Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Viethhnh

Xe đạp
Cho em hỏi xe liberty ie của em sáng nay đang đi thì giật giật rồi chết máy... hiện tượng giật hụt ga thì hôm qua có bị ko biết em nó bị bệnh j ạ.

Klinky

Xe tải
Cho em hỏi xe liberty ie của em sáng nay đang đi thì giật giật rồi chết máy... hiện tượng giật hụt ga thì hôm qua có bị ko biết em nó bị bệnh j ạ.
Và có khi chết máy đề k nổ máy hoặc khó nổ đúng k ạ ?
Mạn phép đoán bừa có thể là do tắc ống xăng :-?. hoặc l.quan đến xăng :D
@all: Sai thì các cụ cứ ném gạch ạ

contontai

Xe hơi
các bác cho em hỏi con SH150i nhập lấy từ 2008 giờ đi bô kêu pụp pụp, lúc đó xe rất ì, tốn xăng (đã vệ sinh lọc gió rùi) phải dừng tắt máy đề lại mới bình thường. Vậy là bị sao, bác khắc phục được không ạ, cám ơn các bác đã quan tâm.

Viethhnh

Xe đạp
Và có khi chết máy đề k nổ máy hoặc khó nổ đúng k ạ ?
Mạn phép đoán bừa có thể là do tắc ống xăng :-?. hoặc l.quan đến xăng :D
@all: Sai thì các cụ cứ ném gạch ạ
Nó giật giật mấy lần rồi hụt ga hết máy xong em đề lại nổ ngay ạ. nhưng hồi mới mua thì nó cũng có hiện tượng hụt ga và ko chết máy nhưng là khi vừa nổ máy đi được 1 đoạn thôi, hiện tượng này cũng hết lâu rồi. Em sợ nó bị bộ IE :(

junyong

Xe buýt
Nếu nó chỉ sáng 1 lần rồi tắt hẳn trong suốt quá trình chạy thì bạn kiểm tra lại 2 đầu cọc ắc quy xem có bị sùi bột xanh xanh ko nhé! nếu có thì tháo ra vệ sinh(nên dội nước sôi vào chỗ sùi) rồi lắp lại là hết! Nếu ko hết thì mang xe qua mình kiểm tra xem thế nào!
Cảm ơn cụ bắt bệnh chuẩn luôn!

hungmanh.nuce

Xe hơi
a Sơn cho e hỏi là SH thì kiểm tra nước làm mát kiểu j ạ!

hihihaha102

Xe máy
bác sơn ơi...cho e hỏi tý..con li việt của e đi đc gần 8.000km giờ đi tay ga rất là nặng.xe hơi lỳ.khi tăng tốc thì có tiếng kẹc kẹc như kim loại đập vào nhau..e ở tận cao bằng bác ah.trên này ko ai biết sửa.mang ra bảo hành nó cú bảo ko bị sao..e ức chế lắm..bác giúp e với..

Thần Tài

Xe điện
Em hỏi bác ca này cái, em đang đi Pantheon 150i.
- Xe hiện tại đang tịt đồng hồ xăng, em cũng chưa khám ở đâu, không biết là có thể hỏng những gì và có đồ thay thế không.
- Có lọc gió, lọc dầu, lọc xăng để thay không. Hiện tại lọc gió em đang phải dán lại bằng mút.
Kính bác.

ga_con_11399

Đi bộ
anh Son oi.xe em vua di ve.di vao cho bi ngap.cu de the di may hom nua em di thay dau co dc ko?

son-shark

Xe buýt
Bạn nên theo dõi thêm, nếu trong vòng 1 tuần liền thường xuyên lặp lại chuyện đó thì bạn nên ra hãng check lại bộ phun xăng nhé! Bên ngoài chưa có phần mềm chạy lại và hơn cả là bạn sẽ được hãng bảo hành - ko mất tiền!
các bác cho em hỏi con SH150i nhập lấy từ 2008 giờ đi bô kêu pụp pụp, lúc đó xe rất ì, tốn xăng (đã vệ sinh lọc gió rùi) phải dừng tắt máy đề lại mới bình thường. Vậy là bị sao, bác khắc phục được không ạ, cám ơn các bác đã quan tâm.
Bạn có thường xuyên bị như vậy ko? nếu có thì do lỗi của ECU ( Bộ xử lý trung tâm của hệ thống phun xăng điện tử). Lỗi này sửa được bạn à.

Cảm ơn cụ bắt bệnh chuẩn luôn!
Ăn may thôi mà bạn!:D:D
a Sơn cho e hỏi là SH thì kiểm tra nước làm mát kiểu j ạ!
bác sơn ơi...cho e hỏi tý..con li việt của e đi đc gần 8.000km giờ đi tay ga rất là nặng.xe hơi lỳ.khi tăng tốc thì có tiếng kẹc kẹc như kim loại đập vào nhau..e ở tận cao bằng bác ah.trên này ko ai biết sửa.mang ra bảo hành nó cú bảo ko bị sao..e ức chế lắm..bác giúp e với..
Tay ga nặng thì bạn thay dây ga mới, thêm dầu mỡ vào các vị trí như: trong ống tay ga, hệ thống dẫn hướng của dây ga. xe hơi lỳ khi tăng tốc thì ko tránh được vì sau 1 thời gian sử dụng, các chi tiết máy của xe sẽ bị hao mòn và động cơ sẽ yếu hơn khi mới! Bạn nên vệ sinh lại côn, kiểm tra xem có cái phớt dầu nào hỏng hay ko! nếu có, thay thế luôn và sẽ cải thiện ít nhiều ! Còn vụ kec kẹc khi tăng tốc thì hơi khó dự đoán, phải nghe thực tế mới chuẩn được! Bạn cần tả chính xác cho mình thì mình mới giúp bạn được!
Em hỏi bác ca này cái, em đang đi Pantheon 150i.
- Xe hiện tại đang tịt đồng hồ xăng, em cũng chưa khám ở đâu, không biết là có thể hỏng những gì và có đồ thay thế không.
- Có lọc gió, lọc dầu, lọc xăng để thay không. Hiện tại lọc gió em đang phải dán lại bằng mút.
Kính bác.
Dòng xe này cơ bản giống sh 2006. Đồng hồ xăng thì để mình check lại thông tin bên sửa chữa rồi sẽ trả lời bạn sau. Lọc gió mình đang đặt hàng nhưng chưa về, nếu về, mình sẽ pm cho bạn. lọc xăng và lọc dầu như SH bạn nhé, trừ khi mất thôi chứ ít hỏng lắm! và có hỏng cũng sẵn đồ thay
anh Son oi.xe em vua di ve.di vao cho bi ngap.cu de the di may hom nua em di thay dau co dc ko?
Bạn nên kiểm tra dầu máy và dầu láp ngay, ko nên để lâu!

ga_con_11399

Đi bộ
sang mai em qua cho a kiem tra ho e cai.ma con xe cua e(sh do dun hqua lam o cho anh ay).di cam giac hoi gằn.ko dc êm lắm

hoangpham94

Xe đạp
mong các bác chỉ hô e !!

Bác ơi cho giúp xe e vs T_T!! xe e dạo nay chạy chậm đầu xe nó hay giựt giựt vs rung rung, e đã ra 2 tiem honda hoi thử 1 tiệm thì nói là bi nồi của e bi hư keu thay bộ bi khác nhưng e chưa thay e đi lại tiệm thứ 2 coi thử thì nó nói không bị gì hết chỉ bi cái gì ở giữa 2 cái nồi thôi no nói e cung k nhớ nữa rồi nó sữa lại cho em thi hết hẵn nhưng sang hôm sau nó lại bị nữa T_T mong bác giúp e vs!!! chiếc e SH 2009 itatly chay cũng duoc 15.000k rồi! mong bac giai thich ho dùm e T_T. Cảm ơn

LiemBlue

Xe lăn
Bác ơi cho giúp xe e vs T_T!! xe e dạo nay chạy chậm đầu xe nó hay giựt giựt vs rung rung, e đã ra 2 tiem honda hoi thử 1 tiệm thì nói là bi nồi của e bi hư keu thay bộ bi khác nhưng e chưa thay e đi lại tiệm thứ 2 coi thử thì nó nói không bị gì hết chỉ bi cái gì ở giữa 2 cái nồi thôi no nói e cung k nhớ nữa rồi nó sữa lại cho em thi hết hẵn nhưng sang hôm sau nó lại bị nữa T_T mong bác giúp e vs!!! chiếc e SH 2009 itatly chay cũng duoc 15.000k rồi! mong bac giai thich ho dùm e T_T. Cảm ơn
Bác ở HN hay trong SG ạ.

huutien

Đi bộ
bác cho e hỏi, con Li nhà e, sao thỉnh thoảng tự nhiên đang đi, nó sặc sặc vài cái, sau đó chết lịm lìm luôn, tắt đi bật lại chìa khoá mấy lần thì mới được..và xe E mới đi được khoảng 2000km mà đã phải thay ắcquuyy mới ( thợ kiểm tra bảo ăcquy sạc không vào điện,nên e thay acquy, sau 1 lần lịm ạ).Bây giờ lại thế nữa, nên e đang lo lắm. Xe e h mới đi được 5700km, Li nhập 2009 ạ.

huutien

Đi bộ
Bác ơi cho e hỏi tiếp, sao xe e ( Li nhập) cứ đổ xăng 60.000đ đầy bình, đi thì không sao, nhưng mà để xe để làm việc là xăng lại chảy xuống đất là sao ạ? E để ý rồi, chỉ đổ 50.000đ thì không có hiện tượng này, hay là xe Li nhập có chế độ tự thải xăng thừa ạ? Trân trọng.

contontai

Xe hơi
contontai viết các bác cho em hỏi con SH150i nhập lấy từ 2008 giờ đi bô kêu pụp pụp, lúc đó xe rất ì, tốn xăng (đã vệ sinh lọc gió rùi) phải dừng tắt máy đề lại mới bình thường. Vậy là bị sao, bác khắc phục được không ạ, cám ơn các bác đã quan tâm.
Bạn có thường xuyên bị như vậy ko? nếu có thì do lỗi của ECU ( Bộ xử lý trung tâm của hệ thống phun xăng điện tử). Lỗi này sửa được bạn à.
@ xe em tháng bị vài lần anh ah, sửa cái này khoảng bao nhiêu tiền anh nhỉ?

hoangpham94

Xe đạp
Bạn nên theo dõi thêm, nếu trong vòng 1 tuần liền thường xuyên lặp lại chuyện đó thì bạn nên ra hãng check lại bộ phun xăng nhé! Bên ngoài chưa có phần mềm chạy lại và hơn cả là bạn sẽ được hãng bảo hành - ko mất tiền!

Ăn may thôi mà bạn!:D:D

Tay ga nặng thì bạn thay dây ga mới, thêm dầu mỡ vào các vị trí như: trong ống tay ga, hệ thống dẫn hướng của dây ga. xe hơi lỳ khi tăng tốc thì ko tránh được vì sau 1 thời gian sử dụng, các chi tiết máy của xe sẽ bị hao mòn và động cơ sẽ yếu hơn khi mới! Bạn nên vệ sinh lại côn, kiểm tra xem có cái phớt dầu nào hỏng hay ko! nếu có, thay thế luôn và sẽ cải thiện ít nhiều ! Còn vụ kec kẹc khi tăng tốc thì hơi khó dự đoán, phải nghe thực tế mới chuẩn được! Bạn cần tả chính xác cho mình thì mình mới giúp bạn được!

Dòng xe này cơ bản giống sh 2006. Đồng hồ xăng thì để mình check lại thông tin bên sửa chữa rồi sẽ trả lời bạn sau. Lọc gió mình đang đặt hàng nhưng chưa về, nếu về, mình sẽ pm cho bạn. lọc xăng và lọc dầu như SH bạn nhé, trừ khi mất thôi chứ ít hỏng lắm! và có hỏng cũng sẵn đồ thay

Bạn nên kiểm tra dầu máy và dầu láp ngay, ko nên để lâu!
Bác ơi cho giúp xe e vs T_T!! xe e dạo nay chạy chậm đầu xe nó hay giựt giựt vs rung rung, e đã ra 2 tiem honda hoi thử 1 tiệm thì nói là bi nồi của e bi hư keu thay bộ bi khác nhưng e chưa thay e đi lại tiệm thứ 2 coi thử thì nó nói không bị gì hết chỉ bi cái gì ở giữa 2 cái nồi thôi no nói e cung k nhớ nữa rồi nó sữa lại cho em thi hết hẵn nhưng sang hôm sau nó lại bị nữa T_T mong bác giúp e vs!!! chiếc e SH 2009 itatly chay cũng duoc 15.000k rồi! mong bac giai thich ho dùm e T_T. Cảm ơn​

Trạng thái
Thớt đang đóng