[Funland] Giải đáp thắc mắc những vấn đề liên quan tới Sản & Phụ khoa

believe

Xe hơi
Rau tiền đạo trung tâm các cụ mợ tư vần hộ em

gấu nhà em mang bầu 7 tháng đợt vừa rồi thấy ra huyết đỏ tươi em đưa đến bs hợp bệnh viện việt pháp thì bs bảo rau tiền đạo trung tâm và bảo tiêm 2 mũi trợ phổi cho thai nhi. Em lại đưa qua bệnh viện sản TW khám bác sĩ Quyết thì bs lại bảo chưa phải rau tiền đạo mà rau xuống thấp , đưa về nhà theo dõi. mấy hôm nay gấu nhà em vẫn thấy ra huyết,lúc thì ra ít thôi, đôi khi ướt cả bvs .em đang không biết nên đưa vợ vào đâu . việt pháp hay theo phụ sản trung ương. Phụ sản TW thì em thấy dịch vụ không tốt lắm với lại không yên tâm lắm khi gấu nhà em bị như vậy nếu đến lúc đẻ mà phải chờ đợi thì nóng ruột lắm với lại em thấy bảo các bs bên phụ sản TW không quan tâm đến sản phụ nên em hơi lo. Nhờ cụ mợ nào có kinh nghiệm tư vấn giùm em . Em đã chuẩn bị sẵn vodka mời các cụ rồi ạ

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@believe:
Em không dám có lời khuyên gì to tát với cụ, tuy nhiên em nghĩ mình cứ thận trọng với tình huống xấu nhất - rau tiền đạo trung tâm
Nếu BV Việt Pháp đã có chẩn đoán này rồi thì em nghĩ cụ cũng hết sức cẩn thận vì trình độ về sản phụ khoa tại đây khá tốt. Cụ nên cho Gấu nhập viện điều trị và dưỡng thai cho tới khi sinh, có thể phải sinh sớm (mổ đẻ chủ động) nếu điều kiện sức khỏe của Gấu và thai nhi không cho phép tiếp tục kéo dài thai kỳ

doikocodon

Xe tải
Rau tiền đạo trung tâm hay không thì cũng là rau tiền đạo. Trường hợp thai non tháng như vậy thì rất nguy hiểm, cần được theo dõi sát tại cơ sở y tế. Nguy cơ đẻ non, suy thai và mẹ mất máu là cao. Nếu ra máu nhiều thì không nên trì hoãn. Cho gấu vào bệnh viện thôi cụ ạ. Bệnh viện Việt pháp tốt đấy cụ. Bệnh viện phụ sản trung ương thì cũng tốt ... "tùy người" :(

believe

Xe hơi
em cám ơn 2 cụ ạ . Hiện tại Vp cũng đã hết giường nên gấu nhà em cũng không nằm tại viện được chắc đành phải để gấu ở nhà theo dõi . Và bỏ Viện sản trung ương theo việt pháp thôi. theo em nghĩ thì nếu đk mổ đẻ việt pháp thì các y bs ở đây quan tâm hơn đến sản phụ . ở VP bác sĩ hợp chắc là tốt rồi các cụ nhỉ? có cụ nào theo bs Thu chưa ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

e có thể giúp giữ thai đến khi tuổi thai trên 8 tháng. kụ tin tưởng thì alo cho e

tannat2511

Xe hơi
gấu nhà em mang bầu 7 tháng đợt vừa rồi thấy ra huyết đỏ tươi em đưa đến bs hợp bệnh viện việt pháp thì bs bảo rau tiền đạo trung tâm và bảo tiêm 2 mũi trợ phổi cho thai nhi. Em lại đưa qua bệnh viện sản TW khám bác sĩ Quyết thì bs lại bảo chưa phải rau tiền đạo mà rau xuống thấp , đưa về nhà theo dõi. mấy hôm nay gấu nhà em vẫn thấy ra huyết,lúc thì ra ít thôi, đôi khi ướt cả bvs .em đang không biết nên đưa vợ vào đâu . việt pháp hay theo phụ sản trung ương. Phụ sản TW thì em thấy dịch vụ không tốt lắm với lại không yên tâm lắm khi gấu nhà em bị như vậy nếu đến lúc đẻ mà phải chờ đợi thì nóng ruột lắm với lại em thấy bảo các bs bên phụ sản TW không quan tâm đến sản phụ nên em hơi lo. Nhờ cụ mợ nào có kinh nghiệm tư vấn giùm em . Em đã chuẩn bị sẵn vodka mời các cụ rồi ạ
Gấu nhà cụ là rau tiền đạo rồi. Nếu nhà gần viện thì cho nằm nhà nghỉ ngơi theo dõi và dùng thuốc giữ thai.
Còn không tốt nhất cụ cho vào viện theo dõi đi.
Nếu cần tư vấn giúp đỡ cụ cứ a nhô nhé :)

dungcarnival

Xe tăng
em cám ơn 2 cụ ạ . Hiện tại Vp cũng đã hết giường nên gấu nhà em cũng không nằm tại viện được chắc đành phải để gấu ở nhà theo dõi . Và bỏ Viện sản trung ương theo việt pháp thôi. theo em nghĩ thì nếu đk mổ đẻ việt pháp thì các y bs ở đây quan tâm hơn đến sản phụ . ở VP bác sĩ hợp chắc là tốt rồi các cụ nhỉ? có cụ nào theo bs Thu chưa ạ
VP chuyên môn về sinh đẻ khá tốt kụ ạ,

BS Thu trong VP được cái là cao to đẹp rai, chuyên môn cũng khá đấy

gianghn12

Xe tải
Rau tiền đạo thì phải hạn chế đi lại, vợ em trước phải vào nằm trong phụ sản TW trước cả tháng.

KEO_MAT_ONG

Xe máy
Website
dochoixehoi.mov.vn
Nhờ các cụ, các mợ tư vấn biện pháp tránh thai "phòng cháy chữa cháy" ah!!!!!!!!!!!

Dạ báo cáo các cụ các mợ là em đã hoàn thành 2 tập rồi ạh, trai gái đủ cả nên giờ em rất lo đến khoản "phòng cháy chữa cháy" ạh.

Vấn đề nhỡ nhàng là em lo lắm, em đang phân vân cách tránh thai mới bằng cấy que dưới cánh tay, không biết các cụ các mợ có kinh nghiệm hay tài liệu .... nào thì tư vấn cho em với ah. Hoặc các cụ, các mợ tư vấn cho em cách nào tốt ít biến chứng, phản ứng phụ mà hiệu quả lại cao để em theo gót với.

Em mời các cụ uống voka, các mợ ăn kẹo ạh.

Aids

Xe điện
Thắt ống dẫn tinh 2 bên
Bon courage
Aids

vudinhquang

Xe container
Bắn ra ngoài! hị hị

IMEV

Xe tăng
Ơ hơ em cũng quan tâm ợ! Nhóc thứ 2 đã được tuổi rưỡi rồi, hôm trước đã phải dùng 1 quả 72h rồi thấy bất tiện và ko an toàn.

Linh_nhat

Xe hơi
Ơ hơ em cũng quan tâm ợ! Nhóc thứ 2 đã được tuổi rưỡi rồi, hôm trước đã phải dùng 1 quả 72h rồi thấy bất tiện và ko an toàn.
72h vưỡn có thể dính như phình phường. Chưa kể mua phải thuốc giả thì khả năng dính còn cao hơn. Cũng can cụ nhoá!

Linh_nhat

Xe hơi
Dạ báo cáo các cụ các mợ là em đã hoàn thành 2 tập rồi ạh, trai gái đủ cả nên giờ em rất lo đến khoản "phòng cháy chữa cháy" ạh.

Vấn đề nhỡ nhàng là em lo lắm, em đang phân vân cách tránh thai mới bằng cấy que dưới cánh tay, không biết các cụ các mợ có kinh nghiệm hay tài liệu .... nào thì tư vấn cho em với ah. Hoặc các cụ, các mợ tư vấn cho em cách nào tốt ít biến chứng, phản ứng phụ mà hiệu quả lại cao để em theo gót với.

Em mời các cụ uống voka, các mợ ăn kẹo ạh.
Cụ mà là Gấu thì uống thuốc tránh thai hoặc đặt vòng cũng được.Cấy que cũng không nhiêu người dùng mà. Còn cụ là Sói thì giúp Gấu nhàn = các thắt ống thoai. Hoặc nếu ngại phiền thì Sói mặc áo Mưa. Hí hí

minh_duc_1607

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi được 1tr ko phải thấy bặc ạ, rồi về thành vịt đực ko làm ăn được gì

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thắt xong lúc hối hận có mở ra được không ạ? Còn như cũ được không ạ?:D
trả lại 1 triệu + lãi suất ngân hàng tính theo thời gian, họ lại tháo ra cho