[Funland] Giải oan trái nghiêp chướng tiền duyên kiếp trước.

Anhduc73

Xe buýt
Chào cccm,
Có cụ mợ nào ở đây đã độ 30 hoặc hơn 1 chút mà chưa có gia đình ko? Hoặc là đã kết hôn nhưng muộn/ rất muộn. Nhất là các mợ.
Em gái em năm nay đã gần 30 rồi mà chưa có 1 mảnh tình vắt vai cũng như ko có 1 đối tượng nào. Mặc dù xét về tổng thể em thấy nó khá ổn, làm công việc văn phòng ngoài ra kinh doanh thêm với bạn thân. Tuy nhiên đợt này việc kinh doanh cũng đang gặp trục trặc. Em thấy phụ nữ làm kte thế đối với em là được rồi. (ko phải vì nó là em gái em mà em khen đâu ạ).
Thì hôm rồi nghỉ giỗ tổ, nó vs con bạn mò xuống nhà ông thầy này dưới Hưng Yên, (ông thầy nghe đồn được nhiều dân HN đổ về theo nhiều vì nhiều ng theo khá thuận). Thì ông ấy bảo em gái em: danh không nợ nhưng đang nợ duyên. Cụ thể là phải làm lễ giải oan trái nghiệp chướng tiền duyên kiếp trước. ông thầy cũng báo giá luôn 2,5 củ cộng thêm 1 sấp tiền 20k mới để bày lễ. Ông bảo: đây là chú chỉ ra cho cháu thấy, còn cháu làm lễ ở đâu cũng được. Ổng bồi thêm: làm xong thì nhanh là sang tháng cưới, ko thì tháng 9-10 cưới luôn. Mà số con bé lấy chồng xong mới được lộc làm ăn (cái này thì mẹ em đi xem vài nơi cũng nc vs em vài lần nvay).
Em thì ko tin mấy cái này lắm, tuy nhiên nếu làm cho tâm lý thoải mái thì ok. Nhưng mấy nay con bé có vẻ sồn sồn lên đòi về Hưng Yên đặt lễ và làm luôn. Em thì lăn tăn muốn tham khảo thêm, có bảo con bé đi xem thêm 1-2 nơi nếu họ cũng nói nvay thì quyết tâm làm. Chứ em từ trc đến nay cuộc sống có sao thì xuôi theo vậy ko lễ lạt gì nên ko có kiến thức, mà sợ lễ vào rồi lại càng khó lập gđình thì cũng tội nó.
Vậy cụ mợ nào đã làm lễ này chưa? Và các cụ mợ làm xong thì thấy mọi việc có thuận ko?
Cám ơn cccm.
Các cụ cứ nghĩ em lăn tăn vì vđề giá cả. Giá cả thì trong khả năng. Tuy nhiên trước em có được 1 ông thầy tử vi tư vấn: tuyệt đối ko lễ lạt cắt hóa giải gì, bởi vì đã làm rồi mà phạm là rất khổ luôn, có những thứ ko sửa lại được. Theo em hiểu là ko nên mê tín quá. Nên cũng vẫn lăn tăn cho nó là lễ xong lại vướng ác vào cái gì đấy thì sửa cũng khổ.
“ Linh tại ngã, bất linh tại ngã”. Thế nhé!

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em có bà dì ruột, ngày trẻ cũng xinh xắn bao nhiêu anh theo đuổi, lễ lạt tết nhất chó ngoài ngõ cắn ông ổng cả ngày. Nhưng tính tình thì như người giời, kén cá chọn canh, ông nào đến cũng chê, rốt cuộc ế xưng ế xỉa. Bà ngoại em cũng cắt hết duyên âm này đến duyên âm nọ, đổi hướng bàn thờ, cúng bái đủ cả, cuối cùng phải bó tay. Đến khi dì ngoài 4 sọi, chả hiểu sao quen 1 ông chú Việt kiều nghèo mạt rệp, một đời vợ thế là cũng cưới xin. Được 2 năm lại đường ai nấy đi. Năm ngoái lại tiếp tục với một ông chú rổ rá cạp lại, giờ hình như lại tạch rồi :D Bây giờ đã U60 mà suy nghĩ chắc không bằng đứa 20 tuổi, vẫn trên mây trên gió, con cái chả có. Cả nhà chán chả buồn nói nữa :-<

hxduong

Xe lăn
Em có bà dì ruột, ngày trẻ cũng xinh xắn bao nhiêu anh theo đuổi, lễ lạt tết nhất chó ngoài ngõ cắn ông ổng cả ngày. Nhưng tính tình thì như người giời, kén cá chọn canh, ông nào đến cũng chê, rốt cuộc ế xưng ế xỉa. Bà ngoại em cũng cắt hết duyên âm này đến duyên âm nọ, đổi hướng bàn thờ, cúng bái đủ cả, cuối cùng phải bó tay. Đến khi dì ngoài 4 sọi, chả hiểu sao quen 1 ông chú Việt kiều nghèo mạt rệp, một đời vợ thế là cũng cưới xin. Được 2 năm lại đường ai nấy đi. Năm ngoái lại tiếp tục với một ông chú rổ rá cạp lại, giờ hình như lại tạch rồi :D Bây giờ đã U60 mà suy nghĩ chắc không bằng đứa 20 tuổi, vẫn trên mây trên gió, con cái chả có. Cả nhà chán chả buồn nói nữa :-<
Cụ là nhân chứng chuẩn nhất! Tại mình cả phải không cụ.

xebetong

Xe container
Cô Yến ba vàng là giỏi nhất đó

Mr.Chem

Xe điện
2,5tr để yên lòng thì thôi nhắm mắt chơi luôn. Chỉ chú ý đừng để mình thầy "hành lễ" trong phòng kín cùng gia chủ là đc.

xebetong

Xe container
Phí quá phí quá!

Lệ Cẩm

Xe điện

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt vứt mâm bát đây rồi chạy đâu mất
Nát cmnr :))

Lệ Cẩm

Xe điện

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là nhân chứng chuẩn nhất! Tại mình cả phải không cụ.
Em gặp nhiều trường hợp rồi, và khẳng định là tại bản thân hết, chứ chả có duyên âm dương mẹ gì. Ngoại trừ trường hợp đui què mẻ sứt ra, thì nguyên nhân đầu tiên để bị ế là do suy nghĩ ảo tưởng sức mạnh, nữ thì nghĩ mình xinh xắn giỏi giang cành vàng lá ngọc, nam thì cho rằng mình 20cm 45 phút chịch khỏe vô địch thiên hạ éo ai xứng đáng ngang tầm. Nguyên nhân thứ 2 là cách sống bẩn thỉu, luộm thuộm, lười nhác, ra đường thì lung linh son phấn, về nhà phòng ốc như cái chuồng lợn hôi hám bẩn thỉu. Nguyên nhân thứ 3 là lời ăn tiếng nói bỗ bã, vô duyên, thô lỗ, mất dạy. Loại trừ được 3 nguyên nhân đó thì 99% là không ế :)

hxduong

Xe lăn
Em gặp nhiều trường hợp rồi, và khẳng định là tại bản thân hết, chứ chả có duyên âm dương mẹ gì. Ngoại trừ trường hợp đui què mẻ sứt ra, thì nguyên nhân đầu tiên để bị ế là do suy nghĩ ảo tưởng sức mạnh, nữ thì nghĩ mình xinh xắn giỏi giang cành vàng lá ngọc, nam thì cho rằng mình 20cm 45 phút chịch khỏe vô địch thiên hạ éo ai xứng đáng ngang tầm. Nguyên nhân thứ 2 là cách sống bẩn thỉu, luộm thuộm, lười nhác, ra đường thì lung linh son phấn, về nhà phòng ốc như cái chuồng lợn hôi hám bẩn thỉu. Nguyên nhân thứ 3 là lời ăn tiếng nói bỗ bã, vô duyên, thô lỗ, mất dạy. Loại trừ được 3 nguyên nhân đó thì 99% là không ế :)
Chỉnh là hỏng!

Hanoi1919

Xe tăng
Nhìn nick thì chủ thớt là mợ nhỉ... Cái này khó nói lắm nhưng em làm đc, nhưng em cần biết sinh thần bát tự với nhân tướng để liệu việc :D
Ohh,em tưởng Hi Di Trần Đoàng xếnh xáng là người viết ra Tử vi đẩu số chứ cụ lại chơi đc cả món cắt tiền duyên à?
Hay thấy gái thì cứ sán vào thôi?:))