[Funland] Giải đáp thắc mắc những vấn đề liên quan tới Sản & Phụ khoa

CIB

Xe điện
U xơ tử cung, các cụ bác sỹ tư vấn giúp gấu nhà cháu với

Chả là gấu nhà cháu thấy đau bụng, đi siêu âm thì thấy có vài cái u xơ nhỏ, Vài tháng trước khám sức khỏe định kỳ siêu âm không thấy. bác sỹ kê cho uống Nga Phụ Khang, cháu thấy thành phần là cây Trinh nữ hoàng cung, cháu có hỏi google thì thấy có nhiều ý kiến uống cái này chả tác dụng
Cháu lo quá, nhờ các cụ tư vấn giùm, hướng điều trị thế nào cho hiệu quả ạ?
Xin đa tạ các cụ/mợ nhiều!

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Nếu đúng là u xơ tử cung thì không đáng ngại lắm, sống chung với nó. Tuy nhiên, nếu u xơ to qua gây đau bụng hạ vị, rong kinh nhiều thì cần đi khám và mổ bóc tách lấy khối u, trong trường hợp nhiều u hoặc u quá to thì có thể mổ cắt tử cung bán phần hoặc toàn bộ

convoi

Xe buýt
Cụ Chinh đã tư véo rồi. Nhà cháo thêm tý a: Định kỳ siêu âm + khám phụ khoa. Thêm nữa Gấu nhà cụ bi nhiêu tuổi, F1 thía nào. Bác sỹ sản khoa sẽ tư vấn cho cụ rõ hơn. Chúc vui

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Cụ Chinh đã tư véo rồi. Nhà cháo thêm tý a: Định kỳ siêu âm + khám phụ khoa. Thêm nữa Gấu nhà cụ bi nhiêu tuổi, F1 thía nào. Bác sỹ sản khoa sẽ tư vấn cho cụ rõ hơn. Chúc vui
Lâu lắm mới thấy cụ, cụ thường xuyên qua tư vấn cho ACE nhiều nhiều nhé:x

CIB

Xe điện
Cảm ơn cụ drchinh và cụ convoi ạ,
Gấu cháu năm nay 35 tuổi và có 2 dép rồi, cháu muốn hỏi rõ hơn về quá trình điều trị ý ạ, sinh hoạt, thuốc thang, tập tành, kiêng kỵ thế nào cho bệnh tình thuyên giảm, tất nhiên gấu nhà cháu đã đi khám và đươc bác sỹ cho thuốc nhưng nhận được nhiều ý kiến từ kinh nghiệm của mọi ngừoi cháu sẽ thấy yên tâm hơn

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Em chỉ tư vấn được thế thôi, tốt nhất bác nên cho Gấu đi khám Bs chuyên khoa một cách định kỳ

Bimat381

Xe đạp
Cụ có cần em giúp không. Em có quen một chị đã điều trị tốt được 9 năm rồi cụ à, chị ấy đã làm di chúc về bệnh này vậy mà giờ vẫn sống nhăn 9 năm. Cụ có muốn có giải pháp cho gấu mẹ thì pm em theo binhvoi_18@yahoo.om rồi em chỉ cho gấu nhà cụ đến hỏi.

hilux14p

Xe buýt
sức khỏe sinh sản nhà cháu có vấn đề ,có bác sản nào ngó giúp với,sau gần 2 tháng làm kế hoạch đến gời nhà cháu chưa có kinh

hilux14p

Xe buýt
kết luận siêu âm đây

hilux14p

Xe buýt
và bs chỉ định cho việc sau nạo 50 ngày chưa có kinh ; thông vòi và đặt chống dính
nhưng nhà cháu đã bị cc vì đặt vồng < sáng đặt chiều sốt cao ko được> cách vài năm trước
chuyển hướng chỉ định sang uống thuốc

Chỉnh sửa cuối:

hilux14p

Xe buýt
và cháu đang chờ ý kiến của các bác xem lên thế nào ,có hướng nào an toàn ,nhẹ nhàng hơn nữa ko .
cháu xin cảm ơn ạ

ebong12

Đi bộ
Vậy thì mợ cứ hài lòng với sự lựa chọn của mợ, còn em đã sinh ở PSHN rồi, e thấy rất ổn, chả có vđ j :)
đứa sau e cũng sẽ vẫn vào đây.
năm nay thì mợ bảo vỡ mẹt á? năm ngoái năm Mão, mọi ng cũng thi nhau bùng nổ chứ có phải không đâu ạ?
giường phòng đẻ thì nếu chỉ hỏi suông thu ngân thì chẳng bao giờ họ nói là còn.
e cũng lo là đông mà cuối cùng đẻ ở D3 chả đông, bên khu A mới gọi là dã man, sản phụ nằm luôn ở hành lang vì k còn chỗ
còn mợ nói là như cái chợ thì em chả thấy đúng, mỗi phòng đẻ có 2-3 sản phụ thôi, chả phải chục mợ một lúc đâu ạ, mợ đã vào trong đấy chưa?
còn đẻ thì ai mà chả phải tơ hơ hở giời :102:
Năm nay khác xa năm ngoái mợ nhé. Chị em làm BS của PSHN đây, mà vẫn khuyên là có đk thì vào VP cho sướng. Về chuyên môn thì PSHN cũng chả ngon đâu ợ, đặc biệt vào PSHN có cái trò, nếu sản phụ đã nhờ BS trước, thì khi vào viện cứ nằm đấy nhé, khi nào BS nhờ vào thì BS đó quyết, còn k thì kệ. Bạn em cả 2 đứa đều dính phốt kiểu này, vào viện 2h sáng gọi BS quen BS tắt máy, 8h sáng mới thèm vào, cạn hết ối tí chết con.
Còn D3 nhé, năm nay k có chuyện đk trước đâu ạ, đến lúc vào đẻ mà quen biết hoặc may còn giường thi vào, k thì sang khu A thôi. Có thể lúc mợ đẻ gặp đúng ca vắng, còn mợ sinh đi vào đúng ca đông thì như cái chợ còn là ít đấy ạ.
Ở đây em chỉ nói tương quan so sánh thôi, nếu lựa chọn giữa VP và PSHN thì VP tốt hơn nhiều. BS bên VP có nhiều kn, đặc biệt có BS Thu, BS Hợp chuyên môn rất cao. 1 bên gần 30 củ, 1 bên vài củ thì nó phải khác nhau chứ mợ. Nếu bảo so giữa PSHN với C hay Việt Nhật thì còn có lý. Nếu nói về chuyên môn, thì BV nào cũng có tai biến thôi ợ, kể cả C. Viện càng đông thì tai biến càng nhiều. PSHN năm ngoái có vụ chết cả mẹ lẫn con ầm ĩ lên, mợ k đọc sao?
Em đang theo khám tại VP và hoàn toàn yên tâm với sư lựa chọn của mình. Đóng 1 cục tiền xong rùi cứ đến ngày là đi khám, siêu âm, đến ngày là đi đẻ , đi người không chả mang gì hết, người nhà cũng chả phải lo lắng nhờ vả gì. Nhà e ngay sát PSHN, chị em làm BS tại đó nhưng e vẫn vào VP thui ợ.
Còn tất nhiên nếu mợ nói là đẻ ở PSHN cho tiết kiệm thì em k bàn nhé, vì cái này thì mợ đúng rồi!
Thế nên cụ chủ top nếu có đk thì e vẫn khuyên là nên chọn VP, sướng gấu, sướng cả ng nhà.

Chỉnh sửa cuối:

hotbloodvt

Xe hơi
Em thấy VP thì chất lượng rất tốt nhưng phải đặt trước khá lâu (hình như là nửa năm hay một năm gì đó) và chi phí cao. Còn Việt Nhật Bạch Mai thì cơ sở vật chất cũng rất tốt, bác sĩ ok và giá dịch vụ thì rẻ hơn VP nhiều ạ. Em vote cho Việt Nhật Bạch Mai

shopee

Xe tải
Xin tư vấn địa chỉ khám U nang nước buồng trứng!

Chào các bác!

Em ở Tỉnh đi siêu âm, BS chuẩn đoán em bị U NANG NƯỚC BUỒNG TRỨNG và là u lành, em hoang mang quá muốn về phố khám lại cho yên tâm nhưng em lại k biết khám ở đâu? Nhờ các bác tư vấn giúp em địa chỉ khám ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các bác.

SPL

Xe container
Cho mợ địa chỉ phòng khám Mỹ Hưng của vc bác sỹ Hưng - Vân sản C và bố của bác sỹ Hưng ở 40A Trần Hưng Đạo nhé, chỉ khám ngoài giờ và sáng T7, CN. Hai bé nhà em đều do vợ chồng bác sỹ Vân khám và đỡ, nhất là bé đầu sinh khó, may mà họ đỡ không thì phải mổ rồi. Bác sỹ Vân là người nhà của thím lấy chú ruột của Gấu nhà em. Chồng thì Tiến Sỹ Phó Khoa, vợ thì Thạc Sỹ khám ở phòng khám số 3 sản C, ông cụ thì là Tiến Sỹ già đấy, cụ khám vào T7.

Chỉnh sửa cuối: