[Funland] Giá vàng hiện tượng lạ

TungThoc

Xe điện
Thằng Chất con nhà bà Lượng nó nghiện rồi, nhìn thì biết

lai thue

Xe điện
Đấy là giả thiết của cụ.
Còn hiện tại, giữ gì lợi hơn khi hai cái ngang nhau nhỉ?
Bọn SJC nó đã từng chơi bẩn như vậy rồi mà mợ, cái vụ vàng 1 chữ với 2 chữ cái đó, nó éo chịu mua lại vàng 1 chữ do chính nó sx bán ra

qhhp

Xe điện
Đấy là giả thiết của cụ.
Còn hiện tại, giữ gì lợi hơn khi hai cái ngang nhau nhỉ?
Mợ làm trong nghề có biết được chất lượng vàng SJC và các loại vàng khác khác nhau như thế nào không? Ví dụ so SJC với BTMC hay Phú Nhuận...Lấy gì để kiểm chứng sự khác nhau đó, ví dụ như độ tinh khiết của vàng, đâu là cơ qua kiểm chứng? Theo em thì vàng càng tinh khiết thì nên giá cao hơn, 3 số 9, 5 số 9...Như vậy SJC tinh khiết hơn?

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bọn SJC nó đã từng chơi bẩn như vậy rồi mà mợ, cái vụ vàng 1 chữ với 2 chữ cái đó, nó éo chịu mua lại vàng 1 chữ do chính nó sx bán ra
SJC quá nổi tiếng và chiếm thị trường quá khủng, nên cũng bị kẻ xấu lợi dụng để làm nhái làm giả. Kẻ xấu đó là ai hay chính nv SJC thì chưa có vụ nào tìm ra, chỉ phát hiện khi nó lưu thông trên thị trường. 99/100 vụ nhái SJC khi kiểm tra hàm lượng vàng đều đủ tuổi, giá lúc này bằng giá vàng 9999 thị trường.
SJC thay đổi vỏ thường xuyên để tránh làm hàng nhái và mỗi lần thay đổi đều đặt ra những điều kiện quy định khá khó chịu. Đến tiệm vàng chạy theo SJC cũng mệt nhưng cuối cùng nó vẫn là vững mạnh số 1 hiện nay và khéo đu theo sóng vẫn ăn được lời từ sjc. Rút kinh nghiệm lúc mua khách nên kiểm tra kỹ vỏ bao bì có thủng rách hết hơi không, rồi vàng có móp mép không đổi luôn và mua ở chính SJC cho yên tâm.
E quan sát thấy thế và vui chuyện thì buộc miệng ra thế thôi, nếu ai cảm nhận được thì chuyển đổi, nếu còn phân vân thì lặng lẽ dõi theo, xem đúng ko. Chứ em cũng chả buôn sjc :D

Mợ Yến

Xe lăn
Mợ làm trong nghề có biết được chất lượng vàng SJC và các loại vàng khác khác nhau như thế nào không? Ví dụ so SJC với BTMC hay Phú Nhuận...Lấy gì để kiểm chứng sự khác nhau đó, ví dụ như độ tinh khiết của vàng, đâu là cơ qua kiểm chứng? Theo em thì vàng càng tinh khiết thì nên giá cao hơn, 3 số 9, 5 số 9...Như vậy SJC tinh khiết hơn?
Các loại vàng cụ nêu trên đều tinh khiết như nhau cả thôi, hàm lượng vàng đều chiếm 999.9% vì đằng sau nó là cả một thương hiệu lớn với bao công gây dựng, người ta có thể bán đắt, bán rẻ, hình thức có thể xấu đẹp chứ hàm lượng vàng trong vỉ không thể sai lệch. E làm nhiều e biết.

Vàng tinh khiết hàm lượng chuẩn 999.9% thì hàng vỉ công ti hay hàng thị trường đều thế cả ạ. Hàng thị trường 4 số 9 toàn cắt ra từ cục 1kg nhập từ nước ngoài về cụ ạ.
Đắt rẻ hơn là ở bao bì thương hiệu của nhãn hàng, với bọn em thì nó chả khác nhau gì về chất lượng cả.

piston

Xe container
Đừng có nghe ai mà mua vàng vớ vẩn của mấy cửa hàng tư nhân các cụ ạ.

Mợ Yến

Xe lăn

poiuy

Xe ba gác
Mua rồi bán thì vẫn lỗ do chênh giá giữa mua và bán của cửa hàng.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Các loại vàng cụ nêu trên đều tinh khiết như nhau cả thôi, hàm lượng vàng đều chiếm 999.9% vì đằng sau nó là cả một thương hiệu lớn với bao công gây dựng, người ta có thể bán đắt, bán rẻ, hình thức có thể xấu đẹp chứ hàm lượng vàng trong vỉ không thể sai lệch. E làm nhiều e biết.

Vàng tinh khiết hàm lượng chuẩn 999.9% thì hàng vỉ công ti hay hàng thị trường đều thế cả ạ. Hàng thị trường 4 số 9 toàn cắt ra từ cục 1kg nhập từ nước ngoài về cụ ạ.
Đắt rẻ hơn là ở bao bì thương hiệu của nhãn hàng, với bọn em thì nó chả khác nhau gì về chất lượng cả.
Mình vào nghe Yến giảng bài. Chả có đk mua SJC hay BTMC... mà mua của mấy tiệm tư nhân gần nhà được hơm em. Anh toàn cóp tiền mua nhẫn tròn trơn thôi Yến ạ ;))

cunhoang

Xe tăng

E mua đợt 36700 giờ bán vẫn chưa ăn thua mợ nhỉ

Mợ Yến

Xe lăn
Mình vào nghe Yến giảng bài. Chả có đk mua SJC hay BTMC... mà mua của mấy tiệm tư nhân gần nhà được hơm em. Anh toàn cóp tiền mua nhẫn tròn trơn thôi Yến ạ ;))
E thấy hay thì cứ chuyện thôi người ta gọi tắt là cứ hay chuyện :D chứ giảng giải gì đâu, khéo người cùng nghề đọc xong cười khúc khích ấy.
Mua nhẫn tròn trơn là khôn quá rồi còn gì mua ở đâu cũng được trừ nhà e vì nhà e ko buôn vàng ta. :D

Nino88

Xe container
Thị trường vàng sau quí 1 em nghĩ lại ổn định thôi

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
E thấy hay thì chuyện thôi người ta gọi tắt là hay chuyện :D chứ giảng giải gì đâu, khéo người cùng nghề đọc xong cười khúc khích ấy.
Mua nhẫn tròn trơn là khôn quá rồi còn gì mua ở đâu cũng được trừ nhà e vì nhà e ko buôn vàng ta. :D
Thế mà vừa có cụ trên nói đừng mua của mấy tiệm tư nhân kìa Yến. Thế thì mấy người ở quê phải về thành phố mới mua được SJC Yến nhỉ, khổ, có tiền mua vàng mà cũng không biết vàng nào tốt hay xấu. Anh thì chỉ tin Yến thôi ;))

qhhp

Xe điện

Em đi mua thì làm sao để phân biệt vàng được làm từ cục mua từ nước ngoài về hay cục dởm. Kể cả là cục từ nước ngoài thì cũng làm sao để biết được đâu là cục xịn? Có cơ quan kiểm định nào của nhà nước không. Ví dụ em muốn kiểm tra chất lượng vàng của 1 chiếc nhẫn em mới mua thì làm thế nào (ví dụ thôi)

Mợ Yến

Xe lăn
Thế mà vừa có cụ trên nói đừng mua của mấy tiệm tư nhân kìa Yến. Thế thì mấy người ở quê phải về thành phố mới mua được SJC Yến nhỉ, khổ, có tiền mua vàng mà cũng không biết vàng nào tốt hay xấu. Anh thì chỉ tin Yến thôi ;))
Vâng em cảm ơn anh 4 mắt :D

nhicalai

Xe buýt
E cứ vàng cao thì mua đô, đô cao thì mua vàng.

Nguyentuanhang

Xe đạp
Tuỳ cụ thích giữ nhẫn tròn hay SJC. Giá nó đang ngang nhau đấy.
Sáng nay em thấy vàng thường thì giá mua vào là 36.6 bán ra là 37.15
Vàng thương hiệu thì mua vào là 36.88 bán ra là 37.1 .
Em thấy lướt sóng độ rủi ro cũng cao mợ ạ?