[Funland] Giải cứu nhân dân Việt Nam tại các Nước

A98

Xe container
Cụ k hiểu ý thớt hay giả đò ngây thơ: là con nhà có điều kiện, muốn về sớm phải nhờ vả mất chỗ đó
Cụ không hiểu ý rồi. Người quen của cụ ấy không mất tiền vẫn được mua vé về.

Em ghét cái bọn đi đút lót xong rồi chửi bới, phạm luật giao thông không chịu nộp phạt mà đút tiền cho cảnh sát, rồi chửi cảnh sát, chửi đời. Chả ra gì thì câm mồm đi cho người ta nhờ.

viet_afc

Xe hơi
cụ có thông tin các chuyến bay bên đó về ko ạ

Ngocqlb

Xe tăng
Toàn hạt giống đỏ cả cụ nhể.
Các cháu tự lực thì chỉ có mang tiền về quê hương thôi chứ làm chó gì có xèng mà đốt.
Các cháu làm gì có xèng, xèng của Cha mẹ làm ra đó (cha mẹ làm CB xxxx)

Waterblack

Xe tải
Bạn em nó vừa đưa được bố mẹ về VN, nó bảo 'giải chém' thì có.

endz

Xe buýt
Em mới xem qua clip nầy, thấy rất nhiều còm trong youtube nói rằng các người trong clip kêu cứu là những người lao động chui, làm mất hình tượng và ảnh hưởng đến những người VN ĐKLĐXK. Không biết có đúng vậy không và họ có được cho phép ghi tên vào những chuyến bay giải cứu hay không
Nhờ Google thì vẫn thấy có chuyến về VN mà nhỉ. Tất nhiên ko phải của hàng không nhà mình.
Vd như bay với Singairline thì mất cỡ 10 củ (14 tiếng). Đắt và thời gian bay lâu hơn. Nhưng có nghĩa là vẫn về được chứ nhỉ. Sao lại phải giải cứu? Còn mà chờ đc đến giữa tháng 9 thì có hàng không của nhà mình rồi? Sao cứ phải loạn lên vậy? Rất sợ cái kiểu tụ tập giăng hàng ăn vạ ntn [-(

Khả năng cao các vị này là lao động chui bỏ trốn nên mới ko đc cty chủ quản can thiệp hỗ trợ chỗ ăn ở và gia hạn visa. Ko giấy tờ thì khỏi xuất cảnh nếu ko đc ĐSQ can thiệp [-(

rachfan

Xe container
Nhờ Google thì vẫn thấy có chuyến về VN mà nhỉ. Tất nhiên ko phải của hàng không nhà mình.
Vd như bay với Singairline thì mất cỡ 10 củ (14 tiếng). Đắt và thời gian bay lâu hơn. Nhưng có nghĩa là vẫn về được chứ nhỉ. Sao lại phải giải cứu? Còn mà chờ đc đến giữa tháng 9 thì có hàng không của nhà mình rồi? Sao cứ phải loạn lên vậy? Rất sợ cái kiểu tụ tập giăng hàng ăn vạ ntn [-(

Khả năng cao các vị này là lao động chui bỏ trốn nên mới ko đc cty chủ quản can thiệp hỗ trợ chỗ ăn ở và gia hạn visa. Ko giấy tờ thì khỏi xuất cảnh nếu ko đc ĐSQ can thiệp [-(
Làm gì có chuyến bay quốc tế nào đến VN bây giờ hả cụ?

VN đóng cửa bay chở khách hoàn toàn, chỉ có bay chở hàng và bay hồi hương thôi.

endz

Xe buýt
Làm gì có chuyến bay quốc tế nào đến VN bây giờ hả cụ?

VN đóng cửa bay chở khách hoàn toàn, chỉ có bay chở hàng và bay hồi hương thôi.
Rứa mà hôm có cái báo nào bẩu vẫn có hơn 22 ngàn khách quốc tế tới VN sau khi mình bỏ giãn cách xh cụ ợ. Chứng tỏ vẫn có chuyến quốc tế đến nhà mình. Chứ ko nhẽ họ đi đường rừng :-?

Mà êm search thử trên google.flight thấy báo vẫn có chuyến qt đến VN. Chỉ ko thấy hàng không nhà mình thôi. Lịch bay chi tiết lắm. Chả nhẽ Gg bốc phét :-?

ps. Sắp mở lại lịch bay với China rồi. Bà con đợi thêm ít hôm rồi bay vòng qua China mà về.
Cho đỡ thống thiết :D

vihali

Xe container
Em trai mình bay từ Sing về 2 tuần trước thấy cũng dễ mà. Nhốt ở Bến Tre 2 tuần, ăn uống 3 bữa ngon, wifi đầy đủ, xét nghiệm 2 lần âm tính, lại còn được vé free bay từ Tân Sơn Nhất về HN. Thấy chưa phải đóng góp gì.

KatKik

Xe điện
Tìm cửa bay sang Thái rồi đi đường bộ sang Cam mà về, rẻ hơn rất nhiều, sao phải bay thẳng làm gì cho nó tốn ạ.
Sang Thái cách ly 14 ngày, qua Cam 14 ngày, về VN 14 ngày nữa.

rachfan

Xe container
Rứa mà hôm có cái báo nào bẩu vẫn có hơn 22 ngàn khách quốc tế tới VN sau khi mình bỏ giãn cách xh cụ ợ. Chứng tỏ vẫn có chuyến quốc tế đến nhà mình. Chứ ko nhẽ họ đi đường rừng :-?

Mà êm search thử trên google.flight thấy báo vẫn có chuyến qt đến VN. Chỉ ko thấy hàng không nhà mình thôi. Lịch bay chi tiết lắm. Chả nhẽ Gg bốc phét :-?

ps. Sắp mở lại lịch bay với China rồi. Bà con đợi thêm ít hôm rồi bay vòng qua China mà về.
Cho đỡ thống thiết :D
Việt nam chính thức đóng cửa khách vào từ 21/3/2020 và chưa biết bao giờ mở lại.

Còn các chuyến quốc tế đến VN hiện tại là để chở khách đi, không có khách đến (trừ ngoại giao và công vụ đặc biệt).

Ngocqlb

Xe tăng
Việt nam chính thức đóng cửa khách vào từ 21/3/2020 và chưa biết bao giờ mở lại.

Còn các chuyến quốc tế đến VN hiện tại là để chở khách đi, không có khách đến (trừ ngoại giao và công vụ đặc biệt).
Đã mở với TQ rồi nhé

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nếu tiền thu có biên lai hóa đơn thì bt. 1 chuyến bay có rẻ đâu, bay thương mại là tần suất liên tục đi xong về mới có lãi.
Đây bay tàu bay không hoặc chở ít hàng cứu hộ sang xong chở người về. Giá vé nó sơ sơ 1 chiều bằng bt vé khứ hồi là ít, chưa tính chi phí tăng cao vì các điều kiện khác.

mymyvn

[Tịch thu bằng lái]
cứ từ từ, con cháu các cụ về đã

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi VN tạm thời khống chế được Covid thì tại nước ngoài bùng nổ rất nhiều.
VN không có người tử vong vì Covid mà còn chữa, điều trị khỏi nhiều bệnh nhân, trong đó có bn 91.
Cccm chắc đều có con em đi học tập và làm ăn tại nước ngoài. Hiện nay làn sóng người VN tại nước ngoài về VN rất nhiều và phải đăng ký.....
Cho iem hỏi nhỏ cccm có con em và người thân để mà đăng ký về VN có mất mấy nghìn Usd không ạ. E có đứa cháu du hs tại Pháp để đăng ký về VN (mặc dù có rất nhiều mối quan hệ) chi phí để được suất về mất 10.000 USD. Con chị bạn tại Nga..... 9.000 usd. Trong khi đó tivi và mạng truyền thông đều thông tin giải cứu...hs, người già...
Tạm thời cứ bình tĩnh cụ ạ, dặn các chau phòng tránh tối đa, vì bệnh này trẻ khỏe thì cũng không có gì phải lo lắm. Các cháu đang tầm sung sức, ăn ngủ đúng giờ để có sức đề kháng, khẩu trang khi ra ngoài, không tụ tập nhậu nhẹt bar sàn...từ từ rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. Hy vọng gì ở giải cứu đâu cụ, trong nước nhiều người mất việc đói kém còn chả ai quan tâm, nữa là ở nước ngoài :).

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Lộ trình đưa công dân về mình mà làm nhanh gọn thì đã ngang cỡ các quốc gia phát triển rồi. Bố trí nơi cách ly, đội ngũ y tế, hậu cần phục vụ ngắn hạn 2 tuần cho vài vạn người khác gì đón dân tỵ nạn đâu. Có vấn đề BHYT sau 2 tuần cách ly có lẽ ít cụ nào nghĩ đến. Những nhà có con du học thì có điều kiện mua bảo hiểm tư. Còn lại những người là XKLĐ phần lớn không nuôi BHYT ở Việt nam. Cho nên cụ nào có con cháu đi XKLĐ thì tư vấn cho người nhà mang hộ khẩu ra phường xã mua BHYT loại khoảng 800k/năm, sau 1 tháng là có thẻ, như thế người nhà sau khi đón về và sau 2 tuần cách ly về nhà nhỡ ốm đau đi khám còn yên tâm đã có thẻ BHYT.

hungnt03

Xe tải
Cháu hóng từ đầu năm đến h mà cũng chẳng có cơ hội bay về đây. Dsq ưu tiên những ng hết visa, ng già, bầu bí, trẻ nhỏ về trc. Còn lại ngồi chờ đến lúc có vaccine hoặc lúc thuận tiện hơn. Vợ đẻ mà cháo còn k dc về, mấy mụ còn khoẻ mạnh thì ngồi chờ đi.
Nhưng mà ở nhựt cũng có mấy hoàn cảnh éo le. Mất việc, hết xiền mà cũng k về dc. Nghe nói có 1 bộ phận thiểu số lên núi săn bắt hái lượm r.

poiuy

Xe ba gác
Nếu tiền thu có biên lai hóa đơn thì bt. 1 chuyến bay có rẻ đâu, bay thương mại là tần suất liên tục đi xong về mới có lãi.
Đây bay tàu bay không hoặc chở ít hàng cứu hộ sang xong chở người về. Giá vé nó sơ sơ 1 chiều bằng bt vé khứ hồi là ít, chưa tính chi phí tăng cao vì các điều kiện khác.
Riêng khoản hóa đơn thì chưa chắc đã có cụ ạ. Một số nước nó chỉ cho phép bay đến giải cứu free, tức phải lấy tiền thuế hay tiền tài trợ đâu đó ra. Thế nên chỉ có biên nhận hay ghi sổ thôi.