[Funland] Giải oan trái nghiêp chướng tiền duyên kiếp trước.

dzoro

Xe điện
Chào cccm,
Có cụ mợ nào ở đây đã độ 30 hoặc hơn 1 chút mà chưa có gia đình ko? Hoặc là đã kết hôn nhưng muộn/ rất muộn. Nhất là các mợ.
Em gái em năm nay đã gần 30 rồi mà chưa có 1 mảnh tình vắt vai cũng như ko có 1 đối tượng nào. Mặc dù xét về tổng thể em thấy nó khá ổn, làm công việc văn phòng ngoài ra kinh doanh thêm với bạn thân. Tuy nhiên đợt này việc kinh doanh cũng đang gặp trục trặc. Em thấy phụ nữ làm kte thế đối với em là được rồi. (ko phải vì nó là em gái em mà em khen đâu ạ).
Thì hôm rồi nghỉ giỗ tổ, nó vs con bạn mò xuống nhà ông thầy này dưới Hưng Yên, (ông thầy nghe đồn được nhiều dân HN đổ về theo nhiều vì nhiều ng theo khá thuận). Thì ông ấy bảo em gái em: danh không nợ nhưng đang nợ duyên. Cụ thể là phải làm lễ giải oan trái nghiệp chướng tiền duyên kiếp trước. ông thầy cũng báo giá luôn 2,5 củ cộng thêm 1 sấp tiền 20k mới để bày lễ. Ông bảo: đây là chú chỉ ra cho cháu thấy, còn cháu làm lễ ở đâu cũng được. Ổng bồi thêm: làm xong thì nhanh là sang tháng cưới, ko thì tháng 9-10 cưới luôn. Mà số con bé lấy chồng xong mới được lộc làm ăn (cái này thì mẹ em đi xem vài nơi cũng nc vs em vài lần nvay).
Em thì ko tin mấy cái này lắm, tuy nhiên nếu làm cho tâm lý thoải mái thì ok. Nhưng mấy nay con bé có vẻ sồn sồn lên đòi về Hưng Yên đặt lễ và làm luôn. Em thì lăn tăn muốn tham khảo thêm, có bảo con bé đi xem thêm 1-2 nơi nếu họ cũng nói nvay thì quyết tâm làm. Chứ em từ trc đến nay cuộc sống có sao thì xuôi theo vậy ko lễ lạt gì nên ko có kiến thức, mà sợ lễ vào rồi lại càng khó lập gđình thì cũng tội nó.
Vậy cụ mợ nào đã làm lễ này chưa? Và các cụ mợ làm xong thì thấy mọi việc có thuận ko?
Cám ơn cccm.
Các cụ cứ nghĩ em lăn tăn vì vđề giá cả. Giá cả thì trong khả năng. Tuy nhiên trước em có được 1 ông thầy tử vi tư vấn: tuyệt đối ko lễ lạt cắt hóa giải gì, bởi vì đã làm rồi mà phạm là rất khổ luôn, có những thứ ko sửa lại được. Theo em hiểu là ko nên mê tín quá. Nên cũng vẫn lăn tăn cho nó là lễ xong lại vướng vào cái gì đấy thì sửa cũng khổ.
Mợ cứ cho 500 ảnh lên đây thì việc phán lấy được chồng hay không nhanh lắm ạ. Nhiều khi người nhà cảm tính nghĩ em mình long lanh nhưng người ngoài lại thấy bình thường mợ ơi. Giảm tiêu chuẩn chọn chồng đi 1 chút thì thiếu gì người. Còn mấy cái vụ bói toán, tiền duyên này nọ thì dẹp đi. Vớ vẩn tốn thời gian vô ích. Cá nhân cháu thì phụ nữ mê tín là cháu đã giảm 50% cảm tình rồi.

