[Funland] Giá đất Hà Nội đã đắt gấp đôi Manila! trong khi thu nhập đầu người thấp hơn!

Mafia_13

Xe hơi
Thì chỗ nào rẻ thì cụ mua :D

Quê bầm

Xe container
Cụ nào kết luận là hạ tầng, nhà cửa/đường xá, HN hay SG nhà mình hơn (hay ngang ngửa) Jarkata thì xin ngồi ngay ngắn để em vái lạy ạ

Mafia_13

Xe hơi
1 Bên là Tư Bản
1 Bên CS - Thuế đất rẻ như cho.
Cứ đóng thuế đất nặng vào là biết ngay

Mũi tên bạc

Xe container
Em thấy bên đấy không bằng mình, có mỗi Manila là khá, ngoài Manila ra đều chán hơn mình, riêng chuyện còn phiến quân thôi là thấy khỏi cần so sánh nữa.
Phiến quân tồn tại bao năm nay mà quân Chính phủ thì không thể tiêu diệt họ hoàn toàn được. Dự tính quân số của phiến quân cũng không ít cụ ạ!

Đội trù ẻo dân BĐS chết chắc phải hô cả chục năm nay rồi, đen họ vẫn sống khoẻ mới 🌶🌶🌶 =))

IFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào kết luận là hạ tầng, nhà cửa/đường xá, HN hay SG nhà mình hơn (hay ngang ngửa) Jarkata thì xin ngồi ngay ngắn để em vái lạy ạ
Ai bảo hơn? hay cụ sáng tác ra.
Trung tâm của nó hay mấy khu bọn Manila như Makati nó xịn ko kém thành phố nào.

Ở đây người ta so bình quân cả nước, tôi khảng định dân VN giàu hơn Philipine và Inđo.

berryfun

Xe điện
Ai bảo hơn? hay cụ sáng tác ra.
Trung tâm của nó hay mấy khu bọn Manila như Makati nó xịn ko kém thành phố nào.

Ở đây người ta so bình quân cả nước, tôi khảng định dân VN giàu hơn Philipine và Inđo. =)) =)) =))
Khẳng đinh phải có số liệu chớ cụ. hay đếch cần ta cứ ra đứng ở bến xe mỹ đình hay ga hàng cỏ ta hô lên thế giới họ cũng biết nhề

Bẳng Tính toán theo dữ liệu GDP của IMF và dữ liệu tăng trưởng do cơ quan thống kê của các quốc gia công bố.

Chết thật thế này thì Thái đang đóng bỉm chờ Vietnam vượt rồi phin tuổi tý nhá

Patriots

Xe lăn
Giá đất Manila như vậy so với Ba Vì nhỉ

shareallwehave

[Tịch thu bằng lái]
Miej, em nghe cái câu Manila đã đô thị hóa trước HN rất nhiều năm. và đường đều to chứ ko có dạng ngõ ngách 1 xe máy như ở HN., thật sự đã thấy phì cười với bác chủ thớt. Về xin vợ 20M đi Cebu sang manila mà xem có phải nó toàn đường đều to, rộng rãi, ko tắc đường bao h, ko có ổ chuột, giá nhà cửa rẻ ko?

Đồng nghiệp cũ của em, cũng là làm công ty đa quốc gia. Bạn ý sống cách văn phòng ở Makati tầm 30km, mỗi ngày đi làm 30km đó hết nhanh là 3 tiếng, nhiều là 6 tiếng.

Thường xuyên là 6h -7h sáng bắt đầu đi làm, 9-10h sáng mới tới văn phòng, và nếu bận thì 7h tối mới ở cơ quan về thì 12h đêm khéo nhắn tin vẫn đang thấy trên Jippy. Còn một số đồng nghiệp khác, (cũng lương 3k trở lên nhé), và cugn thuộc dạng ăn học đầy đủ đi làm công ty to, cũng toàn đi làm lúc 4h-5h sáng để đến cơ quan ko tắc đường :(

Lý do tai sao thì các bác cũng biết cả rồi, vì giá nhà nó "rẻ" quá chứ sao.

Còn em sang đó công tác, tắc đường quá xe nó cũng chui vào ngõ ngách ổ chuột, thật đang đi chỉ sợ mấy thằng ôm súng ngoài đường nó ngứa tay chĩa vào mình 1 phát.

Các bác cứ đi đi, rồi mới thấy với đại đai số, cuộc sống ở VN vẫn là thiên đường so với Phil.
HN ko tắc hả cụ? sắp tới còn tồi tệ hơn nhiều, VN thì chỗ đỗ xe còn ko có chứ nói gì tắc đường.
Manila xem qua google map h cao điểm thì cũng tắc ko khác gì HN
còn đô thị hóa trước HN nhiều năm có gì sai? những năm 60 70 nó đã hàng đầu châu Á rồi.
bây h nó vẫn dậm chân tại chỗ, cũ nát hơn có gì sai?
Ý chính của bài này là so giá đất nó đã quá cao
Thích thì so với Bangkok, Kualalumpur nữa.

IFC

[Tịch thu bằng lái]
Khẳng đinh phải có số liệu chớ cụ. hay đếch cần ta cứ ra đứng ở bến xe mỹ đình hay ga hàng cỏ ta hô lên thế giới họ cũng biết nhề

View attachment 7461565
Bẳng Tính toán theo dữ liệu GDP của IMF và dữ liệu tăng trưởng do cơ quan thống kê của các quốc gia công bố.

Thế tôi mới nói thống kê nó bịp bợm, con số công bố GDP nó vô chừng.

Những con số biết nói là tiêu thụ xe, điều hòa. điện, xi măng, sắt thép...ko thể chối cãi được, VN vượt xa Inđo.

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 7461565

Cái bảng cụ đưa thì con số có gì đâu, nó cũng phản án đúng mà:
- Chia ra bình quân đầu người thì VN vượt Phi, mà khoảng cách giàu nghèo có lẽ thấp hơn, nên sẽ thấy dân VN sung túc hơn nhiều
- BQ đầu người Indo hơn VN 1 tý, nhưng cũng có thể do lý do trên, nên có vẻ người VN vẫn sung túc hơn Indo
thế là bình thường.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
thế ai là ng có nhu cầu rúc vào trung tâm
đất thì có hạn mà cụ nào cũng phấn đấu kiếm nhà từ vành đai 3,2 trở vào rồi càng gần hồ con rùa trở xuống thì sao nó rẻ đc
Cái đấy thì lại do anh quy hoạch.
Bảo đưa các trường ĐH về Hòa Lạc mà mãi có làm đâu, các thành phố vệ tinh vẽ ra từ trước 2010 nhưng đâu có làm gì? Giao thông HN vs SG gần như chả thêm được gì sau cả chục năm... Như thế thì dân chúng ta buộc phải ở gần chỗ làm, mà chỗ làm thì nó toàn ở trung tâm!

soc bo

Xe buýt
nói chung là ở ta BĐS không chết đc đâu. đất thủ đô chỉ có tăng và còn tăng nữa.

bjboyn00b

Xe điện
Bài viết của cụ mong đất giảm hử.
1 là khi cầu ít hơn cung, đất sẽ giảm
2 là cầu nhiều hơn cung, đất sẽ tăng
đây là yếu tố chủ yếu để định đoạt giá đất, cũng như mớ rau hay lan đột biến, cụ có post 1 tỷ bài thì giá đất trung tâm, nội thành sẽ không bao giờ giảm vì người mua vẫn có tiền để mua được.
Chứng tỏ dân VN giàu hơn Phil chục lần :))

NguyenChum1219

Xe tăng
Giá trị thật là giá mà 2 bên mua-bán đều muốn giao dịch một cách tự nguyện mà không chịu sức ép nào (như vỡ nợ, cần tiền lúc nguy cấp...). Cụ nào ngồi chờ bóng vỡ thì cứ tiếp tục gửi tiền vào bank thôi, nếu nó không vỡ thì đương nhiên vẫn phải gửi tiếp chờ đủ tiền.

Các cụ nói nhiều về giá đất đai bđs do cung/cầu hay cầu/cung nọ kia nhưng các cụ bỏ quên cái quyết định là tay to gom tiền qua trái phiếu đi thổi giá bđs như THM hay VTP và nhà băng bơm tiền ra cho cả vay mua nhà ở và vay đầu cơ. Khi trái phiếu bị đưa vào khuôn khổ ko in giấy tùm lum được hay rang đảo được nữa, nhà băng khóa van nó sẽ quyết định tới giá rổ mạnh hơn nhiều so với cung cầu kia. Cứ nhìn giá trị trái phiếu và dư nợ của các anh bđs kia mới thấy mấy năm qua nó khiếp thế nào. Giờ nhìn giá cổ phiếu mấy anh ấy như thế nào, thị trường cũng cần thời gian để ngấm

meotamthe

Xe cút kít
Phiến quân tồn tại bao năm nay mà quân Chính phủ thì không thể tiêu diệt họ hoàn toàn được. Dự tính quân số của phiến quân cũng không ít cụ ạ!
Cũng một phần vì quân đội Phi cũng thiếu đủ thứ, súng đạn thiếu, em nhớ năm đó đánh nhau to, Phi phải xin súng trường và đạn từ Nga.

alceste

Xe điện
HN ko tắc hả cụ? sắp tới còn tồi tệ hơn nhiều, VN thì chỗ đỗ xe còn ko có chứ nói gì tắc đường.
Manila xem qua google map h cao điểm thì cũng tắc ko khác gì HN
còn đô thị hóa trước HN nhiều năm có gì sai? những năm 60 70 nó đã hàng đầu châu Á rồi.
bây h nó vẫn dậm chân tại chỗ, cũ nát hơn có gì sai?
Ý chính của bài này là so giá đất nó đã quá cao
Thích thì so với Bangkok, Kualalumpur nữa.
Cụ thì giỏi rồi, em xin phép ko tranh luận với cụ. HN so với Manila chỉ là muỗi thôi cụ ơi. Nó là tắc mọi lúc mọi nơi mọi giờ.

berryfun

Xe điện
Cái bảng cụ đưa thì con số có gì đâu, nó cũng phản án đúng mà:
- Chia ra bình quân đầu người thì VN vượt Phi, mà khoảng cách giàu nghèo có lẽ thấp hơn, nên sẽ thấy dân VN sung túc hơn nhiều
- BQ đầu người Indo hơn VN 1 tý, nhưng cũng có thể do lý do trên, nên có vẻ người VN vẫn sung túc hơn Indo
thế là bình thường.
mời mợ