Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

viscd7

Xe máy
xe em là con Li Vit đi được hơn 2 vạn
Hiện nay có tình trạng như này: Máy đôi khi kêu cạch cạch
chạy chậm thì máy khá ì
em bảo dưỡng toàn bộ tại hãng 2 lần & thay dầu đều đặn
Bác cho em cách giải quyết cái tiếng cạch cạch cạch đáng ghét kia không?
Bác Pm cho em luôn cái báo giá về bảo dưỡng toàn bộ & thay đồ đạc cần thiết thì càng tốt ạ
Em chờ tin bác rồi sắp xếp sang cho bác chăm sóc em ấy luôn

hellboy_che

Xe tải
chạy chậm thì máy khá ì
Bác Pm cho em luôn cái báo giá về bảo dưỡng toàn bộ & thay đồ đạc cần thiết thì càng tốt ạ
Chắc dây cua-roa chùng bị đập vào vỏ nên kêu, em dự thế.Ngoài ra nếu bi mòn thì ko quay tròng đều được nữa nên phát tiếng cạch cạch.

Kei-n

Đi bộ
Dạ em chờ pm của cụ ạ
Em muốn làm côn và thay dây cộng bảo dưỡng toàn bộ luôn ạ
mai cuối tuần rồi ạ, cụ pm để em chuẩn bị kinh phí lên "thăm" cụ ạ:)
Bác Sơn ơi, pm cho em với, tình hình là em cũng đi đc hơn 3k rồi và có cả hai hiện tượng là xe bị rung và dây cu roa bị trùng :-< mà hôm qua đổ xăng đầy thì đi chả làm sao, sáng nay thì lại bị :-<

Chiến Phạm

Xe đạp
Con li việt của em đi 40km/h thì bị tiếng hú hú. Từ tốc cao hơn khi giảm ga kim đồng hồ qua vạch 40 là cũng bị hú Chỉ ở tốc 40 thôi. K biết bị làm sao nữa e mang ra hãng ngta bảo đi r n hết. Có thợ bảo do cam mới bị căng cứ đi thì hết. Các bác giải thích hộ e với

son-shark

Xe buýt
Chào các cụ!
Từ chiều qua, mình có việc nên phải đi Đô Lương - Nghệ An, bây giờ mới về tới nhà! Mệt quá!
Ngày mai, mời các bạn qua, mình sẽ trực tiếp thăm khám và chỉnh sửa! Bây giờ, xin phép cho nghỉ sớm để mai phục vụ các bạn được tốt hơn!

bboyhl

Xe hơi
Chiều em qua chỗ anh xem lại cái côn tí mới đc. Tối qua đi học thêm qua tầm 8h thì quán nghỉ mất :)). Chiều tiện nhờ anh thay hộ luôn cái ốp bưởng côn ^^

namcaothu

Xe buýt
Chào các cụ!
Từ chiều qua, mình có việc nên phải đi Đô Lương - Nghệ An, bây giờ mới về tới nhà! Mệt quá!
Ngày mai, mời các bạn qua, mình sẽ trực tiếp thăm khám và chỉnh sửa! Bây giờ, xin phép cho nghỉ sớm để mai phục vụ các bạn được tốt hơn!
Ok!Tý em qua cho bác an "hành" he he ;))

son-shark

Xe buýt
Cám ơn bác,e đang đợi 2000km tiện thể qua chỗ a béo thay dầu luôn thể,chứ dầu head đi nóng máy và kêu quá.
Bạn qua mình kiểm tra lại nhé!
Anh ơi,e mới tham gia thôi ạ,anh có thể cho e hỏi một chút được không ạ.

