[Funland] [Gia đình] Ăn đĩa theo phần

Website
www.kenagency.vn
Cụ về hỏi cả nhà chứ sao lên đây hỏi. Mà nếu thực hiện thì nhớ mua cho mợ nhà cụ cái máy rửa bát sịn sịn nhé. Không nó lại bảo bát đũa thì méo chịu rửa còn vẽ chuyện.kkk

skype0211

Xe tăng
Nhà em cuối tuần thịt con gà ra cả nhà ăn đc 1/5 con, nhà có 6 người mà 2 người keto, 2 người ăn ít, còn lại 2 người ăn cổ cánh làm lon bia xong no mất rồi. Ăn uống giờ chán thật.

dig31

Xe buýt
Nghe ý tưởng là đã thấy cuộc sống chỉ biết mình chứ không muốn hòa đồng với mọi người rồi, bữa cơm tối gia đình là bữa quan trọng nhất để quây quần với nhau mà mỗi ông một cái máng vậy??? Tôi nói thật chứ mỗi người một cái máng mà ngồi chung với nhau cũng chả giải quyết được gì, đừng có bao biện là vẫn ngồi chung, được 3 bữa là chán rồi mỗi người mỗi nơi thôi. Ngày xưa làm việc trong Vũng Tàu thấy gia đình kiểu này rồi, nhìn là biết chả ai quan tâm tới ai cả, mạnh ông nào là ông đấy làm

vneseman

Xe lăn
Trong nhà cụ thì cụ thích thế nào cũng được. Ví như việc cụ tẩn trong phòng ngủ, phòng khách hay bàn bếp méo ai can thiệp :D Nên cụ cứ quyết mà làm. Dưng suy nghĩ thêm tý kẻo sau F1 nó ôm cái đĩa cơm vào phòng ăn, chơ vơ ra 2 vợ chồng thì đừng hối hận.

binhsu7273

Xe cút kít
Nghe ý tưởng là đã thấy cuộc sống chỉ biết mình chứ không muốn hòa đồng với mọi người rồi, bữa cơm tối gia đình là bữa quan trọng nhất để quây quần với nhau mà mỗi ông một cái máng vậy??? Tôi nói thật chứ mỗi người một cái máng mà ngồi chung với nhau cũng chả giải quyết được gì, đừng có bao biện là vẫn ngồi chung, được 3 bữa là chán rồi mỗi người mỗi nơi thôi. Ngày xưa làm việc trong Vũng Tàu thấy gia đình kiểu này rồi, nhìn là biết chả ai quan tâm tới ai cả, mạnh ông nào là ông đấy làm
Nên mới có các Tục Lệ, sao phải Giỗ, Tết, sao phải có bữa cơm xum họp. Nhìn về sâu xa mới thấy các Cụ ngày xưa đúc kết nhiều, mới ra được những phép tắc đó.
Bữa cơm Đoàn Tụ gđ, dù AE hay Họ Hàng có khúc mắc gì với nhau, nhưng thông qua Bữa Cơm đó, Họ lại bỏ qua và Tha Thứ cho nhau.

Ongrungf

Xe điện
Trong nhà cụ thì cụ thích thế nào cũng được. Ví như việc cụ tẩn trong phòng ngủ, phòng khách hay bàn bếp méo ai can thiệp :D Nên cụ cứ quyết mà làm. Dưng suy nghĩ thêm tý kẻo sau F1 nó ôm cái đĩa cơm vào phòng ăn, chơ vơ ra 2 vợ chồng thì đừng hối hận.
Cụ thâm vãi :)) :)) :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E chào các cụ.
Tự dưng thích gia đình ăn cơm theo đĩa chia phần, em thì thấy nó có tính văn minh, chia khẩu phần dinh dưỡng dễ dàng hơn hơn. Em tham khảo cccm nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng em và tính tìm bộ đĩa luôn nên hỏi cccm.
E cảm ơn cccm
Làm như Tây dùng đĩa to, vẫn chia khẩu phần luôn, nhưng ko quá thô lỗ như việc dùng khay chia ô :)

langthangnoidau

Xe buýt
E chào các cụ.
Tự dưng thích gia đình ăn cơm theo đĩa chia phần, em thì thấy nó có tính văn minh, chia khẩu phần dinh dưỡng dễ dàng hơn hơn. Em tham khảo cccm nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng em và tính tìm bộ đĩa luôn nên hỏi cccm.
E cảm ơn cccm
Dọn mâm cơm ăn kiểu Hàn Quốc hoặc Nhật đó, mỗi ng có bát cơm, bát canh và phần thức ăn riêng, vẫn ngồi chung quây quần, nh ăn riêng đảm bảo vệ sinh và mỗi người ăn hết khẩu phần được chia, cũng đảm bảo dinh dưỡng hơn. Chứ đừng làm kiểu 1 khay chia ngăn, khay nhựa thì ko đảm bảo vệ sinh và thay thường xuyên thì cũng ô nhiễm.

Nhà tôi mới áp dụng bát nước chấm riêng và bát rau/canh riêng, để bắt bọn trẻ con ăn nhiều rau hơn, còn đâu các món khác ăn tùy theo sở thích

Vo_thuong

Xe điện
E chào các cụ.
E cảm ơn cccm
Nếu cụ có con nhỏ thì cụ hoàn toàn có thể áp dụng cho các cháu (em cũng thấy nhiều nhà áp dụng rồi). Ưu điểm thì như cụ nói.
Còn nếu chỉ toàn người lớn thì không nên vì người lớn đã đủ nhận thức về dinh dưỡng cũng như vệ sinh, attp.