Vietex

Xe điện
Chào cccm,
Có cụ mợ nào ở đây đã độ 30 hoặc hơn 1 chút mà chưa có gia đình ko? Hoặc là đã kết hôn nhưng muộn/ rất muộn. Nhất là các mợ.
Em gái em năm nay đã gần 30 rồi mà chưa có 1 mảnh tình vắt vai cũng như ko có 1 đối tượng nào. Mặc dù xét về tổng thể em thấy nó khá ổn, làm công việc văn phòng ngoài ra kinh doanh thêm với bạn thân. Tuy nhiên đợt này việc kinh doanh cũng đang gặp trục trặc. Em thấy phụ nữ làm kte thế đối với em là được rồi. (ko phải vì nó là em gái em mà em khen đâu ạ).
Thì hôm rồi nghỉ giỗ tổ, nó vs con bạn mò xuống nhà ông thầy này dưới Hưng Yên, (ông thầy nghe đồn được nhiều dân HN đổ về theo nhiều vì nhiều ng theo khá thuận). Thì ông ấy bảo em gái em: danh không nợ nhưng đang nợ duyên. Cụ thể là phải làm lễ giải oan trái nghiệp chướng tiền duyên kiếp trước. ông thầy cũng báo giá luôn 2,5 củ cộng thêm 1 sấp tiền 20k mới để bày lễ. Ông bảo: đây là chú chỉ ra cho cháu thấy, còn cháu làm lễ ở đâu cũng được. Ổng bồi thêm: làm xong thì nhanh là sang tháng cưới, ko thì tháng 9-10 cưới luôn. Mà số con bé lấy chồng xong mới được lộc làm ăn (cái này thì mẹ em đi xem vài nơi cũng nc vs em vài lần nvay).
Em thì ko tin mấy cái này lắm, tuy nhiên nếu làm cho tâm lý thoải mái thì ok. Nhưng mấy nay con bé có vẻ sồn sồn lên đòi về Hưng Yên đặt lễ và làm luôn. Em thì lăn tăn muốn tham khảo thêm, có bảo con bé đi xem thêm 1-2 nơi nếu họ cũng nói nvay thì quyết tâm làm. Chứ em từ trc đến nay cuộc sống có sao thì xuôi theo vậy ko lễ lạt gì nên ko có kiến thức, mà sợ lễ vào rồi lại càng khó lập gđình thì cũng tội nó.
Vậy cụ mợ nào đã làm lễ này chưa? Và các cụ mợ làm xong thì thấy mọi việc có thuận ko?
Cám ơn cccm.
Các cụ cứ nghĩ em lăn tăn vì vđề giá cả. Giá cả thì trong khả năng. Tuy nhiên trước em có được 1 ông thầy tử vi tư vấn: tuyệt đối ko lễ lạt cắt hóa giải gì, bởi vì đã làm rồi mà phạm là rất khổ luôn, có những thứ ko sửa lại được. Theo em hiểu là ko nên mê tín quá. Nên cũng vẫn lăn tăn cho nó là lễ xong lại vướng vào cái gì đấy thì sửa cũng khổ.
Cụ bảo em gái cụ lên phố lính Sơn Tây, trên này có đền Và chuyên cầu duyên và xin con. Nhưng cái chính là trên này bộ đội ế nhiều lắm. Tìm mấy tay bộ đội tán cho nhanh.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào cccm,
Cám ơn cccm.
Mợ cho xin năm tháng ngày giờ sinh lên đây ( chỉ cần dương lịch) là em biết có đúng như mợ mô tả không, thậm chí biết luôn cả ông chồng tương lai, nhưng mà đẻ mổ hoặc không đúng giờ sinh thì em chịu .

qlevis

Xe điện
2,5 củ mà giải quyết đc khâu tâm lý thì cũng ok mà cụ

lạc lối

Xe điện
Thính này cụ nào hữu duyên là ngang với ăn lô xiên đấy

Honda monkey

Xe tải
Mê tín, lạc hậu,ấu trĩ.Tình yêu hạnh phúc của mình mà cứ nghe theo mấy ông thầy phán thì ế là phải.

T91

Xe container
Em cũng mới đi xem thầy, thầy phán em chán quá.
Đường tinh duyên lận đận, yêu ai cũng bị vợ con ngăn cản

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cái đél gì lão này cũng biết nhể. Chắc chăm về Hy lễ lạt lắm đơi :>
Ôi, thầy nói đúng tâm lý tôi quá, nữ ngoài 3 xịch đây cụ, độc thân hơn 5 năm đây cụ. :(:((
Nhà nghèo ko có tiền để đi thầy như em của chủ thớt. Có cách nào miễn phí không ạ? :((

Đi đường nhìn ai cũng có đôi có cặp mà tủi thân quá thầy ơi! =((
Nhà em, ba đời thày cúng, gì chả có cách :))

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Phải có ảnh của eg cụ thì em mới tư vấn chuẩn đc :-?

