[Funland] [Gia đình] Ăn đĩa theo phần

Hieu Altis2011

Xe buýt
Suy nghĩ sao thì làm vậy thôi, mang lên đây khác gì đẽo cày giữa đường. Ăn cơm chung nó là truyền thống của ng Việt Nam nên bị ném đá k có gì là bất ngờ cả. Người thành công thường có lối đi riêng mà

Ongrungf

Xe điện
Suy nghĩ sao thì làm vậy thôi, mang lên đây khác gì đẽo cày giữa đường. Ăn cơm chung nó là truyền thống của ng Việt Nam nên bị ném đá k có gì là bất ngờ cả. Người thành công thường có lối đi riêng mà
Vậy xin mời đi riêng để hưởng thành công 1 mình
Thiên hạ người ta chưa chắc đã cần tới cái thành công ấy :D

Là cứ phải Bảo ah cụ ???
Đa số các cụ trong topic này. thậm chí chính cả em, cũng chỉ đang đoán ý cụ chủ vì cụ ấy phát biểu chưa đầy đủ ý tưởng của cụ ấy.
Em có nguyên tắc là ko phê phán cạnh khoé chửi bới khi chưa hiểu chính xác người ta nói gì.

Chưa có chỗ nào cụ chủ thớt bảo là không ăn chung gia đình cả. Ăn chung 1 bữa nó khác với ăn chung 1 bát, nhiều cụ cố tình gán ghép hai cái này vào nhau

Ongrungf

Xe điện
Chả ai làm thế
Hiện tại chưa phù hợp
Mỗi cây mỗi hoa
Mỗi nhà mỗi cảnh.
Mặc người ta đi.
Nói thật nha. Nhà thớt có ăn bằng đĩa, bằng chậu hay bằng cái gì gì thời đó là việc riêng của nhà thớt.
Em cóc quan tâm :D

Vienxu

Xe tăng
Bàn luận về vấn đề này nó rất khó và dễ dẫn đến vật nhau, bởi nó phụ thuộc vào văn hoá của mỗi gia đình.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
E chào các cụ.
Tự dưng thích gia đình ăn cơm theo đĩa chia phần, em thì thấy nó có tính văn minh, chia khẩu phần dinh dưỡng dễ dàng hơn hơn. Em tham khảo cccm nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng em và tính tìm bộ đĩa luôn nên hỏi cccm.
E cảm ơn cccm
Nhà em vẫn làm vậy.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Âu hóa ghê cơ.
Cuối tuần vừa rồi, 2 ngày em ở nhà 1 vị được Fobes xếp hạng tỷ phú mà trong nhà không có nổi cái máy rửa chén
Bữa cơm gia đình sum vầy. Điều đặc biệt là họ không có chia đồ ăn ra từng suất như gia súc kiểu của cụ !!!
Em mới thấy cụ thảo luận rất giống gia súc :)

Công nhận OF nhiều thành phận vô văn hóa thật!

Chỉnh sửa cuối:

Ongrungf

Xe điện
Em mới thấy cụ thảo luận rất giống gia súc :)

Công nhận OF nhiều thành phận vô văn hóa thật!
1 khi anh thích đứng vẹo đýt thì anh hãy trút bỏ bộ cảnh phục.
Cái avatar của cụ nó thể hiện tư cách của cụ.
Nó cũng không có giống người tử tế lắm đâu b-)b-)b-)

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Mình không hiểu vì sao có những người thích công kích lối sống của người khác bằng những câu như " máng lợn", " súc vật "
Những lời nói như thế có nâng được mình lên cao hay không?
Vẫn khoe hiểu biết hết văn minh của Tây lông đấy chứ không phải không biết đâu. Nhưng mà cách thể hiện thì giống mọi hơn người.

Chỉnh sửa cuối:

ms.đẹp

Xe tải
Việc ăn uống là của gia đình nhà cụ, mọi người đều đồng thuận thì lôi lên đây hỏi làm gì.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Ăn thế nào thì ăn thôi , ai thích ấm cúng thì bày chung, thích tây thì bày đĩa riêng. Có mỗi vấn đề đấy mà cũng thành cái chợ cãi nhau. Covid vừa đi qua các cụ ở nhà lâu quá thành ra máu cà khịa lên cao quá rồi.