Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

1.6gli

Xe container
-Em đã nói rồi, ba cái hiểu biết "ranh con" của bác về xe chỉ làm trò cười cho of thôi, nghe hơi nồi chõ rồi phán linh linh làm cho người nó "bần" ra. Đến em là người thân thì cũng chỉ biết sơ sơ mà bác cứ như là nằm dưới gầm giường nhà người, phán bậy phán bạ! Việc cái xe còn khá mới bị đứng đường thì nó có nhiểu kiểu, nào là lỗi do cảm biến, do hộp đk...lỗi nào cũng có thể sửa được hết, cái chính là tốn hết bao nhiêu tiền thôi, đến cái xe đâm nhau bẹp dúm, ăn thịt 1 lúc vài mạng cũng bán được tốt, vấn đề là giá! Bác đúng là điển hình cho việc hổng kiến thức, suy nghĩ thì đơn sơ, sai hướng thì lời nói và hành động nó cũng theo như thế thôi, na ná như kiểu "ăn thịt chó dại" ấy!:D
Vậy mà bác còm chém như đúng rồi thế? lúc trước thì chém lỗi đứng đường để dìm hàng nis giờ lại thanh minh lỗi chả sao hết hài vãi:))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Giá như ông rava lập mấy nich để tung hứng bán cái quạ quai lỗi cuả chính ông ý thì mấy cụ ăng ti hẵng đem ra bàn. Còn chuyện thiên hạ thì nói làm gì :D

RAVA

Xe ba gác
Em thấy cụ vẫn còn dại lắm, không biết có tró hay không thôi. Nếu có cũng dễ bị ăn thịt :D - Hơi lạc đề một tý
Cụ đưa dẫn chứng về một con Qashqai đứng đường dù đó là thật em cho rằng không nói lên điều gì. Một chiếc xe đã khẳng định vị trí ở thị trường Châu Âu có thể nói là rất yên tâm về tiện nghi, vận hành và an toàn. Ngoại hình tùy người nhìn
Cụ có dìm hàng thì nó vẫn ăn đứt con Rav4 nhà cụ cả về giá lẫn tổng hòa các yếu tố khác :D
-Qashqai ăn đứt Rav4 ở chỗ nào vậy hả chú em Mà tịt Ba ti, liệu có giống như "service của Trường Hải ăn đứt Toy" ko đấy?:))

1.6gli

Xe container
-Qashqai ăn đứt Rav4 ở chỗ nào vậy hả chú em Mà tịt Ba ti, liệu có giống như "service của Trường Hải ăn đứt Toy" ko đấy?:))
Bác thông thái chứng minh ngược lại: Rav4 hơn qashqai xem nào?:P

matiz19

Xe tăng
Em cũng đang nghĩ như cụ :D
Hơn cái gì em đã nói qua rồi. Cụ thấy k đúng chỗ nào ném đá thoải mái, đừng giấu tay là đc. Rung cây dọa khỉ mà làm gì :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hồi iem mua x-trail có so sánh thử CRV, RAv4 (hồi đó chưa xuất hiện quằn quại), tuy nhiên sau khi so sánh thì x-trail là ngon nhứt, hehe

1.6gli

Xe container
Hồi iem mua x-trail có so sánh thử CRV, RAv4 (hồi đó chưa xuất hiện quằn quại), tuy nhiên sau khi so sánh thì x-trail là ngon nhứt, hehe
Nis là ngon roài mà cụ. toy cũng rứa nhưng đắt cụ nhỉ:D

nganvitga

Xe tăng
Rav4 mới hôn mít xe tải, mấy chú đi. Toy hay mất phanh lắm

RAVA

Xe ba gác
Em cũng đang nghĩ như cụ :D

Hơn cái gì em đã nói qua rồi. Cụ thấy k đúng chỗ nào ném đá thoải mái, đừng giấu tay là đc. Rung cây dọa khỉ mà làm gì :D
-Thông tin thì ở trên này rất sẵn và cũng có nhiều người muốn tìm hiểu, chia sẻ, đối với người thích tìm hiểu và hiểu biết thì nó là thông tin có ích, còn đối với cái loại "ếch nhái" thì hoặc là chả hiểu giề, hoặc là vác ra chọc ngoáy...làm những người muốn chia sẻ thông tin chán, rút cục là sẽ chả nghe được cái gì hay ho tử tế cả, đơn giản vậy thôi!
-Còn việc chú khen cái Qashqai thì anh cũng chả có ý kiến gì, đơn giản thì nó cũng là 1 cái xe tốt, nhưng bảo nó ngang với Rav4 thì hơi tếu vì dù sao thì nó ở pk dưới 1 bậc, về độ nổi tiếng thì càng ko so được, trong dòng crossover cùng tầm tiền thì chỉ có CRV mới là đối thủ thôi, ngay trong cùng pk và xuất xứ mà X-Trail, Outlander, CX-7...còn chưa ăn nổi thì "Quạt quai" tuổi giề?:D

dngduc

Xe điện
Rav4 thần thánh có doanh số ở mẽo kém xa crv và bằng 2/3 escape :)

Isu_zu

Tháo bánh
Thực ra đối thủ của RAV4 là Rogue mà cụ. Lúc trước e khoái Rogue, mà ko có nhập mấy, Quằn quại nhìn ko đẹp :)

coolpix8700

Xe ngựa
Bác bây gờ cũng thích dùng từ kiểu như mấy fans hàn kia rồi đấy nhỉ?
Ngay khi tìm cái Camry, một người học cùng với bà xã vừa mua 1 cái RAV4 xong đưa đến cho bà xã xem, nhưng hầu như em chẳng sờ vào vô lăng. Đến khi chọn 1 cái SUV compact thì RAV4 chẳng hề có trong danh sách. Nhưng ngược lại như mấy bác đang chạy RAV4 nói đấy, họ chọn mua vì có rất nhiều lý do cho sự lựa chọn của họ. Còn nếu chi so sánh 1:1 thì không phải cái RAV4 mà là cái Fò Tủn đã phải chết mất ngáp ngay từ khi vừa đặt chân vào thị trường Việt Nam!

dngduc

Xe điện
Em fun tí thôi, chứ không có ý gì :) RAV4 có phân phối chính thức ở thị trường VN mình không hả cụ ?

1.6gli

Xe container
Thực ra đối thủ của RAV4 là Rogue mà cụ. Lúc trước e khoái Rogue, mà ko có nhập mấy, Quằn quại nhìn ko đẹp :)
Rav4 đang chiến với mercedes glk ở thớt bên kìa cụ. Chiếc qashqai ở giữ chiếc xtrail và chiếc rogue có thể coi là đối thủ của nhau hay k em k bàn cãi thêm. Chả qua bác ra va vào đụng nhà ta hay tỏ ra khệnh hợm chê bai nên hỏi cho vui thôi cụ ạ:D