Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe có ABS, EBD, 2 túi khí, gương kính điện, xin nhan trên gương, CD +6 loa... em nghĩ là vừa đủ với 1 cái xe phân hạng thấp. Thậm chí nó hơn nhiều các xe của maz, niz, honda cùng phân khúc! Bác nói nó chả có gì là không đúng :>
So với xe hàn như Accent thì hoạ chăng kém mấy cái đèn xanh đỏ nhưng đổi lại xe lành vô đối và tiết kiệm xăng. Bác chỉ mải miết còm mà chả biết mình nói đúng hay sai, hay thật ra chả biết gì :-?
Đề tài so sánh này các kụ cũng đã đề cập nhiều & khá chi tiết rồi mà, để iem tóm tắt lại: về trang bị và tính năng Vios thua hẳn City, Fiesta hoặc ngay cả xe Hàn, về giá thì nó vượt trội hơn nhiều so với các xe trên. Kụ vẫn muốn tranh luận nữa thì kụ cứ lật lại các cm so sánh chi tiết cũ chứ k nên nói chung chung vài dòng là đủ.

hoangvoila

Xe tăng
thế túm lại cụ cũng lăn tăn giá bán lại đúng ko,
e tưởng cụ chê người ta thế thì khi chán cụ vứt xe đi cho nó hoành chứ cũng lăn tăn thì khác đek gì mấy ông đi vios đâu :D
Cụ dạy vậy e thấy chưa phải, ý e là lúc mua thì e quan tâm cái sướng vào người còn bán lại xe nào cũng theo giá thik trường thôi. Xe hàn nó mất giá hơn thì cũng chỉ vài chục đến trăm triệu là cùng, mà số tiền đấy chia đều cho 5-6 năm e thấy quá đáng cụ ah

hoangvoila

Xe tăng
-Bác cứ làm như ở đây ko ai biết con I30 là cái xe gì ấy nhỉ? Cậu bạn thân em nó có con I30 đời 2009, đk biển 30S, đến giờ mới chạy được có hơn 1 vạn km, em là người đi lấy xe về đồng thời dạy lái cho cả 2 vợ chồng nó, ngoài ra cái xe này nó hỏng hóc cái gì, đi bd và sc ở đâu thì toàn em tư vấn nên em ko lạ gì nó hay ho ntn. Lần gần đây nhất thì cửa kính bên lái ko lên được, nghe ông bạn tả qua đt là khi đóng cửa thì nó kêu ko khác gì rổ ốc xóc lên, em đoán là do phụ tùng rời mợ nó ra rồi, lần trước thì ĐH có vấn đề, lốp hay bị xuống hơi...Ông bạn còn bảo hình như cái xe này càng chạy nó càng ồn hay sao ấy, lần sau chắc mua xe Nhật, chả chơi với xe Hàn nữa? Đấy là nguyên văn lời của 1 người lần đầu tiên mua xe và tự đi bdsc đấy! Còn riêng với em thì đánh giá cảm giác lái con này so với Altis thì gọi bằng cụ nội.:D
Hình như e trả lời cụ vụ này ở 1 topic khác rồi. Hội i 3 chục nhà e cũng ko dưới 50 xe cụ ah, 1 cái của bạn cụ ko thể đổ đồng cho cả đống. Với lại những lỗi như e đã hỏi cụ là theo e mắt thấy tai nghe về altis cái vụ cọt kẹt lỗi thước lái thì giơ cả hai bàn tay bàn chân ra đếm ko hết nhưng e ko quy ra là cái xe đấy nó lỗi hay nhanh hỏng cụ ah. E thik đánh giá tổng quan và khách quan thôi

fantome524292

Xe buýt
các cụ lại ném đá nhau rồi
thớt toy công nhận vui thật:)):)):))

raklei

Xe điện
Cụ dạy vậy e thấy chưa phải, ý e là lúc mua thì e quan tâm cái sướng vào người còn bán lại xe nào cũng theo giá thik trường thôi.
sướng cụ nghĩ chỉ mua xe hàng xẻng mới sướng còn mấy trăm ông mua vios một tháng khổ hết à?? cùng một sp mấy cái óp sần linh tinh của xe hàn e thấy chả có giá trị gì, ko nói là nó chất lượng kém thế nên đừng so với xe nhật :))
ví dụ đơn giản một ông hút marlboro với một ông hút thăng long, lúc phì phèo thì mỗi ông có cái sướng riêng chả có nghĩa ông thăng long bẩu cũng phả khói như mày mà giá rẻ hơn nên tao phải phê hơn đâu :D

hoangvoila

Xe tăng
Ah cái chuyện này khác chứ cụ, e ko thuốc lá nên cụ cho xì gà habana e cũng chả thấy sướng.

