Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
Anh sơn ơi , anh cho e hỏi là con xe của em đèn báo hiệu sắp hết xăng , nhưng em mở cốp ra thì xăng vẫn đầy nguyên bình , thi có nên đổ k anh :( ( e là chủ mới của liberty090.17 nên k biết mong anh chỉ bảo :P )
Có chủ cũ tư vấn rồi bạn nhé! Về phần côn, dây curoa xe này, mình vẫn tiếp tục bảo hành thêm 10 tháng nữa! Cứ yên tâm mà dùng, có gì cứ lên mình!

baolong2112

Đi bộ
qua chỗ a sơn về mình cảm thấy bọn ngoài hãng làm ăn vớ vẩn

mrhoi

Xe buýt
Mai phải xoi kĩ xem xe mình có vấn đề gì ko để chạy lên 55 Sơn Tây uống trà =))

baolong2112

Đi bộ
Mình mới biết diễn đàn này, cũng đã qua cửa hàng mấy lần, được a sơn và mấy ae trên đo' tư vấn và giải đáp rất nhiệt tình,thât sự mình rât yên tâm khi mang xe qua cửa hàng a sơn

nguoi_qua_duong

Xe đạp
hay quá, trên đường lang thang lại gặp được cụ...cảm ơn cụ vì những thông tin rất hữu ích :x

Liberty29V1

Xe đạp
Anh sơn à. ! có nhớ thằng em SH biển sài gòn này ko :)).À anh ơi.Tình hình xe em sau khi thay Sạc, Acqui xong thì ngon lành rồi.Nhưng cái bệnh xe em bị mà Đề lên đèn xe bị níu lại ấy.ko như cái xe khác.Anh nghiên cứu đc chưa.Và mấy hôm trước em đi thì tự nhiên đề mãi mới lên.phát thứ 6 mới được anh à.Lo quá em lại tưởng như lần trước.Chắc ít bữa nữa em mang xe qua chỗ anh thôi

Sobie1986

Xe đạp
Bác ơi, xe Li của em bị nước mưa vào. Giờ phải tháo ra lau hay tự nó hết hả cụ, em chỉ sợ để lâu hỏng mất. :(

missnguyen

Xe đạp
Tình hình là tối qua e mới qua chú Sơn về ạ. Xe e giờ đi ko còn bị lắc lắc đầu xe nữa, đi từ 0-20km/h cũng hết bị rung luôn ạ, tay ga đi cũng lướt hơn, chú ý còn nhiệt tình thay cả dầu lap cho e nữa (xe e vừa bdtb ở Pi cách đây ko lâu ạ, hôm qua chú Sơn tháo dầu ra e mới biết là họ thay dầu ko tốt cho e các bác ạ:-L), rồi còn cho e chạy thử 1 vòng xem có ưng ý hay chưa nữa. Hôm qua tối rồi mà cháu lại còn qua làm phiền chú nữa,thật ngại quá, thanks chú ạ. Cháu đang test thử cái vụ xăng và máy kêu ạ, có kết quả cháu sẽ báo chú luôn:D:D:D

longtien123

Xe đạp
bác làm ơn cho em hỏi xe em sh150i đời 2008 đã thay bi côn Dr, dây cudoa bando japan, côn độ và chuông khoan nhưng tình hình là ga đầu từ 0-15km xe vẫn rung giật, tháo côn vệ sinh thi hết song di 2 hoặc 3 hôm lại bị lai....nhờ các bác tư vấn em ở tận Lao Cai cơ....

ducanh91

Xe điện
bác làm ơn cho em hỏi xe em sh150i đời 2008 đã thay bi côn Dr, dây cudoa bando japan, côn độ và chuông khoan nhưng tình hình là ga đầu từ 0-15km xe vẫn rung giật, tháo côn vệ sinh thi hết song di 2 hoặc 3 hôm lại bị lai....nhờ các bác tư vấn em ở tận Lao Cai cơ....
Chắc bác vừa alo hỏi e :D việc lắp côn ko phải cứ thế là lắp đâu bác ak . còn phải căn chỉnh sao cho phù hợp vs sức máy nữa . một chiếc xe đi lâu rùi có bài khác vs chiếc xe mới , 125 bài khác 150 :D

LiemBlue

Xe lăn
Tình hình là tối qua e mới qua chú Sơn về ạ. Xe e giờ đi ko còn bị lắc lắc đầu xe nữa, đi từ 0-20km/h cũng hết bị rung luôn ạ, tay ga đi cũng lướt hơn, chú ý còn nhiệt tình thay cả dầu lap cho e nữa (xe e vừa bdtb ở Pi cách đây ko lâu ạ, hôm qua chú Sơn tháo dầu ra e mới biết là họ thay dầu ko tốt cho e các bác ạ:-L), rồi còn cho e chạy thử 1 vòng xem có ưng ý hay chưa nữa. Hôm qua tối rồi mà cháu lại còn qua làm phiền chú nữa,thật ngại quá, thanks chú ạ. Cháu đang test thử cái vụ xăng và máy kêu ạ, có kết quả cháu sẽ báo chú luôn:D:D:D
Ngại quá thì lại lên tiếp nhá bác,đã là 1 nhà sao phải ngại cơ chứ ạ nói thật chứ nhìu khi cụ Sơn làm xe cho khách xong mà cả ngày chưa ăn uống gì thì với biết được là cụ ý tận tụy đến mức nào:P
Cái đấy phải kiểm tra thực tế thì với có kết qỉa chính xác bác ạ,em dự do bố ăn chưa đều nên bị thế đấy ạ.Bác tháo ra vệ sinh ở bố 3 càng thấy trên mặt bố chỗ nào mà bị đen và hơi bóng thì bác chỉ lấy giấy dáp đánh chỗ đấy thôi nhé,đừng đánh vào chỗ bố trắng bác ạ.

missnguyen

Xe đạp
Dạ, vâng bác ạ, hôm qua e qua chỗ chú Sơn đúng vào cái tầm dở dở ương ương nên cũng biết là chú ý ko đc ăn tối roài nên mới ngại ạ. Từ giờ có vấn đề gì là e cứ qua chỗ chú Sơn cho an tâm ạ.:)

LiemBlue

Xe lăn
Dạ, vâng bác ạ, hôm qua e qua chỗ chú Sơn đúng vào cái tầm dở dở ương ương nên cũng biết là chú ý ko đc ăn tối roài nên mới ngại ạ. Từ giờ có vấn đề gì là e cứ qua chỗ chú Sơn cho an tâm ạ.:)
Bác cứ yên tâm ạ không có chi mà ngại cả,trước đây em cũng chỉ khách của cụ Sơn béo thui khổ nỗi cái niềm đam mê nó xích lạo gần nhau đới ạ:))
Kính bác 1 ly ạ:P

Chỉnh sửa cuối:

charmperfume

Xe đạp
hôm nào e tìm mua đc con Li ie cũ e mang qa cụ đanh giá cho e phát nha cụ Sơn ..hì

son-shark

Xe buýt
Bạn ở Lào Cai hay Yên Bái?
Nếu ở Yên bái thì mình vừa nói chuyện qua ĐTrồi! Còn nếu bạn ở Lào cai thì có phải hơn tháng trước mình gửi xe khách lên cho bạn ko? Bộ côn ấy mấy AE ở HN đã dùng từ trước bạn và chẳng ai xe 2008-150cc bị như bạn! Càng đi thì càng êm, trên diễn đàn có những bạn đang dùng cấu hình giống bạn như Liembu, trananhan, mrhoi v v... Bạn cứ để mấy ông thợ tháo ra tháo vào nghiên cứu sẽ sai lệch hết cả!
Mỗi đời xe hay cá biệt mỗi chiếc xe sẽ có những đặc thù riêng và trên cơ sở ấy, điều chỉnh cho phù hợp nhất với tưng đời xe hay từng chiếc xe. Đó là việc rất khó! Mình đã đau đầu nhức óc cả năm trời mới hiểu, nên nếu ai nhìn cũng làm được thì đơn giản quá!
Bây giờ nhé, tháo bộ côn và bi ra, lắp tạm bộ cũ vào rồi gửi 2 thứ ấy về HN cho mình, mình sẽ cân chỉnh rồi gửi lại cho bạn. Cả đi và về mất cùng lắm 2 ngày thôi! mất công 1 tí nhưng cho xong việc! Có gì cứ ĐT cho mình!

son-shark

Xe buýt
Anh sơn à. ! có nhớ thằng em SH biển sài gòn này ko :)).À anh ơi.Tình hình xe em sau khi thay Sạc, Acqui xong thì ngon lành rồi.Nhưng cái bệnh xe em bị mà Đề lên đèn xe bị níu lại ấy.ko như cái xe khác.Anh nghiên cứu đc chưa.Và mấy hôm trước em đi thì tự nhiên đề mãi mới lên.phát thứ 6 mới được anh à.Lo quá em lại tưởng như lần trước.Chắc ít bữa nữa em mang xe qua chỗ anh thôi
Đau đầu phết đấy em ạ! Thôi, rảnh cứ mang qua anh (trừ thứ 7 và chủ nhật), anh em ta lại cùng nhau nghiên cứu nhé!

bboyhl

Xe hơi
Xe em Lib Việt mới qua chỗ bác thay bi côn tam giác + khoan chuông , cân chỉnh. Dạo này em đi đường tắc thỉnh thoảng nó lại bị giật giật bác ạ :D. Tình hình mấy hôm nữa rảnh mang qua chỗ bác kiểm tra lại hộ em tí mới đc.

felix252

Xe tải
E muốn nhờ bác tư vấn 1 chút ạ
Xe e lib vịt chạy được 2 vạn , độ này đag đi hay bị hụt ga chết máy, đề lại thì chạy bình thường,
Xe e vẫn làm sạch côn đều nhưng mới vào ga vẫn hay bị giật ầm ầm
Bác tư vấn giúp e xem xe đi đựoc nhiều như vậy thì bảo dưỡng và thay mới bộ phận j ạ?
Bác có thể pm inbox giá qua qua giúp em càng tốt
Em cảm ơn

max07

Đi bộ
bác sơn ơi cho em hỏi e đi sh viêt mới đc 2000 km mà xe chạy bị ì máy kêu to hix so với con xe thằng bạn e xe nhập đi 14000km mà xe nó bốc nhẹ và máy êm hơn hẳn hix bac cho e bik có phải do chất lượng xe việt và xe nhập nó thế hay nó bị làm sao ah thankx bác

Trạng thái
Thớt đang đóng