Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Gia Cát Lạng

Xe buýt
bác nên tìm hiểu kỹ đi rồi hẵng nhảy vào đây chém khoản này
em không muốn nói thêm gì vì nói rát cổ rồi mà các bác rất bảo thủ cho là làm cái gì xe TOY cũng là nhất
tìm hiểu xe con chưa xong còn đòi nhảy sang bus mới chả tải
VIOS nội thất xịn hơn xe Hàn mà cụ.
Xe bít thì em chỉ nghe từ xa xưa cánh tài xế đã mệnh danh con Coaster của Toy là Boeing mặt đất .Giờ không biết có loại nào soán ngôi ở VN chưa ạ ? Hiện tại muốn kiếm con bô ing ngon để thuê hơi khó ( Cục phục vụ ngoại giao đoàn vẫn còn 1 dàn cốt tơ ngon có thể cho thuê nếu ko bựn )
Con Cá mập (Hiace) & Đầu đạn (Previa) của Toy cũng đã nổi danh và làm mưa gió 1 thời .Đến hiện tại, sứ mệnh của nó đã hết thời thì chê cũng là dễ hiểu nhưng bắn đại bác vào quad khứ thì không hay :)
Cụ nói chuẩn quá. Boing Mặt đất nên phải thay nhíp là đúng rùi. :D

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Xe bít thì em chỉ nghe từ xa xưa cánh tài xế đã mệnh danh con Coaster của Toy là Boeing mặt đất .Giờ không biết có loại nào soán ngôi ở VN chưa ạ ? Hiện tại muốn kiếm con bô ing ngon để thuê hơi khó ( Cục phục vụ ngoại giao đoàn vẫn còn 1 dàn cốt tơ ngon có thể cho thuê nếu ko bựn )
Con Cá mập (Hiace) & Đầu đạn (Previa) của Toy cũng đã nổi danh và làm mưa gió 1 thời .Đến hiện tại, sứ mệnh của nó đã hết thời thì chê cũng là dễ hiểu nhưng bắn đại bác vào quad khứ thì không hay :)
-Dạo này có nhiều chú mà các cụ gọi là "Qua sông đấm bờ vào sóng" lắm!:D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Xe con thì chỉ RR và maybach vơí K5 là em chưa ngồi cảm nhận. Xe bus thì em ko rõ thật và cũng chả phải đối tượng quan tâm! Nhưng nói xe bus hàn hơn xe Nhật thì em thấy vô lý! Hàn chưa đủ tuổi so với Nhật :-??
Thế sao nó lại bán chạy hơn cụ? Ah, chắc giống TOY bán chạy hơn BIM MEC. Mấy e xe bus chạy khách nếu mua mới thì tầm 5 năm chả phải làm gì ( xe nhập nguyên chiếc hoặc 3 cục nhé, ko chơi mấy lão 1.5, 3.2 )

Luu Lehong

Xe container
Mà toàn ae tiêu dùng, chỉ quan tâm thảo luận xe con là chính, Các bác lôi xe tải với xe buyt vào đây làm gì nhỉ? Hay các bác khoe sự từng trải về việc làm tài xế với lơ xe :D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Mà toàn ae tiêu dùng, chỉ quan tâm thảo luận xe con là chính, Các bác lôi xe tải với xe buyt vào đây làm gì nhỉ? Hay các bác khoe sự từng trải về việc làm tài xế với lơ xe :D
Làm gì thì cũng là làm việc, người thì làm công việc chân tay, người thì đầu óc, người thì cả 2. Mỗi người 1 kiểu mới ra xã hội.
E thì thỉnh thoảng cũng chơi với ae xã hội; thấy còn uy tín và sòng phẳng hơn mấy lão tri thức dởm.:D

otohagiang

Xe container
Xe con thì chỉ RR và maybach vơí K5 là em chưa ngồi cảm nhận. Xe bus thì em ko rõ thật và cũng chả phải đối tượng quan tâm! Nhưng nói xe bus hàn hơn xe Nhật thì em thấy vô lý! Hàn chưa đủ tuổi so với Nhật :-??
không quan tâm và không rõ thì đừng có chém gió thế thôi
khơi mào ra trước và chốt 1 câu chả phải đối tượng quan tâm thì nói làm gì
ngày xưa cái thời coaster với chuột rút nhà HD thì chuột rút thua coaster là cái chắc, đương nhiên cu tí chưa chắc ngon hơn được mit rosa mới cả coas
và nói thế chính bác là người khơi ra trước, còn kêu cái gì mà tài xế với lơ xe?

