Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

tuancd

Xe tải
Dạ. ngu ý của em thế này
quả là khi mua vào thì giá toy hơi đắt một chút so với các xe cùng phân khúc.

Ví dụ như Camry tầm 1 tỷ - 1 tỷ 200 trong khi mondeo tầm 900 triệu; thậm chí merc C200 và BMW320i cũng chỉ tầm tỷ 300 mà đi khác hẳn.

Nhưng sau 10 năm (hoặc hơn) sử dụng, đến khi các bác thanh lý để đổi xe mới thì mới thấy là toy tuyệt vời các bác ạ.

Ví dụ như đợt năm ngoái nhà em bán em Zace (10 tuổi) giá 350 triệu mà điện thoại gọi hỏi mua rồi xem xe liên tục. Trong khi em C180 Kompressor thì rao mãi chả ai ngó ngàng, có người đến xem xong cũng không trở lại ... bh vẫn đang nằm nhà .. hic

Chú thích là em zace kia cũng ko phải nhà em mua mới mà cũng chỉ mua lại của 1 người khác (tức là cũng phải qua tay 2-3 lần rồi), còn em C180 là nhà em mua cáu cạnh, dùng cẩn thận
:(
Kính cụ có vậy thì dân ta mới bị gọi Là dân a La mít ( xin lượng thứ )

tuancd

Xe tải
E thấy Toy đắt hơn mấy hãng khác (trừ các hãng xe sang như Mec, BMW, Audi.....) vì mức độ thông dụng, bền, lành của nó chứ còn các hãng khác cũng chả rẻ đâu, chúng nó có bao giờ có khái niệm "vì người tiêu dùng" đâu, thằng nào chả ăn giày, ăn cả bít tất
Chào cụ tuancd
Hê Thanks cụ. Chúng ta so sánh Là phải cùng phân khúc chứ cùng một phân khúc thì Toyota làm gì có tuổi gì để so sánh với Anh Đức Mỹ phải k cụ. Nói thật Là ngồi mon 2011 và ngồi cam 2011 Khác nhau một trời một vực, ai Đã từng sử dụng cảm nhận rồi hẵng chém nhé .( kính các cụ sai xin được lượng thứ ) đôi lời cảm nhận

tuancd

Xe tải
Đắt mà thật ra lại không đắt vì Toy khá giữ giá, và cũng phải nói thật là bền em đi thấy ít hỏng lặt vặt, linh kiện thay thế nhiều và giá cả hợp lý
Bền thì chính xác nhưng sướng thì không, nói lại Là khổ dân ta không biết thưởng thức những Cái công nghệ cụ a

nganvitga

Xe tăng
Em thấy các Cụ tranh luận sôi nổi quá. Em công nhận là xe Toi lành, dễ sửa chữa, dễ bán lại. Nhưng với Toi Vietnam em vẫn cho là nó lợi dụng tâm lý người dân để hút máu. Với doanh số bán hàng cao nhất trong tất cả các hãng và là hãng xe vào VN lâu nhất đáng nhẽ Toi phải có giá hợp lý nhất vì nó có mọi điều kiện để làm việc đó, nhưng nó không làm. Trái lại luôn tìm mọi cách, lý do để tăng giá. Các Cụ cứ so sánh bất cứ mẫu xe nào của Toi VN đều có giá chênh lệch với giá bán ở nước ngoài nhiều nhất so với các hãng khác.
Chất lượng thì cũng bị ăn cắp nhiều nhất, thỉnh thoảng nó rặn ra thêm một vài option rồi lại tăng giá. Phụ tùng vào mua chính hãng cũng không phải rẻ mà phải xếp hàng chờ đợi. Em còn biết là do phụ tùng nó bán chạy nên không bao giờ có sẵn trong kho. Khi các Cụ mang xe vào nó làm báo giá, các Cụ ký vào xong nó gọi ... chợ giời. Chính vì vậy chất lượng phụ tùng cũng không đồng nhất đâu nhé.
Vì vậy với cá nhân em nếu có tiền em đi MEC, Bim, còn không em đi xe Hàn. Em đã một lần mua Toi, cứ mỗi lần lái xe em lại tức tức vì mình phải trả giá quá cao cho cái Thùng Tôn Di Động. Em đã bán và sẽ không mua lại Toi nữa.
Còn ở nước ngoài thì Toi phổ biến ở các nước ĐNA (nhưng giá nó hợp lý nhé). Không phổ biến ở Châu Âu và Trung Quốc, Cơ mà em xem TV thấy bọn Taliban và Libya nó đi hơi nhiều, còn lắp cả súng máy nữa. Các tổ chức của UN cũng đi nhiều không biết có Nhóm Lợi Ích ở đây không?

AccentLB

Xe tải
Ai đang dùng hàng gì thì đều khen hàng đó ngon hơn.. Ông đi xe Hàn thì khen xe Hàn hay, ông đi xe Mỹ thì khen xe Mỹ hơn, ông đi xe nhật là khen xe nhật là nhất. Chung qui lại : Cái Ô TÔ hiện nay chả khác quái gì cái xe máy 15~20 năm về trước, lúc nó còn là hàng xa xỉ thì người ta luôn nghĩ đến NỒI ĐỒNG CỐI ĐÁ, đi chán cũng dc, xấu cũng chả sao chỉ cần ăn chắc mặc bền hồi trước thì đua nhau chọn CUP 82, Dream.. và đương nhiên mấy cái loại xe cũ này cũng chắc chắn mua qua bán lại dễ dàng. Nhưng ngày nay xã hội phát triển cái cái xe người ta coi chỉ là cái phương tiện đi lại thì người ta lại chú trọng mua cái xe có tính chất phục vụ cao như : Cảm giác lái tốt, đi sướng, hình thức đẹp, nội thất đẹp và có nhiều tiện nghi.. Nên em dự là trong chục năm tới, người ta cóc cần bền nhiều mà xấu xí, lại chả có cái tiện nghi gì như mấy lão VIOS nhà TOY

coolpix8700

Xe ngựa
...Nên em dự là trong chục năm tới, người ta cóc cần bền nhiều mà xấu xí, lại chả có cái tiện nghi gì như mấy lão VIOS nhà TOY
Rự như bác các ráo xư vài năm nay vẫn đang thực hiện!
Có khác là tùy mức độ thông thái mà có biến đổi cách viết một chút. Không chỉ Vios mà Ỉn và nhất là Fò tủn theo rự báo thì nó chết ngoảm từ lâu rồi, từ khi Toy có ý định đưa nó vào VN chứ không phải đợi lâu tận 10 năm tới!

RAVA

Xe ba gác
Rự như bác các ráo xư vài năm nay vẫn đang thực hiện!
Có khác là tùy mức độ thông thái mà có biến đổi cách viết một chút. Không chỉ Vios mà Ỉn và nhất là Fò tủn theo rự báo thì nó chết ngoảm từ lâu rồi, từ khi Toy có ý định đưa nó vào VN chứ không phải đợi lâu tận 10 năm tới!
-Từ hồi vào of đến giờ hầu như tháng nào em cũng gặp 1 vài bác phán là "Toy sắp ngoẻo" mà chờ mãi mà vẫn chưa thấy gì, chắc toàn thầy bói đoán mò bác hỉ?:bz

SmallRiver

Xe điện
-Từ hồi vào of đến giờ hầu như tháng nào em cũng gặp 1 vài bác phán là "Toy sắp ngoẻo" mà chờ mãi mà vẫn chưa thấy gì, chắc toàn thầy bói đoán mò bác hỉ?:bz
Các bác tự nghĩ ra chứ làm gì có ai dự báo! Cũng là 1 dạng của thẩm du... hị hị :))

Canhbay

Xe đạp
Em thấy Toy nó lợi dụng tâm lý dân mình mà nó ẩy giá lên cao quá. Lần tới đổi xe em sẽ ko chọn Toy nữa :)

nntrexanh

Xe buýt
xe của Toy rất bền bỉ ít hỏng vặt,thực sự nó rất rẻ so với các hãng xe khác vì xe rất chất lượng và lành.

nntrexanh

Xe buýt
Dạ. ngu ý của em thế này
quả là khi mua vào thì giá toy hơi đắt một chút so với các xe cùng phân khúc.

Ví dụ như Camry tầm 1 tỷ - 1 tỷ 200 trong khi mondeo tầm 900 triệu; thậm chí merc C200 và BMW320i cũng chỉ tầm tỷ 300 mà đi khác hẳn.

