[Funland] Giải đáp thắc mắc những vấn đề liên quan tới Sản & Phụ khoa

dungcarnival

Xe tăng
Việt Pháp thì em k vote
đấy k phải bv chuyên đẻ, ca khó, họ lại phải chuyển vào PS

em vote cho viện PS HN :) đẻ trọn gói 7tr. 2 người/phòng là ok. (chỗ này cũng chồng đc vào xem vợ đẻ tựn nơi, thik cắt rốn thì cắt nhá)
trên này rất nhiều cụ kinh tế vững nhưng k chọn Việt Pháp vì những lý do trên :P
thời buổi kinh tế khó khăn, ở Việt Pháp, đẻ thường là 1100$, đẻ mổ là 1800$
đẻ viện PSHN, tiết kiệm ối tiền, mà chất lượng cũng chuẩn :)
Thực ra Việt Pháp mọi người biết đến lại là do dịch vụ sinh đẻ trọn gói đầu tiên ở hà nội:)).

Nhà e 2 F1 đều đẻ ở đây, và e suy nghĩ đơn giản như này : kiểm tra định kỳ thai nhi, có vấn đề mới xử lý tiếp, chứ e không băn khoăn và suy nghĩ sẽ có sự cố. Tổng kết lại là giá quả thật hơi chát, nhưng xứng đáng đồng tiền bỏ ra, và e thực sự thấy sướng tất cả mọi người : người sinh đẻ, người đi chăm sóc. Dịch vụ thì quá chuẩn, bác sĩ, y tá cực kỳ ngọt ngào,chu đáo hẹn lịch khám chuẩn, không phải cảnh ngồi chờ đợi đông đúc nóng nực. Bệnh viện, phòng nằm thì cực sạch sẽ, nằm đẻ xong chả muốn về:)). Và chốt lại, mình đúng là thượng đế

GoldenPig

Xe tăng
Các cụ chưa cho Gấu đẻ V-P cứ kêu không chuyên khoa nọ kia chứ em thấy cụ nào đã để Gấu đẻ ở đó thì đều vote cho nó cả. Gấu nhà em đẻ mổ, ngày thứ 5 ra viện Gấu nhà em còn tự đi làm thủ tục xuất viện "cho nhanh" vì chê em lề mề. Em có mỗi nhiệm vụ lái xe đưa 2 mẹ con về. Mấy ngày ở viện còn bắt em mua thêm báo, tạp chí vào đọc cho đỡ buồn. Ông bà nội ngoại cứ thong thả tối tối vào viện chơi với cháu, không phải ngược xuôi phục vụ.

Thế nên em thấy nếu cố được thì cứ V-P. Quan trọng nhất là khỏe mẹ, khỏe con. Sau đến là người nhà cũng nhàn. Và quan trọng hơn nữa là cái thằng mình cũng tểnh tềnh tênh, chả phải làm gì...em là em khoái nhất cái đó.

Chi Chi

Xe điện
Thực ra Việt Pháp mọi người biết đến lại là do dịch vụ sinh đẻ trọn gói đầu tiên ở hà nội:)).

Nhà e 2 F1 đều đẻ ở đây, và e suy nghĩ đơn giản như này : kiểm tra định kỳ thai nhi, có vấn đề mới xử lý tiếp, chứ e không băn khoăn và suy nghĩ sẽ có sự cố. Tổng kết lại là giá quả thật hơi chát, nhưng xứng đáng đồng tiền bỏ ra, và e thực sự thấy sướng tất cả mọi người : người sinh đẻ, người đi chăm sóc. Dịch vụ thì quá chuẩn, bác sĩ, y tá cực kỳ ngọt ngào,chu đáo hẹn lịch khám chuẩn, không phải cảnh ngồi chờ đợi đông đúc nóng nực. Bệnh viện, phòng nằm thì cực sạch sẽ, nằm đẻ xong chả muốn về:)). Và chốt lại, mình đúng là thượng đế
Em cũng khám trọn gói ở Vietlife :)
họ tự theo dõi suốt thai kỳ cho e, nhắc e đến lịch, làm đủ thứ xét nghiệm máu, nc tiểu.. liên tục, và cũng ngọt ngào, cũng k phỉa chờ đợi, chen chúc, mặc dù có hơn 8 củ :) thích đẻ viện nào họ làm luôn thủ tục cho mình ở viện ấy
cực kỳ yên tâm để có một thai kỳ khoẻ :D
hehe

BB1711

Xe hơi
Nhà em điều kiện tầm trung, chưa với đến châu Âu nên đành chơi với bọn Nhật lùn.
Vợ cả em đã đăng ký ở Việt Nhật, tầm tháng nữa đê vỡ. Cụ chủ thớt nếu cùng thời gian đó vào ới em cho vui :)

zin_zin_hn

Xe điện
Em cũng vô Việt - Nhật, vừa rẻ lại vắng. Em đi đẻ mất có hơn 2 loét. Sau đúng 1 hôm thì được về đoàn tụ cùng gđ.:D

chip_cuong_nhim

Đi bộ
Phụ sản Hn em thấy cũng đc,dù gì chuyên về 1 thứ vẫn hơn là thập cẩm

Gadangtri

Xe máy
Em đã trải nghiệm 2 lần vượt cạn ở 2 viện khác nhau và vô số lần vào các viện thăm bạn bè, người thân sinh em bé. Em vote cho Việt-Pháp, option 2 là Phụ sản HN ạ. Cơ sở vật chất khang trang, sạch sẽ. Bác sỹ và hộ sinh tận tình. Chăm sóc trước và sau sinh đều rất ok.

