Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

phungthu

Xe đạp
bác sơn giúp e với xe airblade thai 2009 Fi dạo này đi có hiện tượng vít ga thì bị tụt hơi như bị kéo lại ấy, hoặc đang đi với tốc độ bình thường, tay ga vẫn đang giữ nguyên bỗng thấy xe bị tụt ga đột ngột xong phải ga mạnh thì lại tăng lên như bình thường.bác cho e hỏi liệu xe e co phải bị tắc kim phun không ah.liệu e co phải thay kim phun không ah.

Chỉnh sửa cuối:

LXie

Xe tải
Anh Sơn ơi cho em hỏi thay dầu lap cho SH 2012 mới ra với SH 2011 thì nên thay loại nào ạ.
Thay motul 300 gear được không anh. Anh cho em xin giá thay cho 2 xe này vào inbox với , hôm sau em với ông cụ ra chỗ anh thay luôn 1 thể ạ. Cám ơn anh !

thongkeboy

Xe hơi
Vậy là láp có vấn đề rồi cụ!
Báo cáo với cụ Sơn về con Li của em đây:
-Đầu tiên ra hãng em trình bày như kinh nghiệm của cụ, sau đó KTV của hãng cũng dắt ra 1 con Li mới tinh và cũng làm như vậy, dựng chân chống giữa, cầm chặt lốp lay theo chiều bánh xe quay, kết quả là xe mới cũng có độ dơ và cũng kêu như xe e, có điều độ dơ xe mới và tiếng kêu nhỏ hơn và ít hơn xe em.
- Nhưng e vẫn yêu cầu thay, KTV tháo bánh xe và 1 số bộ phận khác, bỏ ra 2 BÁNH RĂNG gì đó, thay 2 BÁNH RĂNG mới vào xe em (nhưng cái trục giữa bánh xe gọi là trục gì đấy em quyên rùi, thì ko thay ạ)=> kết quả xe vưỡn thế, ko khác gì cả. Tháo tiếp bộ phận giảm chấn vệ sinh, kết quả vẫn vậy
Tóm lại: Hãng nói hết cách rồi. Xe Liberty là như vậy, xe mới kêu ít xe cũ có tải và đi nhiều thì kêu to hơn.
-Còn em ngậm ngùi đi về, đành sống chung với tiếng kêu LÓC CÓC, LÁCH CÁCH khi đi vào đường xấu vậy.
- Và tiếng kêu lóc cóc đó là do bánh xe bị dơ tạo ra, CHẤP NHẬN VẬY THUI HẢ CỤ
- Còn vấn đề này xin hỏi cụ luôn: xe em tháo láp như vậy có ảnh hưởng gì về sau này không ạ, em nghe nói láp sẽ không được kín như khi xuất xưởng, nên dễ hú và sẽ kêu to hơn phải không cụ

Lete

Xe buýt
Hôm qua đã qua bác Sơn làm lại lap Airblade. Thích cách làm việc của bác, nói chuyện thoải mái, tư vấn cho người tiêu dùng khá OK, cái gì cần thay mới thay, đỡ tốn tiền vô ích. Đây chính là điều bọn em cần vì nhiều khi đến các tiệm cứ bị đè ngửa ra đòi thay, sợ lắm. Khi về khá hài lòng với con xe của mình (vì vẫn còn tiếng "cạch" hơi nhỏ, hôm nào em ra làm nốt bộ côn chắc hết bác nhỉ). Cảm ơn bác rất nhiều. Hôm nào cần lại ra làm phiền bác tiếp đấy ạ.

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Bác Sơn ơi cho e hỏi xe Liberty việt khi thay dầu láp thì thay bao nhiêu ml là chuẩn ạ :D Với cho em hỏi e định thay dầu Motul Scooter nhưng e thấy dầu này đề là MB mà trong sổ hướng dẫn kêu chỉ định thay dầu MA thì liệu có ảnh hưởng gì ko nhỉ. Bác thử giải thích hộ e với :( Kính bác 1 ly ^^

