Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe máy

Xe đạp
bác béo ơi cho e hỏi airblade đời 2010 Có Lẹp inox , của bà già e đi đc 1vạn2 rồi, thay dầu máy và dầu lắp đều đặn và vừa thay dầu Modul + lắp Modul ở chỗ bác ạ,
Bây giờ lúc mới đi vít ga lên nó giật giật ,rất ì ì, hụt hụt , khựt khựt máy rất bí ko còn êm và bon nữa e có kéo ga nhanh nhưng xe lại bị hụt lại:( đi khoảng 1 lúc lâu hoặc đi nhanh 40Km>>50>>> mới hết đc tình trạng trên ...vậy là bị sao vậy ạ ?? và hôm a trung tháo bưởng máy ra để thay bi côn và vệ sinh côn xe AB của mẹ e có bị làm rách 1 đoạn gioăng ở chỗ máy như vậy có sao ko ạ ???

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xe máy

Xe đạp
Xe của e là SH 2012,đã thay dầu modul + bugi chỗ a ạ
trước xe e có tình trạng lúc đi chậm <<<20km bị giật giật rất khó chịu. :-s
đc a tư vấn e đã lên thay bi tam giác dr pulley + khoan chuông và a có tinh chỉnh lại 1 chút , lúc đầu đã hết giật giật đi êm máy và rất thích nhưng đc 1 thời gian lại bị :( chồng e có mang xe lên chỗ a để chỉnh sửa lại nhưng đi đc khoảng 1 tuần lại bị giật giật lại a ạ :( và e thấy máy có vẻ gào hơn:46:
a có thể nghiên cứu xem giúp e thế nào hoặc thay thêm những gì nữa :( để khắc phục đc tình trạng giật giật lúc đi <<20km ko ạ vì e đi làm toàn vào đường đông , hoặc đi lúc tắc đường tan tầm về rất khổ a ạ:43:
thank a béo :

son-shark

Xe buýt
bác sơn cho e hỏi SH đi được bao nhiêu thì cần bảo dưỡng toàn bộ các thứ ạ ( xe e vẫn thay dầu định kì ) để e còn qua bác ạ ?
Tầm 2 vạn bạn nhé!
A Sơn ơi.Con su hào của e mới thay cái đèn hậu ở chỗ a đc khoảng hơn 2 tháng,hôm nay nó lại cháy r a ạ :( thế có phải do điện xe e có vấn đề k a :-ss
Điện SH hơi cao : từ 13,7 - 14,8v mà bóng thì 12v nên dễ cháy nhất là bóng đèn phanh (sáng tắt liên tục)! Bệnh chung thôi bạn! Lại thay cái mới vậy!
bác béo ơi cho e hỏi airblade đời 2010 Có Lẹp inox , của bà già e đi đc 1vạn2 rồi, thay dầu máy và dầu lắp đều đặn và vừa thay dầu Modul + lắp Modul ở chỗ bác ạ,
Bây giờ lúc mới đi vít ga lên nó giật giật ,rất ì ì, hụt hụt , khựt khựt máy rất bí ko còn êm và bon nữa e có kéo ga nhanh nhưng xe lại bị hụt lại:( đi khoảng 1 lúc lâu hoặc đi nhanh 40Km>>50>>> mới hết đc tình trạng trên ...vậy là bị sao vậy ạ ?? và hôm a trung tháo bưởng máy ra để thay bi côn và vệ sinh côn xe AB của mẹ e có bị làm rách 1 đoạn gioăng ở chỗ máy như vậy có sao ko ạ ???
Xe của e là SH 2012,đã thay dầu modul + bugi chỗ a ạ
trước xe e có tình trạng lúc đi chậm <<<20km bị giật giật rất khó chịu. :-s
đc a tư vấn e đã lên thay bi tam giác dr pulley + khoan chuông và a có tinh chỉnh lại 1 chút , lúc đầu đã hết giật giật đi êm máy và rất thích nhưng đc 1 thời gian lại bị :( chồng e có mang xe lên chỗ a để chỉnh sửa lại nhưng đi đc khoảng 1 tuần lại bị giật giật lại a ạ :( và e thấy máy có vẻ gào hơn:46:
a có thể nghiên cứu xem giúp e thế nào hoặc thay thêm những gì nữa :( để khắc phục đc tình trạng giật giật lúc đi <<20km ko ạ vì e đi làm toàn vào đường đông , hoặc đi lúc tắc đường tan tầm về rất khổ a ạ:43:
thank a béo :
Em mang lần lượt 2 xe đến anh kiểm tra lại nhé!

Maserati90

Xe tải
Hehe cám ơn anh.Thay bóng thì đơn giản e chỉ sợ điện có vấn đề thui :D

Xu Tè

Xe máy
Chào bác Sơn,

Em ở SG, chạy Li S, đi dc 2500 Km bị tình trạng tương tự bác này, em xin trích lại:

se7enup_0705 viết
xe e Li ie đi dưới 20km/h nó giật kinh lắm các cụ ạh, đi 1 mình thì giật ít giật mà đèo 2 (nặng) nó giật ác chiến nữa, khó điều khiển kinh khủng muốn tông vào đýt xe đằng trước luôn thôi, có cách nào làm cho hết ko ợ, mà đi chừng chục km ( máy nóng ) thì lại bớt giật hơn nhiều, thế là thế nào ợ . Nói chung là làm sao đi chậm cho hết giật nhỉ, e đi ít lắm, chứ đợi đi cho nóng máy xe nó mới hết giật thì.... @.@
Hình như bác ở ngoài Bắc thì phải, e ở trong Nam, xa thế, khổ :(

Nhờ bác bắt bệnh giúp và giới thiệu giúp bọn em 1 chổ uy tính trong SG có thể trị dứt bệnh này chứ e đem ra hãng nó chịu sửa, nó nói cứ chạy 6000 Km là hết hoặc là sáng dắt ra đứng rồ ga 1 hồi rồi chạy... hic

Cảm ơn bác nhiều.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Hôm qua mới qua bác Sơn thay chế @ Stream vào spacy. Bác ấy thay cho bộ bi côn miễn phí. Đi êm hơn hẳn. Xăng ăn ít hơn con chế hỏng kia. Đang test xem có dc hơn 3 lit /100km ko. Nhưng em thấy khi nhả ga về gần hết, nó lại có cảm giác hồi hơi ga hơi chậm. Ko biết có phải mang bác chỉnh lại ko ạ?
Thanks bác Sơn.

minhpavel

Xe tải
Bác Sơn ơi, con SH của e sau khi chỉnh lại bi côn chỗ bác thì đi bốc và êm ái hơn, nhưng giờ nó lại tái phát cái bệnh giật giật ở đầu xe rồi. Bác xem có cách nào chữa triệt để cho e đc ko, cuối tuần chắc bác về quê, tuần sau e mang sang bác!

maithanh85

Xe buýt
A sơn ơi cho e hỏi cái kẹp chì ở vành trước xe sh có tác dụng gì mà sao chỉ có ở bánh trước mà ko có ở vành sau.e nghe nói để cân bằng tĩnh hay động gì đó là thế nào? Nó bé thế có tác dụng gì? A co thể cho e lời giải đáp để e thông cái đầu với.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Hôm qua mới qua bác Sơn thay chế @ Stream vào spacy. Bác ấy thay cho bộ bi côn miễn phí. Đi êm hơn hẳn. Xăng ăn ít hơn con chế hỏng kia. Đang test xem có dc hơn 3 lit /100km ko. Nhưng em thấy khi nhả ga về gần hết, nó lại có cảm giác hồi hơi ga hơi chậm. Ko biết có phải mang bác chỉnh lại ko ạ?
Thanks bác Sơn.
Hi bác Sơn Shark,
Hôm qua em tính toán. Xăng 50k đi dc 36km tương đương 1 lít đi đc có 18km. Vẫn tốn như trước bác ạ. Sáng nay đi làm lại phải đổ 50k để test tiếp. Và đặc biệt đi dc vài km là thường ko hồi ga nhanh, 15-20 giây sau mới hồi. Chủ nhật này bác mấy giờ mở cửa, để e mang qua kiểm tra ạ (Hoặc chiều thứ 7 nếu em làm lại máy, có làm kịp trong chiều thứ 7 ko bác?). Và nhờ bác check luôn xem làm lại máy giá rổ thế nào, pm cho em nắm dc để em làm luôn nhé, đi kêu lắm.
Thanks,

Chỉnh sửa cuối:

minhpavel

Xe tải
Hi bác Sơn Shark,
Hôm qua em tính toán. Xăng 50k đi dc 36km tương đương 1 lít đi đc có 18km. Vẫn tốn như trước bác ạ. Sáng nay đi làm lại phải đổ 50k để test tiếp. Và đặc biệt đi dc vài km là thường ko hồi ga nhanh, 15-20 giây sau mới hồi. Chủ nhật này bác mấy giờ mở cửa, để e mang qua kiểm tra ạ (Hoặc chiều thứ 7 nếu em làm lại máy, có làm kịp trong chiều thứ 7 ko bác?). Và nhờ bác check luôn xem làm lại máy giá rổ thế nào, pm cho em nắm dc để em làm luôn nhé, đi kêu lắm.
Thanks,
Hôm qua e đến bác Sơn sửa, bác ấy nói cuối tuần cho a e nghỉ mấy hôm ăn tết, đến mùng 3 bác ấy mới mở cửa lại. Hình như nốt chiều nay là bác ấy nghỉ, bác nên ra sớm xem sao!

SuperWanderer

Đi bộ
Bác Sơn ơi, cho em hỏi nhờ tí.

Xe em Li 125ie, mua tặng vợ đi đc 200km thì thấy khi chạy ở tốc độ 45km/h trở lên thì thấy xe rung rung giật giật nhẹ đều theo nhịp chỉ khi có ga thôi, tốc độ càng nhanh thì hiện tượng rung giật đó càng nhanh. Có hỏi bên KTV Pi thì họ nói đại loại là "đó là hiện tượng chung của dòng xe Pi, đi khoảng 1,000km là giảm bớt, không có cách khắc phục, đi xe Pi thì chỉ thời trang thôi, chứ máy dòng Pi không cải tiến trước giờ". Em nghe mà ngậm ngùi...

Đi thời gian tới 300km thì thấy hiện tượng rung giật đó khó chịu quá thì phát hiện vành bị rơ, đem ra Pi kiểm tra họ nói lỗi vành. Tưởng thay vành xong là ok nhưng vẫn bị hiện tượng đó.

Cho em hỏi có phải là xe Pi nào cũng có hiện tượng đó không? Liệu có cách nào khắc phục không?
Hiện tượng đó em thấy giống như dây curoa quay không đều vậy.

Em ngâm cứu cái lỗi này khắp nơi rồi thấy một số bạn bị tương tự. Em quyết định lập nick hỏi bác để bác tư vấn giúp.
Tiếc là em ở Đà Nẵng, em mà ở HN là em phi ra bác rồi.

Caảm ơn bác trước!

pikachu225

Xe tải
bác sơn ơi cho hỏi xe em dạo gần đây cái phuộc trước của em nó bị sao ấy , chạy mà gặp ổ gà ( ổ gà nhỏ thôi ) hoặc cái nắp ống cống nó nhô lên là em nghe cái phuộc nó kêu cụp cụp . như vậy nó bị gì ah bác chỉ em cách khắc phục với.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Hôm qua e đến bác Sơn sửa, bác ấy nói cuối tuần cho a e nghỉ mấy hôm ăn tết, đến mùng 3 bác ấy mới mở cửa lại. Hình như nốt chiều nay là bác ấy nghỉ, bác nên ra sớm xem sao!
Em vừa qua rồi. Thanks bác.
Bác Sơn làm rất cẩn thận. Sau Tết Tây qua nhờ bác ấy làm lại bộ hơi.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chiều nay hơn 6h e chạy qua chỗ bác Sơn thay dầu thì bác nghỉ rồi. Bác cho e hỏi, con Sh của e hồi trước phải bóp phanh trái mới đề được, gần đây chả hiểu sao bóp phanh phải cũng đề được ầm ầm là sao ạ?

LiemBlue

Xe lăn
Chiều nay hơn 6h e chạy qua chỗ bác Sơn thay dầu thì bác nghỉ rồi. Bác cho e hỏi, con Sh của e hồi trước phải bóp phanh trái mới đề được, gần đây chả hiểu sao bóp phanh phải cũng đề được ầm ầm là sao ạ?
Xe bác là xe gì ạ?

chảnh.boy

Xe buýt
Bác cho e hỏi là con SH 2k11 của e lúc đề pa nó có cái tiếng rẹt rẹt kêu ở chỗ bô.. k biết có phải tại bô k Bác nhỉ . lần nào thốc ga cũng bị như thế . cảm giác rất chi là khó chịu

amg9x5

Xe đạp
Hôm qua được anh Sơn châm thêm ít nước mát free thích ghê ..... hnào em qua thay dầu anh phải chặt chém nhiệt tình nhé chứ cứ free mãi ngại lém :D . Con SH đỏ h chạy ngon roài ông anh từ ngày biết anh Sơn chỉ thích qua đây thăm khám cho con sh :D

emday

Xe đạp
Em mới lấy con Sh 150i 2011, đang ga mạnh mà thả ra thì ở bô có tiếng kêu bạch bạch. Ga nhẹ k sao nhưng cứ ga mạnh là bị. Có cụ nào biết xe e bị lsao k ạh :(

Trạng thái
Thớt đang đóng