[Funland] Giải pháp nào cho ùn tắc đường Tố Hữu - Lê Văn Lương kéo dài

Giang đại tá

Xe buýt
Ngay giữa LVL lại vừa cất nóc một toà chung cư sát đường rồi kìa. Các cụ ngồi đấy mà bàn giải pháp. Haizzzz.
Hạ tầng thì cứ quá tải, còn nhà thì cứ nhồi thì có mà giải giời
Cứ như kiểu:
Chúng mày kêu nữa đi, để im đó tao làm cụ nhỉ.

Tuongtien1977

Xe điện
từ vành đai 3 trở vào bây giờ cứ phát hết nhà đất ngõ hẻm quy hoạch lại đưa lên cao tầng, đất thừa ra làm đường, bãi đậu xe, công viên tăng hệ số sử dụng đất là hết tắc,

sivibi

Xe tăng
Ở hà nội có đặc sản là đất lấn chiếm. Rất nhiều phố có một lớp nhà mặt đường rất mỏng ở ngoài, phía sau là tường cơ quan nhà nước. 100% đất đó là dấn chiếm, nhưng do thời gian quá lâu được hợp thức thành nhà ở hợp pháp

Tom80

Xe buýt
Ở hà nội có đặc sản là đất lấn chiếm. Rất nhiều phố có một lớp nhà mặt đường rất mỏng ở ngoài, phía sau là tường cơ quan nhà nước. 100% đất đó là dấn chiếm, nhưng do thời gian quá lâu được hợp thức thành nhà ở hợp pháp
Cụ chỉ giúp e chỗ nào ngoài HN ko có đất lấn chiếm với ạ.
Lớp nhà mỏng mà cụ nói thì nó thế này thế nọ, chứ chiếm đất ở HN ko dễ, mà mặt đường nữa thì cực khó, mà lại ở cạnh cơ quan nhà nước nữa thì ...
Em dự là cụ mới lên.

nq19832005

Xe tăng
từ vành đai 3 trở vào bây giờ cứ phát hết nhà đất ngõ hẻm quy hoạch lại đưa lên cao tầng, đất thừa ra làm đường, bãi đậu xe, công viên tăng hệ số sử dụng đất là hết tắc,
Nếu cụ đang mơ thì mời cụ tỉnh lại ạ :)

Giang đại tá

Xe buýt
làm gì thì cũng bắt đầu từ mơ đã cụ ạ, đến mơ mà còn không dám thì chả làm được gì
Em nghĩ giải pháp thì các cụ tầng trên có rồi, tuy nhiên áp dụng được như thế nào thì cần phải có sự "vào cuộc của các ban ngành và sự đồng lòng của nhân dân"

Vinsa35

Xe tải
Em làm ở Khu Công nghiệp VSIP sát HN, e thấy quy hoạch Hà Nội thuê mịa luôn bọn VSIP này nó làm lại ngon này.
Cụ nào hay vào kcn vsip thì thấy đường xá, vỉa hè, cây cối, bảng hiệu ... Độ sạch đẹp nó hơn hẳn cái thủ đô ngàn năm văn vở này

Tuongtien1977

Xe điện
Em làm ở Khu Công nghiệp VSIP sát HN, e thấy quy hoạch Hà Nội thuê mịa luôn bọn VSIP này nó làm lại ngon này.
Cụ nào hay vào kcn vsip thì thấy đường xá, vỉa hè, cây cối, bảng hiệu ... Độ sạch đẹp nó hơn hẳn cái thủ đô ngàn năm văn vở này
vsip họ làm mới ngay từ những cánh đồng và tuân thủ quy hoạch từ đầu đến cuối cụ ạ, cụ cứ xem các khu của vin hay ngay cả ecopark thì nhà cứ chèn vào quy hoạch thì lấy đâu đất cho giao thông và cây xanh

tommy2015

Xe tăng
Giải pháp dựa trên hạ tầng sẵn có cụ nhé, cụ có thể cấm xe này, cản xe kia, phân làn, tăng chuyến.....hoặc cấm dân đi vào đường này cũng đc hehe.
EM có giải pháp đúng như yêu cầu của cụ: chỉ cần dựa trên cơ sở hiện có.
Tuy nhiên em phải có được quyền đã.

otothanglong

Xe điện
Kính chào các cụ.

Hàng ngày chen chúc trong dòng người để di chuyển từ Hà Đông - Giảng Võ kiếm cơm, cả bằng oto cá nhân, xe bus cũng như xe máy, em chợt tự hỏi giải pháp gì để mỗi ngày đi làm là một ngày vui vì không còn tắc đường? Hôm nay mạo muội hỏi ý kiến các cụ trên diễn đàn xem các cụ có giải pháp gì không? Ở đây chúng ta sẽ không giải thích, tìm lý do vì sao nó tắc nhé, giải pháp là dựa trên tình trạng sẵn có, hạ tầng sẵn có nhé.
Hy vọng các cụ cùng đồng ý về chủ đề này, sau đó em sẽ thử đưa giải pháp của em.
Cám ơn các cụ.

P/s:
Ảnh em chờ đèn đỏ ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy chiều nào đó.
Em còn nhớ hồi mới có đường này chạy chỉ sợ xxx bắn tốc độ, giờ không sợ bắn chỉ sợ tắc. Giải pháp chẳng bao giờ có cả cụ ạ, một rừng chung cư mọc như nấm giải pháp nào đáp ứng được, giờ thì chịu rồi

cusao

Xe lăn
Xin các bác đừng chê em cực đoan khi em nhận xét rằng xung đột lợi ích đất đai ở mỹ giống y như ta bây giờ. Chỉ khác thời điểm của họ là trước ta khoảng 100 năm....nên em thấy bình thường và vui vẻ như anh nông dân vừa cày xong thửa ruộng.
Nó cũng như muốn nước chuyển sang thể hơi thì dứt khoát phải đạt 100 độ. Sự khác biệt chỉ là thời điểm cấp nhiệt và thời gian cấp nhiệt cho 1 khối lượng nước cụ thể mà thôi.

Tom80

Xe buýt
VSIP riverside Tao Khe, đất Bắc Ninh, chỗ này e ko rõ lấy đất ruộng là nhiêu tiền/m2, còn nhà máy nước mặt sông Đống lấy đất ruộng thuộc đất Hà Nội, lấy sau khu này nhiều năm mới chỉ 1 triệu/m2.
Theo quy hoạch, khu này có chung cư ạ, còn giờ chủ yếu là liền kề bỏ hoang.
Mà nó không có trường học, không có trạm xá ...

Patriots

Xe lăn
Cách giải quyết tốt nhất là đường Tố Hữu và Nguyễn Trãi đổi thành đường một chiều

blablo

Xe tải
Bao giờ cái tôn thất tùng kéo dài làm nhể các bác