Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

lapin

Xe container
Giá tiếp cận gần với xe nhập thì rõ nhưng chất có gần theo không với tỉ lệ tương đương thì người tiêu dùng chưa rõ được. Khá là tù mù! Khi gắn với niềm tin vào giá trị Toyota thì sự do dự sẽ bớt đi. Bài tâm lý chiến lược của Toyota:))

Hằng Lê

Xe tăng

Luu Lehong

Xe container
Cụ Luu thỉnh thoảng đào mộ ghê thật:D Nhưng nói về giá trị sử dụng lâu dài thì chẳng hãng nào qua được Toy thời điểm này, đó là 1 sự thật muốn chối bỏ cũng chẳng được:D
Lâu bận em ít vào chơi! Dạo này thấy VNexpress hay đăng các chủ đề mà ae bàn từ mấy năm trước copy vào để các cụ chém tiếp cho vui :D

Hằng Lê

Xe tăng
Lâu bận em ít vào chơi! Dạo này thấy VNexpress hay đăng các chủ đề mà ae bàn từ mấy năm trước copy vào để các cụ chém tiếp cho vui :D
thế là mấy chú mới vào nghề đang đào mộ từ trong này, kiểu gì chả có bài test tốc độ

bachkd2006

Xe tải
Cụ Luu thỉnh thoảng đào mộ ghê thật:D Nhưng nói về giá trị sử dụng lâu dài thì chẳng hãng nào qua được Toy thời điểm này, đó là 1 sự thật muốn chối bỏ cũng chẳng được:D
Giá trị toy ở việt Nam đã đc khẳng định nhưng nhìn ảnh xe toy tai nạn nhìn ghê quá cụ nhỉ!

lapin

Xe container
Em ko nhớ cx kiểu số của Vios giờ thế nào nhưng của các xe Toy thường là kéo hết xuống thì là số cao nhất (số D -là 4 hoặc 5, 6 tùy hộp số của xe); muốn giảm số khi lên dốc thì kéo ngang về ngách trái nó tự dộng giảm 1 số, cứ đẩy lên 1 lần thì nó lại giảm dần. Như vậy khi lên dốc cảm giác rất thể thao! Riêng số lùi thì khi gẩy lên trên, chứ không cần móc tay như các loại xe khác rất tiện! Nói thật với bác, em gắn bó với xe Toy bởi ngoài ácc yếu tố ae hay tranh luận như bền lành, giữ giá, dễ sửa chữa bảo dưỡng mà cá nhân em thích nhất việc sd cần số và còi :D
Xem video Altis đuổi Merc C thì em được xem rồi, tin là cảm giác gẩy số trên Altis rất thể thao. Nhưng video về Vios thì chưa cụ ạ:))

Luu Lehong

Xe container
Xem video Altis đuổi Merc C thì em được xem rồi, tin là cảm giác gẩy số trên Altis rất thể thao. Nhưng video về Vios thì chưa cụ ạ:))
Kiểu cần số của Toy như nhau cả bác ạ, chắc cũng thể thao như thế :D
Ford có kiểu cần số phải bóp lẫy khi vào số lùi giờ đã thay đổi chưa cụ nhể, em ngại nhất khi chạy xe cứ phải bóp nhả cần số khi lùi như của xe Đai U ngày xưa đấy!

Xe cỏ cũ

Xe điện
Ford có kiểu cần số phải bóp lẫy khi vào số lùi giờ đã thay đổi chưa cụ nhể, em ngại nhất khi chạy xe cứ phải bóp nhả cần số khi lùi như của xe Đai U ngày xưa đấy!
Ford bây giờ vào số nào cũng phải bóp lẫy, nhưng vị trí để rất thuận tiện, nhẹ nhàng, không thấy phiền. Chỉ có điều cần số đẩy thẳng một dọc, vào số kiểu gì cũng phải nhìn nếu không thì không yên tâm :(

lapin

Xe container
2.3 cụ ạ, không phải 1.5, 1.6 hay 1.8, 2.0:))

lapin

Xe container
Ford bây giờ vào số nào cũng phải bóp lẫy, nhưng vị trí để rất thuận tiện, nhẹ nhàng, không thấy phiền. Chỉ có điều cần số đẩy thẳng một dọc, vào số kiểu gì cũng phải nhìn nếu không thì không yên tâm :(
CR-V 2.4 không có chế độ kick down, khi bỏ ga tốc độ giảm tốc khá nhanh. Cần số đặt tiện hơn, gẩy cũng nhẹ nhàng hơn. Từ D2 về D chả cần bấm đâu cụ ạ:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Từ D->N cũng phải bóp cái này có vẻ k hợp lý vì dễ đuổi pháp quá đà.

lapin

Xe container
Chối thì không, chuối thì có. Bán lại mất giá. Giữ để dùng thui:))

Luu Lehong

Xe container
Chối thì không, chuối thì có. Bán lại mất giá. Giữ để dùng thui:))
Mon 2.5 cũ mà có 250T, bằng nửa cam cùng đời thì đúng là cũng xót cụ nhể! Em là cứ xe Nhật em chơi thôi!
Cái xe Altis em chạy giờ chả khác gì con Dream. Có dạo bận 4-5 tháng chả rửa, cứ đi bụi bẩn, mưa xong lại đi!

lapin

Xe container
Mon 2.5 cũ mà có 250T, bằng nửa cam cùng đời thì đúng là cũng xót cụ nhể! Em là cứ xe Nhật em chơi thôi!
Cái xe Altis em chạy giờ chả khác gì con Dream. Có dạo bận 4-5 tháng chả rửa, cứ đi bụi bẩn, mưa xong lại đi!
Zace cũng như Dream, Altis cũng thế, Vios cũng vậy, sao lắm loại Dream thía hở cụ?
Theo em sắp xếp thế này: Vios - SuperCub 50, Altis - SuperCub 70-90, còn Zace - Win 100 (số tay):))

Chỉnh sửa cuối:

Kamri

Xe buýt
Gớm chết cái tinh thần tự sướng phong cách AQ :) Đến lười rửa xe cũng mang lên khoe thì khác qué gì thằng trẻ con khoe lâu không tắm :)

Luu Lehong

Xe container
Zace cũng như Dream, Altis cũng thế, Vios cũng vậy, sao lắm loại Dream thía hở cụ?
Theo em sắp xếp thế này: Vios - SuperCub 50, Altis - SuperCub 70-90, còn Zace - Win 100 (số tay):))
Nói chung xe máy cứ phải Honda, ô tô cứ là Toyota bác nhẩy :D
Dân tình đang phải mua SH đắt hơn giá công bố 20T mà phẫn phải xếp hàng kia, trong khi Vespa thì khuyến mại đủ thứ vẫn chả ai mua 8-}

lapin

Xe container
Nói chung xe máy cứ phải Honda, ô tô cứ là Toyota bác nhẩy :D
Dân tình đang phải mua SH đắt hơn giá công bố 20T mà phẫn phải xếp hàng kia, trong khi Vespa thì khuyến mại đủ thứ vẫn chả ai mua 8-}
Piaggio VN là tổng hành dinh của Piaggio CÁ - TBD. Dân Nhật muốn mua xe của Piaggio cũng phải đợi Piaggio VN gật đầu cụ ạ:))

Luu Lehong

Xe container
Piaggio VN là tổng hành dinh của Piaggio CÁ - TBD. Dân Nhật muốn mua xe của Piaggio cũng phải đợi Piaggio VN gật đầu cụ ạ:))
Chả nói xa xôi làm gì! Ngay tại các Đl của Piaggio VN, nhan viên thì toàn ngáp ruồi, tư vấn thì nói toàn điều không thực tế! Xe vẫn phải sửa vặt nhiều mà sửa thì đắt!
PG không thể phù hợp đường xá VN như các xe Nhật được, nhất là HD!