Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

RAVA

Xe ba gác
Kụ nói thì iem tin, còn kụ Luu lehong chắc ăn nhiều hoa quả nên lú lẫn. . .hehe
-Bác Luu nói đúng đấy, cái đấy gọi là service A tương đương với cấp BD 4 vạn của Toy. Bác dngduc có thể chưa biết vì bác ấy đi xe mới, chắc chưa đến mấy vạn km đâu, mới được nếm mấy cái BD cấp 8.000km hết có 150 usd = 3 củ thôi!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Bác Luu nói đúng đấy, cái đấy gọi là service A tương đương với cấp BD 4 vạn của Toy. Bác dngduc có thể chưa biết vì bác ấy đi xe mới, chắc chưa đến mấy vạn km đâu, mới được nếm mấy cái BD cấp 8.000km hết có 150 usd = 3 củ thôi!
Iem vẫn thắc mắc sao giá service xe Mec ở mềnh đắt gấp 4-5 lần ở Mẽo. Liệu có phải do số lượng xe Mec ở mềnh ít nên giá service nó phải để cao hay do phải để cao nó mới xứng đẳng cấp hả kụ/.

dngduc

Xe điện
Ở VN thì C250 và Cam 2.5Q ( tương đương cỡ XLE) đều tầm 1,2 tỷ cụ ạ; Như vậy em cho là giá bán xe của Toy không hề rẻ so với Merc (nếu lấy bên Mẽo làm mặt bằng). Dịch vụ và phụ tùng của Merc đắt hơn Toy nhưng em cho là không đến 3, 4 lần đâu (tất cả trong hãng nhé).

Chiến lược kinh doanh của tụi Toy với cả Merc thì em dự cũng chuyển giá na ná như nhau thôi, chả ai thương người VN đâu. Em nhớ không nhầm thì hồi trước giá khai báo của Toy VN cho cái động cơ Vios nhập từ Nhật ngang bằng giá cả cái xe đó bán tại chính quốc mà :)

-Thế thì em cứ tạm cho là ở Mẽo con Mec C250 đắt gấp 1,5 lần con Cam và giá service cũng đắt hơn tầm đấy đi, còn ở VN thì giá con C250 đắt hơn con Cam G khoảng 300 củ tức là khoảng 1,3 lần, cũng ko phải là chênh lệch nhiều lắm nhưng giá service thì đắt gấp 4-5 lần? Liệu cái này nó có giống cái kiểu mấy chú tư bản bán cái Hệ thống lọc nước thì rẻ nhưng bán hóa chất dùng để lọc thì đắt lòi ra ko?;)
Em mới làm bảo dưỡng 2,5 vạn: cả 8 lít dầu, lọc dầu, lọc gió, nước... hết hơn 10 củ cụ ợ ! Chả thấy xui thay thêm cái gì :P

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Iem vẫn thắc mắc sao giá service xe Mec ở mềnh đắt gấp 4-5 lần ở Mẽo. Liệu có phải do số lượng xe Mec ở mềnh ít nên giá service nó phải để cao hay do phải để cao nó mới xứng đẳng cấp hả kụ/.
-Bác nên đọc kỹ lại để hiểu rõ hơn, còn trong kinh doanh nó bán xe rẻ nhưng dịch vụ đắt để bù lại thì cũng là chuyện bt!;)

X-trails

Xe cút kít
Em mới làm bảo dưỡng 2,5 vạn: cả 8 lít dầu, lọc dầu, lọc gió, nước... hết hơn 10 củ cụ ợ ! Chả thấy xui thay thêm cái gì :P
Giá này thì iem cũng k thấy đắt lắm. Chấp nhận được.

RAVA

Xe ba gác
Ở VN thì C250 và Cam 2.5Q ( tương đương cỡ XLE) đều tầm 1,2 tỷ cụ ạ; Như vậy em cho là giá bán xe của Toy không hề rẻ so với Merc (nếu lấy bên Mẽo làm mặt bằng). Dịch vụ và phụ tùng của Merc đắt hơn Toy nhưng em cho là không đến 3, 4 lần đâu (tất cả trong hãng nhé).

