giá bằng Vios em có nên chọn K3 không?

ha7782

Xe tải
Đó cũng là cách nghĩ chung của hầu hết những người tự làm ra đủ tiền để mua xe hơi!
Tuỳ điều kiện có thể mua những cái xe khác nhau, nhưng nhìn chung đều "ki bo" (từ đúng là chi li, nhưng nhiều người được tiêu tiền người khác làm ra lại thích dùng từ như thế) vói chính mình và với công việc, nhưng lại hào phóng với bạn bè và đồng nghiệp (đó cũng lại là một trong những nguyên nhân để tự làm ra tiền)...!
Em thấy cái xe cũng chỉ là một phần trong cuộc sống thôi! Em chỉ thích nó là vận động viên chạy đường dài! chứ Không thích nó như em Cave! Nhiều tính năng chắc chỉ dùng một lần cho biết thôi! tốn tiền mua son phấn là không khoái rồi!

IZZ

Xe tăng
Vios đời mới khá đẹp và bán cực chạy nhưng trong trường hợp này em thấy K3 hợp lý hơn.

davisy

Xe tải
Em thấy cái xe cũng chỉ là một phần trong cuộc sống thôi! Em chỉ thích nó là vận động viên chạy đường dài! chứ Không thích nó như em Cave! Nhiều tính năng chắc chỉ dùng một lần cho biết thôi! tốn tiền mua son phấn là không khoái rồi!
Bác nhận xét cực hay "...dùng 1 lần cho biết! tốn tiền mua son phấn...."

davisy

Xe tải
Tính em ăn chắc mặc bền (chắc vì vậy em chọn Vios :))). Khi mua 1 xe, ko phải chỉ cần đủ tiền là quất mà em còn tính đến các chi phí, bảo dưỡng... Đối với em thế mới gọi là đủ chi phí mua xe. Chứ mua xe đắt tiền hơn thực lòng nhà em cũng mua được, nhưng mua xong, hàng tháng có làm đủ tiền nuôi nó (+tất cả các chi phí, khấu hao) và thêm khoản phòng thân thì em chưa làm được. Nhu cầu cũng chỉ đi lại loanh quanh, ko kinh doanh buôn bán, cần sỹ diện... => Đối với em, quất Vios là quá đủ. Khỏi phải lo nghĩ về chuyện tiền nong nhiều, nhẹ bớt được 1 khoản phải lo. Em thì xác định nếu đổi thì chỉ vì nhu cầu 7 chỗ chứ chẳng phải vì chán, xe đi lâu cần đổi... Đến con 2b ghẻ của em, đi bao năm nay em còn chẳng đổi, nữa là 4b=))
Em cũng suy nghĩ như bác, mua xe giống bác... nhưng vẫn mong nâng đời đc lên Cam ^_^

ZIMCOI

Xe hơi
E nghĩ chắc K3 MT thì mới có giá bằng Vios AT

davisy

Xe tải
Chào các cụ, anh Hải Thaco vừa có giảm giá sâu K3 1.6AT chỉ còn 620 ngang với giá Vios thần thánh, theo các cụ em nên chọn K3 hay vios ah?
K3 1.6AT giảm giá sâu bằng Vios (giá niêm yết là 688 ->624???) thì K3 1.6MT xuống bao nhiẻu hả bác (giá niêm yết 638 ->???)

thangdtb

Xe đạp
Website
vienquanlyxaydung.edu.vn
k3 là ok nhất. Thằng vios được cái giữ giá.

nguyenquangsy

Xe máy
Bỉm, Au... không có cửa để với tới nói làm gì...!
So sánh phải thêm với đến hay không. Còn đồng hạng (tiền) mà người ta không thèm thò tay xuống mới lên chuyện!

Còn cứ như giọng điệu như anh Ch. thì "em chẳng thèm đi Roll Royce!".
Cụ làm thanh niên nghiêm túc ạ. Em trong nam ko biết văn phong ngoài cụ ra sao.8->
Cụ vác con A8 về làng mn chắc khuyên cố tý mua camry cho sang chảnh đó cụ. Vì thế em mới cmt như thế.

manhhagtvt

Xe tải
Website
otoplay.vn
Vios đang khuyến mại cực nhiều luôn. Cụ nào có ý định mua thì ko thể có dịp nào khác có giá tốt hơn bây giờ các cụ ạ !

davisy

Xe tải
K3 1.6AT lướt mua lúc mới ra 688tr +12% chước bạ giờ bán chắc quanh quanh 610-620 (ngang hoặc thấp hơn giá xe mới hiện tại là 620tr). Tính ra lỗ tầm 195 triệu. Vãi bọn KiA bựa thật. Bán xong là phủi tay, giảm giá như điên, ko quan tâm khách hàng cũ cảm giác ra sao khi xe mất giá quá nhanh như vậy. Mà chúng nó bán 620tr là vẫn có lãi, thế mà lúc trước bán 688tr, ăn chặn của người mua xe nhiều quá thể đáng. E là e tẩy chay thể loại đó. Các bác cứ ném đá vô tư :D

minh_tuaninfo

Xe buýt
Đúng giọng của Sâu Bọ
Chỉ một câu nói thôi mà cháu thấy trạnh hết cả lòng.. ờ bọn cháu sâu bọ.. mỗi người một công việc, nếu cụ làm kinh doanh liệu cụ có thiên hướng pr sản phẩm của mình không nào? Nói thật lòng đi. Tư vấn.. bán hàng cuối cùng cũng là vì công việc, là bát cơm. Mỗi người một công việc khác nhau nên cháu nghĩ cụ không nên nói như thế.
P/s còn cụ chủ có thể chọn theo mục đích sử dụng, khả năng tài chính, K3 đẹp, nhiều tính năng, trẻ trung đó là điểm mạnh, còn Vios thì chẳng tự nhiên doanh số Top 1 bao lâu nay. Lý do thì cháu ko biết :D

Tran Nam Hai

Xe tăng
K3 1.6AT lướt mua lúc mới ra 688tr +12% chước bạ giờ bán chắc quanh quanh 610-620 (ngang hoặc thấp hơn giá xe mới hiện tại là 620tr). Tính ra lỗ tầm 195 triệu. Vãi bọn KiA bựa thật. Bán xong là phủi tay, giảm giá như điên, ko quan tâm khách hàng cũ cảm giác ra sao khi xe mất giá quá nhanh như vậy. Mà chúng nó bán 620tr là vẫn có lãi, thế mà lúc trước bán 688tr, ăn chặn của người mua xe nhiều quá thể đáng. E là e tẩy chay thể loại đó. Các bác cứ ném đá vô tư :D
Ăn chặn thì Toy nó còn ăn kinh hơn Cụ ơi mà nó còn chả thèm giảm giá khuyến mại cơ.
Cụ chủ thớt còn lăn tăn thì mần béng con Forte cũ mà chạy khỏi nghĩ, e già rùi nên giờ nhìn dáng Forte vẫn thấy thích hơn K3.
Vios thì chưa bao giờ e để vào lựa chọn cả, xe bé tí mà đắt lòi. Altis thì e đã từng dại 1 lần và sau 1 năm thì bán khẩn và giờ vẫn thấy ngày đó mình quyết định đúng, Camry thì còn tạm được.

DVT_VIP

Xe tải
Chuẩn cụ ạ, hồi mua vios em còn thừa tiền mua cam 2.4, về sau em quyết chọn vios. Gần 5 tăm gửi Ngân hàng ku con nhà em thoải mái sữa uống. :))

Tính em ăn chắc mặc bền (chắc vì vậy em chọn Vios :))). Khi mua 1 xe, ko phải chỉ cần đủ tiền là quất mà em còn tính đến các chi phí, bảo dưỡng... Đối với em thế mới gọi là đủ chi phí mua xe. Chứ mua xe đắt tiền hơn thực lòng nhà em cũng mua được, nhưng mua xong, hàng tháng có làm đủ tiền nuôi nó (+tất cả các chi phí, khấu hao) và thêm khoản phòng thân thì em chưa làm được. Nhu cầu cũng chỉ đi lại loanh quanh, ko kinh doanh buôn bán, cần sỹ diện... => Đối với em, quất Vios là quá đủ. Khỏi phải lo nghĩ về chuyện tiền nong nhiều, nhẹ bớt được 1 khoản phải lo. Em thì xác định nếu đổi thì chỉ vì nhu cầu 7 chỗ chứ chẳng phải vì chán, xe đi lâu cần đổi... Đến con 2b ghẻ của em, đi bao năm nay em còn chẳng đổi, nữa là 4b=))

ubisapro

Xe trâu
K3 1.6AT giảm giá sâu bằng Vios (giá niêm yết là 688 ->624???) thì K3 1.6MT xuống bao nhiẻu hả bác (giá niêm yết 638 ->???)
Điều cụ nói trước cũng đã có 1 cụ bên box Kia cay đắng nói với các sale rùi. Ông nào xác định mua trước thì tự nhiên bây h mất trắng mấc chục củ (giá xe giảm, chứ ko phải khấu hao ợ). Có 1 cụ sale bên Kia hồn nhiên trả lời: Các cụ được mua trước 1 năm, được trải nghiệm sự sướng trước (đại loại là về phần sỹ diện, có sớm chưa ai có) thì đắt vài chục củ là vde j. E ném đá 1 phát rùi về ẩn thân bên box Toy luôn. Làm sale mà trả lời hồn nhiên thế thì em ko chấp nhận được:))