1. Xe e là LX 125VN đăng kí cuối 2010 ạ, e cũng đi ít lắm mới đc 8000km ạ, thay dầu định kì. chơi Agip City ạ, dạo này đi thì tự nhiên chết máy, đề k lên
Đã xác định là do van xăng gì đó, e thay ống dẫn xăng 50k là ok rồi, nhưng a có thể cho e hỏi về chất lượng được không ạ ?,e k yên tâm lắm

2. Sau vụ chết máy kia, thì bg tự nhiên xe đi nó kêu quá, phần phía máy đằng sau ấy ạ, nó hú lên như còi, đi chậm thì nó lại thôi
Cứ lên ga là nó lại hú, càng ngày càng to, a có thể cho e biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ

P/S: Hiện e có vẻ thích PS, theo a e có nên bán và đổi qua PS không ạ, không biết PS máy móc ra sao
Dầu láp ko chuẩn đi lên 30-40 bị hú bạn à!
Đùa chứ nhiều cụ trên này lạ thật, xe mới đi vài vạn hoặc 1,2 năm đã kêu cảm thấy này nọ đi độ lại hết cả. Đương nhiên tình trạng máy tốt, bây giờ đi làm lại thì phải ngon như mới; Tự dưng mang xe mình ra làm chuột bạch. Theo tui vậy là không khách quan, chưa đánh giá được hiệu quả. Để tôi mang con ngựa chiến đời ơ kìa lên 55ST để thẩm định xem tn nào. Nếu làm ngon, đi êm, ko hao xăng và thời gian kéo dài được 6 tháng - 1 năm thì mới là hiệu quả thật sự.Nhưng bước đầu thì tôi đánh giá về thái độ phục vụ của cửa hàng là tốt, trình độ khá ổn nhưng trong các thợ phụ thì chỉ có bác Trung là được.Còn các bác còn lại thì....Thế nên tui đã từng nói rồi, cửa hàng tốt thì ko chỉ ông chủ tài mà nhân viên cũng phải giỏi.
Mình sẽ cố gắng điều chỉnh để phục vụ anh em được tốt hơn! Cám ơn bạn!
Đã vodka rót đầy chén cho bác nhoé. Hic, e thấy LX (của e không phải bản ie) cũng khá ăn xăng, thấy mọi người nói là
PS thì ăn ít hơn xíu, khoảng 3.5-3.5l/100km thôi.
Vậy nếu mua PS cũ ,nên mua đời nào, giá cả, và mua về cần làm lại gì để xe đi được không ạ
Không biêt bg qua bác Sơn có xem giúp k :(,
Bạn mang xe qua mình xem giúp cho!
a có thể nói rõ đựoc ko ạ sao lại ủng hộ sh việt a^^
Nếu nói riêng về máy thì nhập hay Việt như nhau, khác chút hình thức mà đắt hơn tận 30 triệu thì hơi lãng phí nên mình ủng hộ bạn nào mua SH Việt!
e nghe nói ly nhập 5l/100k hả bác .có cách nào đỡ tốn xăng hơn chút kô bác .mong bác chỉ giáo .e đang định mua
Chỉnh lại xuống dưới 4 lít được bạn à! ít hơn nữa thì ko nên!
chạy chậm thì máy khá ì
Xe bạn ie hay chế thường! Tiếng cạch cạch phần lớn là do dây curoa, chạy hơn 2 vạn thì rão rồi, thay dây là êm thôi!

Bác Sơn ơi, pm cho em với, tình hình là em cũng đi đc hơn 3k rồi và có cả hai hiện tượng là xe bị rung và dây cu roa bị trùng :-< mà hôm qua đổ xăng đầy thì đi chả làm sao, sáng nay thì lại bị :-<
Bộ côn của dòng pi hay dị ứng với thời tiết! Khô ráo thì êm mà mưa gió hay trời nồm, ẩm là giật ác! Bệnh bẩm sinh mà bạn!

Con li việt của em đi 40km/h thì bị tiếng hú hú. Từ tốc cao hơn khi giảm ga kim đồng hồ qua vạch 40 là cũng bị hú Chỉ ở tốc 40 thôi. K biết bị làm sao nữa e mang ra hãng ngta bảo đi r n hết. Có thợ bảo do cam mới bị căng cứ đi thì hết. Các bác giải thích hộ e với
Xe bạn có bị ngập nước ko? Thay dầu láp chưa? Kiểm tra lại chất lượng dầu xem!