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn cho em hỏi. Xe em hôm nay khi đề máy thì em thấy bóng đèn pha mờ đi rồi sao đó máy đã nổ thì mới sáng lại xe em Sh150i nhập đã chế lại cái công tắc vậy bác cho em biết là có phải ắc quy của xe em có vấn đề rồi không ạ. Xe em nay đi được 4200km rồi. Em thấy con AB 2011 của vợ em khi đề máy đâu có bị như thế ạ.Cảm ơn bác nhiều!.
Thông thường khi đề nổ, đèn sẽ tối đi 1 chút. SH nhập ko nên chế công tắc đèn - nhanh hỏng hệ thống điện: mấy phát, xạc , ắc quy do bị thừa điện. Bạn nên trở về nguyên bản thì hơn!
Bác Sơn có nhớ con SH đỏ của e toàn ra ăn vạ bác về bệnh rung giật không?
Hôm trước em qua mà bác đang chữa bộ điện cho con PS đen í. Tình hình là hôm đó bác làm phép thế nào mà giờ e yêu con SH của e quá. Bệnh rung giật thì trước 10 giờ chỉ còn 1, xe đi êm và bốc hơn bác ạ. Bác xem hôm nào rảnh để e mời bác 1 chầu bia với ạ :D
Vâng! để em nhịn đói mấy hôm đã ạ! :D
các bác giúp e với . xe của e la sh2k11 mới đi dc 2k5 . thi thoảng lúc đề e nghe thấy tiếng xẹt xẹt ở chõ máy như kiểu con Lib sắp phải thay day curoa đấy là bệnh gì ạ và thi thoảng lúc e nhả ga xe nó trôi khoảng 2 giây xong lại bt . lại nghe thấy tiếng cọc cọc nữa ..........thanks các bác
Khi nào rảnh, bạn mang xe qua mình nghe trực tiếp nhé!

các cụ tư vấn em phát đc không ạ
Xe em con Sh150i 2009 đi được 30k rùi. Do em hồi đó trẻ tuổi non dạ nên đi khá phá xe. :( . giờ xe em đi tã lắm ( ga yếu, xe đi cứ sóc đầu không được đầm máy nữa....) mà em đi bảo dưỡng nhiều rùi mà kết quả không khả quan là mấy. Em cũng đã bảo dưỡng chỗ bác Thắng béo bên Phủ doãn rồi. Nhưng nói chung là đi chán lắm. Vậy các cụ ở đây ai chỉ em nên sửa ( thay, bảo dưỡng ) những chi tiết nào cho đi ngon tí ạ. Em cảm ơn các cụ,....
Xe cũ nhiều bệnh! bạn phải khám tổng thể mới chuẩn chứ online thì khó lắm ạ!
anh Sơn ơi hôm em thay dầu con sh cái motul scooter về đi em thấy máy nó hơi gào kiểu gì ấy anh ạ.
Gào ko phải do dầu đâu bạn nhé! phần lớn là do côn thôi!
bác sơn giúp e với xe airblade thai 2009 Fi dạo này đi có hiện tượng vít ga thì bị tụt hơi như bị kéo lại ấy, hoặc đang đi với tốc độ bình thường, tay ga vẫn đang giữ nguyên bỗng thấy xe bị tụt ga đột ngột xong phải ga mạnh thì lại tăng lên như bình thường.bác cho e hỏi liệu xe e co phải bị tắc kim phun không ah.liệu e co phải thay kim phun không ah.
Khi nào bạn qua, mình thay thử cho cái kim phun khác xem thế nào nhé!
Anh Sơn ơi cho em hỏi thay dầu lap cho SH 2012 mới ra với SH 2011 thì nên thay loại nào ạ.
Thay motul 300 gear được không anh. Anh cho em xin giá thay cho 2 xe này vào inbox với , hôm sau em với ông cụ ra chỗ anh thay luôn 1 thể ạ. Cám ơn anh !
Được quá đi chứ!
Báo cáo với cụ Sơn về con Li của em đây:
-Đầu tiên ra hãng em trình bày như kinh nghiệm của cụ, sau đó KTV của hãng cũng dắt ra 1 con Li mới tinh và cũng làm như vậy, dựng chân chống giữa, cầm chặt lốp lay theo chiều bánh xe quay, kết quả là xe mới cũng có độ dơ và cũng kêu như xe e, có điều độ dơ xe mới và tiếng kêu nhỏ hơn và ít hơn xe em.
- Nhưng e vẫn yêu cầu thay, KTV tháo bánh xe và 1 số bộ phận khác, bỏ ra 2 BÁNH RĂNG gì đó, thay 2 BÁNH RĂNG mới vào xe em (nhưng cái trục giữa bánh xe gọi là trục gì đấy em quyên rùi, thì ko thay ạ)=> kết quả xe vưỡn thế, ko khác gì cả. Tháo tiếp bộ phận giảm chấn vệ sinh, kết quả vẫn vậy
Tóm lại: Hãng nói hết cách rồi. Xe Liberty là như vậy, xe mới kêu ít xe cũ có tải và đi nhiều thì kêu to hơn.
-Còn em ngậm ngùi đi về, đành sống chung với tiếng kêu LÓC CÓC, LÁCH CÁCH khi đi vào đường xấu vậy.
- Và tiếng kêu lóc cóc đó là do bánh xe bị dơ tạo ra, CHẤP NHẬN VẬY THUI HẢ CỤ
- Còn vấn đề này xin hỏi cụ luôn: xe em tháo láp như vậy có ảnh hưởng gì về sau này không ạ, em nghe nói láp sẽ không được kín như khi xuất xưởng, nên dễ hú và sẽ kêu to hơn phải không cụ
Tháo và lắp chuẩn sẽ ko vấn đề gì bạn nhé!
Hôm qua đã qua bác Sơn làm lại lap Airblade. Thích cách làm việc của bác, nói chuyện thoải mái, tư vấn cho người tiêu dùng khá OK, cái gì cần thay mới thay, đỡ tốn tiền vô ích. Đây chính là điều bọn em cần vì nhiều khi đến các tiệm cứ bị đè ngửa ra đòi thay, sợ lắm. Khi về khá hài lòng với con xe của mình (vì vẫn còn tiếng "cạch" hơi nhỏ, hôm nào em ra làm nốt bộ côn chắc hết bác nhỉ). Cảm ơn bác rất nhiều. Hôm nào cần lại ra làm phiền bác tiếp đấy ạ.
Cảm ơn cụ!
Bác Sơn ơi cho e hỏi xe Liberty việt khi thay dầu láp thì thay bao nhiêu ml là chuẩn ạ :D Với cho em hỏi e định thay dầu Motul Scooter nhưng e thấy dầu này đề là MB mà trong sổ hướng dẫn kêu chỉ định thay dầu MA thì liệu có ảnh hưởng gì ko nhỉ. Bác thử giải thích hộ e với :( Kính bác 1 ly ^^
Cụ xem sách HDSD nhé! Dầu MB thì tốt nhất cho xe ga.

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
Bác Sơn cho em hỏi chút. cách đây mấy bữa em mang con Sh 125 2010 vn của em lên bác thay bi côn đó. mấy bữa đầu đi êm ngọt ngon lắm. sao mấy bữa nay nó giật cục kinh khủng càng chở nặng càng giật cục. mới ga lên nó giựt giựt xong chạy đều thì lại ngọt. giờ có cách nào khắc phục ko để em lên bác ?

AmandaJoy

Xe hơi
bác sơn cho em hỏi, bác có biết chỗ nào sửa giảm sóc uy tín không ạ, chỉ em với

dumamaythangad

Xe đạp
Ôi thôi khổ thân em lở chế cái công tắc rồi giờ k lẽ kiếm bác nào cần chế đổi lại à. Chứ nó khoét lổ xe em rồi gở công tắc ra nhòm xấu lắm.

latdat

Xe buýt
Cụ Son-shark cho em hỏi chút: Xe gấu nhà em là LX 125 VN đời 2010. Đi tốn xăng quá, phải tầm ~ 5l/100km. Có cách nào hạn chế mức ăn uống của em nó không cụ? Còn nữa cụ ah: Xe đi lúc nào cũng thấy lắc lư, không được chắc chắn, cảm giác như hệ thống cân bằng không được tốt (chưa bị đâm, chỉ bị đổ). Cụ cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục nhé.
Thank cụ nhiều.

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
Anh Sơn cho em hõi là xe em Sh 2009 mới làm nồi xong...bây giờ chạy chậm hay nhanh thì nó rần rần rung rung ỡ tay lái và sàn đễ chân...anh cho em hõi đó là do gi gây ra ko anh..đễ em khắc phục ^^ đi dạo mà run tê tay thì nãn lắm anh

anhtu1992

Xe máy
Ôi thôi khổ thân em lở chế cái công tắc rồi giờ k lẽ kiếm bác nào cần chế đổi lại à. Chứ nó khoét lổ xe em rồi gở công tắc ra nhòm xấu lắm.
1 là bác mua cái bợ zin mới gắn dzô...2 là vẫn đễ công tắc như dzậy cho có dzới ngta nhưng bên trong về nguyên bản ^^

dumamaythangad

Xe đạp
1 là bác mua cái bợ zin mới gắn dzô...2 là vẫn đễ công tắc như dzậy cho có dzới ngta nhưng bên trong về nguyên bản ^^
Mà bác nè mua bợ zin ở Head hả bác. Chúng nó có bán hàng của Ý k vậy. Em sợ nó bán hàng Việt mình thôi hà.

Tên may mắn

Đi bộ
Các bác cho em hỏi Sh150 2010 thay bộ côn thì bn tiền? Đi bao lâu thì nên thay? Lúc thay nói thế nào thì ổn, mình rất sợ thay xong xe đi ko ra gì thì chán lắm.

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn cho em hỏi chút. cách đây mấy bữa em mang con Sh 125 2010 vn của em lên bác thay bi côn đó. mấy bữa đầu đi êm ngọt ngon lắm. sao mấy bữa nay nó giật cục kinh khủng càng chở nặng càng giật cục. mới ga lên nó giựt giựt xong chạy đều thì lại ngọt. giờ có cách nào khắc phục ko để em lên bác ?
Đã xử lý xong rồi em nhé!
bác sơn cho em hỏi, bác có biết chỗ nào sửa giảm sóc uy tín không ạ, chỉ em với
Bạn ra Nguyễn Công Trứ nhé! Mấy cửa hàng ngay đầu phố Huế ấy!
Cái công tắc ấy bạn cứ để yên, chỉ cần đấu lại dây bên trong cho đèn luôn sáng là được!
Cụ Son-shark cho em hỏi chút: Xe gấu nhà em là LX 125 VN đời 2010. Đi tốn xăng quá, phải tầm ~ 5l/100km. Có cách nào hạn chế mức ăn uống của em nó không cụ? Còn nữa cụ ah: Xe đi lúc nào cũng thấy lắc lư, không được chắc chắn, cảm giác như hệ thống cân bằng không được tốt (chưa bị đâm, chỉ bị đổ). Cụ cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục nhé.
Thank cụ nhiều.
Tốn xăng là do bẩn chế, lọc gió , mòn bi côn - vệ sinh lại chế - lọc gió, kiểm tra bugi, thay bi côn mới là trở về nguyên trạng. Riêng cảm giác xe đi bị lắc lư là do thiết kế giảm xóc lệch nên xe LX là như vậy! nếu lắc lư nhiều hơn xe khác thì bạn cần kiểm tra lại lốp và giàm xóc nhé!
Anh Sơn cho em hõi là xe em Sh 2009 mới làm nồi xong...bây giờ chạy chậm hay nhanh thì nó rần rần rung rung ỡ tay lái và sàn đễ chân...anh cho em hõi đó là do gi gây ra ko anh..đễ em khắc phục ^^ đi dạo mà run tê tay thì nãn lắm anh
Bệnh này hơi khó làm! tốt nhất em ra anh Hồng 284 Nơ trang long, bảo anh ấy thay cho 3 búa côn của AB Thái là hết bệnh.
Các bác cho em hỏi Sh150 2010 thay bộ côn thì bn tiền? Đi bao lâu thì nên thay? Lúc thay nói thế nào thì ổn, mình rất sợ thay xong xe đi ko ra gì thì chán lắm.
Xe tầm 20.000km mới cần thay côn bạn ạ!

LiemBlue

Xe lăn
Bổ sung cho bác Sơn béo là anh Hồng 284 Nơ Trang Long F12 Bình Thạch HCM ạ:D
Anh béo ơi con spacy của mama dạo này bị hiện tượng rung gầm vậy anh xem hôm nào rảnh em lên chỉnh lại phát nhé(hôm trước trong SG chú em có thay dây curoa Đài Loan)thế là bị anh ạ:))

anhtu1992

Xe máy
Bổ sung cho bác Sơn béo là anh Hồng 284 Nơ Trang Long F12 Bình Thạch HCM ạ:D
Anh béo ơi con spacy của mama dạo này bị hiện tượng rung gầm vậy anh xem hôm nào rảnh em lên chỉnh lại phát nhé(hôm trước trong SG chú em có thay dây curoa Đài Loan)thế là bị anh ạ:))
cho hõi bạn cũng ỡ trong Sài Gòn luôn hã ^^ anh Hồng ỡ Nơ Trang Long gì đấy làm có ok ko bác ^^

anhtu1992

Xe máy
Bệnh này hơi khó làm! tốt nhất em ra anh Hồng 284 Nơ trang long, bảo anh ấy thay cho 3 búa côn của AB Thái là hết bệnh.
Thanks anh Sơn..mà lúc trước em đâu có bị...dán bố nồi xong là bị luôn đó anh Sơn...dzậy có phãi là do bố nồi ko anh...bữa em đi canh bồ nồi gần 500 mà ko hết T_T

AmandaJoy

Xe hơi
Bác Sơn cho em hỏi, giảm xóc trước SH xe em lúc giảm xóc tốt, lúc thì cứng. Trước khi đi , cầm tay lái nhún nhún mấy cái đi lại êm, ko nhún nó lại bị cứng là làm sao hả bác

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng