[Funland] Giá thuê phi cơ riêng

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Gần chục tỷ thì bao nguyên con boeing 747 được rồi nhé.

Em nghĩ là con mb bé tí thôi, không bằng tiền cụ tính thế này đâu. Con vàng con bạc, có bỏ ra một vài triệu Eu chắc cũng hợp lý

Rockport Avior

Xe tăng
Sing nó thu phí điều trị bệnh nhân nhiễm covid rồi, VN cũng nên thế và cả bọn bệnh nhân nội to mồm nữa :))
Cái này thì chẳng lạ.
VN lúc đầu có vài chục ca thì miễn phí, nhưng nước xấu nó loang ra vài ngàn ca thì thu phí là cái chắc. Ngân sách nào chịu nổi!
Đơn cử Bạch Mai có khả năng tiếp nhận 400 giường, nếu có 4000 bệnh nhân cùng lúc có phải trải chiếu nằm đất không???

Toilaai08

Xe tăng
E nó là con gái của diễn viên Thủy tiên với ông Hạnh Nguyễn. Mẹ nó là bà trùm hàng hiệu. Bỏ ra mấy trăm ngàn đô chứ gấp 10 số đó để cứu mạng con gái bả chắc bả bỏ ra ngay lập tức chứ ko có gì lăn tăn đâu.

Tội nghiệp diễn viên Thủy tiên quá. Có đứa con gái giờ bị bệnh thập tử nhất sinh như này đúng là tiền bạc ko biết để làm gì. À mà trường hợp đúng là có thể làm j thật. Nếu ko có tiền ko thuê đc máy bay chắc chết rồi.
Nói ghê quá cụ, làm j tới mức thập tử nhất sinh. :))

raspberry

Xe tăng
Nghiệp quật. Mở mồm chê còn tốn tiền thuê cả mb riêng về làm gì, sao ko ở lại mà chờ bọn nó chữa cho.
Bài học cho những đứa cứ có tiền tưởng mình đã thay đổi chủng tộc rồi quay lại chê bôi những người cùng dân tộc.
Cái này là rk khác rùi, của em ấy đây face và insta

Kiabuoisang

Xe container
Sing nó thu phí điều trị bệnh nhân nhiễm covid rồi, VN cũng nên thế và cả bọn bệnh nhân nội to mồm nữa :))
E nó là con gái của diễn viên Thủy tiên với ông Hạnh Nguyễn. Mẹ nó là bà trùm hàng hiệu. Bỏ ra mấy trăm ngàn đô chứ gấp 10 số đó để cứu mạng con gái bả chắc bả bỏ ra ngay lập tức chứ ko có gì lăn tăn đâu.

Tội nghiệp diễn viên Thủy tiên quá. Có đứa con gái giờ bị bệnh thập tử nhất sinh như này đúng là tiền bạc ko biết để làm gì. À mà trường hợp đúng là có thể làm j thật. Nếu ko có tiền ko thuê đc máy bay chắc chết rồi.
Bệnh ko đến mức thập tử nhất sinh đâu cụ ei. Người đề kháng tốt là chữa ok khỏi. Người có bệnh nền chữa khó hơn nhưng vẫn có thể khỏi.
Với đại đa số thì trường hợp này là buông do cò ko tiến. Còn họ có tiền thì mang về chữa là chuẩn rồi.

quangsot

Xe lăn
Bệnh ko đến mức thập tử nhất sinh đâu cụ ei. Người đề kháng tốt là chữa ok khỏi. Người có bệnh nền chữa khó hơn nhưng vẫn có thể khỏi.
Với đại đa số thì trường hợp này là buông do cò ko tiến. Còn họ có tiền thì mang về chữa là chuẩn rồi.
Em tưởng y tế của Tây thì nó phải tốt hơn ta chứ nhỉ.

ca_kiem

Xe container
Em nói thật với cụ nhỏ một điều... ngay cả indo, thái, sing, malai.... cam nó chỉ thống kê bọn nặng vào viện. Chứ bọn bị thật nhưng không có biểu hiện hoặc biểu hiện nhỏ...dự cao gấp cả 10 lần... và số đó không bao giờ có trong líst WHO. Em hỏi cụ nước cụ giàu từng nào để bế quan toả cảng gồng mình ( 1 tháng.. 2 tháng.. 1 năm.. 2 năm) ngay cả thằng indo xin lỗi thằng này nhiễm vài trăm là ít..không có lý do nào nó bị ít... nó phải nhiều hơn thái lan... chỉ tại khí hậu nóng nó có ít biểu hiện hoặc rất ít . Vừa rồi có vài chú đi indo về bị dính .. vậy indo có phải ổ dịch không.??????
Chúng ta dồn quá nhiều tài lực cho covit19 liệu có gánh lệch không.. trong khi hè đến rồi .. dịch sốt huyết.. dịch viêm não nhật bản.. tiêu chảy.. như thường kỳ. Lúc đấy còn bao nguồn lực phải bung ra
Nước họ xứ lạnh còn không sợ.. nước ta xứ nhiệt đới thì tai sao phải sợ....
Thời gian minh chứng lời em nói ... các nước khác nó buông thì mình căng minh được bao lâu.
Em khăng định bọn tây lông không bắt trước Vũ Hán đâu.. tin em đi bọn này không ngu, chúng nó đã từng trải qua những đại dịch thế giới như dịch hạch, cúm, thương hàn... nó thừa khôn để cân đối nguồn lực cái nào nên và không nên. Sau vụ cái em bên Anh bị đuổi không cho vào viện em mới hiểu ngược lại... nếu bên châu âu y tế tốt sao không ở lại chữa ... mà lại về việt nam = máy bay ====> kết luận việt nam chăm sóc tốt hơn nhiều Anh, pháp, ý ..( ta sai rồi )
Vậy là cái mệnh đề hệ thống ý tế G7 tốt không lo con covit19 nên trẻ em đi học ... đã bị vứt đi rồi... vì.. nó không thèm chữa cái bọn nhiễm cô vít nhưng mới chỉ ho hay rát cổ.

Kiabuoisang

Xe container

cardreamer

Xe điện
Yên tâm là nó chữa xong bệnh, vài tháng sau xứ Tây lông ổn định là nó lại mò sang thôi!
Không có chuyện dí kak vào trời Tây đâu. Tư duy của cụ như vậy làm ba củ được, chứ không thể trở thành tỷ phú được
Còn việc cháu nó về VN chữa bệnh, cũng nhiều nguyên nhân, do lúc đau ốm muốn tình cảm gia đình cận kề chẳng hạn, hay do bọn Tây lông nó chưa quan trọng hóa bệnh dịch cúm này...
Còn trường hợp nhà giàu VN ùn ùn ra nước ngoài chữa một số bệnh hiểm nghèo, sao cụ không thắc mắc???
Vầng cụ, em đợi các phương án bào chữa mà. Té ra cũng có lúc về nhà vẫn hơn nhỉ

ca_kiem

Xe container
Em tưởng y tế của Tây thì nó phải tốt hơn ta chứ nhỉ.
Nó không thèm chữa nếu chỉ ho và rát họng.. hãy tự khỏi đi .... không thở được quá yếu nó mới chữa.

quangsot

Xe lăn
Em nói thật với cụ nhỏ một điều... ngay cả indo, thái, sing, malai.... cam nó chỉ thống kê bọn nặng vào viện. Chứ bọn bị thật nhưng không có biểu hiện hoặc biểu hiện nhỏ...dự cao gấp cả 10 lần... và số đó không bao giờ có trong líst WHO. Em hỏi cụ nước cụ giàu từng nào để bế quan toả cảng gồng mình ( 1 tháng.. 2 tháng.. 1 năm.. 2 năm) ngay cả thằng indo xin lỗi thằng này nhiễm vài trăm là ít..không có lý do nào nó bị ít... nó phải nhiều hơn thái lan... chỉ tại khí hậu nóng nó có ít biểu hiện hoặc rất ít . Vừa rồi có vài chú đi indo về bị dính .. vậy indo có phải ổ dịch không.??????
Chúng ta dồn quá nhiều tài lực cho covit19 liệu có gánh lệch không.. trong khi hè đến rồi .. dịch sốt huyết.. dịch viêm não nhật bản.. tiêu chảy.. như thường kỳ. Lúc đấy còn bao nguồn lực phải bung ra
Thời gian minh chứng lời em nói ... các nước khác nó buông thì mình căng minh được bao lâu.
Em khăng định bọn tây lông không bắt trước Vũ Hán đâu.. tin em đi bọn này không ngu, chúng nó đã từng trải qua những đại dịch thế giới như dịch hạch, cúm, thương hàn... nó thừa khôn để cân đối nguồn lực cái nào nên và không nên. Sau vụ cái em bên Anh bị đuổi không cho vào viện em mới hiểu ngược lại... nếu bên châu âu y tế tốt sao không ở lại chữa ... mà lại về việt nam = máy bay ====> kết luận việt nam chăm sóc tốt hơn nhiều Anh, pháp, ý ..( ta sai rồi )
Vậy là cái mệnh đề hệ thống ý tế G7 tốt không lo con covit19 nên trẻ em đi học ... đã bị vứt đi rồi... vì.. nó không thèm chữa cái bọn nhiễm cô vít nhưng mới chỉ ho hay rát cổ.
Vậy tại sao Ý nó không buông mà phải lock down toàn quốc hả Cụ?

Rockport Avior

Xe tăng
Mỗi thời điểm, tùy tình hình mà mỗi nước sẽ có riêng phương án tối ưu cho quốc gia mình!
Đừng nhai đi nhai lại câu hỏi thiếu I ốt đó

leanhduc1707

Xe tăng
Họ nhiều tiền và không muốn ảnh hưởng đến người khác nên thuê máy bay riêng là chuẩn rồi mà :)
Có muốn làm ah cũng ko đc ấy chứ cụ, đến viện khám biết bệnh mà nó bắt về nhà cách ly ko cho nhập viện, các con giời lắm tiền nhiều của cứ đi ra khỏi đất nc mới thấy mạng sống của mình ở nơi ấy giá trị đến đâu

Chỉnh sửa cuối:

ca_kiem

Xe container
Em rất khó để chứng minh với cụ lúc này... chỉ có thời gian mới chứng minh được. Thật sự cái gọi lock down của nó chỉ là khuyến cáo tự nguyện... ai bị dính .. thì cũng là khuyến cáo ở nhà ... không có chuyện 500 anh em đến cách li phong toả đâu như vũ hán...
Nói chung cụ cứ xem vái tháng tới bọn nó xẽ hành động ( anh, pháp, đức) em cuộc bọn nó kệ ở nhà tự khỏi không gồng mình lên.
Thời gian cụ xẽ thấy.

Toilaai08

Xe tăng
Cũng ok, vấn đề là tâm lý người dân thôi, không vỡ trận vì dịch, nhưng vỡ vì chính tâm lý người dân, ùn ùn kéo nhau đi tích lũy thực phẩm, đấy mới nguy hiểm.