Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

manh phaocoi

Xe hơi
em nghĩ xe mới như nhau .thay dầu bảo dưỡng như nhau ,toyota và hundai chưa biết cái nào hỏng trước

Car-in-Red

Xe đạp
-Xe hỏng nhiều hay cần độ logo thì mới cần bàn nhiều chứ ko hỏng gì thì bàn mới ma à, vãi với ông này!(:|
Toy làm gì có hỏng, chẳng qua có vài vụ đâm nhau nhưng lái xe TOY chẳng "toi" hêt cả rồi thì còn ông nào truyền kinh nghiệm cho nhau nữa bác RAVA nhỉ?
Toy mà không hỏng? hôm nào bác vào mây xưởng dich vụ TOY mà xem nó đông vui thê nào?... đúng là "ếch" mà lại "chém"

Blackfish

Xe tăng
Toy làm gì có hỏng, chẳng qua có vài vụ đâm nhau nhưng lái xe TOY chẳng "toi" hêt cả rồi thì còn ông nào truyền kinh nghiệm cho nhau nữa bác RAVA nhỉ?
Toy mà không hỏng? hôm nào bác vào mây xưởng dich vụ TOY mà xem nó đông vui thê nào?... đúng là "ếch" mà lại "chém"
Cụ này em thấy phát biểu rất 9 chắn . Hơn một năm rồi cụ mới gần 50 bài đóng góp chứng tỏ cụ là người kiệm lời và thường sâu sắc :)
Em công nhận vào xưởng Toy không hẹn lịch trước cố vấn dịch vụ là phải đợi khá lâu :P

RAVA

Xe ba gác
-Bác comment làm em lại nhớ đến mấy ông bên box Mit, mấy ông đấy có cái giọng giống hệt bác, đại ý là xe Mít tốt nên đi qua ga ra Mit thấy vắng tanh, xe Toy lởm cho nên đi qua ga ra của Toy thấy đông nghịt? Xin thưa là chỉ có những người kém hiểu biết thì mới ko hiểu là trên cả nước số lượng ga ra chính Hãng của Toy có mỗi 34 cái, gấp đôi Mit có 17 cái, trong khi mỗi tháng Toy nó bán ra gần 3.000c chiếm 35% thị phần hơn Mit bán được có hơn 150c chiếm gần 2% thị phần. Điều đó chứng tỏ 1 điều là tuy doanh số gấp 20 lần (đấy là còn chưa tính xe nhập đấy) nhưng số lượng cơ sở dịch vụ có gấp 2 cho nên nó đông thậm chí quá tải thì cũng là chuyện hết sức bt và việc nó đông vui ở đó chả liên quan đêk gì đến chất lượng cả! Mới có cái vấn đề cỏn con mà bác còn chả hiểu thì em nghĩ cái miệng giếng chỗ bác nó hơi bé, nên tìm cái miệng giếng nào to hơn mà tu luyện nhé?=:)

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Cứ đi xe tàu thì vào hãng có khi nó vác kiệu ra khênh đón từ cổng :))
Quan trọng là TÀU địa phương xuất khẩu VN hay Tàu nội địa cụ ạ.
E thấy TQ nó giỏi hơn VN, nó toàn lừa VN, mà VN toàn chê nó, toàn nghĩ là hơn nó. :D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Bác comment làm em lại nhớ đến mấy ông bên box Mit, mấy ông đấy có cái giọng giống hệt bác, đại ý là xe Mít tốt nên đi qua ga ra Mit thấy vắng tanh, xe Toy lởm cho nên đi qua ga ra của Toy thấy đông nghịt? Xin thưa là chỉ có những người kém hiểu biết thì mới ko hiểu là trên cả nước số lượng ga ra chính Hãng của Toy có mỗi 34 cái, gấp đôi Mit có 17 cái, trong khi mỗi tháng Toy nó bán ra gần 3.000c chiếm 35% thị phần hơn Mit bán được có hơn 150c chiếm gần 2% thị phần. Điều đó chứng tỏ 1 điều là tuy doanh số gấp 20 lần (đấy là còn chưa tính xe nhập đấy) nhưng số lượng cơ sở dịch vụ có gấp 2 cho nên nó đông thậm chí quá tải thì cũng là chuyện hết sức bt và việc nó đông vui ở đó chả liên quan đêk gì đến chất lượng cả! Mới có cái vấn đề cỏn con mà bác còn chả hiểu thì em nghĩ cái miệng giếng chỗ bác nó hơi bé, nên tìm cái miệng giếng nào to hơn mà tu luyện nhé?=:)
Sao bảo xe TOY lành, chả hỏng gì, phụ tùng sẵn, sửa đâu cũng được, vậy là vẫn phải vào hãng à cụ?

coolpix8700

Xe ngựa
Sao bảo xe TOY lành, chả hỏng gì, phụ tùng sẵn, sửa đâu cũng được, vậy là vẫn phải vào hãng à cụ?
Phụ tùng sẵn, xe lành nhưng từ lúc mua 1000Km đã thay dầu, kiểm tra, 5000Km lại thay dầu lọc dầu,... rồi 4 năm thay lốp, cứ tính lượng xe bán ra rồi mấy cái bảo dưỡng mà gara vắn chả lẽ họ đặt ra lịch để treo hay sao?
Ngoài ra còn hội bám càng Toy nữa, vào gara Toy nhưng xe không Toy cũng hơi nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Car-in-Red

Xe đạp
cụ có nhiều bài viết, em nhận thấy
1. cụ là tín đồ của Sonax Đặng Thai Mai
2. cụ là tín đồ của Toy
3. cụ đi Rav4 mầu trắng hoặc mầu bạc
mà đã là tín đồ thường có niềm tin mù quáng, cụ chỉ biết đến Toy chứng tỏ cụ bảo thủ và nông cạn,

RAVA

Xe ba gác
2. cụ là tín đồ của Toy
mà đã là tín đồ thường có niềm tin mù quáng, cụ chỉ biết đến Toy chứng tỏ cụ bảo thủ và nông cạn,
-Bác chỉ biết mới có đến thế mà đã phát biểu thì đúng là "nông cạn" thật!=:)

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
2. cụ là tín đồ của Toy
Cả năm bác mới viết 40 bài mà nêu chi tiết được những ý trên thì chứng tỏ bác vẫn âm thầm theo dõi cụ rava. Đã có cái tình như thế thì bác nên khai sáng thêm cho cụ ý đi! :-?

Isu_zu

Tháo bánh

coolpix8700

Xe ngựa
Cũng khó lý giải, nhưng quả thực Dream mới ra quá xấu so với bản hiện tại!
Em thấy chẳng quá khó!
Có người biết có người chỉ biết qua sử dụng hoặc người khác sử dụng hoặc để ý qua mấy cái ốc vặn. Tỷ lệ nội địa hóa cao, nhưng bằng cái nền "công nghiệp phụ trợ" gõ gõ, đập đạp bằng búa đinh ở Nam Định (chỗ em được nhìn thấy), thì "xe máy Honda" cũng chẳng đỡ nổi đến Dream mới bán được nhiều. Suy diễn đơn giản "tâm lý bầy đàn" chỉ là cách của mấy ông "chăm suy nghĩ" thôi!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cũng khó lý giải, nhưng quả thực Dream mới ra quá xấu so với bản hiện tại!
Dưng mà háng đứng ra bảo chứng là xe khỏe hơn, ăn ít hơn...(đẹp xấu thì so luôn với cái wave thì em thấy cũng thía). Chênh nhau 5-6 triệu (25-30% giá trị) chỉ vì dáng đẹp hay niềm tin bất diệt về mẫu xe huyền thoại của 20 năm trước nhỉ ??? :P

coolpix8700

Xe ngựa
Dưng mà háng đứng ra bảo chứng là xe khỏe hơn, ăn ít hơn...(đẹp xấu thì so luôn với cái wave thì em thấy cũng thía). Chênh nhau 5-6 triệu (25-30% giá trị) chỉ vì dáng đẹp hay niềm tin bất diệt về mẫu xe huyền thoại của 20 năm trước nhỉ ??? :P
5 triệu hay 20 năm trước thì em vẫn quan tâm nhiều hơn đến việc đang đi nó có bị gẫy cổ hay không!
Còn đó không phải là niềm tin, không như mấy cái ô tô, xe máy thì bàn dân thiên hạ nhà nhà đều có và xe nhà mình, xe hàng xóm cái nào như thế nào mọi người đều biết cả. Chẳng có nhu cầu mua xe máy, nhưng nếu có phải mua chắc em không ngó đến mấy cái LD đang lắp bây giờ, kể cả SH!
Chắc cũng tại ấn tượng rực tiếp thấy họ đang thực hiện "nền công nghiệp phụ trợ" ở Nam Định như thế nào đâm hãi lây!

Chỉnh sửa cuối: