Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

lehung89

Xe tải
Lỗi vành có những biểu hiện sau:
- Khi đi đều ga nhất là chở nặng, nghe thấy tiếng tách tách rất đều ở đằng sau.
- Dựng chân chống giữa lên, nổ máy ga to lên, đến 1 tầm ga nào đó sẽ có tiếng cách cách ( tiếng kim loại va vào nhau).
- Còn triệu chứng gì nữa thì xin anh em bổ xung!
xe em đi đèo 2 nặng, đứng im thốc 1 phát ga mạnh lên lại kêu cạch cạch lúc đầu. sau đó vào khuôn ga là hết :(

Super_voz

Xe buýt
- LX nhập gần 4l/100km là bình thường bạn ạ! nhiều xe còn gần 5 lít ấy chứ!
- Khó đề, hay chết máy là do bộ chế hòa khí bẩn hoặc điều chỉnh ko đúng và có thể có những hỏng hóc!
- Vụ kít kít này thì hơi khó khi phải bắt mạch qua wifi thế này!!!!!!!!!!!!!

Lỗi vành có những biểu hiện sau:
- Khi đi đều ga nhất là chở nặng, nghe thấy tiếng tách tách rất đều ở đằng sau.
- Dựng chân chống giữa lên, nổ máy ga to lên, đến 1 tầm ga nào đó sẽ có tiếng cách cách ( tiếng kim loại va vào nhau).
- Còn triệu chứng gì nữa thì xin anh em bổ xung!
Cụ có chẩn/trị bệnh không để em man của nợ nhà em đi khám ạ, sáng ra khó đề khó chịu lắm cụ ợ.

son-shark

Xe buýt

khanhtb

Xe điện
bác Sơn cho e hỏi dây congtomet SH thay bao tiền vậy, tks bác

jayz_lkp

Xe tải
hế vừa ra bảo dưỡng con xe lần đầu ở đây tính tiền e tưởng nhầm lên xe chạy mất ^^ thanks bác sơn vì sự chu đáo và nhiệt tình

AmandaJoy

Xe hơi
Tình hình là e đi SH việt , cái phuộc trước kém quá, cúng quá, vào ổ gà nó ko nhún :( đi xe cứ lọc cọc, em muốn tìm mua phuộc nhập zin. Các bác tw vấn cho em chỗ mua với giá cả với ạ. em cảm ơn nhiều

GauMemo

Xe hơi
Hôm nào em thu xếp qua CH a từ sáng xem kỹ lại cái xe mới được!

Nó lại giật đùng đùng! Giờ tiếng máy gào còn to hơn trước anh ạ!

Chán quá! :(

30x61838

Đi bộ
em di sh125-2009,xe chạy 1v2. bây giờ phải bảo dưỡng những gì ah?xe e van chạy ngon,chưa có vấn đề gì.xe em bị cháy đèn đồng hồ.sửa cái này có đơn giản không bác Sơn?

son-shark

Xe buýt
bác Sơn cho e hỏi dây congtomet SH thay bao tiền vậy, tks bác
ko đáng bao nhiêu đâu bạn!
hế vừa ra bảo dưỡng con xe lần đầu ở đây tính tiền e tưởng nhầm lên xe chạy mất ^^ thanks bác sơn vì sự chu đáo và nhiệt tình
Cảm ơn bạn!
Tình hình là e đi SH việt , cái phuộc trước kém quá, cúng quá, vào ổ gà nó ko nhún :( đi xe cứ lọc cọc, em muốn tìm mua phuộc nhập zin. Các bác tw vấn cho em chỗ mua với giá cả với ạ. em cảm ơn nhiều
Chưa chắc đã do phuộc đâu bạn! Bạn kiểm tra áp suất lốp trước nhé, bơm căng quá cũng có hiện tượng trên. Bánh trước 1,75 - 2,2kg/cm2, bánh sau 2,2 - 3kg/cm2
Hôm nào em thu xếp qua CH a từ sáng xem kỹ lại cái xe mới được!

Nó lại giật đùng đùng! Giờ tiếng máy gào còn to hơn trước anh ạ!

Chán quá! :(
Ok!
em di sh125-2009,xe chạy 1v2. bây giờ phải bảo dưỡng những gì ah?xe e van chạy ngon,chưa có vấn đề gì.xe em bị cháy đèn đồng hồ.sửa cái này có đơn giản không bác Sơn?
Xe bạn chỉ cần kiểm tra và xử lý những việc sau:
- Thay lọc gió, dầu láp mỗi 6000km.
- Kiểm tra má phanh, vệ sinh côn là đủ.
thay đèn đồng hồ đơn giản thôi bạn.

ducquyvn

Đi bộ
Chào các cụ

Em cũng tham gia forum được khá lâu nhưng chỉ dừng ở việc xem thông tin là chính. Hôm nay có việc phải nhờ đến các cụ tư vấn giúp ạ. Tình hình là em mới mua con Vespa LX 125ie từ đầu tết và mới đi dc 5000km thì giờ nó giở chứng. Dạo này em đi rất hay gặp những lỗi sau:
- Rất khó đề, khi khởi động máy thì đèn báo động cơ ( đèn màu vàng phía tay trái) sáng khoảng 5s rồi tắt, nhưng sau đó khi đề thì đèn lại sáng và ko đề dc. Em phải tắt đi bật lại mấy lần như vậy mới đề được.
- Khi đang đi có hiện tượng tụt ga hoặc chết máy. Những lúc như thế thì đèn động cơ lại sáng, nhưng sau khi đề lên ( hoặc vít ga lên) đi tiếp thì đèn lại tắt.
Em nghe nói đèn động cơ sáng là do xe bị lỗi ở 1 bộ phận nào đó nên đã mang xe lên hãng để kiểm tra. Các anh thợ có lấy cái máy Navigator gì gì đó nối với máy tính kiểm tra thì vẫn không phát hiện được lỗi gì nên hẹn em để xe lại mấy ngày để sửa. (Lúc dùng máy kiểm tra thì em thấy trên vi tính báo lỗi cảm biến Oxy)

Con xe em mới mua và đi rất giữ gìn, giờ em lo quá ko biết nó có bị tật luôn không vì em có tìm hiểu và đọc được mấy bài này:
http:// vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2012/01/piaggio-lx-sang-den-bao-dong-co-khi-dang-chay/
http:// vtc.vn/31-292783/oto-xe-may/xe-vespa-moi-mua-lien-tuc-dinh-loi.htm

Công việc của em rất cần xe để đi mà giờ nó mà giở chứng rùi bị tật luôn như này rùi cứ nằm bảo dưỡng mãi thì chết. Mà Vespa thì hay thế lắm, đã dính tật là dính cả đời. Xin các cụ ai có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em về lỗi này với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

kuty3110

Xe đạp
Chào các cụ . Tình hình là em đi 1 em Sh màu xám nâu đời 2011 . EM đi đã được 1 năm.7600 km .. EM chỉ thay dầu máy . CHưa bảo dưỡng gì cả . Bât giờ bệnh của em nó như sau ... Đang đi tự nhiên chết máy . Mặc dù đèn pha em vẫn sáng ... Sau đó em tắt chìa khóa điện đề lại thì đi được... Thỉnh thoảng mới bị .... Em hỏi 1 vài người thì bảo do ắc quy vặn k chặt . em đã vặn lại nhưng k cải thiện được ... Kính mong các cụ xem giúp bệnh xe em ... Mọi người đi Sh rùi cho em ý kiến vs ạ. Cảm ơn các cụ . Cụ nào có kinh nghiệm chỉ em vs. Và chi phí sửa hết bao nhieu ạ . Thanks các cụ đã đọc tin ...hxhx

mk24681012

Xe máy
Em muốn hỏi chút. Em đi sh nhập ,xe e mới mua được 1 tuần . vậy mà e đang đi . Đứng chờ bạn gái ,e đã tắt máy nhưng vẫn mở khóa nên đèn sáng. Khoảng 15 phút sau , e không thể nào đề được :-?? có phải là do ác qui yếu vì mình để đèn sáng mãi không ? Sau đó e dắt vào hàng, thằng ở cửa hàng kêu luôn là bugi em là đểu nên nó thay luôn bugi , Trên bugi của em ghi là "NGK-R CR8EH9" có phải là bugi đểu không để có gì e ra cửa hàng bán xe đập vào mặt nó ????

LiemBlue

Xe lăn
Em muốn hỏi chút. Em đi sh nhập ,xe e mới mua được 1 tuần . vậy mà e đang đi . Đứng chờ bạn gái ,e đã tắt máy nhưng vẫn mở khóa nên đèn sáng. Khoảng 15 phút sau , e không thể nào đề được :-?? có phải là do ác qui yếu vì mình để đèn sáng mãi không ? Sau đó e dắt vào hàng, thằng ở cửa hàng kêu luôn là bugi em là đểu nên nó thay luôn bugi , Trên bugi của em ghi là "NGK-R CR8EH9" có phải là bugi đểu không để có gì e ra cửa hàng bán xe đập vào mặt nó ????
Bác bật đèn như vậy thì hao ắc quy và không đề được là đúng rồi,còn mã bugi đó là chuẩn rồi chả ai thèm đổi bugi đâu bác ah chỉ có điều mấy ông sửa xe cho bác phán linh tinh làm tí thui mừ:D

linhxarch

Xe hơi
Xe bạn đã lần nào bị cạn dầu máy chưa? Máy sôi thường do hỏng cam cò! Nhìn chung, qua diễn tả của bạn thì đã đến lúc phải đại tu toàn bộ rồi đấy! Còn chính xác hơn thì bạn mang xe ra, mình khám và sẽ có trả lời cụ thể.
Cảm ơn bác Sơn, chắc em sẽ mang em nó qua ăn vạ bác tí rồi, em đang đi công tác, tuần sau về em lên bác ạ!

HieuXuan

Xe hơi
Bác Sơn cho em hỏi tý nhỉ, xe LX của gấu nhà em mua 2010, đời đầu sx tại việt Nam không có i.e nên chạy tốn xăng quá, toàn trên 4,5 l/100km. Chân chống cạnh nghiêm dã man. Vậy qua chỗ bác có xử lý được không a.

Cảm ơn bác

trandung

Xe hơi
Cho e hỏi tý, đi các dòng xe của piaggio khi bảo dưỡng toàn bộ có nhất thiết pải đem vào hãng không, e sợ đem vào đó thợ lại bắt thay đồ linh tinh.
nếu không cụ nào biết cho e xin đ/c bảo dưỡng tốt và uy tín với.

mk24681012

Xe máy
Bác bật đèn như vậy thì hao ắc quy và không đề được là đúng rồi,còn mã bugi đó là chuẩn rồi chả ai thèm đổi bugi đâu bác ah chỉ có điều mấy ông sửa xe cho bác phán linh tinh làm tí thui mừ:D
Thế ra vậy ạ. cám ơn bác .

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
A Sơn ơi a biết con Li nhập đời 2k8 mà vành 5 nan ấy ... đi 100km hết bn lít xăng ko anh ... và nếu tình trạng xe vẫn ngon thì hết tầm bn lít ... nếu tình trạng xe đã xuống thì hết bn lít ... nếu xe xuống tốn xăng thì khắc phục lại đc. ko anh ... và khắc phục lại = cách nào ... sau khi khắc phục ăn bn lít :D:D ... e hỏi hơi nhiều a trả lời giúp e nhé :D THANKS A

hieu83269

Đi bộ
Bác cho em hỏi cốp xe LX của em bây giờ không mở được cho khóa vào xoay nó trơn tuồn tuột,Hồi trước bị 1 lần nhưng chỉ là bị hỏng cái dây thép sửa đợn giản lần này bị hỏng ổ khóa hay sao ý mở ra rồi nhưng mấy anh thợ gần nhà bó tay không sửa đc,bảo bị hỏng ren hay gì đấy.Bác có sửa đươc bệnh này không ạ

hoangpham94

Xe đạp
104 ấp bắc phường 5,khu phố 7,TP mỹ tho .Tỉnh Tiền Giang.. dia e đó bac ^^!

Trạng thái
Thớt đang đóng