[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

Bibep

Xe buýt
Sao 88 Láng Hạ lại có giá 1500 usd được cụ, chủ nhân căn 407 tháp B mua từ cđt giá 2000 biden 108m2 năm 2009 đó cụ
Em cũng ko biết cụ ấy mua bao nhiêu. Nhưng thời điểm làm móng, bên em sang đấu nối cấp điện thì báo giá như vậy.

Siêu Rùa

Xe tăng
Quan trọng thời điểm mua lúc nào thôi các cụ. Mardarin hoà phát - Hoàng minh giám mở bán cũng chỉ 30-32 ; time cũng chỉ 30 (có căn 2x); star city LVL cũng chỉ 30-31; skyline 88 Lang Ha ~ 1.500usd thời điểm đó < 30 tr; hoặc cc dưới NGĐ cũng chỉ 2x khi mở bán ; hoặc gần nhất là toà Sungrand Lương Yên của Sun khi mở bán cũng 32-36 thôi…. Những toà này thì các chủ tịch, Gd ở nhiều mà, xe sang chắc chả thiếu, khỏi cần phải khoe giàu..

Các cụ cãi nhau làm gì, ai thích ở ngõ thì ở ngõ, ai thích lên cao thì lên cao, nhà m lêN giá m hưởng, có chia cho ai đâu. Lên đây chia sẻ thông tin, lắng nghe và tìm cơ hội kiếm tiền mua sữa cho con … 😄
Sun gran lương yên mở bán giá 50 nếu căn đẹp đấy cụ. Anh nhà em mua năm 2017 giá 50/1m2 thô căn 155m2 3 ban công . Ban công phòng khách view ra hồ gươm.

tvad

Xe hơi
Giờ nhà ngõ toàn vứt đi hơn 100tr mà thiên hạ vẫn hô giá ầm ầm thì cứ chung cư cho lành, chênh gần tỉ cùng phân khúc chả tội j ko lên chung cư.

Bibep

Xe buýt
Cứ rao bán cho vui thế này thì Bđs dự là còn bất động dài dài; giàu siêu giàu hay cá mập chắc thời điểm này cũng gặp áp lực dữ ha các cụ

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cứ rao bán cho vui thế này thì Bđs dự là còn bất động dài dài; giàu siêu giàu hay cá mập chắc thời điểm này cũng gặp áp lực dữ ha các cụ

rao để có cái mốc thời ế ẩm nhà mình còn giá vài chục tỷ thế này thì lúc lên còn thế nào ))

Bibep

Xe buýt
Vch. Cụ ơi chủ 5 căn BT Quảng An họ rao từ 2021. Bán tất chứ không bán lẻ mấy năm nay rồi, họ có cần tiền đâu. Nếu cần họ xé ra bán lẻ thì bay hết rồi.
Em chia ra vào tầm 550/1m; giá này nếu bt diện tích rộng ở khu Quảng An và cạnh khu bầu Kiên thì bán lẻ cũng khó trôi được, vì khu này cũng ko được trực diện mặt hồ Tây, và khu khép kín phía trong. Chắc phải chờ xong dự án của Sun và mở đường tiếp thì có khi lại lên giá chăng ?

Khu Quang An, To Ngọc van, Xuân diệu … cũng nhiều nhà rao bán, đẹp, nhìn thẳng hồ, giao dịch thành công mà e nhìn thấy thực dao động từ 300-450 tuỳ vị trí và nhà xây.

BloodOwl87

Xe điện
Em chia ra vào tầm 550/1m; giá này nếu bt diện tích rộng ở khu Quảng An và cạnh khu bầu Kiên thì bán lẻ cũng khó trôi được, vì khu này cũng ko được trực diện mặt hồ Tây, và khu khép kín phía trong. Chắc phải chờ xong dự án của Sun và mở đường tiếp thì có khi lại lên giá chăng ?

Khu Quang An, To Ngọc van, Xuân diệu … cũng nhiều nhà rao bán, đẹp, nhìn thẳng hồ, giao dịch thành công mà e nhìn thấy thực dao động từ 300-450 tuỳ vị trí và nhà xây.
Có 300 thôi hả cụ. Em tưởng mấy căn nhìn thẳng hồ phải 400.

Bibep

Xe buýt
Có 300 thôi hả cụ. Em tưởng mấy căn nhìn thẳng hồ phải 400.
Nhìn trực diện hồ thì giá cao cụ ạ. Còn các căn ko trực diện, nhưng gần hồ, đường rộng, các tầng trên cao view được thì giá thấp hơn chút.

Nhưng tầm này, em thấy giá rao cũng bát nháo lắm. Không biết đâu là thực, đâu là hư, đâu người cần bán, đâu ông cò tạo sốt ảo nữa.

Giờ cầm tiền, nằm yên nghe ngóng, kinh nghiệm qua mấy cuộc khủng hoảng của e là khi các chuyên gia hoặc cp lên tiếng sẽ “tháo gỡ”, “ổn định”, “giúp đỡ doanh nghiệp”, “khởi sắc” … là báo hiệu 1 cuộc suy thoái lớn, phải mất vài năm mới hồi phục được. Giờ nên chuyển sang phòng thủ thì an toàn hơn. Còn tất nhiên “Liều thì ăn nhiều” hoặc mất cũng sẽ nhiều …

BloodOwl87

Xe điện
Nhìn trực diện hồ thì giá cao cụ ạ. Còn các căn ko trực diện, nhưng gần hồ, đường rộng, các tầng trên cao view được thì giá thấp hơn chút.

Nhưng tầm này, em thấy giá rao cũng bát nháo lắm. Không biết đâu là thực, đâu là hư, đâu người cần bán, đâu ông cò tạo sốt ảo nữa.

Giờ cầm tiền, nằm yên nghe ngóng, kinh nghiệm qua mấy cuộc khủng hoảng của e là khi các chuyên gia hoặc cp lên tiếng sẽ “tháo gỡ”, “ổn định”, “giúp đỡ doanh nghiệp”, “khởi sắc” … là báo hiệu 1 cuộc suy thoái lớn, phải mất vài năm mới hồi phục được. Giờ nên chuyển sang phòng thủ thì an toàn hơn. Còn tất nhiên “Liều thì ăn nhiều” hoặc mất cũng sẽ nhiều …
Cỡ tài khoản sẵn vài chục tỏi thì không nói, mà kể cả cỡ 30-40 tỷ chả lẽ mua xong hết tiền thì quá là không ổn. Hết tiền thì ăn bằng gì.
như mua 1 căn 100m giá 30-40 tỏi thế thì cash ròng ko nợ phải hơn 50 roài. Tầm đó hiếm lắm.

lingak

Xe máy

Kết câu cuối của cụ.
Em vừa đẩy thoát lô đất vùng ven của tỉnh, giờ vẫn đi ở nhờ, nằm im nghe ngóng đến cuối năm xem sao. Vững tay thuyền!

lingak

Xe máy

thudoll88

Xe tăng
Thị trường sẽ phục hồi dần dần chỗ nào nhu cầu ở thực sẽ phục hồi trước. Khu nào bơm thổi sẽ phục hồi chậm hơn

sieunhancutchan

Xe tăng
Cỡ tài khoản sẵn vài chục tỏi thì không nói, mà kể cả cỡ 30-40 tỷ chả lẽ mua xong hết tiền thì quá là không ổn. Hết tiền thì ăn bằng gì.
như mua 1 căn 100m giá 30-40 tỏi thế thì cash ròng ko nợ phải hơn 50 roài. Tầm đó hiếm lắm.
Cái tầm mà bây giờ đang có 30 40 tỷ để mua nhà thì thực tế cũng đã có trong tay vài bđs rồi, và họ có nguồn tiền từ chỗ khác hoặc cho thuê các bds kia lấy tiền hàng tháng. Nói chung tầm đó thì mình ko cần lo họ bây giờ mua cái nhà xong thì lấy đâu ra tiền để tiêu, vì cơ bản họ ko phải dạng thiếu tiền rồi :))
Giai đoạn này đang cầm từng đó tiền mặt có thể xuống tiền bất cứ lúc nào để mua nhà thì giá trị tài sản họ ko dưới 100 tỷ đâu, lo họ hết tiền là lo bò trắng răng.

sieunhancutchan

Xe tăng
Thị trường sẽ phục hồi dần dần chỗ nào nhu cầu ở thực sẽ phục hồi trước. Khu nào bơm thổi sẽ phục hồi chậm hơn
Bơm thổi mạnh thì chết sặc 5 7 năm còn ở thực như đất nội đô thì giá nó vẫn vậy thôi, có giảm thì cũng chỉ 5 10% là căng.

BloodOwl87

Xe điện
Cái tầm mà bây giờ đang có 30 40 tỷ để mua nhà thì thực tế cũng đã có trong tay vài bđs rồi, và họ có nguồn tiền từ chỗ khác hoặc cho thuê các bds kia lấy tiền hàng tháng. Nói chung tầm đó thì mình ko cần lo họ bây giờ mua cái nhà xong thì lấy đâu ra tiền để tiêu, vì cơ bản họ ko phải dạng thiếu tiền rồi :))
Giai đoạn này đang cầm từng đó tiền mặt có thể xuống tiền bất cứ lúc nào để mua nhà thì giá trị tài sản họ ko dưới 100 tỷ đâu, lo họ hết tiền là lo bò trắng răng.
Cụ lại võ đoán rồi. Với dân đầu tư bất động sản hoặc chứng khoán thì làm gì có thu nhập khác.

sieunhancutchan

Xe tăng
Cụ lại võ đoán rồi. Với dân đầu tư bất động sản hoặc chứng khoán thì làm gì có thu nhập khác.
Em không võ đoán, những người em biết hiện nay ở dạng này thì cách này hay cách khác, họ có nguồn thu từ các bđs khác cho thuê hoặc nguồn thu từ 1 nơi khác. Tất nhiên những người này đều có 1 số lượng bđs nội đô nắm trong tay và tiền cho thuê các bđs kia của họ cũng đủ để sống thoải mái rồi.

Số lượng này thì cũng ít thôi, là người giàu có và giai đoạn hiện nay ko ảnh hưởng họ nhiều lắm vì tiền họ đầu tư bđs thường ko liên quan đến vay ngân hàng.

Jiren198

Xe điện
Em không võ đoán, những người em biết hiện nay ở dạng này thì cách này hay cách khác, họ có nguồn thu từ các bđs khác cho thuê hoặc nguồn thu từ 1 nơi khác. Tất nhiên những người này đều có 1 số lượng bđs nội đô nắm trong tay và tiền cho thuê các bđs kia của họ cũng đủ để sống thoải mái rồi.

Số lượng này thì cũng ít thôi, là người giàu có và giai đoạn hiện nay ko ảnh hưởng họ nhiều lắm vì tiền họ đầu tư bđs thường ko liên quan đến vay ngân hàng.
Số ít thì đúng r, chả cần đâu xa, cụ lên hồ tây ,đầy chủ nhà cho thuê có 5,7 tòa căn hộ, ko bh vay ,tài sản 1000 tỷ nhưng họ lại là số ít, còn đầy ô đừng nói 30,40 tỷ mà 300, 400 tỷ tata tay múc bds lớn phân lô ....toạch là bình thươngg, lúc vào cơn say thì chả coa gì ngta ko làm đc, lan đột biến như cọng rau muốn còn có nhưng ô cắm nhà cắm cửa để mua, vỡ nợ 80-100tyr cơ mà