RosemaryCherry

Xe container
Mợ cho xin năm tháng ngày giờ sinh lên đây ( chỉ cần dương lịch) là em biết có đúng như mợ mô tả không, thậm chí biết luôn cả ông chồng tương lai, nhưng mà đẻ mổ hoặc không đúng giờ sinh thì em chịu .
Em thấy nếu lá số ko tương thích với thực tế như về phần mộ phần đất cát tổ tiên, quan hệ cha mẹ, anh em và sai khác nhiều về hình dáng, tính cách bản thân thì nhiều thày tử vi biết thêm tướng số vẫn có nhiều cách để tìm được giờ sinh chính xác mà. Phải ko bác????

Cứ tự tin, lạc quan, ăn chơi vui vẻ, làm việc, chăm lo quan tâm đến bản thân, bố mẹ, anh em rồi có điều kiện hơn thì tham gia giúp đỡ quê hương.
Sớm hay muộn nó là cái duyên nên cứ thư giãn, thoải mái và biết nhược điểm của mình mà tự thay đổi tốt hơn. Ơ mà bà cô sau này thác thiêng lại phù hộ cho con cháu cũng là cái phúc mà nhỉ :P :P :P

RosemaryCherry

Xe container
Nhà em, ba đời thày cúng, gì chả có cách :))
Thày cho em hỏi việc hầu đồng có tác dụng gì và với người có căn nhưng ko muốn ăn lộc bói toán thì có cần thiết phải hầu đồng ko??? Đi mấy lần là ổn bác ơi???
Và việc này mình chỉ tham gia tốn một khoảng thời gian thôi hay phải mất thêm tài chính???

Nhiều các cụ cho ý kiến quá :D Cám ơn các cụ nhiều. Chắc là thôi để con em tự quyết. Nghĩ cũng tội các cụ ạ, suốt ngày lăn lội đi làm kiếm tiền cuối cùng vẫn ế chồng mới chán :))

XPQ

Xe cút kít
HY trước có thày V nổi tiếng những năm cuối 90, kg biết có phải thày này kg cụ?

Đất HY giờ hết lộc thầy rồi, nhưng tàn dư thì mỗi làng cũng còn ít nhất đôi thằng.
Nhưng đặt hàng như nhà thớt mà thằng kia báo có 2 củ rưỡi thì là hàng rẻ rồi, chắc nó nghĩ bói rẻ chả hơn ngồi không. Mà của rẻ là của ôi, của đầy nồi là của không ngon. Thằng thầy kia thuộc dạng thầy vét .....đĩa thôi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều các cụ cho ý kiến quá :D Cám ơn các cụ nhiều. Chắc là thôi để con em tự quyết. Nghĩ cũng tội các cụ ạ, suốt ngày lăn lội đi làm kiếm tiền cuối cùng vẫn ế chồng mới chán :))
Theo em nên làm cho yên tâm cụ ah. Cũng ko đáng bao nhiêu tiền cả.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thày cho em hỏi việc hầu đồng có tác dụng gì và với người có căn nhưng ko muốn ăn lộc bói toán thì có cần thiết phải hầu đồng ko??? Đi mấy lần là ổn bác ơi???
Và việc này mình chỉ tham gia tốn một khoảng thời gian thôi hay phải mất thêm tài chính???
Người có căn đồng là người sinh dương thế nhưng số hệ thiên cung, mệnh càn bóng quế, thuộc về cửa Tứ phủ công đồng. Quan niệm rằng, có căn mà không hầu, sẽ bị các Ngài hành.
Có căn, nhưng muốn trốn/tạm chốn thì có thể đội bát nhang, nương nhờ một cửa điện. Thường xuyên tham gia, sẽ khó dứt ra được.
Đây không chỉ là yếu tố mê tín dị đoan, mà còn có căn cứ khoa học. Giải thích đơn giản, đó là những người có thần kinh yếu, khi ở trong một không gian đặc thù, âm nhạc hương khói... sẽ dễ dàng lâm vào ảo giác. Nhập thánh là trạng thái như vậy.
Không có định lượng mấy lần là được, vì xét về tâm linh, đã thuộc nhóm được Ngài chọn. Chỉ là dùng các biện pháp, như tay nghề của Thày, để tạm ngăn cách hai thế giới :(