Còn 1 cụ nữa bên Box Kia cũng nói về cách bán hàng của Kia: đại loại tháng trước đều bảo: anh ơi, tháng này khuyến mại tốt lắm... mua nhanh lên anh, ko tháng sau hết khuyến mại. và rồi, tháng sau khuyến mại còn nhiều hơn tháng trước. haizz...

Em chẳng nói Toy bán rẻ, nhưng so với cái xe Nhật có thuơng hiệu (Honda City chẳng hạn), nó cũng ko đắt hơn là bao. Cái mua được là sự yên tâm, thương hiệu tin cậy. Tùy vào sự lựa chọn của mỗi người. Vào tất cả các box, từ xe xịn đến xe bình dân, chẳng mấy ai đi chê con xe mình đang đi, ông nào cũng tâng con xe mình đi lên tận mây xanh, nên tốt nhất là mua theo nhu cầu và ý thích của mình. Nghe tư vấn trên này thì chẳng bao h mua được cái xe. Có ông bên Box Honda, suốt ngày ra rả City, City, hồn nhiên nói City còn thoải mái hơn Altis, Civic=))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em trước cũng lăn tăn Vios AT mới và K3 1.6AT sau em làm con Vios 2012 đi mấy năm có tiền lại nâng cao cấu hình và bán lại ít mất giá hơn. Nếu em nhiều tiền hẳn em sẽ không chọn hai xe này mà chọn xe Đức, Anh, Ý.

ubisapro

Xe trâu
Ăn chặn thì Toy nó còn ăn kinh hơn Cụ ơi mà nó còn chả thèm giảm giá khuyến mại cơ.
Cụ chủ thớt còn lăn tăn thì mần béng con Forte cũ mà chạy khỏi nghĩ, e già rùi nên giờ nhìn dáng Forte vẫn thấy thích hơn K3.
Vios thì chưa bao giờ e để vào lựa chọn cả, xe bé tí mà đắt lòi. Altis thì e đã từng dại 1 lần và sau 1 năm thì bán khẩn và giờ vẫn thấy ngày đó mình quyết định đúng, Camry thì còn tạm được.
Ăn dày hay ko em ko biết, nhưng cái quan trọng là khi đến với tay người tiêu dùng, xe ko bị mất giá quá nhiều khi sử dụng. Cái này là cái giỏi của Toy, có thể bắt khách móc ví ra nhiều hơn, nhưng cũng ko làm khách mất quá nhiều khi có nhu cầu đổi xe. Điều cốt lõi chính là trong quá trình sử dụng, đồng tiền của cụ mất đi ntn. Chứ rẻ mà mất giá tơi bời (như K3 1.6 AT), tự nhiên vẫn cái xe đó, giá giảm 60-70 củ), thì người mua xe đầu tiên cảm giác sao. Cách đây vài tháng, khi giảm 30-40 củ, các sale cũng nói giá tốt lắm rồi, mua ngay... và h giảm tiếp. Nếu biết để giá cũ khó tiếp cận người tiêu dùng, thì sao Kia ko bán giá cố định (như bây h chẳng hạn) để khách hàng trước và sau cũng đều có thể hài lòng với lựa chọn của mình. Chứ bây h, em cảm giác nếu mua xe Kia mẫu mới sớm thì giống chuột bạch quá.

z0z0z0

Xe điện
Nếu là em thì em chọn ngay K3 ợ

vietpq75hanes

Xe container
Chào các cụ, anh Hải Thaco vừa có giảm giá sâu K3 1.6AT chỉ còn 620 ngang với giá Vios thần thánh, theo các cụ em nên chọn K3 hay vios ah?
Nếu mua để sau này bán lại nó đỡ què thì Vios là chuẩn. Nếu mua để xe nó phục vụ mình, đi nó sướng cái thằng người thì K3. Là em thì phút mốt quất K3 ngay.