[Funland] Giá trị của ngày tết đây cccm à.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

fadco

Xe container
Họ xa quê thì mong xum họp, e k xa quê nên chả mong Tết, với e Tết thật nhạt nhẽo.
Tinh thần mà vui vẻ happy thì ngày nào cũng là tết mợ ạ, tết thực ra chỉ là 1 ngày chuyển giao năm cũ sang năm mới thôi, lòng ko vui thì tết chả có vị gì thật:)

Khoai Cún

Xe tăng
Nhà em đi chơi rồi, cả năm vật vã công việc học hành, cả tháng chạy sấp ngửa khắp nơi thăm hỏi họ hàng. Giờ xếp lại sang một bên, gia đình nhỏ của em bên nhau, đi du xuân hết tết mới quay về.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Tinh thần mà vui vẻ happy thì ngày nào cũng là tết mợ ạ, tết thực ra chỉ là 1 ngày chuyển giao năm cũ sang năm mới thôi, lòng ko vui thì tết chả có vị gì thật:)
Vâng, thấy mệt thêm, suốt ngày nấu cơm với rửa bát. Các cụ đàn ông chỉ ăn nhậu còn thấy sướng, đàn bà như e cả năm vất vả làm ăn chả kém ai. Tết lại quay cuồng nấu cơm với rửa bát, phải làm mà trong lòng chả thấy vui vẻ gì. Ngày mấy lượt dọn ra lại cất đi mấy ai ăn uống nhưng cứ bắt dọn ra bằng đc, con cháu nể phải ngồi, nhúng bát rồi thôi nhưng vẫn phải dọn. Đàn ông rượu vào thì lời ra, lè nhè nghe điếc cả tai. Mấy năm gần đây e thoát đc cảnh này thấy nhẹ cả người. E bảo con e, sau Tết các con cứ đi chơi cho khoẻ, k phải Tết nhất, cỗ bàn gì.

N.M.H.09

Xe hơi
Ông bố hồn nhiên đứng gãi chym trước camera. Không rõ có nhầm không mà ông ấy mới 44t sao nom già thế nhỉ?
Kakaka vâng ông bố hồn nhiên đứng đúng hướng cam luôn chứ.

N.M.H.09

Xe hơi
Khách khứa gì đâu. Nhà em Tết k mời cơm ai mấy. Chỉ tất niên gia đình con cháu với mấy người làm việc nhà như lái xe, giúp việc, làm vườn. Còn Tết k mấy khi ăn uống đông. Chủ yếu trong gia đình thôi. Nhưng bà già em có thói mua tích trữ, mà mới 60 chứ già cả gì đâu.
Nhà cụ đại gia rồi. Thôi em làm cuốc xe kiếm cho cháu cái bánh chưng đây. Hi hiii tết nhất rồi fun tí chi zui cụ nhé.

N.M.H.09

Xe hơi
Tết cổ truyền là để gia đình xum họp quây quần bên nhau, thế mà có ông gs nào đấy còn đề nghị bỏ tết cổ truyền
Vâng lao động cắm mặt cả năm rồi có mỗi mấy ngày này là cái lý do mà ai cũng được nghỉ để mà gặp nhau, ngồi với nhau mà ko phải lo nghĩ cv gì vậy mà gs lại đòi bỏ đúng là khó cụ nhỉ

N.M.H.09

Xe hơi
hạnh phúc đâu chỉ có xe to và vợ đẹp

đơn giản là tình yêu có hay không

nhìn gđ hạnh phúc quá. mọi người rất quan tâm đến nhau, rất cởi mở hòa đồng lẫn nhau
Tự nhiên 2 đứa cháu ở nhà cũng được ké bà nội thơm. Kakaaa nhìn công nhận thấy vui cụ nhỉ, cả năm phấn đấu lăn lộn về với gia đình như thế này thấy cũng có động lực để phấn đấu tiếp.

N.M.H.09

Xe hơi
em đi làm tuần nÒ cũng về. Nên Tết chả khác gì. Bỏ cũng được.
Vâng mỗi người 1 hoàn cảnh khác nhau mà cụ, có người ngày nào cũng được gần gđ nhưng có người chỉ mong có mấy ngày tết này để gđ được đoàn tụ đó cụ ạ.

N.M.H.09

Xe hơi
Phong trào bánh chưng bánh tét bắt đầu về HCM rồi. Có nhà nâu bằng củi, nhà nấu bằng thanh gỗ 3 4 phân vuông có nhà nấu bằng điện(là nồi nấu phở) than tổ ong hết sản xuất hay sao ấy em chẳng thấy nhà nào dùng than tổ ong
Hà Nội đi ngoài phố cũng thấy nhiều nhà bắc bếp ngoài vỉa hè rồi ạ, nhìn thấy cũng vui vui

N.M.H.09

Xe hơi
Họ xa quê thì mong xum họp, e k xa quê nên chả mong Tết, với e Tết thật nhạt nhẽo.
Thì ít ra Mợ sẽ được thảnh thơi nghỉ ngơi mà ko phải suy nghĩ gì đến cv trong vài ngày, điều đó cũng quý mà mợ,

N.M.H.09

Xe hơi
Nhà em đi chơi rồi, cả năm vật vã công việc học hành, cả tháng chạy sấp ngửa khắp nơi thăm hỏi họ hàng. Giờ xếp lại sang một bên, gia đình nhỏ của em bên nhau, đi du xuân hết tết mới quay về.
Vâng đây cũng là 1 lựa chọn hay này Mợ toét 2710

trinhhunghb

Xe lăn
Em thích Tết vì được nghỉ ngơi về quê thăm ông bà và anh em họ hàng đi làm ăn xa về , ko có Tết thì chả mấy khi gặp được nhau

N.M.H.09

Xe hơi
Em thích Tết vì được nghỉ ngơi về quê thăm ông bà và anh em họ hàng đi làm ăn xa về , ko có Tết thì chả mấy khi gặp được nhau
Và tết nó là cái lý do mà ai cũng được nghỉ được về nhà nên được gặp nhau đầy đủ, chứ ngày thường người về người ko mấy khi được gặp nhau hết đâu cụ nhỉ.

trinhhunghb

Xe lăn
Và tết nó là cái lý do mà ai cũng được nghỉ được về nhà nên được gặp nhau đầy đủ, chứ ngày thường người về người ko mấy khi được gặp nhau hết đâu cụ nhỉ.
Chuẩn cụ ạ . Kể cả giỗ họ cũng ko đầy đủ bằng ngày Tết

fadco

Xe container
Vâng, thấy mệt thêm, suốt ngày nấu cơm với rửa bát. Các cụ đàn ông chỉ ăn nhậu còn thấy sướng, đàn bà như e cả năm vất vả làm ăn chả kém ai. Tết lại quay cuồng nấu cơm với rửa bát, phải làm mà trong lòng chả thấy vui vẻ gì. Ngày mấy lượt dọn ra lại cất đi mấy ai ăn uống nhưng cứ bắt dọn ra bằng đc, con cháu nể phải ngồi, nhúng bát rồi thôi nhưng vẫn phải dọn. Đàn ông rượu vào thì lời ra, lè nhè nghe điếc cả tai. Mấy năm gần đây e thoát đc cảnh này thấy nhẹ cả người. E bảo con e, sau Tết các con cứ đi chơi cho khoẻ, k phải Tết nhất, cỗ bàn gì.
Mai nghỉ tết xách mông ra PQ với em đến mùng 3 về thì tết mới vui:)))

Amethyst2020

Xe buýt
Từ ngày lấy chồng em chả thích Tết.

Tết phải về quê chồng, mà nhà chồng ko có Tết. Lúc nào em cũng nhớ Tết nhà mẹ em, mâm cỗ đủ đầy, cả nhà cùng xem Táo quân rồi nói chuyện đến khuya. Chuyện năm qua rồi năm tới…

Tết ở nhà chồng là thế giới khác hoàn toàn. Bố mẹ chồng đơn giản, xuề xoà. Nhà cửa em dọn, cơm nước em nấu. Em ko làm thì nhà bẩn kệ (ông bà ở bẩn quen rồi), cơm cúng chỉ có vài ba món mà ngàn năm như một vì bà ko biết nấu gì hơn (mà còn ko ngon). Chồng em bảo ai bắt em làm, nhưng nếu em ko làm thì em sẽ khóc vì tủi thân, vì ko hiểu nổi sao đây lại gọi là Tết. Tối 30 ăn cơm xong cả nhà lên giường đắp chăn, ông bà ko xem Táo quân vì ko hiểu tình hình xã hội. Sáng mùng 1 em làm cơm cúng xong ông bà lại lên giường đắp chăn ngủ đến chiều. Hai vợ chồng đi chúc Tết về, quá giờ nấu cơm mà về vẫn thấy ông bà đắp chăn nằm trên giường. Em nhớ lần đầu ăn Tết ở nhà chồng, tối mùng 1 em đứng bàng hoàng ngoài đường, khóc vì cái sự tẻ nhạt lạnh lẽo ấy. Em nhớ bố mẹ em vô kể. Còn tất nhiên, với nhà chồng em thì đó là bình thường, vì bao năm họ vẫn vậy.

Những năm sau đó em tự chuẩn bị Tết, mua bánh kẹo đồ ăn các thứ về, nhưng càng buồn hơn khi ko được hưởng ứng cho lắm. Ông bà quen ăn uống đơn giản, nên với mấy món cầu kỳ này nọ chỉ đụng đũa cho có. Bánh kẹo mứt Tết cũng ko thích ăn. Em tha về rồi lại tha đi.

Nhưng năm nào cũng phải về thôi, Tết sum vầy mà.

Mãnh Hổ Ngạnh Ba Sơn

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giá trị ngày tết nó ở đây đây các cccm à, vậy mà nhiều người cứ bảo bỏ tết cổ truyền thì tiếc thật đấy. Các cụ sắm tết đến đâu rồi nhỉ.
Giá trị đối với người có tiền chứ người nghèo quan tâm 3 ngày tết này làm gì? Ăn uống thì vẫn như ngày thường.

poiuy

Xe ba gác
Từ ngày lấy chồng em chả thích Tết.

Tết phải về quê chồng, mà nhà chồng ko có Tết. Lúc nào em cũng nhớ Tết nhà mẹ em, mâm cỗ đủ đầy, cả nhà cùng xem Táo quân rồi nói chuyện đến khuya. Chuyện năm qua rồi năm tới…

Tết ở nhà chồng là thế giới khác hoàn toàn. Bố mẹ chồng đơn giản, xuề xoà. Nhà cửa em dọn, cơm nước em nấu. Em ko làm thì nhà bẩn kệ (ông bà ở bẩn quen rồi), cơm cúng chỉ có vài ba món mà ngàn năm như một vì bà ko biết nấu gì hơn (mà còn ko ngon). Chồng em bảo ai bắt em làm, nhưng nếu em ko làm thì em sẽ khóc vì tủi thân, vì ko hiểu nổi sao đây lại gọi là Tết. Tối 30 ăn cơm xong cả nhà lên giường đắp chăn, ông bà ko xem Táo quân vì ko hiểu tình hình xã hội. Sáng mùng 1 em làm cơm cúng xong ông bà lại lên giường đắp chăn ngủ đến chiều. Hai vợ chồng đi chúc Tết về, quá giờ nấu cơm mà về vẫn thấy ông bà đắp chăn nằm trên giường. Em nhớ lần đầu ăn Tết ở nhà chồng, tối mùng 1 em đứng bàng hoàng ngoài đường, khóc vì cái sự tẻ nhạt lạnh lẽo ấy. Em nhớ bố mẹ em vô kể. Còn tất nhiên, với nhà chồng em thì đó là bình thường, vì bao năm họ vẫn vậy.

Những năm sau đó em tự chuẩn bị Tết, mua bánh kẹo đồ ăn các thứ về, nhưng càng buồn hơn khi ko được hưởng ứng cho lắm. Ông bà quen ăn uống đơn giản, nên với mấy món cầu kỳ này nọ chỉ đụng đũa cho có. Bánh kẹo mứt Tết cũng ko thích ăn. Em tha về rồi lại tha đi.

Nhưng năm nào cũng phải về thôi, Tết sum vầy mà.
Như này thì nhà chồng là con một? Mà như thế hết mùng 1 thì mùng 2 sang ngoại là vui thôi.