Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Dzoãn

Xe tải
bác sơn ơi cho e hỏi chế độ bảo dưỡng của Sh 150i là gì ạ ? cần làm những gì và rổ giá ra sao hả bác ? xe e đã chạy đc. hơn 2000km đang định mang qua 55 của bác nhưng chưa biết lúc nào thì đưa lên :-s

maithanh85

Xe buýt
Bác sơn ơi cho e hỏi hộ bà chị con xe Lead mua năm 2008 mới thay dầu vài lần,dầu láp 1 lần,lọc gió 1-2 lần gì đó.bjo xe đi lúc đầu tăng ga hơi giật giật,phanh sau bóp kịch kim mới ăn.phải công nhận lead đời đầu xe tã rùi mà máy nghe vẫn êm ko ồn ào nhu các đời sau này.giờ e bảo dưỡng những thứ sau a thấy thế thiếu cái gì ko:
-thay dầu nhớt Motul
-xục rửa két nước và thay nước mát hãng honda
-thay bố 3 càng của Lead chính hãng
-thay má phanh sau
-thay dầu lap hãng
-dây curoa hãng
-bi côn hãng (nếu mòn)
A xem thiếu cái gì nữa ko và tổng chi phí a dự khoảng bao nhiêu ạ.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E có con Sh 2011 ít đi nên tháng trước cho thằng e mượn, hôm nọ lấy về thấy cái miếng nhựa đen ốp ở đầu xe(trên đèn pha) có dấu hiệu bị mở ra. Bác Sơn cho e hỏi liệu xe e có bị luộc đồ gì không ạ?:(

maithanh85

Xe buýt
E có con Sh 2011 ít đi nên tháng trước cho thằng e mượn, hôm nọ lấy về thấy cái miếng nhựa đen ốp ở đầu xe(trên đèn pha) có dấu hiệu bị mở ra. Bác Sơn cho e hỏi liệu xe e có bị luộc đồ gì không ạ?:(
Cái đấy chúa mới biết được bạn ơi.người nhà bạn sao bạn ko hỏi.hỏi bác Sơn thì bác biết làm sao dc.hỏi ông e bạn ý vì trộm chẳng bao giờ nó luộc đồ đâu nếu luộc nó luộc cả xe luôn.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái đấy chúa mới biết được bạn ơi.người nhà bạn sao bạn ko hỏi.hỏi bác Sơn thì bác biết làm sao dc.hỏi ông e bạn ý vì trộm chẳng bao giờ nó luộc đồ đâu nếu luộc nó luộc cả xe luôn.
Chắc bác nhầm, đồ xe bị luộc nhiều lắm bác nhé. E muốn hỏi bác Sơn những bộ phận nào hay bị luộc thôi. Còn thằng e e nó cũng chỉ là e xã hội, có thể nó không làm nhưng bạn bè nó thì chả biết thế nào nên e cũng chả muốn hỏi. Với cả bác Sơn có biết tại sao cái phanh sau xe e (phanh đĩa) hồi trước bóp nhẹ nó cũng kêu tạch tạch, bây giờ bóp cứ cững đơ như phanh cơ ý.

minhpavel

Xe tải
Chắc bác nhầm, đồ xe bị luộc nhiều lắm bác nhé. E muốn hỏi bác Sơn những bộ phận nào hay bị luộc thôi. Còn thằng e e nó cũng chỉ là e xã hội, có thể nó không làm nhưng bạn bè nó thì chả biết thế nào nên e cũng chả muốn hỏi. Với cả bác Sơn có biết tại sao cái phanh sau xe e (phanh đĩa) hồi trước bóp nhẹ nó cũng kêu tạch tạch, bây giờ bóp cứ cững đơ như phanh cơ ý.
Xe bây giờ nhất là SH thì cứ hở ra là bị luộc bác ah, ko biết đâu mà lần :(

son-shark

Xe buýt
xe mới mua,chạy được 2000 km thì có nên thay bi tam giác Dr.Plulley ko bác Sơn?
có ảnh hưởng gì về sau ko ?và tốc độ hay gia tốc cải thiện được nhiều ko ?
xe mình là SH 2K11
Xe SH đời 2011 trở về trước ko cần thay bi tam giác đâu bạn! Nước đề có vọt hơn nhưng máy gào! mà SH vốn khỏe sẵn rồi nên ko thật hợp lý bạn nhé!
Bạn kiểm tra lại đui đèn pha xem có bị lỏng ko