Chiều em qua chỗ anh xem lại cái côn tí mới đc. Tối qua đi học thêm qua tầm 8h thì quán nghỉ mất :)). Chiều tiện nhờ anh thay hộ luôn cái ốp bưởng côn ^^
Xe gì thế bạn?

Chỉnh sửa cuối:

Klinky

Xe tải
Hiii,có thời gian sẽ chạy qa a ngay. cường độ công việc ác quá, mới hôm qua đi xa về
Hôm nay đã tận tình vs a e :))
1 vodka cho ông anh ạ !

Ah,bên a có thay dầu không ạ,xe e cũng sắp đến kì =]],e nên tháy Agip hay là lên Shell Advance Ultra hả anh?
Có gì inbox e cái số nhé, xem hộ e cái xe luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

Libi.hadong

Xe máy
mượn bút kí là gì ạ. e không hiểu???

baolong2112

Đi bộ
a sơn cho e hỏi cái tiêng hú ở máy, nguyên nhân tại sao và làm thế nào ạ,thỉnh thoảng xe di co' tiếng rè rè hình như ở quạt gió,a có thể tư vấn cho e được ko

son-shark

Xe buýt
a sơn cho e hỏi cái tiêng hú ở máy, nguyên nhân tại sao và làm thế nào ạ,thỉnh thoảng xe di co' tiếng rè rè hình như ở quạt gió,a có thể tư vấn cho e được ko
Bạn cho mình ít thông tin quá nên ko biết trả lời ntn! Xe bạn là xe gì? chạy được bao nhiêu km rồi? đã sửa chữa thay thế gì chưa? tiếng kêu hay hú ntn? cứ nổ máy là kêu hay chỉ khi đi mới kêu v v....

bongmacodon00

Đi bộ
Chào bác Sơn. Hiện tại em đang sở hữu em Li nhập. Xe em đi rất cẩn thận, đợt này xe thỉnh thoảng vào buổi sáng bắt đầu 1 ngày mới, em đề nổ xe chạy được 1 quãng khoảng 10m xe tự dưng tắt máy. Em lại phải đề lại. Thứ 2 nữa là em Li bây giờ của không thể đề nổ được. Cắm chìa khóa vào đèn, còi sáng chói à cứ đề nổ là im bặt. Không có tiếng xẹt xẹt khi đề. Mong bác bát bệnh cho em nó giúp em nhé bác. Em tự thử đề rất nhiều lần rồi cũng không được bác ah

son-shark

Xe buýt
Chào bác Sơn. Hiện tại em đang sở hữu em Li nhập. Xe em đi rất cẩn thận, đợt này xe thỉnh thoảng vào buổi sáng bắt đầu 1 ngày mới, em đề nổ xe chạy được 1 quãng khoảng 10m xe tự dưng tắt máy. Em lại phải đề lại. Thứ 2 nữa là em Li bây giờ của không thể đề nổ được. Cắm chìa khóa vào đèn, còi sáng chói à cứ đề nổ là im bặt. Không có tiếng xẹt xẹt khi đề. Mong bác bát bệnh cho em nó giúp em nhé bác. Em tự thử đề rất nhiều lần rồi cũng không được bác ah
Chào bạn!
Bệnh thứ nhất khả năng là do bẩn chế hòa khí nên xe bị tắt máy!
Còn bệnh ko đề được thì có thể có nhiều nguyên nhân:
- Hỏng công tắc đèn phanh hoặc nút đề!
- hỏng rơle đề, hết chổi than hoặc hỏng củ đề!
Xe bạn tốt nhất mang ra thợ có chuyên môn mới tìm và xử lý đúng bệnh được!

