[Funland] Giải đáp thắc mắc những vấn đề liên quan tới Sản & Phụ khoa

trang1912

Xe tải
Quá còi ấy mợ ạ, đẻ non mà .
Thường thì các bé sinh non cũng còi hơn các bé đủ tháng đủ ngày. Thôi bé cứ khỏe là mừng rồi mợ ạ. Mợ cứ cho bé ăn theo chế độ hợp lí, đợi 1.2 năm nữa bé sẽ khác ngay ý mà.

minhdiep

Xe tải
Thường thì các bé sinh non cũng còi hơn các bé đủ tháng đủ ngày. Thôi bé cứ khỏe là mừng rồi mợ ạ. Mợ cứ cho bé ăn theo chế độ hợp lí, đợi 1.2 năm nữa bé sẽ khác ngay ý mà.
Cháu cũng đang đợi và hy vọng cụ ạ.hihi .

Gia_Khanh

Xe điện
Em cũng khám trọn gói ở Vietlife :)
họ tự theo dõi suốt thai kỳ cho e, nhắc e đến lịch, làm đủ thứ xét nghiệm máu, nc tiểu.. liên tục, và cũng ngọt ngào, cũng k phỉa chờ đợi, chen chúc, mặc dù có hơn 8 củ :) thích đẻ viện nào họ làm luôn thủ tục cho mình ở viện ấy
cực kỳ yên tâm để có một thai kỳ khoẻ :D
hehe
Vietlife có pải chỗ này http://vietlifemedical.com/vi-vn/Home/Default.aspx không cụ, có pải chỗ này là có BS Cường viện C khám ở đó pải ko ạ

trang1912

Xe tải
Nhà cháu khám ở Bs Phương phó khoa sản pshn nhé. Chị ấy vừa nhiệt tình vừa dễ gần :)

trang1912

Xe tải
Mợ cho thêm ít thông tin, địa chỉ, số DT nữa đi, mỗi thế khó tìm lắm
Nhà cháu bị F1 cho hỏng đt rồi nên ko còn số của chị ấy. Cụ cứ lên phụ sản HN, nhà D, tầng 2 hỏi bs Phương phó khoa nhé rồi ng ta sẽ chỉ cho cụ biết hôm cụ lên bs trực phòng nào. Chị ấy có pk tại nhà riêng ở Lương Thế Vinh kéo dài ý nhưng cháu ko nhớ số nhà đâu :|. Cứ lên gặp chị ấy ở viện 1 lần rồi xin số lẫn đc là ok mà.

Chi Chi

Xe điện
Nhà cháu bị F1 cho hỏng đt rồi nên ko còn số của chị ấy. Cụ cứ lên phụ sản HN, nhà D, tầng 2 hỏi bs Phương phó khoa nhé rồi ng ta sẽ chỉ cho cụ biết hôm cụ lên bs trực phòng nào. Chị ấy có pk tại nhà riêng ở Lương Thế Vinh kéo dài ý nhưng cháu ko nhớ số nhà đâu :|. Cứ lên gặp chị ấy ở viện 1 lần rồi xin số lẫn đc là ok mà.
Em có số đt của chị ấy, để mai em tìm cho mợ nhé :) e viết trong quyển sổ lúc đi đẻ rồi :))
chị ý mổ cho em đấy :) trộm vía, vết khâu rất đẹp!
nhiều ng nói chị ấy đỡ mát tay.
rất dễ gần, tác phong nhanh nhẹn, chuyên môn tốt :) đứa 2 chắc e cũng muốn gặp lại chị ấy.

Gia_Khanh

Xe điện
à, nghĩa là đến Viện tìm chứ ko pải khám ở nhà, cụ chắc hay khám ở viện thôi pải ko. Cám ơn cụ nhé !

trang1912

Xe tải
Em có số đt của chị ấy, để mai em tìm cho mợ nhé :) e viết trong quyển sổ lúc đi đẻ rồi :))
chị ý mổ cho em đấy :) trộm vía, vết khâu rất đẹp!
nhiều ng nói chị ấy đỡ mát tay.
rất dễ gần, tác phong nhanh nhẹn, chuyên môn tốt :) đứa 2 chắc e cũng muốn gặp lại chị ấy.
Nhà chị cũng chị Phương đỡ, chồng thấy vợ đau cứ xin chị cho mổ nhưng chị ấy khuyên chị cố gắng sinh thường :). Chị ấy khâu đẹp lắm, nhẹ nhàng nữa :). Sinh xong có vấn đề gì gọi hỏi chị ấy cũng nhiệt tình chỉ dẫn.

à, nghĩa là đến Viện tìm chứ ko pải khám ở nhà, cụ chắc hay khám ở viện thôi pải ko. Cám ơn cụ nhé !
Nhà cháu có đến khám ở nhà rồi, khổ cái chả bao giờ nhớ số nhà với đường đi nước bước thế nào hihi. Cụ cứ đưa Gấu lên viện khám rồi hỏi địa chỉ lần sau tới nhà khám. Chị ấy cũng ko khuyến khích khám với siêu âm nhiều đâu vì siêu âm nhiều ko tốt cho em bé. Cứ 12, 22, 32 tuần đi SA 4D rồi từ đấy tới lúc sinh SA thêm 2,3 lần 2D nữa là ok cụ ạ.
Mà cụ hỏi mợ Chi Chi đi, mợ ấy còn số của chị Phương đấy :)

t2b

Xe tải
các cụ cho e hỏi bác sĩ mổ u xơ tốt nhất bây giờ, cám ơn các cụ