Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

1.6gli

Xe container
Chở lại vấn đề cụ chủ thớt nêu ra. Giá xe toy ở VN quá đắt vì: Giá trị thương hiệu toyota là giá trị toàn cầu nhưng chất lượng những xe toyota do LD toyota lắp giáp và bán trên thị trường VN thì chất lượng cũng chỉ ngang bằng như các xe thương hiệu khác như kia, hyundai... tất nhiên khá hơn lifan, haima.

ducletrung

Xe container
Chở lại vấn đề cụ chủ thớt nêu ra. Giá xe toy ở VN quá đắt vì: Giá trị thương hiệu toyota là giá trị toàn cầu nhưng chất lượng những xe toyota do LD toyota lắp giáp và bán trên thị trường VN thì chất lượng cũng chỉ ngang bằng như các xe thương hiệu khác như kia, hyundai... tất nhiên khá hơn lifan, haima.
Nói chung toyota cũng là thằng cơ hội đi.Ví dụ:Camry sản xuất được trong nước vậy tao sao vẫn thích nhập Mẽo,Mer có C class và E class sản xuất trong nước được nhưng chả bao giờ thấy nhập khẩu bên Mẽo về?Cụ nào biết lý do không?

matiz19

Xe tăng
Nói thật là ae cũng à ơi cho vui chứ RS ngày càng hoang tưởng kiểu giống mấy cái con mẹ ngoại cảm!
Lấy đâu ra mấy cái % trên kia thế, nếu có người bảo H-K thương hiệu yếu, giá trị vật chất thật chỉ chiếm chiếm đến 30% giá bán, còn 70% là lợi nhuận với trả lương, chi phí sửa chữa quảng cáo... do ít người mua thì sao:D
Em vào đây cũng à ơi cho vui nhưng tự thấy mình còn hiểu biết hơn khối đại ka hoang tưởng à ơi kiếm cơm đấy :D
Mấy cái % này không khó để biết nhưng rất khó để có thông tin chính thống. Cụ cần có cơ sở sát thực hơn em khất vào dịp khác

1.6gli

Xe container
Nói chung toyota cũng là thằng cơ hội đi.Ví dụ:Camry sản xuất được trong nước vậy tao sao vẫn thích nhập Mẽo,Mer có C class và E class sản xuất trong nước được nhưng chả bao giờ thấy nhập khẩu bên Mẽo về?Cụ nào biết lý do không?
Theo cá nhân em thì nhập cam mỹ về để giữ cái chữ toyota đang hái ra xiền có phai k cụ?

ducletrung

Xe container
Theo cá nhân em thì nhập cam mỹ về để giữ cái chữ toyota đang hái ra xiền có phai k cụ?
Nếu thị trường Việt Nam: Camry 2.5Q bán giá 1,2 tỷ và C250 giá 1,4 tỷ.Tại thị trường Mẽo:Camry 2.5LE giá 22.000USD và C250 là 38.000 USD..Câu hỏi tại sao Camry tại thị trường Mẽo nó không bán cái giá tầm 34.000USD kiểu giống thị trường VN, giá C class ngang với Camry..Qua đây kết luận Toyota ăn đậm tại thị trường Việt Nam vì sự đánh giá sản phẩm sai lầm của người Việt

Chỉnh sửa cuối:

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Nếu thị trường Việt Nam: Camry 2.5Q bán giá 1,2 tỷ và C250 giá 1,4 tỷ.Tại thị trường Mẽo:Camry 2.5LE giá 22.000USD và C250 là 38.000 USD..Câu hỏi tại sao Camry tại thị trường Mẽo nó không bán cái giá tầm 34.000USD kiểu giống thị trường VN, giá C class ngang với Camry..Qua đây kết luận Toyota ăn đậm tại thị trường Việt Nam vì sự đánh giá sản phẩm sai lầm của người Việt
Em nghĩ 2 thương hiệu ở phân khúc khác nhau, 2 mẫu xe ở phân khúc khác nhau, và trang thiết bị của 2 xe cũng khác nhau nhiều nên hiển nhiên giá nó phải khác nhau rồi. Để Build lên các trang thiết bị tương đồng như của C class thì em nghĩ giá Camry cũng sẽ cao lên thôi.
Có điều, đúng là ở VN Toy ăn dầy thật, bản thân em chạy Toy em cũng không bằng lòng về giá của nó. Có điều em thấy đa phần các hãng ở VN đều ăn kha khá cả.
Còn về chất lượng xe thì em không ý kiến gì, tự em chấp nhận những ưu nhược điểm của nó nên không dám tranh luận với các bác về chất lượng xe Toy với các hãng khác nên các bác đừng chém và chửi bới gì em nhé :)