Nhưng sau 10 năm (hoặc hơn) sử dụng, đến khi các bác thanh lý để đổi xe mới thì mới thấy là toy tuyệt vời các bác ạ.

Ví dụ như đợt năm ngoái nhà em bán em Zace (10 tuổi) giá 350 triệu mà điện thoại gọi hỏi mua rồi xem xe liên tục. Trong khi em C180 Kompressor thì rao mãi chả ai ngó ngàng, có người đến xem xong cũng không trở lại ... bh vẫn đang nằm nhà .. hic

Chú thích là em zace kia cũng ko phải nhà em mua mới mà cũng chỉ mua lại của 1 người khác (tức là cũng phải qua tay 2-3 lần rồi), còn em C180 là nhà em mua cáu cạnh, dùng cẩn thận
:(
mon đi cũng rất hay em đã chạy xe này và thất cách âm rất tốt và cảm giác lái rất thú vị và đầm xe vào cua không bị vặn người

raklei

Xe điện
Em thấy Toy nó lợi dụng tâm lý dân mình mà nó ẩy giá lên cao quá. Lần tới đổi xe em sẽ ko chọn Toy nữa :)
mà dân mình cũng dại dột quá, bao nhiêu thằng ko thích cứ đi thích thằng toy; để rồi toy nó thích vật thế nào cũng chiều; mà bác lần tới ko chọn toy thì nó cũng vật đc bác một lần rồi :))

coolpix8700

Xe ngựa
mà dân mình cũng dại dột quá, bao nhiêu thằng ko thích cứ đi thích thằng toy; để rồi toy nó thích vật thế nào cũng chiều; mà bác lần tới ko chọn toy thì nó cũng vật đc bác một lần rồi :))
Mà chọn mãi, rồi chuyển mãi không đủ để lên hẳn mấy cái xe cao hơn thì lại quay lại thôi!
Toy cũng quá khôn trong cách móc túi của họ vì họ đã để công ra xem xét đủ mọi khía cạnh. Trách Toy cũng nên trách sự hời hợt của các hãng cạnh tranh khác khi vào thị trường VN để cho Toy xây dựng được hệ thống làm cho họ hầu như được độc quyền!

Luu Lehong

Xe container
Mà chọn mãi, rồi chuyển mãi không đủ để lên hẳn mấy cái xe cao hơn thì lại quay lại thôi!
Toy cũng quá khôn trong cách móc túi của họ vì họ đã để công ra xem xét đủ mọi khía cạnh. Trách Toy cũng nên trách sự hời hợt của các hãng cạnh tranh khác khi vào thị trường VN để cho Toy xây dựng được hệ thống làm cho họ hầu như được độc quyền!
Đúng là chỉ nên trách các ông khác dại và ăn xổi hơn Toy thì đúng hơn :>

RAVA

Xe ba gác
Đúng là chỉ nên trách các ông khác dại và ăn xổi hơn Toy thì đúng hơn :>
-Nói đúng ra thì phải xem lại mấy ông mỗi tháng sx có vài chục với hơn trăm cái xe mà vẫn sống khỏe kia, chỉ sợ là đến khi ko kiếm được nữa nó cắp mít chuồn khỏi VN để lại 1 lũ sống giở chết giở thôi!:D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Nói đúng ra thì phải xem lại mấy ông mỗi tháng sx có vài chục với hơn trăm cái xe mà vẫn sống khỏe kia, chỉ sợ là đến khi ko kiếm được nữa nó cắp mít chuồn khỏi VN để lại 1 lũ sống giở chết giở thôi!:D
Lâu lâu nói câu e thấy cũng hạp ný.:D

Luu Lehong

Xe container
Những hãng bán tháng vài chục xe mà vẫn sống khỏe chứng tỏ những hãng ý ăn dày hơn Toy nhiều bác nhể :-bd

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Những hãng bán tháng vài chục xe mà vẫn sống khỏe chứng tỏ những hãng ý ăn dày hơn Toy nhiều bác nhể :-bd
Cái này chưa chắc, sống đủ khỏe, còn TOY có thể đang sống khỏe và chuyển về nhà nhiều " Của để dành " .