duyjet297

Xe tải
anh Sơn ôi , hum nào anh tiện, quay , vặn cho em 6 quả bi 12g dr Sơn nhóe :D

bongmacodon00

Đi bộ
Chào bạn!
Bệnh thứ nhất khả năng là do bẩn chế hòa khí nên xe bị tắt máy!
Còn bệnh ko đề được thì có thể có nhiều nguyên nhân:
- Hỏng công tắc đèn phanh hoặc nút đề!
- hỏng rơle đề, hết chổi than hoặc hỏng củ đề!
Xe bạn tốt nhất mang ra thợ có chuyên môn mới tìm và xử lý đúng bệnh được!
cảm ơn bác đã trả lời em ạ. Tình hình là sáng nay em mang em Li nhà em ra hãng thì bị bắt bệnh là hỏng rơle + củ đề nên em pải thay mất 1,000,000 - củ đề và 200,000 rơ le hix hix xót quá nhưng em vẫn pải cắn răng thay luôn để có xe mà đi, mặc dù là củ đề & rơ le thay thế là của hãng Li Việt thui. Vậy bác cho em hỏi trên chỗ bác bán 2 loại đó bao nhiêu ạ? và củ đề nhập có chữa được không ạ? em ở HP nên sữa chữa, thay thế phụ tùng em Li gì cũng max và lại không có hội chơi Li để tham khảo như trên Bác ạ

bboyhl

Xe hơi
Bác Sơn cho em hỏi tí. Xe em Lib Việt mới mang lên chỗ bác chỉnh lại bi côn hôm kia ấy ạ. Xong về em đi kéo ga lên tầm 40~60km thì máy kêu to. Chở thg bạn ngồi sau nó kêu xe mày sao gào ghê thế. Ko biết có phải thay cái lọc gió nhập vào thì xe đi bốc hơn nhưng máy kêu to hơn đúng ko bác. :(

tenluafun

Xe máy
Bác chủ top cho hỏi con LX của em đi nó rung giật cái đầu ghê quá, đem đi mài lại côn thì có dứt điểm được bệnh này không ạ?

son-shark

Xe buýt
anh Sơn ôi , hum nào anh tiện, quay , vặn cho em 6 quả bi 12g dr Sơn nhóe :D
OK em!
cảm ơn bác đã trả lời em ạ. Tình hình là sáng nay em mang em Li nhà em ra hãng thì bị bắt bệnh là hỏng rơle + củ đề nên em pải thay mất 1,000,000 - củ đề và 200,000 rơ le hix hix xót quá nhưng em vẫn pải cắn răng thay luôn để có xe mà đi, mặc dù là củ đề & rơ le thay thế là của hãng Li Việt thui. Vậy bác cho em hỏi trên chỗ bác bán 2 loại đó bao nhiêu ạ? và củ đề nhập có chữa được không ạ? em ở HP nên sữa chữa, thay thế phụ tùng em Li gì cũng max và lại không có hội chơi Li để tham khảo như trên Bác ạ
Họ thay giá như vậy cũng phải thôi bạn à! Ở HN 1 số anh em nói chuyện thay củ đề mất 1t7 cơ!

Bác Sơn cho em hỏi tí. Xe em Lib Việt mới mang lên chỗ bác chỉnh lại bi côn hôm kia ấy ạ. Xong về em đi kéo ga lên tầm 40~60km thì máy kêu to. Chở thg bạn ngồi sau nó kêu xe mày sao gào ghê thế. Ko biết có phải thay cái lọc gió nhập vào thì xe đi bốc hơn nhưng máy kêu to hơn đúng ko bác. :(
Cái lọc gió côn hàng nhập em thay, lấy gió ngoài nên kêu to hơn thôi em à!
Bác chủ top cho hỏi con LX của em đi nó rung giật cái đầu ghê quá, đem đi mài lại côn thì có dứt điểm được bệnh này không ạ?
Mình thấy 1 số người bảo đỡ nhưng ko biết thế nào! Mình làm kiểu khác bạn à!

Trạng thái
Thớt đang đóng