otohagiang

Xe container
Em nghĩ 2 thương hiệu ở phân khúc khác nhau, 2 mẫu xe ở phân khúc khác nhau, và trang thiết bị của 2 xe cũng khác nhau nhiều nên hiển nhiên giá nó phải khác nhau rồi. Để Build lên các trang thiết bị tương đồng như của C class thì em nghĩ giá Camry cũng sẽ cao lên thôi.
Có điều, đúng là ở VN Toy ăn dầy thật, bản thân em chạy Toy em cũng không bằng lòng về giá của nó. Có điều em thấy đa phần các hãng ở VN đều ăn kha khá cả.
Còn về chất lượng xe thì em không ý kiến gì, tự em chấp nhận những ưu nhược điểm của nó nên không dám tranh luận với các bác về chất lượng xe Toy với các hãng khác nên các bác đừng chém và chửi bới gì em nhé :)
bác cứ yên tâm là tranh luận thẳng thắn và không ném đá thì sẽ chẳng ai dám chém chửi bác cả :)
phải có những người như bác mới ra được vấn đề (b)

ducletrung

Xe container
Phân khúc là khác nhau nhưng đây so về giá. Thí dụ mà thị trường Mẽo họ đánh giá Camry ngang với C class thì giá sẽ là 33k USD..Nếu thế nhập về Việt Nam giá 100K USD thế ai dám mua Camry LE nữa.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Mấy con xe Hàn nhập chất lượng mà ngang mấy con Toy LD thì làm gì có chuyện nó lép vế hơn như thế, bác toàn nói chuyện trên Giời? Cứ hỏi mấy ông thợ sửa xe hay mấy bác mới đổi xe từ xe Hàn nhập sang xe Nhật LD thì biết ngay, nó mà ko hơn thì chả có ai dại dột bỏ ra cả mớ tiền đi nâng cấp lên 1 cái xe cùng pk mà theo như các bác nói là hình thức xấu hơn, giá cao hơn, chả có đồ chơi gì...Còn đắt rẻ thì thể theo nguyện vọng của đa số các bác đang sd xe Hàn lúc nào cũng cảm thấy xe mình thuộc loại rẻ tiền thì anh Hải đã tăng giá Forte-K3 từ 500 lên hơn 700 củ rồi đấy, mời các bác cứ tự nhiên. Nâng tầm đẳng cấp bằng chất lượng thì khó và mất thời gian chứ nâng bằng giá thì quá đơn giản?:D