trancongdung

Xe điện
Xin các cụ, các mợ, nhiệt tình giúp nhà cháu ạ

:-/:-/:-/Chẳng là nhà cháu bị vỡ kế hoạch, chưa muốn sinh em bé ngay vì vợ chưa đi làm. nhưng mà sáng nay đi siêu âm thì em bé nhà cháu đã được 6 tuần tuổi ạ. vậy nên có cụ mợ nào làm bảo hiểm thì tư vấn giúp cháu mấy cái vụ bảo hiểm với ạ. cháu sẽ rót rượu nhiệt tình ạ.:-/:-/:-/:-/
à mà đừng cụ nào xui dại cháu nhé, thằng cu rồng vàng nhà cháu đấy ạ. fun ty

ebong12

Đi bộ
Việt Pháp thì em k vote
đấy k phải bv chuyên đẻ, ca khó, họ lại phải chuyển vào PS

em vote cho viện PS HN :) đẻ trọn gói 7tr. 2 người/phòng là ok. (chỗ này cũng chồng đc vào xem vợ đẻ tựn nơi, thik cắt rốn thì cắt nhá)
trên này rất nhiều cụ kinh tế vững nhưng k chọn Việt Pháp vì những lý do trên :P
thời buổi kinh tế khó khăn, ở Việt Pháp, đẻ thường là 1100$, đẻ mổ là 1800$
đẻ viện PSHN, tiết kiệm ối tiền, mà chất lượng cũng chuẩn :)
Cụ nhầm rùi, nếu nói về đẻ sướng nhất thì chỉ có vào VP thui ợ. Năm nay các cụ mà đưa các mợ vào C hay PSHN thì vỡ mẹt đấy ạ, năm rồng vàng đông như quân nguyên, em có bầu đi khám thôi mà chờ đợi nhọc hết cả ngừoi. D3, D4 của PSHN thì ko hứa là có giường đâu, lúc nào vào đẻ mới tính, mà PSHN thì chuyên gia bỏ sản phụ nằm chờ đấy, vỡ ối cũng kệ nhé, càng nhờ bs trước càng chết, thà cứ k nhờ đến ca nào nhờ ca ý còn nhanh gọn hơn. C thì đông thôi rồi, wc bẩn thỉu, bs, hộl lý quát sản phụ như hat hay. Mà các cụ đừng nghĩ chuyên môn cao là k có chuyện gì nhé. PSHN thì có phốt nhiều và lâu rồi. C thì ít hơn nhưng dịch vụ và thái độ bs cực kém, dù có lo lót nhờ vả trước. Chuyên môn cao mà bs vô trách nhiệm thì chết oan là bt cụ ơi.
Em vote cho VP, đáng đồng tiền bát gạo. Khoa sản của VP hoạt động cả chục năm rồi, hàng ngày họ bao nhiêu cả sinh thường lẫn sinh mổ, giờ đăng ký muộn còn hết chỗ đấy. Em tháng sau nằm ổ rồi, tham khảo chán cuối cùng chọn VP thui ợ, dù nhà em ngay sát PSHN nhưng nghĩ cảnh 2 con bạn vào đó đều tí mất con vì cạn ối mà em hãi hùng hết cả người.
Vào VP đi cụ ơi, đời đẻ 2 lần chứ mấy.
À, em nói thêm vụ vào PSHN nhé, chồng có đc vào phòng sinh đấy nhưng nó tơ hơ như cái chợ ý ạ, cả chục mợ cùng đẻ 1 lúc, nằm la liệt cả dãy chứ k phải như bên VP đâu ạ, màn cắt rốn cho con thì PSHN k có đâu nhé, he he. Tiền nào của nấy thôi cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

Duytung

Xe buýt
Vợ cả em chuẩn bị đến kỳ, em thì chưa có kinh nghiệm về bệnh viện. Các mợ, các cụ có kinh nghiệm cho em về bệnh viện nhé. Nhà em thì gần Bạch Mai nhưng không rõ thế nào. thanks!
Cụ cứ lên viện C, tuy đông nhưng an toàn nhất, các BS đầu ngành đều ở đây cả. Hàng xóm nhà vợ tôi là bác sỹ chính trong phòng đẻ nên vợ tôi đẻ 2 đứa ở viện C. Tuy nhiên quá đông nên cũng khó chịu.

dungcarnival

Xe tăng
Chốt lại 1 câu : có tiền vào Việt pháp mà đẻ, nếu ko có tiền cũng cố nhịn ăn tiêu, dành dụm để vào VP luôn cho sướng

matizac

Xe tăng
Cám ơn các cụ các mợ đã cho em thêm nhiều kinh nghiệm. Qua đó em đã thấy rõ ràng hơn và em dự kiến sẽ vào Việt Nhật - Bạch Mai nếu trong quá trình thai kỳ của mụ cả nhà em thuận lợi. Nếu có gì đó thì em sẽ vào PSHN.
Thanks!

baogiomoicoxe

Xe tải
Cụ sang ngay wtt nhé, có hội mua chung bảo hiểm aon đấy. 6w vẫn kịp mua. Chi trả đc gần full số tiền viện phí kể cả gấu nằm VP (trg hợp đẻ mổ)

sieutoc123

Xe tải
6 tuần thì sao biết cu hay... Cháu chả biết nhều nhưng thấy bảo phải đóng BH 6 tháng thì mới được chi trả. Dưng được cái cụ cần tư vấn gì về SKSS thì cháu giúp được đới vì mẹ của con cháu làm ở PSHN.:)

Chi Chi

Xe điện

Chi Chi

Xe điện
Cụ nhầm rùi, nếu nói về đẻ sướng nhất thì chỉ có vào VP thui ợ. Năm nay các cụ mà đưa các mợ vào C hay PSHN thì vỡ mẹt đấy ạ, năm rồng vàng đông như quân nguyên, em có bầu đi khám thôi mà chờ đợi nhọc hết cả ngừoi. D3, D4 của PSHN thì ko hứa là có giường đâu, lúc nào vào đẻ mới tính, mà PSHN thì chuyên gia bỏ sản phụ nằm chờ đấy, vỡ ối cũng kệ nhé, càng nhờ bs trước càng chết, thà cứ k nhờ đến ca nào nhờ ca ý còn nhanh gọn hơn. C thì đông thôi rồi, wc bẩn thỉu, bs, hộl lý quát sản phụ như hat hay. Mà các cụ đừng nghĩ chuyên môn cao là k có chuyện gì nhé. PSHN thì có phốt nhiều và lâu rồi. C thì ít hơn nhưng dịch vụ và thái độ bs cực kém, dù có lo lót nhờ vả trước. Chuyên môn cao mà bs vô trách nhiệm thì chết oan là bt cụ ơi.
Em vote cho VP, đáng đồng tiền bát gạo. Khoa sản của VP hoạt động cả chục năm rồi, hàng ngày họ bao nhiêu cả sinh thường lẫn sinh mổ, giờ đăng ký muộn còn hết chỗ đấy. Em tháng sau nằm ổ rồi, tham khảo chán cuối cùng chọn VP thui ợ, dù nhà em ngay sát PSHN nhưng nghĩ cảnh 2 con bạn vào đó đều tí mất con vì cạn ối mà em hãi hùng hết cả người.
Vào VP đi cụ ơi, đời đẻ 2 lần chứ mấy.
À, em nói thêm vụ vào PSHN nhé, chồng có đc vào phòng sinh đấy nhưng nó tơ hơ như cái chợ ý ạ, cả chục mợ cùng đẻ 1 lúc, nằm la liệt cả dãy chứ k phải như bên VP đâu ạ, màn cắt rốn cho con thì PSHN k có đâu nhé, he he. Tiền nào của nấy thôi cụ ơi.
Vậy thì mợ cứ hài lòng với sự lựa chọn của mợ, còn em đã sinh ở PSHN rồi, e thấy rất ổn, chả có vđ j :)
đứa sau e cũng sẽ vẫn vào đây.
năm nay thì mợ bảo vỡ mẹt á? năm ngoái năm Mão, mọi ng cũng thi nhau bùng nổ chứ có phải không đâu ạ?
giường phòng đẻ thì nếu chỉ hỏi suông thu ngân thì chẳng bao giờ họ nói là còn.
e cũng lo là đông mà cuối cùng đẻ ở D3 chả đông, bên khu A mới gọi là dã man, sản phụ nằm luôn ở hành lang vì k còn chỗ
còn mợ nói là như cái chợ thì em chả thấy đúng, mỗi phòng đẻ có 2-3 sản phụ thôi, chả phải chục mợ một lúc đâu ạ, mợ đã vào trong đấy chưa?
còn đẻ thì ai mà chả phải tơ hơ hở giời :102:

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Vợ em cũng sinh cháu ở Việt Nhật đó bác. Ở đó sạch sẽ phục vụ chu đáo mà không đắt hơn Phụ Sản là mấy đâu bác à. Vote cho Việt Nhật :D.

Bảo Hân

Xe tăng
thế cuối cùng là cụ đã tìm dc chỗ sinh cho vợ cả nhà cụ chưa?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoabinhauto.com

Xe buýt
Đẻ đâu cũng như nhau cả thôi các cụ ah. Hơn nhau là cái dịch vụ. Dịch vụ tốt thì nhiều tiền, dịch vụ chua tốt thì bình thường. Chúng ta đi mua thứ dịch vụ chứ không phải là đâu đẻ dễ đau đẻ khó. Bản năng của phụ nữ đẻ là phải đẻ thôi, kiểu gì cũng ra:D