Cám ơn cụ em đã kiểm tra đúng như cụ nói, còn cái này nữa em quên hỏi cụ. Thắng đĩa sau xe em mỗi lần dắt lui và bóp thắng sau là nó kêu cái cạch. Khi chạy cũng vậy thi thoảng bóp thắng sau nó cũng kêu như vây. Cụ giúp em. Em cũng đã kiểm tra ốc bánh sau rồi vẫn chắc chắn không bị ra ốc.
Bạn nên bảo dưỡng củ phanh sau nhé! Nó có hiện tượng khô mỡ rồi đấy!
hôm đấy thợ của bác vệ sinh lọc gió vs dầu cho e r bác ạ. tình hình độ ăn xăng k khả quan lắm, 3,5l/100km. bác có cách nào giúp e k? để e mang xe đến ạ
Bạn mang xe qua, mình kiểm tra lại xem sao nhé!
bác sơn ơi cho e hỏi chế độ bảo dưỡng của Sh 150i là gì ạ ? cần làm những gì và rổ giá ra sao hả bác ? xe e đã chạy đc. hơn 2000km đang định mang qua 55 của bác nhưng chưa biết lúc nào thì đưa lên :-s
Hiện xe bạn chỉ cần thay mỗi dầu máy thôi, chưa phải làm thêm cái gì! nếu xe nhập thì nên lắp thêm tản nhiệt cho xạc là đủ! mình đã phải thay 2 bộ xạc cho 2 chiếc mới chỉ đi có 8000km.
Bác sơn ơi cho e hỏi hộ bà chị con xe Lead mua năm 2008 mới thay dầu vài lần,dầu láp 1 lần,lọc gió 1-2 lần gì đó.bjo xe đi lúc đầu tăng ga hơi giật giật,phanh sau bóp kịch kim mới ăn.phải công nhận lead đời đầu xe tã rùi mà máy nghe vẫn êm ko ồn ào nhu các đời sau này.giờ e bảo dưỡng những thứ sau a thấy thế thiếu cái gì ko:
-thay dầu nhớt Motul
-xục rửa két nước và thay nước mát hãng honda
-thay bố 3 càng của Lead chính hãng
-thay má phanh sau
-thay dầu lap hãng
-dây curoa hãng
-bi côn hãng (nếu mòn)
A xem thiếu cái gì nữa ko và tổng chi phí a dự khoảng bao nhiêu ạ.
Như thế tương đối đầy đủ rồi bạn! Mình sẽ PM cho bạn!
Ở đầu tay lái thì chắc chả luộc được gì mà ko bị lộ đâu bạn!
Thì nó khô dầu mỡ thôi bạn ạ!
Xe bây giờ nhất là SH thì cứ hở ra là bị luộc bác ah, ko biết đâu mà lần :(
Ko cẩn thận, người nó còn luộc cả quả thận chứ chẳng chơi!b-)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chiều nay đi qua cửa hàng thấy cửa khép hờ mà mọi người đang thu dọn, đồ đạc bàn ghế chả thấy đâu. Chuyển địa điểm hả anh ơi.

Mr.Dzoãn

Xe tải
bác sơn cho nhà cháu hỏi tản nhiệt cho sạc là sao có tác dụng gì cho xe ạ ? lắp vào có ảnh hưởng gì đến máy móc điện đóm của xe k ạ ? chi phí là bao nhiêu ạ ?

Mr.Dzoãn

Xe tải
Chiều nay đi qua cửa hàng thấy cửa khép hờ mà mọi người đang thu dọn, đồ đạc bàn ghế chả thấy đâu. Chuyển địa điểm hả anh ơi.
chuyển qua hoàng cầu rồi bác ạ ... chưa có số nhà nhưng đc. cái biển hiểu vẫn to nên dễ tìm lắm ;))))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
chuyển qua hoàng cầu rồi bác ạ ... chưa có số nhà nhưng đc. cái biển hiểu vẫn to nên dễ tìm lắm ;))))

Đoạn nào bác nhỉ, thế là gần nhà em hơn trên Sơn Tây rồi.

maithanh85

Xe buýt
Bác Sơn sớm cho các lái địa chỉ cụ thể nhé.

son-shark

Xe buýt
bác sơn cho nhà cháu hỏi tản nhiệt cho sạc là sao có tác dụng gì cho xe ạ ? lắp vào có ảnh hưởng gì đến máy móc điện đóm của xe k ạ ? chi phí là bao nhiêu ạ ?
Xe SH nhập được SX cho thị trường châu Âu - mát mẻ, tốc độ cao. Khi về VN- nóng, tốc độ thấp nên ko đủ gió làm mát cho sạc - sạc quá nóng nên dễ hỏng mà thay mới thì khá đắt ( gần 2tr). Do vậy, nên lắp thêm tản nhiệt cho sạc để làm mát tốt hơn, kéo dài tuổi thọ của sạc! Chỉ có tốt thôi chứ ko ảnh hưởng gì bạn nhé! bạn có thể tự làm hoặc qua mình lắp cho! 100k thôi bạn!
Đối diện hồ Hoàng Cầu ý bác!
Vì đường mới mở nên chưa có số nhà, các cụ thông cảm!
Cửa hàng mới của em nằm trên đường mới Hoàng Cầu, đối diện với Cà phê quán đảo ven hồ Đống Đa !

changhemay

Xe hơi
A ơi xe e đời 2008 vừa rồi đi đề không được nhưng điện vẫn ngon đèn FI vẫn sáng,khi đề nó kêu tách tách phía sau,phải đợi 1 lúc thì mới đề lại được,là sao vậy,mai e qua a kiểm tra cho e nhé.

son-shark

Xe buýt
A ơi xe e đời 2008 vừa rồi đi đề không được nhưng điện vẫn ngon đèn FI vẫn sáng,khi đề nó kêu tách tách phía sau,phải đợi 1 lúc thì mới đề lại được,là sao vậy,mai e qua a kiểm tra cho e nhé.
Hình như vừa nãy em qua rồi phải ko?

pikachu225

Xe tải
bác sơn ơi xe em cái bị dính đinh nên em đi vá 1 ép , nó tháo bánh ra xong lắp vào ko biết nó lắ sao mà giờ cái thắng đỉa em nó kêu kít kít và cảm thấy hơi nặng bánh 1 chút đi 1 lúc cái đỉa nó ấm ấm . lúc trước từ lúc mua tới lúc vá xe thì ko có hiện tượng đó bánh nhẹ ko nghe kêu kít kít , đĩa ko bị ấm . bác chỉ em cách nào để head nó chịu chỉnh lại cho em với đem ra head nó cứ bảo bt ( xe em đi dc 4000km rồi) .

Mr.Dzoãn

Xe tải
Xe SH nhập được SX cho thị trường châu Âu - mát mẻ, tốc độ cao. Khi về VN- nóng, tốc độ thấp nên ko đủ gió làm mát cho sạc - sạc quá nóng nên dễ hỏng mà thay mới thì khá đắt ( gần 2tr). Do vậy, nên lắp thêm tản nhiệt cho sạc để làm mát tốt hơn, kéo dài tuổi thọ của sạc! Chỉ có tốt thôi chứ ko ảnh hưởng gì bạn nhé! bạn có thể tự làm hoặc qua mình lắp cho! 100k thôi bạn!

chiều nay e đã qua lắp rồi bác Sơn ợ >.<''' yên tâm ghê ghớm ... cửa hàng mới cung hỷ phát tài bác :x

Trạng thái
Thớt đang đóng