Ý e là lúc mua e cũng ngồi thử rồi e thik và e thấy sướng cái thằng người với cái nào thì múc cái đấy thôi.
Còn e mới đi mỡi cái i 3 chục nên cụ bảo mấy cái óp sần linh tinh với chất lượng kém như nào cụ chỉ giáo giúp e cái

Isu_zu

Tháo bánh
Ah cái chuyện này khác chứ cụ, e ko thuốc lá nên cụ cho xì gà habana e cũng chả thấy sướng.

Ý e là lúc mua e cũng ngồi thử rồi e thik và e thấy sướng cái thằng người với cái nào thì múc cái đấy thôi.
Còn e mới đi mỡi cái i 3 chục nên cụ bảo mấy cái óp sần linh tinh với chất lượng kém như nào cụ chỉ giáo giúp e cái
Nhiều người lúc điều kiện chưa cho phép, mua đc cái xe là thấy sướng rồi, e cũng thế. Sau này cụ sẽ thấy buồn cười cái cụ nghĩ hôm nay, cứ bình tĩnh cụ ạ :).

raklei

Xe điện
thế mua vios thì có gì ko sướng, chả nhẽ cứ phải i ba chục như cụ mới sướng :D

dngduc

Xe điện
Nhiều người lúc điều kiện chưa cho phép, mua đc cái xe là thấy sướng rồi, e cũng thế. Sau này cụ sẽ thấy buồn cười cái cụ nghĩ hôm nay, cứ bình tĩnh cụ ạ :).
Em đang nghĩ đến cái cảnh sau này nhiều bác cũng sẽ buồn cười cái đang nghĩ hôm nay :P

hoangvoila

Xe tăng
thế mua vios thì có gì ko sướng, chả nhẽ cứ phải i ba chục như cụ mới sướng :D
Cụ nói chuẩn, theo lý luận này thằng xe đạp hay đi bộ nó cũng sướng dc như ae mình cụ nhỉ.

Nhưng cụ nói vậy, e nghĩ cụ ko nên nói về xe hàn nó thế này thế lọ thế chai thì fair hơn cụ ạ.

hoangvoila

Xe tăng
Em đang nghĩ đến cái cảnh sau này nhiều bác cũng sẽ buồn cười cái đang nghĩ hôm nay :P
Em nhớ hình như câu này anh nói một lần hồi ở NFN:)) hôm nào xuống HP gọi thằng Cuti beer nhể

hoangvoila

Xe tăng

raklei

Xe điện
Nhưng cụ nói vậy, e nghĩ cụ ko nên nói về xe hàn nó thế này thế lọ thế chai thì fair hơn cụ ạ.
fair cụ muốn thế nào, bình thường e có ý kiến với fan hàn đâu, tự dưng hôm nọ cụ bẩu xe hàn nó đẹp còn vios nó tởm thì e mới tranh luận với cụ :D
nếu cụ bẩu xe hàn độ nó đẹp ko chắc e đã chả ý cò làm gì mất thời gian.

raklei

Xe điện

Gia Cát Lạng

Xe buýt
fair cụ muốn thế nào, bình thường e có ý kiến với fan hàn đâu, tự dưng hôm nọ cụ bẩu xe hàn nó đẹp còn vios nó tởm thì e mới tranh luận với cụ :D
nếu cụ bẩu xe hàn độ nó đẹp ko chắc e đã chả ý cò làm gì mất thời gian.
Xe HÀN có cái nó đẹp, có cái nó xấu. Xe TOY có cái đẹp có cái xấu, mà VIOS thì e thấy là xấu nhất, xong đến ỈN với FT. Có Cái Prado, Lăn quay đơ, avalon, cam, Prius... là đẹp. Cái Altis bình thường. :D Ko nên nói chung là xe hàn hay xe Nhật xấu hay đẹp.

hoangvoila

Xe tăng
e cứu đek gì, mấy cái thớt kiểu thế cụ về bên H-K nó có cả tỷ; chưa kể mod bên đấy còn xóa vãn đi rồi; cụ thích cứu về bên H-K trực ngày nào chả vài ca =))
Ô no, cái hàn nó hay hỏng nhưng sửa chữa cứu nét có cụ hardtop chi phí rẻ lắm ạ. Còn Toy e chưa thấy ai cứu cụ vios nên e cứ hô vậy thôi:))

Luu Lehong

Xe container
Ô no, cái hàn nó hay hỏng nhưng sửa chữa cứu nét có cụ hardtop chi phí rẻ lắm ạ. Còn Toy e chưa thấy ai cứu cụ vios nên e cứ hô vậy thôi:))
Toy hãn hữu mới có cái hỏng hãng rình bắt gà chứ xe Hàn hỏng vặt gia truyền nên mới cần vài ông cứu nét! Bên này thì cần gì tư vấn online chuyên nghiệp :))