Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kehl

Xe đạp
Vâng! để em nhịn đói mấy hôm đã ạ! :D.
Bác Sơn ơi, sau 1 tuần chạy ngon lành và êm ru thì bây giờ em SH nhà e lại bị căn bệnh rung rinh hành hạ bác ạ :(
3 hôm nay đi xe lại rung giật ầm ầm rùi bác ơi. Bác có bài nào trị dứt điểm cái bệnh này không ạ, chứ em đến phát điên mất thôi :(

strongfix

Xe hơi
Ngoài lề chút ạ: cháu vừa mới vào SG sống, tính mua cái xe đi lại, thích form của mấy em SH 2008, cho cháu hỏi là giá xe SH 2008 150 nhập thì khoảng bn mua được ạ, cháu mua lại đi biển ở đây cho dễ ngoại giao ạ

chuanghira

Xe hơi
Bác Sơn ơi tuần trước em mới bị xòe, nghỉ 10 ngày hôm nay ngồi lên con Sh cứ như đi xe người khác vậy. Mai em mang qua bác xem giúp em nhé :D

kmd1602

Xe đạp
a sơn ơi ,xe e sh 2011 lúc 300km thay dầy ở chỗ anh, h đi đến 1500k rồi thì chỉ cần thay mỗi dầu thôi hả a?

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
À anh Sơn cho em hõi cái vụ bố nồi sh ko đều làm xe bị rần đó anh...anh kêu em thay bố AB Thái là ok..dzậy bố ab thái trong hãng có bán ko anh...vàcho em hõi nếu có đều kiện thì có nên thay bố nồi SH Zin trong hãng đc ko,có thay đỗi đc tình hình ko anh.. ^^ anh trã lời giúp em nha

hieuphung

Xe hơi
Anh Sơn cho hỏi chỗ anh có lắp khóa chống trộm xe SHVN không? Có những loại nào anh tư vấn giùm, mấy hôm nữa tui bế một em về nếu chỗ bác có tui mang qua làm luôn. Cảm ơn bác nhiều.

Danghai88

Xe buýt
Nếu vậy, có thể bộ phun xăng điện tử của bạn có vấn đề! bạn tháo bugi ra xem màu ntn nhé!
hôm trc a ra hàng sửa gần cơ qan kiểm tra thì đc cái kết là lọc gió bẩn,thay hết 220k (chả hiểu loại j) rồi bảo tầm 2 tháng ra cho chúng nó xì lọc 1 lần,để e đi 1 tg kiểm tra xem xe nó có 100 cây 4 lít k r` sẽ báo cáo lại huynh nhé,e cũng chỉ nghi cái lọc gió thôi,chứ dính vào bộ phun thì mệt lắm,bị lỗi 1 phát khéo lại phải đi tìm cái cục chế hòa khí mà sag đời công ngệ thì bỏ *** =))
mà huynh vẫn chưa giải đáp thắc mắc thay bi côn cho e đâu đấy ^^

MrKien_Trung

Xe điện
Bác đây rồi, hiii. Hôm nào cóa việc phải nhờ cậy bác đới ạ

son-shark

Xe buýt
Bát con có bị cháy tím ngắt anh ạ,em đã ra Head thay cả bát côn và 3 búa luôn,sau đó đi thì ngon nhưng khoảng 10 ngày sau xe ì hẳn đi,lên dốc nhà em phải kéo ga mạnh mới lên,xăng cũng tốn hơn hẳn.Em quay lại head nhờ người ta thay lại bát côn cũ xem thế nào thì đi lại bốc như ban đầu ngay,người ta chỉ thay thôi ko chỉnh chọt gì cả nhưng em nó lại bị lại hiện tượng khi đi chậm khoảng dưới 20km/h mà kéo ga thì nó hơi rung và giật,trên 20km thì hoàn toàn ko sao.em ra head vệ sinh 3 búa lại thì lại ngon nhưng chỉ một ngày sau lại y như cũ.Nên em tính thử thay luôn 3 búa zin xem có hết rung giật ko chứ xe mới mua mà bị thế này mãi ức chế quá.À anh cho em hỏi luôn 3 búa mới tinh tại head liệu chất lượng có bằng dán lại ko ạ,và bát côn khi em thay thì kĩ thuật ở đó người ta bảo là bát côn của Lead nên em sợ chất lượng ko đảm bảo.
Việc này hơi khó đấy bạn! bị rung - giật ở tốc độ dưới 20 thì xe bốc, hết rung giật thì ì máy! để vừa bốc vừa êm là 1 bài toán khó, nhiều khi mình phải làm mấy lần mới xong!

có lúc êm hơn có lúc vẫn cứng bác ạ, cảm giác vẫn chưa rõ lắm, giảm xóc có vẻ cứng hơn. thợ ở ý bảo đi 1 tuần mới quen em cũng ko biết thế nào :-s. Thế giá bao nhiêu là hợp lý hả bác, có gì lần sau em còn mặc cả
Vụ này khó trả lời vì giá mỗi nơi mỗi khác!
Con Lib của em dạo này có hiên tượng kéo ga lên tầm 40~60km thì nó cứ kêu è è anh ah. Với cả dạo này em thấy nó gằn gằn máy. Chắc phải mang qua anh ktra xem tn :(
ok!
Con AirBlade của em làm láp hôm thứ 7 vừa rồi vẫn kêu "cạch cạch" khi đi vào đường xóc, cả khi dắt lên xuống bậc tam cấp và hạ chân chống giữa. Xe đã thay bi côn và bi bửng máy. Còn dây curoa và côn chưa làm. Bác cho em hỏi liệu có xử lý dứt điểm đc bệnh này ko ạ vì đi vào ngõ nó kêu khó chịu quá X_Xhay vẫn phải sống chung với lũ hả bác?
Hôm nào cụ qua, tôi kiểm tra lại nhé!
Xe em rung khi lên ga mạnh bác ạ, khi kéo ga mạnh mạnh tí thì nó kêu rất to và rung ở sàn để chân bên phải. Rất sót của bác ạ
Nên bây giờ em cũng đang phải hạn chế kéo ga quá mạnh, thành ra muốn tăng tốc cũng từ từ :D
Đang roda thì cứ kéo từ từ thôi bạn!
Bác Sơn ơi, sau 1 tuần chạy ngon lành và êm ru thì bây giờ em SH nhà e lại bị căn bệnh rung rinh hành hạ bác ạ :(
3 hôm nay đi xe lại rung giật ầm ầm rùi bác ơi. Bác có bài nào trị dứt điểm cái bệnh này không ạ, chứ em đến phát điên mất thôi :(
Lại phải chỉnh lại thôi! vừa bốc lại vừa êm là bài toán khó mà chẳng xe nào giống xe nào!!!!!!!!!!!!!!!!
Ngoài lề chút ạ: cháu vừa mới vào SG sống, tính mua cái xe đi lại, thích form của mấy em SH 2008, cho cháu hỏi là giá xe SH 2008 150 nhập thì khoảng bn mua được ạ, cháu mua lại đi biển ở đây cho dễ ngoại giao ạ
Giá trỏng thì em chịu ạ!!!
Bác Sơn ơi tuần trước em mới bị xòe, nghỉ 10 ngày hôm nay ngồi lên con Sh cứ như đi xe người khác vậy. Mai em mang qua bác xem giúp em nhé :D
ok!
a sơn ơi ,xe e sh 2011 lúc 300km thay dầy ở chỗ anh, h đi đến 1500k rồi thì chỉ cần thay mỗi dầu thôi hả a?
Vâng ạ! Cụ cứ để hẳn tròn 2000km thay cũng được!
À anh Sơn cho em hõi cái vụ bố nồi sh ko đều làm xe bị rần đó anh...anh kêu em thay bố AB Thái là ok..dzậy bố ab thái trong hãng có bán ko anh...vàcho em hõi nếu có đều kiện thì có nên thay bố nồi SH Zin trong hãng đc ko,có thay đỗi đc tình hình ko anh.. ^^ anh trã lời giúp em nha
Bố zin nhiều khi ko ngon bằng bố Thái! Trong head chỉ có hàng honda việt thôi em!

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn cho hỏi chỗ anh có lắp khóa chống trộm xe SHVN không? Có những loại nào anh tư vấn giùm, mấy hôm nữa tui bế một em về nếu chỗ bác có tui mang qua làm luôn. Cảm ơn bác nhiều.
Mình ko lắp khóa, bạn LH với A Chiến ĐT: 01656531386 nhé!
Nếu vậy, có thể bộ phun xăng điện tử của bạn có vấn đề! bạn tháo bugi ra xem màu ntn nhé!
hôm trc a ra hàng sửa gần cơ qan kiểm tra thì đc cái kết là lọc gió bẩn,thay hết 220k (chả hiểu loại j) rồi bảo tầm 2 tháng ra cho chúng nó xì lọc 1 lần,để e đi 1 tg kiểm tra xem xe nó có 100 cây 4 lít k r` sẽ báo cáo lại huynh nhé,e cũng chỉ nghi cái lọc gió thôi,chứ dính vào bộ phun thì mệt lắm,bị lỗi 1 phát khéo lại phải đi tìm cái cục chế hòa khí mà sag đời công ngệ thì bỏ *** =))
mà huynh vẫn chưa giải đáp thắc mắc thay bi côn cho e đâu đấy ^^
OK, Bi zin của SH 150 = 12,2g. thay bi nặng hơn thì máy êm nhưng kém bốc, nhẹ hơn thì bốc hơn nhưng máy gào..... Tùy theo ý thích mà độ bi bạn ạ!
Bác đây rồi, hiii. Hôm nào cóa việc phải nhờ cậy bác đới ạ
OK em! mai phải vật con 5066 ra làm thật ngon cho nó!

Lete

Xe buýt
Hôm nào cụ qua, tôi kiểm tra lại nhé!

Vâng, lúc nào rảnh em lại qua làm phiền bác :)

tientichvt

Xe đạp
Bác chủ topic cho e hỏi với
Xe sh của e là sh việt 2010
Giờ đi nó cứ bị kêu rẹt rẹt ở bên đằng bô
Nó kêu vào nhưng lúc gằn máy tốc độ khoảng 25 > 30 :(
Nghe rất khó chịu
Nhưng đi 1 mình nó mới kêu , chứ đi 2 hay đi 3 thì nó lại im re
Bác có thể giúp em đc ko? Nếu bác xử lý đc thì cho e địa chỉ để e mang qua
E ở xa mà mang ra mấy thợ rồi honda đều bó tay :(
Thanks bác

Sh125ivn

Đi bộ
Em cũng đọc khá kĩ trong top Hội SH 2012 rồi. Xe em là Sh125i việt 2012. Xe của em bị bệnh giống bác Hungthangitv về việc chạy đc hơn 1000km, xe bị gằn máy, ga nặng không bốc nữa, kêo to hơn ... đi khác hẳn lúc đầu.

E đã thực hiện theo ý kiến của các bác như trước khi đi khởi động tầm 30s cho nóng máy, thay dầu bảo dưỡng đúng định kì 500Km và 1000Km ...vv

Đọc bài bác Hùng thấy đưa ra head nhưng chỉ được 8/10 em thấy thực sụ lo lắng. Đọc thêm nhưng ko thấy bác nào phản ánh về việc này nữa nên lên đây hỏi bác nào bị như em và bác Hùng mà đã sửa được rồi thì chỉ giúp e với.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ là em vừa độ bi văng cho SH2012VN.125i - tự làm theo gợi ý của cụ Sơn Shark và tham khảo kinh nghiệm trên mạng ạ

Con bé SH 125i VN nhà em

nay đã hết chứng gào thét, ko giật côn --> NGON
lên ga ngọt hơn nhiều rồi, máy êm lịm --> BỔ
Chi phí có ích: Bugi CR8 pratinum 120k + bi văng bàn ép premery pully 65k = 185k ---> RẺ

Gọi là chi phí có ích là vì có nhưng khoản bỏ ra làm chuột bạch mất thêm trừng mấy trăm k :D

Em muốn chia sẻ kinh nghiệm này với hội SHVN của OF tới các cụ đang chạy SH125 như em. Không biết các cụ có quan tâm không?

Em cảm ơn cụ Sơn Shark đã chia sẻ kinh nghiệm với em.

Ah.. nhân tiện cụ Sơn Shark cho em hỏi thêm tý ạ: Cái SH VN - máy CPX nó có chỉnh muộn tầm lửa lại chừng 2 độ có được ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Tuongquan

Xe hơi
Báo cáo các cụ là em vừa độ bi văng cho SH2012VN.125i - tự làm theo gợi ý của cụ Sơn Shark và tham khảo kinh nghiệm trên mạng ạ

Con bé SH 125i VN nhà em

nay đã hết chứng gào thét, ko giật côn --> NGON
lên ga ngọt hơn nhiều rồi, máy êm lịm --> BỔ
Chi phí có ích: Bugi CR8 pratinum 120k + bi văng bàn ép premery pully 65k = 185k ---> RẺ

Gọi là chi phí có ích là vì có nhưng khoản bỏ ra làm chuột bạch mất thêm trừng mấy trăm k :D

Em muốn chia sẻ kinh nghiệm này với hội SHVN của OF tới các cụ đang chạy SH125 như em. Không biết các cụ có quan tâm không?

Em cảm ơn cụ Sơn Shark đã chia sẻ kinh nghiệm với em.

Ah.. nhân tiện cụ Sơn Shark cho em hỏi thêm tý ạ: Cái SH VN - máy CPX nó có chỉnh muộn tầm lửa lại chừng 2 độ có được ko ạ?
Vokka cụ 1 chén. Khi nào ọp ẹp cụ cho anh em thử tí và chia sẻ kinh nghiệm với anh em tí

Danghai88

Xe buýt
OK, Bi zin của SH 150 = 12,2g. thay bi nặng hơn thì máy êm nhưng kém bốc, nhẹ hơn thì bốc hơn nhưng máy gào..... Tùy theo ý thích mà độ bi bạn ạ!
E đi sh125 mà huynh,e muốn máy êm hơn va đỡ ngốn xăng hơn => thay bi nặng hơn là chuẩn r,nh tầm bn g là ok hả huynh? ^^

Danghai88

Xe buýt
Tiện thể huynh cho e xin rổ rá luôn nhé,e đj làm cả ngày nên chắc phải đưa xe cho bạn qa chỗ huynh thay hộ

LiemBlue

Xe lăn
E đi sh125 mà huynh,e muốn máy êm hơn va đỡ ngốn xăng hơn => thay bi nặng hơn là chuẩn r,nh tầm bn g là ok hả huynh? ^^
Xe 125 thay bi 12,5g bạn nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng