn hơi bị nhiều rồi đó. Đừng có quá đáng là nó đánh vợ em. Chồng nó nói với vợ chồng em là con vợ nó có thuê xã hội đánh cũng vậy. Nó không nghe. Nói nhiều lần rồi. Nhưng ông ấy giờ mới nói. Còn lúc vợ em quăng gậy vô cửa cổng nhà em giả dọa thôi vì nó trọi đá vô nhà em hai lần rồi. Với nó hù xây nhà xong nó đánh. Con đó nó mất dạy mà điêu ngoa lắm, nó bịa vợ em đạp chó nó sẩy thai. Bịa vợ chồng em đánh nó. Em kêu vợ em im để em nói mà nó chửi cả em. Nó mất dạy lắm. Vấn đề nó ghen tức với vợ em chứ vợ em không làm gì nó.
Em vẫn cho rằng cụ và ông hàng xóm kia có xự kiềm chế nhất định là tốt. Bản thân 2 cụ nếu thiện trí xử lý mâu thuẫn này của các bà vợ không khó đâu, trừ khi các cũng mâu thuẫn. Hãy nhún mình và kiên nhẫn để làm hàng xóm của nhau cụ ah, việc bé bằng cái tý!

Bin24

Xe buýt

Và em xác định cũng không hàng xóm được. Em quá ngán gia đình đó. Cụ nghĩ sao ck con đó nó còn nghe bên vật liệu xây dựng bảo hàng xóm nhà chú nợ nần vô lấy tiền mà chửi bới. Trong khi họ nói đó là nhà khác là nó say nó quăng ghế vô cổng nhà em..đấy là những việc vặt thôi đó. Rồi soi từng li từng tí việc nhà em. Em cũng sợ hsi vợ chồng này quá. Xóm em họ cũng nói gia đình này cư xử kém hiểu biết nhiều rồi.

Bin24

Xe buýt
Em vẫn cho rằng cụ và ông hàng xóm kia có xự kiềm chế nhất định là tốt. Bản thân 2 cụ nếu thiện trí xử lý mâu thuẫn này của các bà vợ không khó đâu,
Vợ em thì nghe họ chửi nhiều lần vợ em đều nhịn. Chửi cự kì mất dạy luôn. Vợ em trong nhà nó vẫn bấm còi kiếm chuyện chửi cho được mà. Đến lúc nó tới chửi vợ em bảo vợ em nhịn hơi bị nhiều rồi đó. Đừng có quá đáng là nó đánh vợ em. Chồng nó nói với vợ chồng em là con vợ nó có thuê xã hội đánh cũng vậy. Nó không nghe. Nói nhiều lần rồi. Nhưng ông ấy giờ mới nói. Còn lúc vợ em quăng gậy vô cửa cổng nhà em giả dọa thôi vì nó trọi đá

Nay em đã rào lưới che hết chỗ cổng nhà em rồi. Chồng nó còn để ý đến mức bảo nhà chú hay ăn trái cây chứ nhà này lười lắm. Mà em ăn uống gì cũng tút trong nhà. Vợ em đi chợ mua 1 lần ăn cả tuần nó thấy nhiều cũng nói đấy. Còn con đó thì cứ vợ em làm đẹp hay mặc đồ gì là cứ phải mua cho giống vợ em. Đợt nói em xây nhà vay nợ chưa trả xong giờ ganh tức nhà em lại đi vay làm gác lửng xây như nhà em. Nhưng họ làm được thì em mừng cho họ chỉ trông đừng kiếm chuyện nhà em nữa. Em chả dám chơi. Dây với hũi lại mệt ra. Không cho nó cái gì hay nó thấy ăn mặc kiểu gì nó lại điên kiếm chuyện nữa thì mệt lắm. Đôi khi nó lại khùng cái gì nó lại kiếm chuyện nữa. Cái anh sát nhà em chửi rất rát mà gặp nhà này bị nhà này chửi còn bảo thôi không chấp cái con điên..

cha biet chi

Xe điện
Khuyên thế thì chết.
Đàn ông là trái tim nóng, cái đầu trên lạnh.
Thôi, chủ thớt rủ a ck kia đi nhậu, rồi gọi 2 bà oua ra làm hòa, tăng 2 rủ nhao đi kara ca bài ca kết đoàn chứ.
Ý em là rượu chè chứ còn làm liều thì hậu quả khổ người ở lại thôi ạ.mong chủ thớt có cái đầu lạnh.

Bin24

Xe buýt
Khuyên thế thì chết.
Đàn ông là trái tim nóng, cái đầu trên lạnh.
Thôi, chủ thớt rủ a ck kia đi nhậu, rồi gọi 2 bà oua ra làm hòa, tăng 2 rủ nhao đi kara ca bài ca kết đoàn chứ.
Em giờ làm lưới che kín cửa rồi khỏe gì đâu. Sợ gia đình khùng này quá. Chồng nó cũng từng ném ghế vô nhà em. Nhà em không có nhà nghe kể lại nên không chấp không thì cũng lớn chuyện. Vấn đề là con này nó hay ghen ăn tức ở vì vợ em làm việc ở nhà thoải mái, có xe. Nên giải hòa cũng không tác dụng gì. Vợ em từ trước giờ chưa bị ai chửi hay đánh bao giờ. Giờ vậy càng ức càng không muốn chơi với nhà nó.

Bin24

Xe buýt
Em cập nhật cho mấy bác đọc. tụi nó tiếp tục chửi, bắt nạt. Vợ en vác dao ra chửi um lên. Rồi nhắn tin cho bọn nó để vợ em ức chế thì giết luôn..thế là con đó xin lỗi vợ em. Bảo ra vô nhìn nhau cười nhưng vợ em từ chối và bảo việc nhà ai nấy ở. Còn nhà bà già không vào phơi áo đồ được đưa chó tới đi vệ sinh thì ra nói trước đó cũng có sai nên thôi ra vào được thì cười còn k thôi. Nhưng sau đó bà già đó vẫn lẩm bẩm tiếp nên vợ e bảo cgai b có vấn đề gì thì nhắn tin. Có gì cẫn nhà em sẽ hỗ trợ. Vậy mà b ấy chửi là khơi chuyện. Bảo điên này nọ. B già nên vợ em không thèm nói lại. Nhưng vợ em né luôn hai nhà. Ra vô khỏi nhìn mặt luôn.

Bin24

Xe buýt
Ai trong nhóm chắc cũng biết câu chuyện hàng xóm của em. Tóm tắt mâu thuẫn hai nhà đối diện. Một nhà là bà già 60 tuổi vào lấy trộm vặt bị gặp nên tức, rào lưới đất không vào phơi được quần áo thì đem chó tới đi vệ sinh, góp ý bà chửi bới.
Một nhà thì ghen ăn tức ở, kiếm cở bảo nhìn ngó rồi đánh vợ em. Xử lí công an xong vẫn tiếp tục chửi bới. Sau đó hai nhà này liên kết liên tục tới trước cửa đe dọa, dọa là đánh chết, giết, lột đồ áo, cho chui gầm xe, tạt lên đầu nó,.... Nhà em đã tiến hành báo Công An. Công An kêu em im lặng khi nào căng quá ra giải quyết.
Vợ em bị lo lắng, stress, sống không yên với chúng nó. Sau thời gian dài chịu đựng đã nói cho các chị em trong xóm nghe. Các chị trong xóm nghe đã khuyên nhủ chị đó. Đồng thời vợ em đã báo cho người nhà. Người nhà kéo anh em lên gặp họ hỏi chuyện và đương nhiên họ chối. Có camera nhưng nhà không cho đưa ra. Vì kêu không làm họ quê. Chủ yếu hòa giải thôi.
Còn với gia đình đã đánh người thì chị đó có vẻ hơi có chút vấn đề về thần kinh. Khi thấy gia đình em ngồi trước nhà thì lườm liếc. Hai chị của vợ lại nói chuyện nhẹ nhàng thì chửi bới, chửi cả nhà là tụi mày. Bị cả nhà chửi cho một trận. Nó khóa cửa không là bị ăn đập. Nó sợ quá gọi công an khu vực nhưng nhà em không làm gì nên không sao. Sau đó chị ta kêu mấy chị trong xóm nhờ hòa giải giúp. Hòa giải thì đã xin lỗi. Nhưng hôm sau khi người nhà về thì nhà chị ta mở cổng ra. Lại bóng gió dọa. Trước đó anh trai đã nhờ anh giang hồ khu vực gọi điện cho người nhà chị đó cảnh cáo. Nếu đụng tới vợ em thì sẽ bẻ răng.
Khi hòa giải xong mua trái cây lên xóm ăn thì chị đó cũng không lên.
Nhà đối diện cô già đó thì gia đình em bảo chào hỏi nhưng thật sự vợ chồng em vẫn chưa thể chào hỏi được.
Em không biết xử lí thế nào. Đỏ, đen, người nhà gì đã chơi đủ cả. Chỉ có chưa cho đen vào thôi. Họ cứ bóng gió đe dọa khiến vợ em sống không yên ổn. Lâu ngày dẫn đến stress.

hưvô

Xe lăn
Cuộc sống mệt mỏi quá cụ nhỉ, ta đã nhân nhượng, càng nhân nhượng chúng lại càng lấn tới

ah99x6

Xe điện
Cụ đổi nhà khác thôi ạ

Thắng Formosa

Xe tăng
Ơ thì kệ đi chứ cụ,càng đôi co, càng giải quyết thì họ lại càng mắng chửi thôi. Khi nào đạt đến trình độ bỏ ngoài tai tất cả cỡ dăm ba tháng thì họ sẽ chán mà ko làm gì nữa đâu.

landaumuaxe

Xe điện
mệt mỏi thật, chỗ nhà e chỉ có 1 nhà nó chí phèo bẩn bựa, mà e cũng mệt, được cái cả ngõ lại ghét nhà nó, cũng may nhà e mua về đó, nhưng cũng là dân gốc cách đó mấy trăm mét nên còn có anh e, còn có người nhà làm công an, làm quản lý ở phường đó, mà nó còn chành chọe, lấn lọ lấn kia , như cụ thì công nhận là mệt, mà sống cạnh bọn đó, ra vào nhìn mặt cũng rất khó chịu, suốt ngày phải phòng nhau