[Funland] Giải cứu nhân dân Việt Nam tại các Nước

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Sau khi VN tạm thời khống chế được Covid thì tại nước ngoài bùng nổ rất nhiều.
VN không có người tử vong vì Covid mà còn chữa, điều trị khỏi nhiều bệnh nhân, trong đó có bn 91.
Cccm chắc đều có con em đi học tập và làm ăn tại nước ngoài. Hiện nay làn sóng người VN tại nước ngoài về VN rất nhiều và phải đăng ký.....
Cho iem hỏi nhỏ cccm có con em và người thân để mà đăng ký về VN có mất mấy nghìn Usd không ạ. E có đứa cháu du hs tại Pháp để đăng ký về VN (mặc dù có rất nhiều mối quan hệ) chi phí để được suất về mất 10.000 USD. Con chị bạn tại Nga..... 9.000 usd. Trong khi đó tivi và mạng truyền thông đều thông tin giải cứu...hs, người già...
Nếu đây là thật vậy 10k đô này vào túi ai ?, cò hay lãnh sự quán, hãng hàng không ?, em nghĩ thằng nào dám ăn tiền này cũng to gan và ngu xuẩn, vì hầu hết những người muốn về đều là người đi du lịch du học bị kẹt lại, giờ mọi người hầu hết rất khó khăn ai nỡ ăn bẩn thế này ???.

rongnho

Xe tăng
Hvn ko lo rồi hí hí , chính thức bên nga là 1500$/ người chưa tính vé. Các bác kiếm tí. Qua dịch vụ chứ các bác ko trực tiếp nhận tiền.

pltuan

Xe buýt
Hvn ko lo rồi hí hí , chính thức bên nga là 1500$/ người chưa tính vé. Các bác kiếm tí. Qua dịch vụ chứ các bác ko trực tiếp nhận tiền.
Cụ nghe ở đâu thông tin vậy? chứ em có người bạn vừa về từ Nga đây, mất đúng 1300USD/vé ngoài ra ko mất thêm gì.

thngaylangthang

Xe ngựa
Trước đến giờ cứ xếp hàng là có "chen ngang" mờ lị

rongnho

Xe tăng
Cụ nghe ở đâu thông tin vậy? chứ em có người bạn vừa về từ Nga đây, mất đúng 1300USD/vé ngoài ra ko mất thêm gì.
Thông tin từ ng có quan hệ rộng bên Nga, có thể bạn cụ có mối quan hệ hoặc thành phần làm trong các cơ quan đại diện của vn, ko phải dân chợ buôn bán.

windy1

Xe điện
Em vừa xem cái clip này trên youtube

Em mới xem qua clip nầy, thấy rất nhiều còm trong youtube nói rằng các người trong clip kêu cứu là những người lao động chui, làm mất hình tượng và ảnh hưởng đến những người VN ĐKLĐXK. Không biết có đúng vậy không và họ có được cho phép ghi tên vào những chuyến bay giải cứu hay không

Ngocqlb

Xe tăng
Nếu đây là thật vậy 10k đô này vào túi ai ?, cò hay lãnh sự quán, hãng hàng không ?, em nghĩ thằng nào dám ăn tiền này cũng to gan và ngu xuẩn, vì hầu hết những người muốn về đều là người đi du lịch du học bị kẹt lại, giờ mọi người hầu hết rất khó khăn ai nỡ ăn bẩn thế này ???.
Cụ nói khẽ thôi, VN mình ai có việc khó đều phải ......

botom

Xe tăng
Riêng ở Mỹ, đang có tầm 12 nghìn người VN đăng ký về. Hiện tại, 1 tuần VNairlines được duyệt 2 chuyến bay về VN, mỗi chuyến tầm 300 người. Như vậy 1 tháng chở được tầm 1200 người. Nên phải mất 10 tháng mới chở hết. Chưa kể con số đăng ký về VN còn tăng lên mỗi ngày. Danh sách duyệt đăng ký theo thứ tự ưu tiên người già, trẻ nhỏ, người hết hạn visa etc...Nên nhiều người mãi không đến lượt là vì thế. Một số người tự tìm đường như là đi tuyến Mỹ, Đài Loan, Campuchia, rồi đi đường bộ về.
Tất nhiên nếu so sánh VN với những nước giầu mạnh khác thì khác thật. Họ làm phát cấp tập cử máy bay đón công dân về nước. Nhưng mỗi nước một hoàn cảnh, mình phải theo điều kiện nước mình thôi ạ. Chứ cứ khen hoa hậu xinh, chê gái làng xấu thì không giải quyết được vấn đề gì.
Theo một thông tin không kiểm chứng (chỉ nói mồm, vì chẳng ai dám viết ra ạ), là lý do mình đón người về dần dần mà không dám ồ ạt cũng là vì cơ sở hạ tầng phục vụ cách ly mình còn hạn chế. Nếu cùng lúc trong thời gian ngắn mà có quá nhiều người về, thì nguy cơ mất kiểm soát do không đủ khu cách ly. Các cụ thông cảm, bức xúc ý kiến, nhưng đừng chửi quá, và nhất là không nên đưa thông tin tiêu cực không kiểm chứng.

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Trong trò chơi Giải cứu người Việt ở nước ngoài này thì người muốn hồi hương phải đăng ký với sứ quán Việt nam ở nước sở tại.
Khi đã có tên trong danh sách chính thức thì mới được quyền mua vé về theo giá đã quy định với hãng hàng không. Và giá vé này là công khai.
Nhưng để tổ chức được 1 chuyến bay charter vào giữa mùa dịch Covid này thì thủ tục và công sức không hề nhỏ nên chi phí phải chấp nhận cao.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ, bạn em chả thấy kêu ca gì chứ đừng nói bảo về.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng du học sinh là con ai, con CB cả đấy, mà về 80% là du học sinh
Toàn hạt giống đỏ cả cụ nhể.
Các cháu tự lực thì chỉ có mang tiền về quê hương thôi chứ làm chó gì có xèng mà đốt.

Hai Toan

Xe container
Ko cơ xèng đừng mơ.
Khú khú.
Có xèng thì phải nôn xèng,CP đang nỗ lực giải cứu CN Việt Nam ở những nơi khó khăn nhất vd như Guine Xích Đạo.
Cũng may mà nhờ có BN91 mà chở đc mấy trăm người tại Anh về.

Dan du an

Xe ba gác

Dan du an

Xe ba gác
sao lại khó .??e viết thiếu nên cụ khó chấp nhận. ý e là lined up thiên đường có e và Cụ và ông Phạm Nhật Vượng thì Chúa chọn ai ??
Còn tùy thuộc độ tuổi. Cụ còn trong tuổi sinh đẻ thì chọn cụ. Cụ hết thì chọn ông kia... Phải bảo tồn nguồn gen con người chứ. Đó là chưa kể đi bằng phương tiện gì. Ông giầu nhiều vàng bạc, đồ đạc nó làm nặng mái bai thì cũng sút...

A98

Xe container
Riêng ở Mỹ, đang có tầm 12 nghìn người VN đăng ký về. Hiện tại, 1 tuần VNairlines được duyệt 2 chuyến bay về VN, mỗi chuyến tầm 300 người. Như vậy 1 tháng chở được tầm 1200 người. Nên phải mất 10 tháng mới chở hết. Chưa kể con số đăng ký về VN còn tăng lên mỗi ngày. Danh sách duyệt đăng ký theo thứ tự ưu tiên người già, trẻ nhỏ, người hết hạn visa etc...Nên nhiều người mãi không đến lượt là vì thế. Một số người tự tìm đường như là đi tuyến Mỹ, Đài Loan, Campuchia, rồi đi đường bộ về.
Tất nhiên nếu so sánh VN với những nước giầu mạnh khác thì khác thật. Họ làm phát cấp tập cử máy bay đón công dân về nước. Nhưng mỗi nước một hoàn cảnh, mình phải theo điều kiện nước mình thôi ạ. Chứ cứ khen hoa hậu xinh, chê gái làng xấu thì không giải quyết được vấn đề gì.
Theo một thông tin không kiểm chứng (chỉ nói mồm, vì chẳng ai dám viết ra ạ), là lý do mình đón người về dần dần mà không dám ồ ạt cũng là vì cơ sở hạ tầng phục vụ cách ly mình còn hạn chế. Nếu cùng lúc trong thời gian ngắn mà có quá nhiều người về, thì nguy cơ mất kiểm soát do không đủ khu cách ly. Các cụ thông cảm, bức xúc ý kiến, nhưng đừng chửi quá, và nhất là không nên đưa thông tin tiêu cực không kiểm chứng.
Ngay như Úc với New Zealand trước không hạn chế số người về, sau mấy vụ lùm xùm giờ cũng phải hạn chế rồi cụ ạ.