Chiến lược kinh doanh của tụi Toy với cả Merc thì em dự cũng chuyển giá na ná như nhau thôi, chả ai thương người VN đâu. Em nhớ không nhầm thì hồi trước giá khai báo của Toy VN cho cái động cơ Vios nhập từ Nhật ngang bằng giá cả cái xe đó bán tại chính quốc mà :)

-Bác đọc kỹ lại tý, ở bên kia nó lấy giá khởi điểm thì bên này cũng phải là như thế, tức là bác phải lấy giá con Cam 2.5G giá 1,1 tỷ ra so chứ ko phải là lấy giá con bản cao hơn, và giá con C250 là 1,4 tỷ (2 thằng đều lấy tròn số), chênh nhau 300 củ, tức là gấp có 1,3 lần thôi, so với 1,5 lần bên Mẽo thì cũng ko nhiều!
-Còn BD cấp 2 vạn của Cam thì chỉ thay mỗi dầu với lọc dầu, ngoài ra chưa phải thay bất cứ cái gì, tổng chi phí hết 1,5 củ là cùng trong khi cũng như thế xe bác mất hơn 10 củ, tức là gấp khoảng 10 lần, rẻ quá ợ?^:)^

Explorer

Xe buýt
Ở Mẽo hiện tại Cam XLE 2.5 có giá khoảng 2/3 em Mer C250 (cái C rẻ nhất)

Thùy Link http://autos.yahoo.com/car-compare/overview/;_ylt=AmmJbWJAYbnT4FFuybakkALu_a1_;_ylv=3?trimId1=34538&trimId0=35558

Đúng là nhận thức của người tiêu dùng Việt Nam cao hơn Mẽo thật :)
Giá bên Mỹ thế này mà giá ở VN thì Cam với C gần tương đương nên em đồ rằng một là Merc phải cắt đi nhiều opt. :D hai là Cam được lắp thêm quá nhiều opt. so với Cam Mỹ =))=))=)) Trường hợp còn lại là do Toy họ thấy niềm tin của khách hàng VN vào thương hiệu Toy đáng giá như vậy :))

Explorer

Xe buýt
-Bác đọc kỹ lại tý, ở bên kia nó lấy giá khởi điểm thì bên này cũng phải là như thế, tức là bác phải lấy giá con Cam 2.5G giá 1,1 tỷ ra so chứ ko phải là lấy giá con bản cao hơn, và giá con C250 là 1,4 tỷ (2 thằng đều lấy tròn số), chênh nhau 300 củ, tức là gấp có 1,3 lần thôi, so với 1,5 lần bên Mẽo thì cũng ko nhiều!
-Còn BD cấp 2 vạn của Cam thì chỉ thay mỗi dầu với lọc dầu, ngoài ra chưa phải thay bất cứ cái gì, tổng chi phí hết 1,5 củ là cùng trong khi cũng như thế xe bác mất hơn 10 củ, tức là gấp khoảng 10 lần, rẻ quá ợ?^:)^
Cứ cho là 1,3 như bác tính ở trên tức là Cam ở VN đang bán cao hơn mặt bằng đáng có khoảng 20%. Trong kinh doanh sản xuất con số 20% tự dưng tăng được thêm mà chi phí vẫn vậy nó là ước mơ nhiều đời đấy ạ :)

Luu Lehong

Xe container
Kụ nói thì iem tin, còn kụ Luu lehong chắc ăn nhiều hoa quả nên lú lẫn. . .hehe
Bác cũng nên động não đi 1 tý, suốt ngày hóng đủ các box mà cũng chỉ be lên mấy từ he he! :D
Từ hồi sang đây chả thấy khá lên mấy nhỉ. Thà cứ chợt chát như chú matiz19, lê la mua vui cho ae bên này lại hay :))

RAVA

Xe ba gác
Cứ cho là 1,3 như bác tính ở trên tức là Cam ở VN đang bán cao hơn mặt bằng đáng có khoảng 20%. Trong kinh doanh sản xuất con số 20% tự dưng tăng được thêm mà chi phí vẫn vậy nó là ước mơ nhiều đời đấy ạ :)
-Nó mà ăn được cả cái 20% thì thằng nào chả đi làm ô tô để bán, mà nó làm được tý thì cũng nộp kha khá? Em nhớ hồi năm 1996 khi Toy mới vào VN thì giá con Corolla và Cam LD chỉ đắt có gấp đôi xe cùng loại tại Mẽo thôi, bây giờ thì là gấp 3, chắc nó cũng chả bịa vống ra được nhỉ?

Blackfish

Xe tăng
Em chỉ thắc mắc là sao các cụ hay lấy Toy ra để so sánh, để tìm đối thủ thế ???
Thằng tư bản nào đến đây thì cũng chỉ yêu VN đồng chứ không riêng Toy :D
Những con xe tuơng đuơng Camry của Honda, Mazda, Nissan ...đưa lên cân thì cũng khác gì đâu mờ ít bị soi đúng không ạh :P

Luu Lehong

Xe container
Em chỉ thắc mắc là sao các cụ hay lấy Toy ra để so sánh, để tìm đối thủ thế ???
Thằng tư bản nào đến đây thì cũng chỉ yêu VN đồng chứ không riêng Toy :D
Những con xe tuơng đuơng Camry của Honda, Mazda, Nissan ...đưa lên cân thì cũng khác gì đâu mờ ít bị soi đúng không ạh :P
Nguyên nhân cũng từ cái doanh số bán mà ra cả cụ ạ! :D

X-trails

Xe cút kít
Bác cũng nên động não đi 1 tý, suốt ngày hóng đủ các box mà cũng chỉ be lên mấy từ he he! :D
Từ hồi sang đây chả thấy khá lên mấy nhỉ. Thà cứ chợt chát như chú matiz19, lê la mua vui cho ae bên này lại hay :))
Kụ nên mua hoạt huyết dưỡng não dùng đê, chứ dạo này thấy lú lẫn nổi cáu linh tình xoành. Đơn giản cũng bít là kụ dìm hàng dùng từ động não làm giề cho nó sang ra. Mà kụ k bít ahf, hehe là đặc sản của iem bỏ làm gì cho phí. hehe

Chỉnh sửa cuối:

Winwin100

Xe tải
Đề tài muôn thuở. Câu chuyện không có hồi kết và chẳng có cái nào là sản phẩm của người Việt, tự hào Việt cả. Khi nào giá xe mới mà rẻ như Mẽo thì xe cũ của Nhật không còn hấp dẫn nữa mà người dùng sẽ chú ý đến ớp sừn và tính năng của một chiếc mới hơn. Họ sẽ mua xe mới để sử dụng mà không cần quan tâm đến lúc bán có được giá hay không nữa.

otohagiang

Xe container
thế cãi đi cãi lại mãi cũng là để chứng minh cái xe TOY không đắt chứ giề???
thế thì cứ công nhận nó không đắt đê, đằng nào nó chả bán chạy, cãi nhau mãi làm giề cho tụi sale tha hồ cười khẩy :))

dngduc

Xe điện
Cụ cũng chưa chuẩn, bên mẽo đang so C250 với XLE chứ em không tính LE, L (giá rẻ hơn khoảng 10% nữa)

Xe em thay dầu tốn xiền hơn một chút vì nó là máy v6 3.0 nên mỗi lần thay phải trả tiền 8 lít cụ ợ; Cam thay hết có tầm hơn 4 lít dầu thôi :) Của em hết hơn 10 củ là còn thay lọc gió động cơ và điều hòa nữa (cái này là do em muốn thay thôi chứ cũng chưa thấy việc gì - xét theo chuẩn camry ngày xưa của em thì còn dùng tốt)

Cụ chịu khó đọc thớt cáp còi innova 1,5 củ trong box này (trần khát chân nhé, chưa phải hãng) ! Nếu là sự thật thì em nghĩ là Merc cũng phải ngả mũ kính nể :)

Blackfish

Xe tăng
Nguyên nhân cũng từ cái doanh số bán mà ra cả cụ ạ! :D
Vâng, thế ACE diễn đàn xúm vào oánh hội đồng cho thằng Toy nó die đi
Liệu lúc đó thằng Mit , Nis hay 1 thằng nào đấy lên cầm trịch, các cụ có tin nó sẽ tốt và tử tế hơn không ?

X-trails

Xe cút kít
Cụ cũng chưa chuẩn, bên mẽo đang so C250 với XLE chứ em không tính LE, L (giá rẻ hơn khoảng 10% nữa)

Xe em thay dầu tốn xiền hơn một chút vì nó là máy v6 3.0 nên mỗi lần thay phải trả tiền 8 lít cụ ợ; Cam thay hết có tầm hơn 4 lít dầu thôi :) Của em hết hơn 10 củ là còn thay lọc gió động cơ và điều hòa nữa (cái này là do em muốn thay thôi chứ cũng chưa thấy việc gì - xét theo chuẩn camry ngày xưa của em thì còn dùng tốt)

Cụ chịu khó đọc thớt cáp còi innova 1,5 củ trong box này (trần khát chân nhé, chưa phải hãng) ! Nếu là sự thật thì em nghĩ là Merc cũng phải ngả mũ kính nể :)
Nói có sách mách có chứng, kụ show hàng xe kụ lên cùng cái hóa đơn bảo dưỡng 2.5 vạn lên đây là ok ngay ý mà. hehe

Blackfish

Xe tăng
Cụ đi GLK đúng không ạ ? Cụ chưa bị bẻ guơng bao giờ đúng không ạ ?
Cái cáp có dính tí điện 1,5 củ em còn hình dung được.2 cái núm nhựa gạt hướng gió điều hòa của GLK =12 củ đấy.Cụ đi rửa xe hay dọn nội thất để ý kẻo bị thó cụ nhé .

lapin

Xe container
Nói có sách mách có chứng, kụ show hàng xe kụ lên cùng cái hóa đơn bảo dưỡng 2.5 vạn lên đây là ok ngay ý mà. hehe
Cụ kích động kô cần thiết, sang bên box Mẹc tìm thớt ghế GLK cứng sẽ thấy một phần xe cụ ấy! (nhiều cụ biết rồi)

Chỉnh sửa cuối: