Giải pháp chống nóng cho xe bị phơi lâu dưới nắng hè

airport

Xe tải
Em thấy pin mặt trời thì có hỏng bao giờ đâu hả cụ trừ khi cụ cho nó uống nước.
Tốt nhất cụ nào giúp em tập hợp danh sách và gửi tiền luôn cho cụ ấy rồi tổng hợp lại, em mang ra HN giúp các cụ cung được

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung19

Xe tải
cụ airport cho em đặt 1 cái nhé. véo cằm cụ cái

Chỉnh sửa cuối:

airport

Xe tải
Em xin khuyến cáo một chút về sản phẩm này.
Các cụ mà xe đã dán film chống nóng thì không nên dùng cái này nữa vì film sẽ cản một phần lớn năng lượng do ánh sáng mặt trời cung cấp cho tấm thu năng lượng mặt trời nên có thể không đủ tạo ra dòng điện cho quạt quay. Các cụ lưu ý giúp nhé.
Em đã lấy cái quạt mà cụ Mítrai cầm để chụp hình thật lên đây để các cụ ngắm.
1. Nhìn từ trong xe ra:

2. Nhìn từ ngoài xe vào:

TVPL

Xe container
Em xin khuyến cáo một chút về sản phẩm này.
Các cụ mà xe đã dán film chống nóng thì không nên dùng cái này nữa vì film sẽ cản một phần lớn năng lượng do ánh sáng mặt trời cung cấp cho tấm thu năng lượng mặt trời nên có thể không đủ tạo ra dòng điện cho quạt quay. Các cụ lưu ý giúp nhé.
Em đã lấy cái quạt mà cụ Mítrai cầm để chụp hình thật lên đây để các cụ ngắm.
Thôi xong, xem em dán kính rồi !
Cụ Cảng hàng không làm ơn test thử trên xe đã dán kính xong thông báo kết quả với ạ, bây giờ xe đa phần là dán kính rồi cụ ơi.

Mistral

Xe tải
Vì nhà em gần nhà cụ airport nên em vừa qua mượn cụ ấy test thử với xe em. Quạt này to cỡ quạt trong các case máy tính desktop, khi để ngoài trời nắng quay rất tít, chắc chắn sẽ tản tương đối khí nóng trong xe, lắp đặt đơn giản, hạ kính xe, cài vào kính, lắp gioăng cao su đi dọc theo phần viền kính còn lại, nâng kính là ok, không lo bị hở kính bụi bay vào vì gioăng cao su khi ép lên là kín. Tuy nhiên, khi em lắp vào xe em Teana với film 3M inside mà em chẳng biết là độ cản sáng bao nhiêu % vì là phim đi theo xe thì quạt không chạy, chắc do film đã cản bớt nhiều ánh sáng và nắng hôm nay không quá gắt, năng lượng không đủ cho tấm pin mặt trời. Em test lúc chính Ngọ trưa nay và thử ở cả 4 kính: bên lái, bên phụ, 2 kính ghế sau.
Cảm ơn cụ airport đã rất nhiệt tình cho em mượn test. em ngưỡng mộ bộ HD player và bộ âm thanh mà cụ độ trên xe, hôm nào cụ rảnh rỗi cho em học ít kinh nghiệm nhé :) em mời bác 1 ly vodka dù trời khá oi :D

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
... khi em lắp vào xe em Teana với film 3M inside mà em chẳng biết là độ cản sáng bao nhiêu % vì là phim đi theo xe thì quạt không chạy, chắc do film đã cản bớt nhiều ánh sáng và nắng hôm nay không quá gắt, năng lượng không đủ cho tấm pin mặt trời. Em test lúc chính Ngọ trưa nay và thử ở cả 4 kính: bên lái, bên phụ, 2 kính ghế sau.
Thế là xong, em mừng hụt rồi. Xe em dán kính còn hịn hơn 3M nữa cơ.
Thôi em đi dán vè che mưa xong hạ tí kính xuống vậy. Có cụ nào can em hông ?

Công Nông

Xe điện
Xe cụ nào dán kính thuê em cầm cái quạt nan em ngồi trong xe em quạt cho, có thùng bia trong xe là được :)

lopa

Xe tải
E thấy rất hay nhưng 500 là dễ mất lém ợ.để hở kính có vè ko ai bit nhưng lắp cái này vào có ngày ra xe thấy có thằng ngủ trong xe mình lém

airport

Xe tải
Chiều nay em và một cụ cũng đi Nissan Teana đã dán kính 3M ra thử xe với cái quạt này và tìm ra giải pháp đó là bác ấy sẽ trích 1 phần của films to bằng bao diêm đúng vào vị trí thu năng lượng mặt trời của quạt và lắp vào. Kết quả chắc chắn đạt được theo yêu cầu thiết kế.
Em nghĩ đây là giải pháp cho các cụ nào quan tâm đến sản phẩm này mà đã dán kính.

Chỉnh sửa cuối:

airport

Xe tải
E thấy rất hay nhưng 500 là dễ mất lém ợ.để hở kính có vè ko ai bit nhưng lắp cái này vào có ngày ra xe thấy có thằng ngủ trong xe mình lém
Em chưa hiểu ý bác. Giả sử bác lắp cái này mà đạo trích muốn lấy của bác thì buộc phải đập vỡ kính mới lấy được chứ không hề đơn giản đâu.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em cũng quan tâm sản phẩm này, nhưng vẫn lo khoản hé kính lắm. Nếu mà phải hé kính độ 2cm thì em cứ hé tất cả 4 kính xuống đảm bảo hiệu quả thoát khí nóng cũng đỡ mà không cần phải lắp thêm cái gì cả.

slaz8

Xe ba gác
Em cũng quan tâm sản phẩm này, nhưng vẫn lo khoản hé kính lắm. Nếu mà phải hé kính độ 2cm thì em cứ hé tất cả 4 kính xuống đảm bảo hiệu quả thoát khí nóng cũng đỡ mà không cần phải lắp thêm cái gì cả.
đồng ý với cụ, nếu để xe mà hé kính to quá thì rủi ro lắm

airport

Xe tải
Cụ ơi không phải là 2cm mà là 3mm-5mm, mà phần hở ra lại được joăng đi kèm sản phẩm che kín luôn, em và một vài cụ là người dùng thực tế đã kiểm nghiệm mà cụ, em cũng chẳng có cửa hàng đồ nội thất ô tô hay là thương gia gì.
Việc dùng hay không là quyền của tất cả các cụ, em chỉ thấy hay hay nên muốn chia xẻ cùng các cụ trong quá trình sử dụng và chăm sóc cho xe vì mỗi lần phơi nắng xe, lúc vào xe nóng hầm hập vừa hại sức khỏe, vừa xót ruột cho khối tài sản không phải là nhỏ của mình.

Chỉnh sửa cuối:

lopa

Xe tải
Em chưa hiểu ý bác. Giả sử bác lắp cái này mà đạo trích muốn lấy của bác thì buộc phải đập vỡ kính mới lấy được chứ không hề đơn giản đâu.
Ko hở tí j còn mở dc cửa.đàng này còn hé ra móc cái quạt to đùng thế là lộ để hé cửa rồi...yên tâm sao dc ạ

anchibui

Xe điện
Mua ở đâu bác chủ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em xin gửi các cụ cái can 50l .
Món này em thử nghiệm mãi rồi.

Phân tích 1 tý về thiết kế và thực tế áp dụng.
Nguyên lý thì hoàn toàn không sai, không khí nóng được thổi ra ngoài tạo dòng khí lưu thông trong xe (từ các khe hở phía dưới) sẽ góp phần làm xe đỡ nóng hơn.

Theo thiết kế sẽ có từ 2 đến 4 quạt cho các cánh cửa, mỗi cánh ít nhất 1 quạt (nhiều nhất thì tùy xe), khe hở tạo ra khi gài quạt vào kính (khoảng 5li) được bịt bằng goăng cao su để tăng hiệu quả của quạt.
Pin mặt trời được xử lý giảm bớt độ nhạy, nên chỉ khi ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp vào thì quạt mới quay, để đảm bảo khi các cụ chạy xe, quạt sẽ ko quay thường xuyên (thổi khí lạnh trong xe ra ngoài, gây tác dụng ngược). Đây chính là vấn đề!

Khi các cụ đỗ xe, ánh nắng mặt trời chiếu vào xe theo 1 hướng (thường là bên lái), như vậy chỉ có 50% số quạt hoạt động (công suất giảm 50%); nếu nắng chiếu vào đầu xe hay đuôi xe hoặc chếch đúng góc chết của pin mặt trời sẽ khiến toàn bộ số quạt này ko hoặt động (công suất giảm 100%) --> Hết tác dụng

Ngoài ra, với 1 số sp giá rẻ, các chi tiết ko được chuẩn, sẽ khiến cho quạt quay lờ đờ, lảo đảo, phát ra tiếng kêu lọc cọc khi xe chạy. Khi các cụ hạ kính có thể goăng cao su sẽ bung ra theo :D

Trên đây là cảm nhận của em, em ko định ném đá cụ chủ thớt vì có thể cụ ko bán món này, nhưng cụ cứ dùng, rồi cho AE thêm cảm nhận.