[Funland] Giá đất Hà Nội đã đắt gấp đôi Manila! trong khi thu nhập đầu người thấp hơn!

Sophia2020

Xe hơi
Lên trang numbeo thì thấy VN nhà Hà Nội vẫn rẻ hơn Manila một nửa các cụ ạ, thu nhập TB thì Hà Nội hơn rồi.

AMATAX

Xe điện
Nhà đất Hà Nội cao cụ thớt cũng có lợi mà tài sản cụ không làm gì mà cứ tăng lên từng ngày:D. Không ai mua nữa thì nó rẻ ngay thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
Các a và tôi.
Chúng ta nên thống nhất 1 điều : chết là hết.

TN1805

Xe điện
Có thể BĐS bên Manila rẻ hơn HN....cái đó tôi không chắc. Nhưng tôi chắc chắn là thu nhập bình quân đầu người Phil không thể cao hơn VN thậm chí là thấp hơn.

IFC

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt không biết gì, thông tin vớ vẩn, tuy nhiên mình công nhận giá đất mình đắt hơn nó nhiều và trong nhiều năm tới đất cát hết vị trừ khi VN hóa rồng như Hàn, điều đó là ko tưởng.

Riêng về bọn Philipine, Inđo thủ đô chúng nó được một số vùng xịn như Sing giá chung cư 100 tr/m2 còn lại thành phố nát bỏ mẹ chứ có gì mà ngon hơn VN.
Sau khi tìm hiểu kỹ mình khảng định dân VN không những giàu hơn dân Philipine mà còn giầu hơn dân Inđo trong khi thống kê Inđo cao hơn mình, nhiều khi chửi thống kê mình vớ vẩn nhưng có lẽ thống kê chúng nó cũng bịp bợp.

Khu đô thị mới của mình từ thành phố tới nông thôn toàn biệt thự mà bọn tây cũng mơ còn khu đô thị của bọn Phi, Inđo chỉ gần trung tâm còn tạm, ở xa xây toàn nhà cấp 4, gọi VN bằng cụ.

Quê bầm

Xe container
Các bạn Phi mà ra nước ngoài kiếm được việc làm ít ai muốn quay về

IFC

[Tịch thu bằng lái]
Có một điểm là nhà cửa ở làng quê miền Bắc mình ko kém thằng nào, bọn Philipine với Inđo nhìn khóc thét, nằm mơ ko thấy.
Tốc độ xây dựng cứ như hiện nay 10 năm nữa chấp hết mấy nước giàu.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Mấy nay có thông tin Gia Lâm, Đông Anh ......lên Quận thì đất thủ đô lại nhảy múa, về cơ bản nhu cầu ở k thay đổi nhưng nhu cầu tạo sóng kiếm tiền là luôn thay đổi :D

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đến đất vùng núi vùng cao, nhờ chiêu bài kinh tế thị trường hoang dã , mấy năm rồi các a ấy còn cấu kết thổi đc siêu giá vs nhau ,thì đất Hà thành theo em vẫn còn rẻ. Nói chung, chờ xem luật đất đai sửa đổi 2023 có gì mới, có đánh đc thuế lũy tiến theo diện tích, căn thứ 2,3,n không, nếu không làm đc đó thì việc đưa giá bđs về đúng giá trị, công bằng của nó xem như chỉ trên mồm, lấy đá đè cỏ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có một điểm là nhà cửa ở làng quê miền Bắc mình ko kém thằng nào, bọn Philipine với Inđo nhìn khóc thét, nằm mơ ko thấy.
Quanh HN kể cả HY, HD, HN, BN, VP.... rất ít làng quê sập sệ., đa phần bà con xây nhà như biêt thự hết. Loại nhà lô ở HN SG ko so đc vì thiếu sân vườn và dt nhỏ.

Quê bầm

Xe container
Nhưng em thấy GDP của Indo gấp 5 lần mình mà dân họ chỉ đông gấp hơn hai lần nhà mình, em cũng cho chym đi xe máy khu ngoại ô Jarkarta và cả đi bộ nữa thì em cũng chưa thấy nhà họ xấu hơn còn Jarkata chắc phải tính vài thập niên nữa hạ tầng SG hay HN nhà mình mới so được với họ bây giờ (em tính bán kính cỡ đôi trục km từ khu quảng trường đài phun nước bị đánh bom mấy năm trước cụ nhé).

thientudolong

Xe container
thật ra là cụ đang so khu hạ tầng ngon nhất ở vn vs bình quân bên đó :D
cụ mang nhà cửa vùng núi phía bắc, tây nguyên, nam bộ so với bên đó xem hơn ko
ng ta tính thì phải chia đều ra là vậy
như bà nhà e đi ba li về bảo tưởng cái hòn đảo nó ntn hoá ra nghèo hơn quê mình
quả thật nhà cửa bên đó vừa bé vừa cũ kỹ
nhưng so mặt bằng chung với nhiều vùng kém phát triển/nghèo của ta họ vẫn hơn

thientudolong

Xe container
Mấy nay có thông tin Gia Lâm, Đông Anh ......lên Quận thì đất thủ đô lại nhảy múa, về cơ bản nhu cầu ở k thay đổi nhưng nhu cầu tạo sóng kiếm tiền là luôn thay đổi :D
sao lại ko thay đổi
mỗi năm bao nhiêu cháu ra hn học đh, bao nhiêu lao động tự do đổ về rồi họ có quay về nơi ra đi ko :D
chưa kể nhiều ng ở chung cư muốn xuống đất, bao vị đại gia mới nổi muốn mua thêm bđs...
tính sơ sơ như vậy để thấy nhu cầu ko bao giờ dừng lại

IFC

[Tịch thu bằng lái]
thật ra là cụ đang so khu hạ tầng ngon nhất ở vn vs bình quân bên đó :D
cụ mang nhà cửa vùng núi phía bắc, tây nguyên, nam bộ so với bên đó xem hơn ko
ng ta tính thì phải chia đều ra là vậy
như bà nhà e đi ba li về bảo tưởng cái hòn đảo nó ntn hoá ra nghèo hơn quê mình
quả thật nhà cửa bên đó vừa bé vừa cũ kỹ
nhưng so mặt bằng chung với nhiều vùng kém phát triển/nghèo của ta họ vẫn hơn
Tôi không phải con gà mà so vớ vẩn như vậy.
Tôi chưa đến Inđo nhưng xem cả nghìn video trên youtube kết hợp với bản đồ Google quang cảnh từ thành phố đến hang cùng ngõ hẻm Inđo.
Tôi khảng định dân Indo nghèo hơn VN thậm chí thua khá xa.

Tất nhiên mình phải nói thêm là có thể tài sản bọn nó nằm trong tay tài phiệt nhiều nên thống kê nó vẫn cao.

thientudolong

Xe container
Tôi không phải con gà mà so vớ vẩn như vậy.
Tôi chưa đến Inđo nhưng xem cả nghìn video trên youtube kết hợp với bản đồ Google quang cảnh từ thành phố đến hang cùng ngõ hẻm Inđo.
Tôi khảng định dân Indo nghèo hơn VN thậm chí thua khá xa.

Tất nhiên mình phải nói thêm là có thể tài sản bọn nó nằm trong aty tài phiệt nhiều nên thống kê nó vẫn cao.
chưa đến indo mà khẳng định như đinh đóng cột vậy ng ta bảo là ếch ngồi đáy giếng đó cụ :D

IFC

[Tịch thu bằng lái]
chưa đến indo mà khẳng định như đinh đóng cột vậy ng ta bảo là ếch ngồi đáy giếng đó cụ :D
Đến thì cũng đi vài nơi chứ làm gì, người ta phải căn cứ nhiều thứ cả những con số như tiêu thụ xe, điều hòa, xi măng, điện, tôi không muốn tranh luận .

Trước kia trên này có một số cụ 3 củ nói VN vượt Inđo lâu rồi mình còn chửi vì mình ko tin và ghét sẵn mà, khi tìm hiểu mình khảng định chính xác.

alceste

Xe điện
Quan Phi kém thật cụ nhề 😁
Miej, em nghe cái câu Manila đã đô thị hóa trước HN rất nhiều năm. và đường đều to chứ ko có dạng ngõ ngách 1 xe máy như ở HN., thật sự đã thấy phì cười với bác chủ thớt. Về xin vợ 20M đi Cebu sang manila mà xem có phải nó toàn đường đều to, rộng rãi, ko tắc đường bao h, ko có ổ chuột, giá nhà cửa rẻ ko?

Đồng nghiệp cũ của em, cũng là làm công ty đa quốc gia. Bạn ý sống cách văn phòng ở Makati tầm 30km, mỗi ngày đi làm 30km đó hết nhanh là 3 tiếng, nhiều là 6 tiếng.

Thường xuyên là 6h -7h sáng bắt đầu đi làm, 9-10h sáng mới tới văn phòng, và nếu bận thì 7h tối mới ở cơ quan về thì 12h đêm khéo nhắn tin vẫn đang thấy trên Jippy. Còn một số đồng nghiệp khác, (cũng lương 3k trở lên nhé), và cugn thuộc dạng ăn học đầy đủ đi làm công ty to, cũng toàn đi làm lúc 4h-5h sáng để đến cơ quan ko tắc đường :(

Lý do tai sao thì các bác cũng biết cả rồi, vì giá nhà nó "rẻ" quá chứ sao.

Còn em sang đó công tác, tắc đường quá xe nó cũng chui vào ngõ ngách ổ chuột, thật đang đi chỉ sợ mấy thằng ôm súng ngoài đường nó ngứa tay chĩa vào mình 1 phát.

Các bác cứ đi đi, rồi mới thấy với đại đai số, cuộc sống ở VN vẫn là thiên đường so với Phil.

ductien.su

Xe tăng
Vào đọc thông tin cái thớt thấy cứ linh ta linh tinh về TNBQ giữa 2 nc. Ngó lên ava cái nick thì thảo nào. Hóa ra là cái nick chuyên đi lập thớt cay cú chuyện giá đất tăng;))
Bữa rồi còn lập 1 cái thớt giọng đầy đay nghiến, căm thù giá bđs xong bị ăn luôn cả rổ gạch. Minmod chắc thấy chướng mắt quá nên cho thọ đc vài giờ rồi xoát thớt luôn:))