[Funland] Giải cứu nhân dân Việt Nam tại các Nước

DucAnh.Sg

Xe buýt
Bỗng dưng cứ đặt vấn đề chi phí cho cán bộ làm gì, rồi quay lại kêu phải mất mới được về?
Kỳ thật!

mel2810

Xe máy
Làm gì đắt đến độ 9-10k Mỹ kim? Hay ở nước nào khác?

Tuần trước e vừa chuyển khoản cho tổng vnair miền bắc tiền vé máy bay từ London-Hà Nội-Vân Đồn hết có 32 củ. Học sinh đăng kí danh sách với ĐSQ Anh, đến đợt thứ 3-4 gì đó cháu nó mới lọt vào list đc về. Cháu nó là con chị kế toán của cơ quan em. Em vẫn còn ảnh chuyển khoản và email của Vnairlines

ubisapro

Xe trâu
Ông nào cũng thích chen ngang thì mới có tiêu cực

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi VN tạm thời khống chế được Covid thì tại nước ngoài bùng nổ rất nhiều.
VN không có người tử vong vì Covid mà còn chữa, điều trị khỏi nhiều bệnh nhân, trong đó có bn 91.
Cccm chắc đều có con em đi học tập và làm ăn tại nước ngoài. Hiện nay làn sóng người VN tại nước ngoài về VN rất nhiều và phải đăng ký.....
Cho iem hỏi nhỏ cccm có con em và người thân để mà đăng ký về VN có mất mấy nghìn Usd không ạ. E có đứa cháu du hs tại Pháp để đăng ký về VN (mặc dù có rất nhiều mối quan hệ) chi phí để được suất về mất 10.000 USD. Con chị bạn tại Nga..... 9.000 usd. Trong khi đó tivi và mạng truyền thông đều thông tin giải cứu...hs, người già...
đúng là: 3 xu đắt quá. Chết còn hơn
Vãi :)) :)) :))

haunt86

Xe tăng
Ưu tiên cho người già và trẻ nhỏ. Bây giờ mình khoẻ mạnh vẫn muốn về thì phải đóng góp chi phí chứ ạ

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Lúc đi thì đòi, lúc về cũng đòi.

Huthasa

Xe container
May quá con em về hôm 15/6. Cũng nhờ cậu em xử lý hộ nên không mất gì. Em nghe có người phải chi 100t đã thấy hãi rồi. Giờ mà 10k Chum thì kinh thật. Thế thì thà ở lại cho xong. Giờ em lại chuẩn bị lo cho con tháng sau bay sang để nhập học. Oải vãi
VN không có người tử vong vì Covid mà còn chữa, điều trị khỏi nhiều bệnh nhân, trong đó có bn 91.
Cccm chắc đều có con em đi học tập và làm ăn tại nước ngoài. Hiện nay làn sóng người VN tại nước ngoài về VN rất nhiều và phải đăng ký.....
Cho iem hỏi nhỏ cccm có con em và người thân để mà đăng ký về VN có mất mấy nghìn Usd không ạ. E có đứa cháu du hs tại Pháp để đăng ký về VN (mặc dù có rất nhiều mối quan hệ) chi phí để được suất về mất 10.000 USD. Con chị bạn tại Nga..... 9.000 usd. Trong khi đó tivi và mạng truyền thông đều thông tin giải cứu...hs, người già...
Trước lộ ra vụ cán bộ đsq nhận tiền để bán suất về nước nên giờ danh sách bay sẽ chuyển về Việt Nam quyết còn đsq chỉ làm trung gian. Người nhà em nhờ đến đại sứ còn ko ăn thua cuối cùng phải từ chỗ to to trong nước điều mới về được :D Giá vé thì vẫn niêm yết công khai, ai may và đăng ký sớm thì được về trước. Một số trường hợp tay to thì vẫn chen được ngang nhưng cực hãn hữu và chi phí không tính được bằng tiền. Nên có 10.000 có lẽ chưa đủ đâu cụ chủ.
Thông tin này em biết vì hiện người nhà em mới về được có hơn 10 ngày và vẫn còn đang cách ly.

Chỉnh sửa cuối:

Embebandiem

Xe tăng
Con cháu nhà cụ cứ qua Phi Châu thử xem, vài hôm có bắn nhau đảo chính xem có gấp mấy lần số kia còn ko có xuất máy bay chơ về.
Dịch bệnh, thiên tai, chiến tranh là những giai đoạn bất bình thường mà kinh tế chính trị sẽ ko theo quy luật nào.
Nên từ Giải Cứu là đúng rồi

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào am hiểu giải thích dùm xem, em nghĩ làm như cách tăng bo, từ EU bay về Thái, máy bay mình nằm chờ gom đủ chuyến đưa về VN. Chủ yếu liên quan cơ chế hàng không song phương gì đó chăng?

Ngocqlb

Xe tăng
May qus con em về hôm 15/6. Cũng nhờ cậu em xử lý hộ nên không mất gì. Em nghe có người phải chi 100t đã thấy hãi rồi. Giờ mà 10k Chum thì kinh thật. Thế thì thà ở lại cho xong. Giờ em lại chuẩn bị lo cho con tháng sau bay sang để nhập học. Oải vãi
10.000 là suất, vé riêng cụ nhé

Ngocqlb

Xe tăng
Bỗng dưng cứ đặt vấn đề chi phí cho cán bộ làm gì, rồi quay lại kêu phải mất mới được về?
Kỳ thật!
Cụ ơi không có chi phí thì cứ ở trời Tây sống chung với covid, nếu cụ có người nhà ở bển cụ có phải.....không

thungkhe

Xe điện
Dạo trước cụ Thủ phát biểu về Cột điện lại cứ bỉ bôi, giờ lại chê đắt rẻ.
Thứ tự ưu tiên cũng tính toán chán, đội già và trẻ nhỏ được ưu tiên vì nhân đạo. Đội công tác ngắn ngày vì đen thôi nhưng chắc chắn về. Còn hạng bét ưu tiên là Du học sinh vì đội này đốt ngoại tệ của đất nước, tỉ lệ về rất thấp sau khi học xong.
Vậy đấy.

Ngocqlb

Xe tăng
Dạo trước cụ Thủ phát biểu về Cột điện lại cứ bỉ bôi, giờ lại chê đắt rẻ.
Thứ tự ưu tiên cũng tính toán chán, đội già và trẻ nhỏ được ưu tiên vì nhân đạo. Đội công tác ngắn ngày vì đen thôi nhưng chắc chắn về. Còn hạng bét ưu tiên là Du học sinh vì đội này đốt ngoại tệ của đất nước, tỉ lệ về rất thấp sau khi học xong.
Vậy đấy.
Nhưng du học sinh là con ai, con CB cả đấy, mà về 80% là du học sinh

zoro1970

Xe container
Về nhỏ giọt còn có chỗ cách ly chứ

cobangchuacotien

Xe tăng
Nhà em có người nhà đây, đăng ký về với đài sứ quán VN bên đó. Về VN cách ly ở trường CA trong Quảng Nam 14 ngày, cơ sở vật chất tốt, cơm nước đầy đủ. Và không mất đồng nào chi phí hết cụ nhé.

Đại Ba

Xe điện
Chẹp... Người nghèo khóc kiểu người nghèo, mà người giàu khóc kiểu người giàu...

TrumpVietnam

Xe tăng
Làm gì đắt đến độ 9-10k Mỹ kim? Hay ở nước nào khác?

Tuần trước e vừa chuyển khoản cho tổng vnair miền bắc tiền vé máy bay từ London-Hà Nội-Vân Đồn hết có 32 củ. Học sinh đăng kí danh sách với ĐSQ Anh, đến đợt thứ 3-4 gì đó cháu nó mới lọt vào list đc về. Cháu nó là con chị kế toán của cơ quan em. Em vẫn còn ảnh chuyển khoản và email của Vnairlines
Cụ k hiểu ý thớt hay giả đò ngây thơ: là con nhà có điều kiện, muốn về sớm phải nhờ vả mất chỗ đó