1.6gli

Xe container
Rõ khổ đúng như bác nói xe hàn lép vế hơn nhưng em k đồng ý kiến với bác xe hàn lép vế hơn vì chất lượng. Mà chỉ vì cái mác toyota với thương hiệu của một hãng xe đến từ japan đã in vào tiềm thức người tiêu dùng vn. Và nó chỉ đúng với xe toy nhập khẩu mỹ, nhật và eu thôi. Chứ với xe liên doanh toy sử dụng cho thị trường trong nước thì quá đắt. Đa số các cụ chuyển từ xe hyundai, kia sang xe toy đều chọn toy nhập khẩu cụ a.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Phân khúc là khác nhau nhưng đây so về giá. Thí dụ mà thị trường Mẽo họ đánh giá Camry ngang với C class thì giá sẽ là 33k USD..Nếu thế nhập về Việt Nam giá 100K USD thế ai dám mua Camry LE nữa.
Chắc cụ ko đọc kỹ rồi, em có nói là phân khúc khác nhau, thương hiệu khác nhau nên giá khác nhau. Em nghĩ so sánh thì so sánh tương đồng về nhiều thứ nó sẽ phù hợp hơn, nhưng mà nói chung mọi sự so sánh đều khập khiễng cả
Gần nhà em có cái gara đang bán cái camry nhập mới giá hơn 80k usd (các xe khác nhập giá cũng trên trời như vậy), thật sự ở cái Việt Nam này, đó là cái giá ăn cướp mồ hôi công sức và cả xương máu của nhân dân (ko phải người dân bán ăn cướp mà là thượng tầng ăn cướp).
Em và các cụ chắc cũng giống nhau ít nhiều, đều là người dân cả, đều phải chịu những sự ăn cướp trắng trợn như vậy nhưng là người dân trong cái nước này phải chịu vậy. Trong khía cạnh xe ô tô, đó là những quy định chế tài vô lý nhằm hạn chế nhập khẩu ô tô, đồng thời làm tiền đề cho sự lũng đoạn của các nhà lắp ráp ô tô trong nước (lắp ráp chứ ko phải sản xuất nhé). Được bảo hộ và triệt hạ những phương thức cạnh tranh khác bằng nhập khẩu thì hiển nhiên các nhà lắp ráp ô tô trong nước tội gì mà ko ăn dầy, chẳng phải riêng Toy mà ông nào cũng thế cả thôi.
Các cụ cứ ngồi đây chửi bới xúc phạm nhau thì có gì vui nhỉ? Em thấy thay vì thế thì các cụ chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe, chia sẻ niềm vui lái xe, chia sẻ những điều hay thì có phải hay ko nhỉ?
Em chẳng phải tỏ vẻ này nọ nhưng em cũng học được nhiều cái hay trên diễn đàn, kết bạn được nhiều người trên diễn đàn và cũng may, chưa có thù hằn với ai trên diễn đàn cả nên em xin phép có ý kiến như thế ạ
Chả hiểu sao em kính các cụ 1 ly mà nó ko cho phép dù em chả hiểu tại sao

Hằng Lê

Xe tăng
C250 bên mẽo ăn dầy nhỉ, về vn là phải hạ giá ngay chỉ dám hơn cam 1 tẹo :))

Hằng Lê

Xe tăng
Rõ khổ đúng như bác nói xe hàn lép vế hơn nhưng em k đồng ý kiến với bác xe hàn lép vế hơn vì chất lượng. Mà chỉ vì cái mác toyota với thương hiệu của một hãng xe đến từ japan đã in vào tiềm thức người tiêu dùng vn. Và nó chỉ đúng với xe toy nhập khẩu mỹ, nhật và eu thôi. Chứ với xe liên doanh toy sử dụng cho thị trường trong nước thì quá đắt. Đa số các cụ chuyển từ xe hyundai, kia sang xe toy đều chọn toy nhập khẩu cụ a.
Em thấy dân mình dùng nhiều xe hàn rồi đấy, nhiều fan lắm :D

matiz19

Xe tăng
Cụ ơi, đến chính phủ VN còn nói rằng nếu mở cửa thì Toy VN chết dập xác. Vừa được ưu đãi về thuế, vừa cắt giảm tiểu chuẩn, vừa nội địa hóa mà còn đắt gần bằng xe nhập nên Tró cũng biết là đắt rồi.
Cái này chả cần chính phủ VN biết mà các hãng xe còn biết trước cách đây hàng chục năm. nên giờ họ tính chuyên sang nhập chứ có thích lắp ráp tại VN đâu :D

arsenelupin

Xe buýt
Cụ ơi, đến chính phủ VN còn nói rằng nếu mở cửa thì Toy VN chết dập xác. Vừa được ưu đãi về thuế, vừa cắt giảm tiểu chuẩn, vừa nội địa hóa mà còn đắt gần bằng xe nhập nên Tró cũng biết là đắt rồi.
Cái này chả cần chính phủ VN biết mà các hãng xe còn biết trước cách đây hàng chục năm. nên giờ họ tính chuyên sang nhập chứ có thích lắp ráp tại VN đâu :D
Cụ nói thế cẩn thận đấy nhé.:)

Smile Lion

Xe buýt
Ráo sư dù có chầy cối cũng đáng là gương mặt sáng giá nhất cho chức tổ trưởng lớp tại chức sang đây bồi dưỡng kiến thức xe cộ khoá 2 của mấy tay Dê Lạng, Lupin, 1.6 gli, ducletrung, cruz.836..

Hằng Lê

Xe tăng
Xem xét viết cho cái giấy khen gửi về cơ quan là được rồi cụ à :D