[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

Mong Tuong

Xe đạp
mấy cái nhà dưới 20m2 thì ở kiểu j các cụ nhỉ ;;) ở thế nhìn đâu cũng thấy tường cảm thấy ngột ngạt quá:(

landaumuaxe

Xe điện
em suy logic bình thưởng thôi, vì tối thiểu để ở em nghĩ phải 20m trở lên nhà ống
Thực ra e thấy nhu cầu nhà ở nội đô trung tâm, vị trí ven hồ , it ng bán , nên họ vẫn mua, như cái nhà đó 14.8m em thật sự bất ngờ vì họ bán giá đó , em cũng đoán kd thôi, còn như e,em ko thích ở bên đó, quá đông, ồn ào, về bên e, ếch nhái kêu như nhà quê, nhưng chỉ 700m là tới lăng

Trs2020

Xe buýt
Thực ra e thấy nhu cầu nhà ở nội đô trung tâm, vị trí ven hồ , it ng bán , nên họ vẫn mua, như cái nhà đó 14.8m em thật sự bất ngờ vì họ bán giá đó , em cũng đoán kd thôi, còn như e,em ko thích ở bên đó, quá đông, ồn ào, về bên e, ếch nhái kêu như nhà quê, nhưng chỉ 700m là tới lăng
là em thì cũng chả hâm mua, nhưng chắc họ mua cũng có lí do của họ, chưa xem tt nên e chỉ dám đoán thế

landaumuaxe

Xe điện
là em thì cũng chả hâm mua, nhưng chắc họ mua cũng có lí do của họ, chưa xem tt nên e chỉ dám đoán thế
vầng, mỗi người có 1 suy nghĩ, và phải tự chiu TN với đồng tiền của mình thôi, như e đang ở trung tâm tiện mọi cái , bảo e đi 20km ở chỗ rộng em cũng chịu , với ng khác có thể bảo e hâm, tự dung chui vào cái chuồng chim bé tí tự AQ mình

Trs2020

Xe buýt
vầng, mỗi người có 1 suy nghĩ, và phải tự chiu TN với đồng tiền của mình thôi, như e đang ở trung tâm tiện mọi cái , bảo e đi 20km ở chỗ rộng em cũng chịu , với ng khác có thể bảo e hâm, tự dung chui vào cái chuồng chim bé tí tự AQ mình
kệ họ đi cụ, họ có mua nhà cho cụ ở đâu

tvad

Xe hơi
Thôi e tranh luận làm gì cụ ơi, nhà đó thì 2 vc mới nhập sale bds, còn hôm sang ăn bên đó, thì ngồi với cậu sale chuyên em nghe nó nói rồi, cụ mà biết ở đó có căn nào tầm đó, e kiếm tí mg ăn % với, còn cụ cũng giải thích hộ em cái chuồng chim 14.8m giá 5.5 tỉ vừa bán cách đây 3 tuần cũng mặt hồ thì ng ta nghĩ gì
14.8 và 30m khác. 5.5 tỉ và 8 tỉ rưỡi nó khác. Bđs đi so kiểu đấy em thấy hơi lạ. Chí ít cái thằng hàng xóm thằng 14.8 cũng chỉ phải bỏ ra 5-6 tỉ nếu muốn hợp khối.

YBinh

Xe hơi
1 giả thiết nữa: Họ mua nhà mặt tiền, rồi mua tiếp (hoặc có sẵn) nhà sau để thông.

giờ nó chưa đủ cao hả cụ
Thị trường luôn có những người mua phải vùng đỉnh, tương ứng là những người bán được ở vùng đỉnh. Vùng đáy cũng tương tự.
Vậy nên bàn luận ở đây là để thêm kinh nghiệm, tránh để tiền rơi thôi cụ.

Trs2020

Xe buýt
Thị trường luôn có những người mua phải vùng đỉnh, tương ứng là những người bán được ở vùng đỉnh. Vùng đáy cũng tương tự.
Vậy nên bàn luận ở đây là để thêm kinh nghiệm, tránh để tiền rơi thôi cụ.
nó còn tùy thuộc vào sự lựa chọn thay thế cho nó đang có giá bao nhiêu và lợi ích mang lại so với nó chứ cụ, có phải họ nhắm mắt mua bừa giá cao đâu, cũng đi xem chán chê rồi

Có người chuyển đi thì lại có người chuyển đến, xã hội luôn là vậy chứ đâu phải tất cả mọi ng ở nhà ngõ đều chuyển đi và không có ai đến ở nữa, nhà ngõ thành bỏ hoang?
Còn cái việc cấm xe máy thì nhiệm kì này cứ vẽ và giải ngân tiền đã, còn thực hiện thế nào thì để nhiệm kì sau nghĩ cách xử lí. Trong mấy phương án để giảm thiểu phương tiện cá nhân thì chi có việc thu phí oto vào nội đô là dễ thực hiện và có khả năng thực hiện được trong giai đoạn từ giờ đến 2030 thôi chứ còn cấm xe máy thì khó khả thi lắm.
Có người thì bán. Người không bán được với giá mong muốn mà tài chính mạnh thì để lại cho thuê, còn giá dình thì chuyển đến chỗ tốt hơn( mua hoặc thuê).
Ai không bán được, tài chính không mạnh thì lại đành ở tiếp.
Còn cấm xe máy thì em cũng không tin là làm được đâu. 30 năm nữa thì may ra ;))

Trs2020

Xe buýt
Có người thì bán. Người không bán được với giá mong muốn mà tài chính mạnh thì để lại cho thuê, còn giá dình thì chuyển đến chỗ tốt hơn( mua hoặc thuê).
Ai không bán được, tài chính không mạnh thì lại đành ở tiếp.
Còn cấm xe máy thì em cũng không tin là làm được đâu. 30 năm nữa thì may ra ;))
muốn biết cấm được hay không chỉ cần nhìn vào giải pháp thay thế xe máy hiện giờ, e thấy khá là vô vọng

thudoll88

Xe tăng
Kinh tế Việt Nam phụ thuộc khá lớn vào công nghệ phân lô bán nền nên hô sập cứ hô nhưng mà giá không thấy giảm đau nhé

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế Việt Nam phụ thuộc khá lớn vào công nghệ phân lô bán nền nên hô sập cứ hô nhưng mà giá không thấy giảm đau nhé
cụ nên mời chủ bang phái chuyên hô sập thanhtu7676 sang đây giao lưu cho xôm

Bibep

Xe buýt
Giá không giảm vì ko có người mua, và các chuyên ra check giá mạng qua sale cò - đội luôn báo giá ở tầm cao mới, ko gặp chủ nhà.

Còn các cụ nhu cầu mua thật cứ gặp chủ nhà mạnh tay mà trả giá, bây giờ người có tiền thịt thì ít, người có nhu cầu bán giờ thì đông, mà họ sẵn sàng giảm giá thật, chứ ko phải mấy ông cò chỉ nhăm nhe ăn chênh.

Ông bạn em cuối năm 2022 mua căn 90m gồm cả nhà mới xây, ngõ Xuân Đỉnh 2 xe máy tránh nhau, giá 9.4 tỷ, còn đang kêu giá này bị mua thời điểm đỉnh giá, năm nay mua còn rẻ nữa.

Còn 1 ông bạn trót đu đỉnh vùng ven, ngày nào Sale cũng gọi hỏi cắt lỗ ko, mấy lần đầu thì tưởng có khách thật, đồng ý cắt, nhưng cò vạc chỉ gọi để lấy dữ liệu thôi, chứ giờ không có khách hỏi mua luôn, nên bảo thôi, giờ chả cắt nữa, vì cắt cũng chả bán được, để kệ đấy vậy, vay tầm 30%, cũng sót lắm khi sắp đến hạn trả bank…

Chỉnh sửa cuối: