Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

RAVA

Xe ba gác

matiz19

Xe tăng
Bác bình luận nhiều về xe buýt chả lẽ không biết một điều thị trường xe buýt giống như cái mũ bảo hiểm ấy, xe buýt Nhật hay Âu hiện nay chẳng có cửa ở VN;
Toàn siêu xe Thaco giường nằm như vậy lấy đâu chỗ chen chân cho mấy cái xe kia, may lắm chỉ có thể là buýt nhập từ hàn quốc, vì chỉ ở đó mới có loại xe tương đương!
Em tưởng cái gì bán chạy đều là thứ "đáng tin cậy" và đáng đồng tiền chứ cụ? Toy luôn chen chân vào nhiều phân khúc nhất trong các hãng xe, không lẽ nó để mấy ông Thaco làm mưa làm gió?
Lời giải thích thuyết phục nhất là xe quá đắt, quá xấu, hoặc không đáng tin cậy nên chết yểu thế thôi :D

Luu Lehong

Xe container
Em tưởng cái gì bán chạy đều là thứ "đáng tin cậy" và đáng đồng tiền chứ cụ? Toy luôn chen chân vào nhiều phân khúc nhất trong các hãng xe, không lẽ nó để mấy ông Thaco làm mưa làm gió?
Lời giải thích thuyết phục nhất là xe quá đắt, quá xấu, hoặc không đáng tin cậy nên chết yểu thế thôi :D
Cứ cho là thế! Vậy bảo K5, Sonata, k7, Mon13,.... là " do xe quá đắt, quá xấu, hoặc không đáng tin cậy nên chết yểu " thì cũng có đừng cãi nhé :D

otohagiang

Xe container
-Được mỗi con Ranger là còn ngang ngửa được với Hilux, Transit thì ko tính vì Toy nó đêk thèm lắp ráp chuyển sang nhập Hiace rồi, chứ còn Fiesta so với Vios và Yaris thì nó đập cho hơn có gấp 8 lần thôi!:D
HIACE là sự xúc phạm và coi thường NTD của TOY

coolpix8700

Xe ngựa
-Nó xúc phạm cái gì hả bác? Em với bác thử tranh luận về đề tài này xem ntn!:-?
Hiace bây giờ chạy đường BTL-Nội Bài khá nhiều. Trước đây là độc quyền của Transit với Sprinter, nhưng "xe đưa rước công nhân" đã xuất hiện rất nhiều Hiace!

otohagiang

Xe container

otohagiang

Xe container
Hiace bây giờ chạy đường BTL-Nội Bài khá nhiều. Trước đây là độc quyền của Transit với Sprinter, nhưng "xe đưa rước công nhân" đã xuất hiện rất nhiều Hiace!
trên em HIACE giải tán hết, STAREX thì không ai đi
còn mỗi TRANSIT, ít SPRINTER

coolpix8700

Xe ngựa
trên em HIACE giải tán hết, STAREX thì không ai đi
còn mỗi TRANSIT, ít SPRINTER
Trên ấy chắc chắn là Transit phù hợp nhất rồi!
Cách đây khoảng 6 năm trên Lào Cai cũng xuất hiện Sprinter, nhưng rồi Transit lại quay lại độc chiếm (dù mấy ông lái xe vẫn kêu dịch vụ của Ford)!

otohagiang

Xe container
Trên ấy chắc chắn là Transit phù hợp nhất rồi!
Cách đây khoảng 6 năm trên Lào Cai cũng xuất hiện Sprinter, nhưng rồi Transit lại quay lại độc chiếm (dù mấy ông lái xe vẫn kêu dịch vụ của Ford)!
xe tư nhân thôi, chứ xe biển xanh thì vẫn còn, loại dưới 5m kia tháo ghế để 10 chỗ thôi, xe 16 chỗ toàn transit cả
nói chung thì đi xe 16 chỗ ngồi ghế hành khách thì khó cảm nhận được xe nào trội hẳn giữa 2 loại FORD và MER, em cũng không tìm hiểu 2 loại này nên cũng không biết tại sao người ta mua FORD nhiều hơn
còn STAREX thì chỉ có 12 chỗ nên không ai dùng, toàn hàng cứu thương

RAVA

Xe ba gác
quên mất không đưa cái link này vào đâm ra cmt nó cộc lốc
http://www.otofun.net/threads/213616-hiace-su-xuc-pham-nguoi-tieu-dung
cái này chuẩn khỏi cần chỉnh
có HIACE hàng nhập Thái loại dài thì ngọt, có nóc cao nữa thì ok hẳn
-Để khi nào rỗi rãi em làm 1 bài phản biện về con Hiace này cho coi, ngó qua phần lớn toàn mấy ông nhìn bằng 1 mắt ngồi phán thấy hài phết?:D

otohagiang

Xe container
-Để khi nào rỗi rãi em làm 1 bài phản biện về con Hiace này cho coi, ngó qua phần lớn toàn mấy ông nhìn bằng 1 mắt ngồi phán thấy hài phết?:D
gì chứ riêng khoản chật và ồn thì quá chuẩn
em cũng thấy thế và những người ngồi xe này đều thấy thế
còn nếu bác muốn bênh nó thì cứ việc
nhớ là đọc kỹ các thông số của 2 loại này nhá, em cũng chẳng bận tâm lắm về con này
copy lại cái link các bác đọc cho vui thôi

matiz19

Xe tăng
Cứ cho là thế! Vậy bảo K5, Sonata, k7, Mon13,.... là " do xe quá đắt, quá xấu, hoặc không đáng tin cậy nên chết yểu " thì cũng có đừng cãi nhé :D
Không phải cứ cho là thế mà đúng là như thế :D

