Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

longmd

Xe tải
Xe vợ em Lib VN dạo này thấy tiếng bánh sau kêu to quá ợ (tiếng lọc cọc), xe đi được 1,2 vạn rùi ợ
Cụ Son bắt bệnh giúp em với ạ.
Thanks cụ

son-shark

Xe buýt
Xe vợ em Lib VN dạo này thấy tiếng bánh sau kêu to quá ợ (tiếng lọc cọc), xe đi được 1,2 vạn rùi ợ
Cụ Son bắt bệnh giúp em với ạ.
Thanks cụ
Nếu xe bạn nổ máy tại chỗ, vặn ga tăng giảm nó kêu lọc cọc ở khoảng ga nào đó thì 90% là dây curoa còn chỉ khi chạy mới kêu thì có thể do láp hoặc lỗi vành!

bongmacodon00

Đi bộ
Họ thay giá như vậy cũng phải thôi bạn à! Ở HN 1 số anh em nói chuyện thay củ đề mất 1t7 cơ!

vậy ah anh? đồ Li max thật hixx...hay 1,2 củ hàng của em chỉ là của VN còn 1,7 là của hàng nhập ah? Củ đề không sửa được ah bác?

nvh_hn

Xe container
Spacy nhà em đi nhiều khi có hiện tượng kiểu như liệng xe (như bị lốp non dù không phải), chỉnh được 1 thời gian (chỗ anh Hùng Đê La Thành) lại bị là do làm sao cụ nhỉ?

longmd

Xe tải
Nếu xe bạn nổ máy tại chỗ, vặn ga tăng giảm nó kêu lọc cọc ở khoảng ga nào đó thì 90% là dây curoa còn chỉ khi chạy mới kêu thì có thể do láp hoặc lỗi vành!
Thanks bác.
Để em bố trí qua bác kiểm tra ạ.
Bác PM cho các phương án sử lý và rá rổ để chuẩn bị trước bác nhé

son-shark

Xe buýt
Bác làm kiểu bác có hết được rung giật không?
Bảo hành cho bạn 1 năm nhé!
Spacy nhà em đi nhiều khi có hiện tượng kiểu như liệng xe (như bị lốp non dù không phải), chỉnh được 1 thời gian (chỗ anh Hùng Đê La Thành) lại bị là do làm sao cụ nhỉ?
Khả năng do mòn bạc hệ thống giảm xóc bạn à!
Thanks bác.
Để em bố trí qua bác kiểm tra ạ.
Bác PM cho các phương án sử lý và rá rổ để chuẩn bị trước bác nhé
Còn tùy theo nguyên nhân cụ thể nữa chứ bạn!

ducanh91

Xe điện
hxhx a .béo ơi ! hwa mang con lx của méng wa chỗ a làm xong đi ngon wa hxhx ,có cách nào làm cho bớt ngon hem a :D méng bảo đi xe ngon wa hem có wen a ak :D

GauMemo

Xe hơi
Em cám ơn anh Sơn Shark nhiều nhiều nhá...
Cả anh Liêm Bự nữa ạ!

Hihi... Hôm nào rảnh rỗi em xin mời 2 anh cốc bia để hậu tạ!!! :x

duyjet297

Xe tải
Bảo hành cho bạn 1 năm nhé!

Khả năng do mòn bạc hệ thống giảm xóc bạn à!

Còn tùy theo nguyên nhân cụ thể nữa chứ bạn!
bác Sơn tối nay mất tích đâu thế , em gọi mãi mà hông đc :( anh có online thì pm cho em gấp giá bộ côn nhé , để em bảo ông chú em chiển nhé :D

kakekake

Xe máy
Bác sơn cho e hỏi với, con SH 150i 2008 của e đi dc 1 vạn, hôm trước e thay cái má phanh cho phanh đĩa trước, thay xong đi thấy xe nó hơi liệng liệng khi vào cua, khi qua chỗ sóc cũng thấy ko cân xe lắm, bác có thể tư vấn cho e dc ko?

MapDaTinh

Xe hơi
cho mình hỏi thi thoảng lúc cắm chìa on , lúc chưa đề chạy có tiếng cọc cọc phía trước xe , không biết chỗ nào.Lúc bị lúc không.Xin hỏi là bị làm sao ạ

son-shark

Xe buýt
Bác sơn cho e hỏi với, con SH 150i 2008 của e đi dc 1 vạn, hôm trước e thay cái má phanh cho phanh đĩa trước, thay xong đi thấy xe nó hơi liệng liệng khi vào cua, khi qua chỗ sóc cũng thấy ko cân xe lắm, bác có thể tư vấn cho e dc ko?
Bệnh liệng khi vào cua hay qua chỗ xóc chắc chắn ko phải do má phanh đâu bạn! Mình dự rằng xe bạn bị lỏng bánh trước: Siết bu lông trục trước ko chặt hoặc vòng bi bánh trước bị dơ rão! Bạn thử 1 tay cầm chắc 1 bên càng, tay còn lại lắc cái bánh xe theo chiều ngang xem thế nào nhé!
cho mình hỏi thi thoảng lúc cắm chìa on , lúc chưa đề chạy có tiếng cọc cọc phía trước xe , không biết chỗ nào.Lúc bị lúc không.Xin hỏi là bị làm sao ạ
Thông tin bạn đưa ra ít và hơi khó hiểu! Mình hiểu thế này nhé: Cắm và bật chìa khóa, có tiếng cọc hay cạch nhỏ phía đằng trước. Sau đó đề cho nổ máy rồi chạy bình thường phải ko? Xe bạn là xe gì vậy?

son-shark

Xe buýt
Em cám ơn anh Sơn Shark nhiều nhiều nhá...
Cả anh Liêm Bự nữa ạ!

Hihi... Hôm nào rảnh rỗi em xin mời 2 anh cốc bia để hậu tạ!!! :x
Chúc mừng em đã mua được chiếc xe hợp lý! Phải khao xe mới là đúng rồi! Anh bắt đầu nhịn ăn từ hôm nay nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng