Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Hoa Vinh

Xe tải
Nói thật thằng cha bố vợ nhà em kiệt bỏ mợ lên được,con gái sắp lấy chồng thích cái xe mà mãi mới phọt ra được đấy :))
....
Nhà tao và xe tiền của tao chả xin bố thằng nào cả..hiểu chưa?
Được bố vợ cho xe mà vẫn gọi bố vợ bằng thằng rồi vỗ ngực mày tao thì tư cách gì nữa [-( Nói gì thì nói cũng nhờ người ta mưa móc mới có chút mà khệnh!
Người đâu lại thế bao giờ :@)

1.6gli

Xe container
-Hóa ra chung quy cũng chỉ là vì ít tiền, mà đã ko dư dả gì thì tốt nhất là đừng bàn chuyện "thương hiệu" với "giá trị thật", lúc nào cũng muốn "nhanh, bền, đẹp, tốt, rẻ" thì lấy đâu ra!8->
Ô hay nhỉ cứ phải là " đại ra..." lắm xiền như bác thì mới được bàn chuyện thương hiệu sao? Em chẳng phải đại gia thiếu gia tiền đè chít nguồi gi sất dưng mờ cũng đủ xiền mua sắm vài thứ linh tinh pv nhu cầu thì cũng có kn bàn chuyện thương hiệu chứ bác nhìa? Ai cũng muốn mua rẻ đến giầu như dân mỹ mà còn xếp hàng đợi ngày đại xả hàng để mua dc sp giá rẻ đấy bác. Tất nhiên những " đại ra" như bác thì đâu cần tính toán thiệt hơn? Nhưng chân đất mắt toét như bọn em thì phải tính cho kỹ bác ạ thời buổi khó khăn kiếm đc đồng tiền đâu có dễ.

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Đại gia gì cái lão RAVA có mỗi cái con RAV4 moden 2007,chạy mãi đến bây giờ cũng gần 7 năm rồi..Cả đời mới sở hữu con RAV4 mà nói như bố tướng =))

otohagiang

Xe container
Ô hay nhỉ cứ phải là " đại ra..." lắm xiền như bác thì mới được bàn chuyện thương hiệu sao? Em chẳng phải đại gia thiếu gia tiền đè chít nguồi gi sất dưng mờ cũng đủ xiền mua sắm vài thứ linh tinh pv nhu cầu thì cũng có kn bàn chuyện thương hiệu chứ bác nhìa?
ai cũng có quyền bàn hết
chẳng ai đi phân biệt thế này thế kia
trước em lái xe tải mùa đông rét mướt còn phải chui lều ngủ, thời lái xe nhà binh còn chả có chỗ ngủ phải tá túc trên cabin xe trong rừng, thi thoảng bật máy lên 1 tẹo cho ấm cabin
cứ cố gắng rồi sẽ có lúc nở mày nở mặt được, phải trải qua cái thời khó khăn mới không dám khinh người khác nghèo này nọ

1.6gli

Xe container
Mới bảo e ko cãi nhau được chỉ giỏi khoe của!:))
Hì k ngủ trưa hả cụ? Em chửa nói xong đã bị cụ bắt bài roài. Em mà nhìu xiền như cụ rav đại ra thì em đã mua toy roài nhằm nhò gì mấy đồng mua thương hiệu ạ híc.

otohagiang

Xe container
Đặc biệt là khinh nhà quue, miền núi nữa.
Mà mấy lão ấy sang bên tây làm thuê chắc cũng được họ coi trọng lắm!
à loại khinh miền núi thì em không chấp
kể ra có người nào hiểu biết tí như bác ADCO hay RAVA chê em còn chấp nhận được còn loại không có não mất gốc thì không nên chấp

1.6gli

Xe container

otohagiang

Xe container
bác ducletrung xem có rước được bmw 745li 2002 không, 750 củ thôi :)) bên box bmw đang rao
kể ra em ở HN là em cũng thử đấy, nhưng tỉnh lẻ mua hắt hơi xổ mũi 1 phát là ốm đòn ngay

ducletrung

Xe container
bác ducletrung xem có rước được bmw 745li 2002 không, 750 củ thôi :)) bên box bmw đang rao
kể ra em ở HN là em cũng thử đấy, nhưng tỉnh lẻ mua hắt hơi xổ mũi 1 phát là ốm đòn ngay
Em nó năm nay cũng 12 tuôi rồi.Cái loại này mà chẳng may ốm đau thì chết.Chơi xe Đức em chơi cái loại lướt vài tuổi chứ hàng này em bó tay.Đến cái loại Toy nồi đồng cối đá không gì để hỏng tầm hơn chục niên mà hóc số,chết máy nhìn còn ngán :))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container

raklei

Xe điện
Cãi ko đc lại khoe của rồi, trẩu tre thanh hóa :))

arsenelupin

Xe buýt
Em hỏi ngu cái là bác raklei quê ở đâu vậy #-o
Nhà phố Hàng BÈO ,Nghe đồn sang TÂY làm thuê ( rửa bát, trồng cây, hái nho hay dọn bể phốt gì đấy ) bị khinh lắm, thế mà lại đi coi thường người khác ở quê, huhu, E ở nhà quê mới lên, nhìn cụ rác lêi ái ô tô , e tưởng là Trâu nó phi. :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

coolpix8700

Xe ngựa
Kể chuyện tiếu lâm!
Ở châu Âu, rửa bát ở mấy quán ăn người Việt có thể một số ít chị em sang kiểu trốn, không giấy tờ, hay bưng bê đò cho khách là số sinh viên ngoài giờ học kiếm thêm. Còn ra đồng thời mấy nước XHCN ngày xưa cách đây hơn hai chục năm với những nông trang, HTX,... còn có, chứ thời nay thì đố tìm được ông VN nào. Ra đồng mà gặp người Việt chắc chỉ có mấy cô, chú sinh viên trốn học rủ nhau đi chụp ảnh. Ngay cả ngành xây dựng, cũng có lúc mấy ông Việt lực lưỡng thử sức rồi cũng bỏ cả vì sức không chịu được mà lương họ trả không cao, lam thuê lại cho nhưng người Việt khác đỡ vất vả mà họ còn trả cao hơn. Đám người Việt, nếu không tự làm thì cũng chỉ làm thuê lại cho nhau nếu không phải số có học vào làm trong các cty, văn phòng vì vẫn chưa đủ lực để tự làm riêng.

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
rửa bát ở mấy quán ăn người Việt có thể một số ít chị em sang kiểu trốn, không giấy tờ, hay bưng bê đò cho khách là số sinh viên ngoài giờ học kiếm thêm.
rửa bát bưng bê cũng đc chứ đi trồng cây rau má thì chán chết =))

1.6gli

Xe container

dngduc

Xe điện
Kể chuyện tiếu lâm!
Ở châu Âu, rửa bát ở mấy quán ăn người Việt có thể một số ít chị em sang kiểu trốn, không giấy tờ, hay bưng bê đò cho khách là số sinh viên ngoài giờ học kiếm thêm. Còn ra đồng thời mấy nước XHCN ngày xưa cách đây hơn hai chục năm với những nông trang, HTX,... còn có, chứ thời nay thì đố tìm được ông VN nào. Ra đồng mà gặp người Việt chắc chỉ có mấy cô, chú sinh viên trốn học rủ nhau đi chụp ảnh. Ngay cả ngành xây dựng, cũng có lúc mấy ông Việt lực lưỡng thử sức rồi cũng bỏ cả vì sức không chịu được mà lương họ trả không cao, lam thuê lại cho nhưng người Việt khác đỡ vất vả mà họ còn trả cao hơn. Đám người Việt, nếu không tự làm thì cũng chỉ làm thuê lại cho nhau nếu không phải số có học vào làm trong các cty, văn phòng vì vẫn chưa đủ lực để tự làm riêng.
2011 em gặp ncs việt mình đi thu hoạch cà chua ở Pháp nhiều lắm cụ ạ :P

coolpix8700

Xe ngựa
2011 em gặp ncs việt mình đi thu hoạch cà chua ở Pháp nhiều lắm cụ ạ :P
Chắc số đó là sinh viên mới bây giờ. Đi làm cái nghề đó hầu như không bị sở lao động của họ kiểm tra nên sinh viên đi làm được.
Người Việt ở lâu họ không thể phụ thuộc vào cái công việc thời vụ mà lương lại rất thấp như vậy được. Không tin bác cứ hỏi 1 giờ với công việc ấy được trả bao nhiêu tiền và hỏi chi phí (hàng tháng) mà 1 đôi vợ chồng với 1 đứa con phải trả. Ngay công việc ổn định trong 1 nhà máy với công nhân tay nghề không cao thì chi tiêu cho 1 đôi vợ chồng như vậy cũng rất chật vật chứ không phải loại công việc chỉ diễn ra 1 hay 2 tháng như vậy. Với sinh viên thì khác, đó chỉ là thu nhập thêm, nguồn tiền chính nếu không có học bổng thì người nhà trong nước phải chu cấp!
Thường người Việt với nhau họ làm thuê cho nhau là chính. Có nhiều người do cách làm việc như vậy nên có ở cả đời cũng không nói được tiếng sở tại. Nhiều gia đình, mẹ không nói chuyện được với con: trẻ con cả ngày đi học với tây, mẹ thì cũng cả ngày chỉ tiếp xúc với người Việt nên ai cũng nghe thì hiểu nhưng không nói ra được (mẹ tiếng tây còn con tiếng Việt)!

Chỉnh sửa cuối:

Smile Lion

Xe buýt
Cãi ko đc lại khoe của rồi...))
Em như bác cũng pót cái cổng nhà trắng hay cái cổng chùa nào bên ý lên, bảo đang cần tiền bán nhà chính chủ sổ đỏ mang tên bác. Ra chỗ bãi xe chụp mấy con xe rao bán, cũng nói của mình luôn. Mở thớt bán đàng hoàng như thật, copy đường link vào box Toy hay thớt này xem xem ai nói nữa không :D