Chỉnh sửa cuối:

Gia Cát Lạng

Xe buýt
ngày xưa cái thời coaster với chuột rút nhà HD thì chuột rút thua coaster là cái chắc, đương nhiên cu tí chưa chắc ngon hơn được mit rosa mới cả coas
và nói thế chính bác là người khơi ra trước, còn kêu cái gì mà tài xế với lơ xe?
Cụ cũng bít cả chuột rút ợ? Giờ thỉnh thoảng vẫn có e chạy đấy. :D

Luu Lehong

Xe container
Bác này hay nhể! Mà ai giỏi cả hết được, Ko biết mới phải hỏi, biết rõ thì còn hỏi làm gì :D
Chả lẽ muốn thử so sánh con buyt Nhật với buyt hàn lại phải mua mấy con, chạy thử à. Cả đời cứ đi thử nghiệm thì chỉ tổ thiên hạ cười cho chứ báu gì 8-}
Nhưng dù sao xe Nhật vẫn hơn. Công nghệ ô tô nó đi trước bao nhiêu năm, hàng nó tốt có truyền thống rồi. Cứ nhìn xe con thì biết thôi :D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Bác này hay nhể! Mà ai giỏi cả hết được, Ko biết mới phải hỏi, biết rõ thì còn hỏi làm gì :D
Chả lẽ muốn thử so sánh con buyt Nhật với buyt hàn lại phải mua mấy con, chạy thử à. Cả đời cứ đi thử nghiệm thì chỉ tổ thiên hạ cười cho chứ báu gì 8-}
Nhưng dù sao xe Nhật vẫn hơn. Công nghệ ô tô nó đi trước bao nhiêu năm, hàng nó tốt có truyền thống rồi. Cứ nhìn xe con thì biết thôi :D
Cụ lại 3 phải rùi. :D

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ Coop nói xe bus Toy cũng giống cái mũ bảo hiểm. ý tứ nó "rất ngon" nhưng chả ai mua. Em chỉ muốn phản biện nó "lởm" nên mới chẳng ai mua chứ chả có gì mà phải ngụy biện "điên cuồng".
Bây giờ cụ đã công nhận những gì em nói là đúng, khác nào giáng một cái vào mặt "đồng đội" quá đau :D
Ráo sư chắc đang tập đọc?
Đọc rõ ràng như thế mà còn chưa hiểu có khi xin học lại lớp mầm non. Ở đó các cô giáo dậy đánh vần kỹ hơn ở lớp 1!
Bus Toy hay Bus Nhật, Âu khác vào thị trường VN như mũ bảo hiểm được sx chính quy, được kiểm định chất lượng phải cạnh tranh với mũ bảo hiểm nhái. Không thể có cửa để cạnh tranh.
Chắc nên nói rõ hơn, nếu không lại đọc sai: Mũ bảo hiểm nhái, không có tác dụng thì giá rẻ, "thời trang", trong khi mũ bảo hiểm được dán tem thật dù chất lượng đảm bảo, nhưng giá đắt và "không hợp thời trang", ví giống thị trường ô tô thì chắc chỉ hơi giống?

Cụ lại 3 phải rùi. :D
Lời anh # về nguyên nhân các tai nạn đây: "Bộ trưởng Đinh La Thăng: Nguyên nhân trực tiếp chính là từ người lái xe, nhưng nguyên nhân sâu xa do công tác quản lý nhà nước. Đó là việc cấp phép cho các doanh nghiệp, các chủ phương tiện kinh doanh vận tải; việc sát hạch cấp giấy phép lái xe; công tác đăng kiểm đảm bảo kỹ thuật của phương tiện khi tham gia giao thông; công tác tuần tra, giám sát chưa hiệu quả; việc xử lý của các cơ quan nhà nước, của người thực thi công vụ chưa nghiêm. Do vậy, dẫn đến chuyện “nhờn luật”, có cả dấu hiệu, hiện tượng dung túng, bao che, xử lý không nghiêm, không công bằng."

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Đọc rõ ràng như thế mà còn chưa hiểu có khi xin học lại lớp mầm non. Ở đó các cô giáo dậy đánh vần kỹ hơn ở lớp 1!
Bus Toy hay Bus Nhật, Âu khác vào thị trường VN như mũ bảo hiểm được sx chính quy, được kiểm định chất lượng phải cạnh tranh với mũ bảo hiểm nhái. Không thể có cửa để cạnh tranh!
Cụ đúng là Mầm xanh :D
Mấy con Bim, Mẹc vào VN được kiểm định rõ ràng, chất lượng tốt nhưng đắt quá nên không thể cạnh tranh với mấy thằng Toy nhái có đúng không?

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Bus Toy hay Bus Nhật, Âu khác vào thị trường VN như mũ bảo hiểm được sx chính quy, được kiểm định chất lượng phải cạnh tranh với mũ bảo hiểm nhái. Không thể có cửa để cạnh tranh.
Chắc nên nói rõ hơn, nếu không lại đọc sai: Mũ bảo hiểm nhái, không có tác dụng thì giá rẻ, "thời trang", trong khi mũ bảo hiểm được dán tem thật dù chất lượng đảm bảo, nhưng giá đắt và "không hợp thời trang", ví giống thị trường ô tô thì chắc chỉ hơi giống?

Lời anh # về nguyên nhân các tai nạn đây: "Bộ trưởng Đinh La Thăng: Nguyên nhân trực tiếp chính là từ người lái xe, nhưng nguyên nhân sâu xa do công tác quản lý nhà nước. Đó là việc cấp phép cho các doanh nghiệp, các chủ phương tiện kinh doanh vận tải; việc sát hạch cấp giấy phép lái xe; công tác đăng kiểm đảm bảo kỹ thuật của phương tiện khi tham gia giao thông; công tác tuần tra, giám sát chưa hiệu quả; việc xử lý của các cơ quan nhà nước, của người thực thi công vụ chưa nghiêm. Do vậy, dẫn đến chuyện “nhờn luật”, có cả dấu hiệu, hiện tượng dung túng, bao che, xử lý không nghiêm, không công bằng."
Thảo nào TOY bán chạy hơn BIM MEC. :D
Nước ta thế nào thì các cụ biết rồi. Chủ nghĩa xã hội mà.
Giờ ra đường lắm cụ bằng B ra đường, các chị giờ cũng ra đường nhiều, tai nạn ko nhiều mới lạ.

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Cụ cũng bít cả chuột rút ợ? Giờ thỉnh thoảng vẫn có e chạy đấy. :D
vầng, trên em xe đi vùng cao hầu hết chuột rút, mấy ai đi cu tý
vì nó rẻ mà chạy vẫn còn ok, xe 24 nhét 35 cùng 1 đống hàng đi mấy đường đồng văn hay chui cả vào đường đất su phì xín mần vẫn chạy ầm ầm
bác QUẢ: không rõ thì phải hỏi, nhưng ai đọc cmt của bác mà bảo đấy là hỏi, thế bác nói luôn là không rõ đi còn nhận xét theo kiểu thánh phán luôn
nói như bác ấy, HD, MITSU nó chấp TOY nửa con mắt, cứ nhìn xe tăng, máy bay thì biết MIT hơn TOY, nhìn tàu thủy biết HD hơn TOY nhể?
bác COOL: hàng châu ÂU thì không chấp rồi bác ợ, mấy ai dám mua đâu vì nó đắt chứ chất lượng của bọn nó hàng châu Á chưa đủ tuổi ho he bác ạ

SmallRiver

Xe điện
Trùi, Hyundai Chorus, luận mãi mới ra! Hồn Hàn xác Nhật.

coolpix8700

Xe ngựa
nhìn tàu thủy biết HD hơn TOY nhể?
Tàu thủy thì em biết có cái vụ tầu khu trục Cheonan: trước đó chưa được hơn 1 tuần còn hiện trên báo chí "niềm tự hào của ngành đóng tầu hàn" (các tầu khác chủ yếu do Mỹ trang bị). Đùng 1 cái, đang đi tuần thì chìm nghỉm, chìm nhanh đến nỗi 47 thủy thủ không kịp nhảy xuống biển mà chết chìm theo tầu (họ là thủy thủ và tầu đang tuần tiễu trên vùng biển tranh chấp-mức báo động ở cấp cao nhất). Người hàn tố cáo do thủy lôi Bắc Triều, nhưng cả máy bay, vệ tinh,... của Mỹ vẫn đang theo sát từng mét di chuyển của cái Cheonan không hề thấy có tầu ngầm hay tầu chiến bắc Triều xung quanh. Mà xung quanh khu vực tầu chìm sau đó cũng không tìm được dấu vết ngư lôi, thủy lôi, cũng như của 1 vụ nổ quan trọng nào (đó là 1 vùng biên nông).
Xác tầu gẫy làm đôi, vết gẫy dọc theo các vết hàn,... làm cho rất nhiều chuyên gia không thể nghĩ là do vụ nổ nào của phía Bắc Triều gây ra!

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
không rõ thì phải hỏi, nhưng ai đọc cmt của bác mà bảo đấy là hỏi, thế bác nói luôn là không rõ đi còn nhận xét theo kiểu thánh phán luôn
nói như bác ấy, HD, MITSU nó chấp TOY nửa con mắt, cứ nhìn xe tăng, máy bay thì biết MIT hơn TOY, nhìn tàu thủy biết HD hơn TOY nhể?
bác COOL: hàng châu ÂU thì không chấp rồi bác ợ, mấy ai dám mua đâu vì nó đắt chứ chất lượng của bọn nó hàng châu Á chưa đủ tuổi ho he bác ạ
Em không rành về xe tải xe buyt nhưng nghe các bác Cool, rava...và những người khác nói về vấn đề này nhiều rồi, khi thấy tay Mà tịt ba ti nói chớt chát chầy cối thì trao đổi lại luôn như thế cho khỏi lan man!
Còn việc "HD, MITSU nó chấp TOY nửa con mắt, cứ nhìn xe tăng, máy bay thì biết MIT hơn TOY, nhìn tàu thủy biết HD hơn TOY " hay không thì kệ cha nó, em chỉ qua các ý kiến thảo luận và suy nghĩ cùng cảm nhận, kinh nghiệm của em thì thấy HD hay Mit chả là cái cóc khô gì với Toy về khoản ô tô! Từ khi tham gia OF chưa khi nào em tiên đoán tương lai số phận của các dòng xe nào mới ra mà sai. Em bảo K5, sonat, K7, Mon2010, maz6 ....chết là nó sẽ chết, bảo Morning ngắc ngoải là nó ngắc ngoải, cần gì phải sở hữu với trải nghiệm :))
Cái dại của các bác là cứ lao đầu vào húc cãi ở những caí thớt em mở, mặc dù em biết chắc lao vào là các bác chỉ sa lầy bởi phần thắng luôn là ae bên ben box Toy =))

otohagiang

Xe container
Em không rành về xe tải xe buyt nhưng nghe các bác Cool, rava...và những người khác nói về vấn đề này nhiều rồi, khi thấy tay Mà tịt ba ti nói chớt chát chầy cối thì trao đổi lại luôn như thế cho khỏi lan man!
Còn việc "HD, MITSU nó chấp TOY nửa con mắt, cứ nhìn xe tăng, máy bay thì biết MIT hơn TOY, nhìn tàu thủy biết HD hơn TOY " hay không thì kệ cha nó, em chỉ qua các ý kiến thảo luận và suy nghĩ cùng cảm nhận, kinh nghiệm của em thì thấy HD hay Mit chả là cái cóc khô gì với Toy về khoản ô tô! Từ khi tham gia OF chưa khi nào em tiên đoán tương lai số phận của các dòng xe nào mới ra mà sai. Em bảo K5, sonat, K7, Mon2010, maz6 ....chết là nó sẽ chết, bảo Morning ngắc ngoải là nó ngắc ngoải, cần gì phải sở hữu với trải nghiệm :))
Cái dại của các bác là cứ lao đầu vào húc cãi ở những caí thớt em mở, mặc dù em biết chắc lao vào là các bác chỉ sa lầy bởi phần thắng luôn là ae bên ben box Toy =))
kinh nghiệm của bác về ô tô em dự là trên con số 0 một tẹo
vì 1 khi bác đã tung ra 1 lời nhận xét nào đó, thì đó là TOY vô địch còn các xe khác theo lời bác thfi xe nào cũng rất tệ, kể cả MER
theo những lời nhận xét của bác thì đương nhiên trên TG này sẽ chỉ có thằng TOY còn sống thôi
người có kinh nghiệm sẽ không nhận xét như vậy mà tìm ra điểm mạnh yếu của từng xe
còn như bác chẳng qua diễn hài lươn lẹo thôi chứ nếu muốn hỏi kinh nghiệm đi TOY thì phải là những người như bác RAVA hay bác ADCO

Luu Lehong

Xe container
Vâng, em chả có kinh ngiệm gì mà chủ yếu chắt lọc từ người khác! Miễn sao khi trao đổi đưa ra lý lẽ, tự cảm nhận rồi kết luận đúng làm người khác thấy thuyết phục, người đối đầu cứng họng là đuợc!:D
Minh chứng Hươu vượn, lê thê nhưng cứ đâm đầu vào mấy cái xe mà thiên hạ ít hoặc ko dùng, ra mấy hôm rồi mất hút mà tự cho đó là sự lựa chọn thông thái thì mọi lý lẽ vô nghĩa :))

Isu_zu

Tháo bánh
Tàu thủy thì em biết có cái vụ tầu khu trục Cheonan: trước đó chưa được hơn 1 tuần còn hiện trên báo chí "niềm tự hào của ngành đóng tầu hàn" (các tầu khác chủ yếu do Mỹ trang bị). Đùng 1 cái, đang đi tuần thì chìm nghỉm, chìm nhanh đến nỗi 47 thủy thủ không kịp nhảy xuống biển mà chết chìm theo tầu (họ là thủy thủ và tầu đang tuần tiễu trên vùng biển tranh chấp-mức báo động ở cấp cao nhất)!
Về công nghệ kỹ thuật cao để đóng tàu chiến thì Hàn gọi Nhật bằng cụ cũng chưa xứng :)).