Cụ Coop nói xe bus Toy cũng giống cái mũ bảo hiểm. ý tứ nó "rất ngon" nhưng chả ai mua. Em chỉ muốn phản biện nó "lởm" nên mới chẳng ai mua chứ chả có gì mà phải ngụy biện "điên cuồng".
Bây giờ cụ đã công nhận những gì em nói là đúng, khác nào giáng một cái vào mặt "đồng đội" quá đau :D

Sự mâu thuẫn giống như cái Kim trong bọc, cố lấp liếm rồi cũng tự lòi ra thôi :D

Luu Lehong

Xe container
Phân khúc xe vận tải và chở khách nó khác, xe Toy chất lượng hơn hẳn nhưng cao giá hơn, các DNVT họ muốn thu hồi vốn nhanh nên dùng xe hàn. Vì vậy, Toy ko được mặn mà, thế thôi :-??
Bao nhiêu bài bên này giảng mấy tiết trước, Ráo sư trốn học ở nhà giặt tã. Đã ko chịu chép bài, hỏi bạn còn tay đôi cãi láo với các thày thế thì cuối năm cho lưu ban nhé![-(

otohagiang

Xe container
Phân khúc xe vận tải và chở khách nó khác, xe Toy chất lượng hơn hẳn nhưng cao giá hơn, các DNVT họ muốn thu hồi vốn nhanh nên dùng xe hàn. Vì vậy, Toy ko được mặn mà, thế thôi :-??
Bao nhiêu bài bên này giảng mấy tiết trước, Ráo sư trốn học ở nhà giặt tã. Đã ko chịu chép bài, hỏi bạn còn tay đôi cãi láo với các thày thế thì cuối năm cho lưu ban nhé![-(
bác nên tìm hiểu kỹ đi rồi hẵng nhảy vào đây chém khoản này
em không muốn nói thêm gì vì nói rát cổ rồi mà các bác rất bảo thủ cho là làm cái gì xe TOY cũng là nhất
tìm hiểu xe con chưa xong còn đòi nhảy sang bus mới chả tải

matiz19

Xe tăng
Thật ra em đâu có đi học, chỉ đến để soi xem "các thầy phán" có hở chỗ nào không :D

Phân khúc xe khách và xe con nó giống nhau ở chỗ Toy chất lượng hơn tý nhưng giá cao gấp bội. Nó khác nhau ở chỗ xe khách không kiếm được Fan cuồng nên chết yểu ngay :D

Luu Lehong

Xe container
bác nên tìm hiểu kỹ đi rồi hẵng nhảy vào đây chém khoản này
em không muốn nói thêm gì vì nói rát cổ rồi mà các bác rất bảo thủ cho là làm cái gì xe TOY cũng là nhất
tìm hiểu xe con chưa xong còn đòi nhảy sang bus mới chả tải
Ý bác lại muốn giở cái bài cũ nói xe tải xe bus chạy dầu nên Toy kém HD khoản ý chứ gì :D

Thật ra em đâu có đi học, chỉ đến để soi xem "các thầy phán" có hở chỗ nào không :D

Phân khúc xe khách và xe con nó giống nhau ở chỗ Toy chất lượng hơn tý nhưng giá cao gấp bội. Nó khác nhau ở chỗ xe khách không kiếm được Fan cuồng nên chết yểu ngay :D
Cứ vào box Toy chả cần học, sau vài năm, dạng người có chậm hiểu và chầy cối như bác cũng có khi chắt lọc được bằng mấy chục năm chạy con matiz đấy <:-P

otohagiang

Xe container
Ý bác lại muốn giở cái bài cũ nói xe tải xe bus chạy dầu nên Toy kém HD khoản ý chứ gì :D

Cứ vào box Toy chả cần học, sau vài năm, dạng người có chậm hiểu và chầy cối như bác cũng có khi chắt lọc được bằng mấy chục năm chạy con matiz đấy <:-P
bác nên tìm đọc lại những bài đã nói của em trước đây
đừng có chưa gì đã phán bừa như thế
em nói rõ cả mạnh và yếu của 2 thằng này rồi đấy
hay bác muốn thể hiện kiểu xe gì cũng biết, loại nào cũng rõ?

Blackfish

Xe tăng
Xe bít thì em chỉ nghe từ xa xưa cánh tài xế đã mệnh danh con Coaster của Toy là Boeing mặt đất .Giờ không biết có loại nào soán ngôi ở VN chưa ạ ? Hiện tại muốn kiếm con bô ing ngon để thuê hơi khó ( Cục phục vụ ngoại giao đoàn vẫn còn 1 dàn cốt tơ ngon có thể cho thuê nếu ko bựn )
Con Cá mập (Hiace) & Đầu đạn (Previa) của Toy cũng đã nổi danh và làm mưa gió 1 thời .Đến hiện tại, sứ mệnh của nó đã hết thời thì chê cũng là dễ hiểu nhưng bắn đại bác vào quad khứ thì không hay :)

Luu Lehong

Xe container
..
hay bác muốn thể hiện kiểu xe gì cũng biết, loại nào cũng rõ?
Xe con thì chỉ RR và maybach vơí K5 là em chưa ngồi cảm nhận. Xe bus thì em ko rõ thật và cũng chả phải đối tượng quan tâm! Nhưng nói xe bus hàn hơn xe Nhật thì em thấy vô lý! Hàn chưa đủ tuổi so với Nhật :-??