Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

duyjet297

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Bác Sơn cho e hỏi con LEAD của e giờ thỉnh thoảng đề nó kêu 1 tiếng ROẸT to to lúc mới bấm nút, ko biết có vấn đề gì ko hả Bác, liệu có pải do hậu quả hồi bị lội nước ko ạ. À em mua cái lọc gió rồi, hôm nào ngày thường e mang con Jupiter ra nhờ anh xử lý giúp e nhé !

son-shark

Xe buýt
-xe em SH 150 2011 ODO 1500 km
-chưa sửa chữa gì vẫn zin zin
-có hiện tượng là quá bình thường như những con SH 150 khác !
vì thế em muốn bác cho em 1 bài để nó êm,bốc, và chạy nuột hơn. ( ví dụ như bi,chuông, dây malossi,bugi,tăng áp hay cái gì gì ấy,full bài bác nhé,bác liệt kê xong cho em cái giá được thì tốt,để em đi ăn xin lấy tiền ! em sẽ gặp bác vào 1 ngày gần nhất. thank bác ợ)
Sẽ có bài cho xe bạn, chỉ tầm hơn triệu là đủ rồi!
Bác Sơn cho em bài tương tự với nhé
Xe em 10k đã bảo dưỡng của bác về đc hơn tuần nhg độ này đi dưới 10 giật và rung quá. Đang đợi 1k nữa rồi qua bác thay dầu và nhờ bác chỉnh lại giúp em chứ đi chỗ tắc khó chịu quá
Rảnh lúc nào cứ qua mình, mình sẽ cân chỉnh lại cho!
:)) bên này học thì ít , em có mấy thằng bạn suốt ngày rủ đi upa mà chưa dám đi anh ạ :))

:)) anh S dung FB la em choang dey :)) , facebook cu em la duy jet , con cua anh la gi de em add lun :D
Anh sẽ đăng ký rồi báo em sau nhé!
Bác Sơn cho e hỏi con LEAD của e giờ thỉnh thoảng đề nó kêu 1 tiếng ROẸT to to lúc mới bấm nút, ko biết có vấn đề gì ko hả Bác, liệu có pải do hậu quả hồi bị lội nước ko ạ. À em mua cái lọc gió rồi, hôm nào ngày thường e mang con Jupiter ra nhờ anh xử lý giúp e nhé !
Tiếng lao đề bạn à! chắc khô hết dầu nên kêu thôi! bạn cứ mang cả 2 xe qua mình nhé!

bom_ju_ju

Xe hơi
anh ơi Sơn ơi SH của em thỉnh thoảng đề, nó kêu roẹt 1 cái là sao anh nhỉ
2 ,3 hôm nữa bảo dưỡng tổng thể cho em nhé

Gia_Khanh

Xe điện
Chắc giống xe mình, a Sơn vừa trả lời rồi đây: "Tiếng lao đề bạn à! chắc khô hết dầu nên kêu thôi! "

quylun1989

Xe máy
a Sơn ơi con SHVN của em hôm rồi đã về bi 13,5 rồi mài nhẵn mặt côn rồi đi thì bốc và khỏe hơn nhưng mấy hnay lại trở về tình trạng xe ga lên từ từ giật đùng đùng ,nhất là đi đg đông hay đỗ đèn đỏ thì ...hic hic !!! Biết là cái này bệnh chung xe chạy 1 thời gian cũng bị nhưng có cách nào hạn chế và kéo dài thời gian sử dụng ko anh ,đi đc 1 tuần lại đâu vào đấy rồi anh ạ

son-shark

Xe buýt
Ok! Bạn qua lúc nào cũng được!
Chắc giống xe mình, a Sơn vừa trả lời rồi đây: "Tiếng lao đề bạn à! chắc khô hết dầu nên kêu thôi! "
Nguyên lý hoạt động của bộ đề xe Lead và SH khác nhau! Sh ko dùng đề lao bạn ạ!
a Sơn ơi con SHVN của em hôm rồi đã về bi 13,5 rồi mài nhẵn mặt côn rồi đi thì bốc và khỏe hơn nhưng mấy hnay lại trở về tình trạng xe ga lên từ từ giật đùng đùng ,nhất là đi đg đông hay đỗ đèn đỏ thì ...hic hic !!! Biết là cái này bệnh chung xe chạy 1 thời gian cũng bị nhưng có cách nào hạn chế và kéo dài thời gian sử dụng ko anh ,đi đc 1 tuần lại đâu vào đấy rồi anh ạ
Thì lại qua anh, làm đến khi nào xong mới thôi chứ, dứt khoát ko chịu đầu hàng!

longkuro

Xe tải
bác cho em hỏi là em SH 150i của em đi giờ khi tăng ga có hiện tượng gằn ở chỗ để chân
mới đi thì lướt nhưng 1 lúc lại gằn, thanks bác

win_100

Xe điện
Em có việc khẩn nhờ tư vấn như sau:

Con SH nhập của em bị bệnh về khó đề.

Buổi sáng sớm thì rất khó để nổ ạ, ngoài ra khi xe đừng đèn đỏ em hay tắt máy đi sau đó bật điện lên sau 4 giây đèn FI tắt. Nhưng khi đề thì đèn FI lại chớp chớt nháy lên mấy cái rồi khi máy nổ thì tắt. Em hỏi như thế là bệnh gì, có ảnh hưởng hay nguy hiểm gì ko? Cách khắc phục và sửa chữa ạ.
Thanks các Cụ

LiemBlue

Xe lăn

Buổi sáng sớm thì rất khó để nổ ạ, ngoài ra khi xe đừng đèn đỏ em hay tắt máy đi sau đó bật điện lên sau 4 giây đèn FI tắt. Nhưng khi đề thì đèn FI lại chớp chớt nháy lên mấy cái rồi khi máy nổ thì tắt. Em hỏi như thế là bệnh gì, có ảnh hưởng hay nguy hiểm gì ko? Cách khắc phục và sửa chữa ạ.
Thanks các Cụ
Như bác mô tả thì có 1 số nguyên nhân là xăng kém chất lượng,kim phun bẩn hoặc tắc cảm biến oxy hoặc bơm xăng hơi kém cùng lắm thì lỗi ECU bác ạ.BÁc phải cho thêm thông tin xe bác đi bao lâu và số km sử dụng nữa nhé!

son-shark

Xe buýt
bác cho em hỏi là em SH 150i của em đi giờ khi tăng ga có hiện tượng gằn ở chỗ để chân
mới đi thì lướt nhưng 1 lúc lại gằn, thanks bác
Bệnh này có nhiều nguyên nhân nên rất khó tư vấn! Bạn phải tả kỹ nó bị gằn nhất khi đi ở tốc độ nào và gằn ntn?

Thanks các Cụ
Ắc quy của bạn bị yếu, bạn nên KT lại đường điện ngay ko nguy cơ dắt bộ khá cao đấy!

tuananh73hbt

Xe đạp
A sơn ơi, hum qua e wa a thay cái bugi bị cháy ý. H k hiểu xe làm sao xe đi tốn xăng quá. Đổ 100k đi tý đến trưa hum sau hết hic

huybmw

Xe hơi
Bác chủ thớt chỉ giáo giúp ,nếu IC của xe Li nhập (đời 2009 chế thường) mà kém thì xe đi có hiện tượng đi như thế nào ,giúp nhé cảm ơn nhiều.
mật thư nhé. vodka nhiều vô kể.
Cụ chủ tư vấn giúp em nhé,thanhks

GauMemo

Xe hơi
Ô... Có đồng chí bạn rồi... Hahaa... E cũng đang điên cả đầu với vụ giật tung *** tung mông đây!
Tưởng mỗi mình e đen đủi dính lỗi này hoá ra bác cũng giống em à!

@ A Sơn béo: A ơi xe máy nó gào to hơn bình thường a ạ! :(

longkuro

Xe tải
Bệnh này có nhiều nguyên nhân nên rất khó tư vấn! Bạn phải tả kỹ nó bị gằn nhất khi đi ở tốc độ nào và gằn ntn?
khi em bắt đầu đi thì đc 1 lúc ko có vấn đề gì
nhưng nếu tắt máy thì từ lần đi sau đấy nó cứ gằn ở chỗ để chân dù đi với bất cứ tốc độ nào :(
chỗ để chân nó cứ rung bần bật lên ây ạ :(

anhtuoi174

Xe đạp
hôm qua em mới thay bộ côn và cái bugi denso nhà bác Sơn.cảm nhận là bốc hơn tí,mong là 1000km nữa nó sẽ càng bốc hơn :D.xăng siếc thì không biết như nào,em đi 190km đổ hết 105k a95.lúc đi từ HN về HD đi lối cầu Thanh Trì em test kéo lên tới 95 mà sao đã cảm giác chóng mặt quá( tại vướng người đi trước chứ không chắc còn lên nữa ).ngày xưa chạy exciter 130km/h mà cứ như không ấy ! bác nào cho em hỏi là SH 150 mà max thì pao nhiêu km/h ? muốn biết nhưng sợ lắm !

phuonganh22

Xe đạp
bài viết thật hay cảm ơn bác nó, chúc bác nó lái xe an toàn

quylun1989

Xe máy
Ô... Có đồng chí bạn rồi... Hahaa... E cũng đang điên cả đầu với vụ giật tung *** tung mông đây!
Tưởng mỗi mình e đen đủi dính lỗi này hoá ra bác cũng giống em à!

@ A Sơn béo: A ơi xe máy nó gào to hơn bình thường a ạ! :(

Hehe xe SH nào chả bị hả bạn ơi ? Có chăng là bị sớm hay muộn thôi ,xe mình chạy 2,5 vạn rồi hiện tượng này mới nhiều hơn ,lúc mới mua chạy tầm 3000 cũng cso nhưng 1 thời gian tự hết ! Dòng SH hay PS con nào chả tn hả bạn
-Anh Sơn : Còn dây cu-roa bando cho Li ie ko anh ? chủ nhật e đem cả 2 con ra a điều chế luôn cho em nhé

GauMemo

Xe hơi
Ôi... Hôm nay xe em lại bắt đầu có hiện tượng co dật r!!! :((

@QuyLun: Ơ... Ssao xe mấy ông anh mình chả xe nào bị co dật như xe mình nhỉ? :(

Hay số mình nhọ nên nó thế!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng