giá bằng Vios em có nên chọn K3 không?

quanganh999

Xe buýt
Mỗi người 1 ý khác nhau, nhưng theo quan điểm nhiều người đã từng đi xe Hàn thì....ko nên mua !
Tư vấn bán xe ô tô Toyota Thăng Long. Hotline: 094.4567.555 - 096.4567.555 web: http://www.toyotathanglong3s.com
Đúng giọng của Sâu Bọ

Xe Hàn quốc: xe cũ thử ngồi Hyundai Tucson máy dầu LX hoặc LMX 2.0 hoặc SantaFe dầu từ 2009 đổ lên - hoặc ngắm con Kia Sedora MPV (xe mới) rồi hãy phát biểu.

Chỉ một câu nói thôi mà cháu thấy trạnh hết cả lòng.. ờ bọn cháu sâu bọ.. mỗi người một công việc, nếu cụ làm kinh doanh liệu cụ có thiên hướng pr sản phẩm của mình không nào? Nói thật lòng đi. Tư vấn.. bán hàng cuối cùng cũng là vì công việc, là bát cơm. Mỗi người một công việc khác nhau nên cháu nghĩ cụ không nên nói như thế.
P/s còn cụ chủ có thể chọn theo mục đích sử dụng, khả năng tài chính, K3 đẹp, nhiều tính năng, trẻ trung đó là điểm mạnh, còn Vios thì chẳng tự nhiên doanh số Top 1 bao lâu nay. Lý do thì cháu ko biết :D
Cháu rất hiểu cụ, nhưng comment trên chỉ là nghĩa hẹp với trường hợp đó.
Tuy nhiên cháu xin nói lại với cụ là về máy xăng thì nhật là đỉnh cao trong tầm tiền, cháu đã thử và thấy trong các loại xe nhỏ không xe nào qua mặt được Vios trong việc tiêu thụ xăng - nay Vios ra form mới nhưng cái động cơ vẫn giữ nguyên. À có con Honda City.
Cụ đừng hiểu lầm cháu, nói xe Hàn kém + không bền như Nhật là đúng nhưng thị phần xe Hàn giờ khá ngon - mà người dân họ đâu có U.
Cụ làm cho Toy là khá chuẩn đấy - và cháu vẫn coi con Innova G là mẫu mực mặc dù nó ù, mỏng vỏ nhưng độ MPV, đồ thay thế và ăn xăng thì đỉnh cao.
VÀ cháu luôn vote cho xe Nhật (Toy) đặc biệt là vios - mỗi tội nó đắt nhất trong các xe thuộc rank đó.
Mời cụ ly rượu để hạ hỏa - có tiền cháu sẽ mua Vios form mới chứ không chọn K3 mặc dù 2 xe ngang tiền nhau.

lm1mt

Xe tải
em chọn k3 chứ ko chơi vios thần thánh

davisy

Xe tải
Điều cụ nói trước cũng đã có 1 cụ bên box Kia cay đắng nói với các sale rùi. Ông nào xác định mua trước thì tự nhiên bây h mất trắng mấc chục củ (giá xe giảm, chứ ko phải khấu hao ợ). Có 1 cụ sale bên Kia hồn nhiên trả lời: Các cụ được mua trước 1 năm, được trải nghiệm sự sướng trước (đại loại là về phần sỹ diện, có sớm chưa ai có) thì đắt vài chục củ là vde j. E ném đá 1 phát rùi về ẩn thân bên box Toy luôn. Làm sale mà trả lời hồn nhiên thế thì em ko chấp nhận được:))

Còn 1 cụ nữa bên Box Kia cũng nói về cách bán hàng của Kia: đại loại tháng trước đều bảo: anh ơi, tháng này khuyến mại tốt lắm... mua nhanh lên anh, ko tháng sau hết khuyến mại. và rồi, tháng sau khuyến mại còn nhiều hơn tháng trước. haizz...

Em chẳng nói Toy bán rẻ, nhưng so với cái xe Nhật có thuơng hiệu (Honda City chẳng hạn), nó cũng ko đắt hơn là bao. Cái mua được là sự yên tâm, thương hiệu tin cậy. Tùy vào sự lựa chọn của mỗi người. Vào tất cả các box, từ xe xịn đến xe bình dân, chẳng mấy ai đi chê con xe mình đang đi, ông nào cũng tâng con xe mình đi lên tận mây xanh, nên tốt nhất là mua theo nhu cầu và ý thích của mình. Nghe tư vấn trên này thì chẳng bao h mua được cái xe. Có ông bên Box Honda, suốt ngày ra rả City, City, hồn nhiên nói City còn thoải mái hơn Altis, Civic=))
Em hoàn toàn đồng ý với 2 cụ như bài em đã viết "K3 1.6AT lướt mua lúc mới ra 688tr +12% chước bạ giờ bán chắc quanh quanh 610-620 (ngang hoặc thấp hơn giá xe mới hiện tại là 620tr). Tính ra lỗ tầm 195 triệu. Vãi bọn KiA bựa thật. Bán xong là phủi tay, giảm giá như điên, ko quan tâm khách hàng cũ cảm giác ra sao khi xe mất giá quá nhanh như vậy. Mà chúng nó bán 620tr là vẫn có lãi, thế mà lúc trước bán 688tr, ăn chặn của người mua xe nhiều quá thể đáng. E là e tẩy chay thể loại đó. Các bác cứ ném đá vô tư "

coolpix8700

Xe ngựa
Cái khẩu hiệu "xe phục vụ mình", "để sướng" được lặp đi lặp lại trên này rất nhiều,
Nhưng có vẻ nhiều người viết mà chưa hiểu thế nào là "phục vụ"!

Cũng trên Ọp này nhiều người gọi cái xe là vợ 2, chắc không sai nhiều lắm (dù em chưa bao giờ nghĩ vậy).
Nhưng vợ 2 khi đi tìm chắc như vợ cả, trăm người khác nhau cả trăm, chẳng ai được "mười phân vẹn mười" cả.
Nếu lấy được con gái nhà lành, giáo dục tử tế thì nhiều khi nhan sắc chẳng được nghiêng nước nghiên thành, nhưng chịu thương chịu khó, chẳng đòi hỏi nhiều mà rất siêng năng chăm chút cho chồng, cho con. Với cái 4B hay "vợ 2" cũng vậy. Xe mua về mọi thứ đều "bình thường" nhưng chủ hầu như chẳng phải quan tâm phục vụ mà nó vẫn rất siêng năng đưa chủ đi đến nơi, về đến chốn, công việc thuận lợi dễ dàng!

Còn cưới được cô con gái nhà quyền quý, nham sắc thì ra đường ai cũng phải ngoái lại. Không chỉ chồng mà cả gia đình nhà chồng đi đâu cũng tự hào. Dù tính có hơi đỏng đảnh, trong công việc bếp núc có hơi vụng về, nhưng có phải xuống tay chiều chuộng thì tặc lưới: "cũng bõ công". Nếu gia thế có khá khẩm thì thuê người hỗ trợ để giữ cho nham sắc của cô vợ ngọc ngà bền lâu, tận hưởng dài hơn niềm kiêu hãnh bên người vợ đẹp!

Nhưng chẳng may (hay có biết vẫn tặc lưỡi) cưới phải vợ "hot girl", xuất thân gia đình nhiều vấn đề nên giáo dục chưa đến nơi đến chốn. Nham sắc vốn tầm thường nhưng lại nhờ dao kéo trông như các diễn viên hàn cuốc thành ra rất chảnh. Việc nhà lười nhác, suốt ngày đòi tiền chồng cho son phấn (để lấp cái vẻ thật bên trong),... Mấy hôm đầu tác dụng dao kéo chưa mất, ra đường cũng có người khen. Chẳng biết cuộc đời như vậy có được gọi là hưởng thụ hay không. Hay là rơi vào trường hợp này thì chỉ giới hạn 3 hay 5 năm đầu?

Chỉnh sửa cuối:

325

Xe buýt
Tùy thuộc vào cụ chủ có tuyp dư nào ? ăn chơi thì K3 nếu ăn chắc mặc bền thì vios

davisy

Xe tải
Cái khẩu hiệu "xe phục vụ mình", "để sướng" được lặp đi lặp lại trên này rất nhiều,

Cũng trên Ọp này nhiều người gọi cái xe là vợ 2, chắc không sai nhiều lắm (dù em chưa bao giờ nghĩ vậy).
Nhưng vợ 2 khi đi tìm chắc như vợ cả, trăm người khác nhau cả trăm, chẳng ai được "mười phân vẹn mười" cả.
Nếu lấy được con gái nhà lành, giáo dục tử tế thì nhiều khi nhan sắc chẳng được nghiêng nước nghiên thành, nhưng chịu thương chịu khó, chẳng đòi hỏi nhiều mà rất siêng năng chăm chút cho chồng, cho con. Với cái 4B hay "vợ 2" cũng vậy. Xe mua về mọi thứ đều "bình thường" nhưng chủ hầu như chẳng phải quan tâm phục vụ mà nó vẫn rất siêng năng đưa chủ đi đến nơi, về đến chốn, công việc thuận lợi dễ dàng!

Còn cưới được cô con gái nhà quyền quý, nham sắc thì ra đường ai cũng phải ngoái lại. Không chỉ chồng mà cả gia đình nhà chồng đi đâu cũng tự hào. Dù tính có hơi đỏng đảnh, trong công việc bếp núc có hơi vụng về, nhưng có phải xuống tay chiều chuộng thì tặc lưới: "cũng bõ công". Nếu gia thế có khá khẩm thì thuê người hỗ trợ để giữ cho nham sắc của cô vợ ngọc ngà bền lâu, tận hưởng dài hơn niềm kiêu hãnh bên người vợ đẹp!

Nhưng chẳng may (hay có biết vẫn tặc lưỡi) cưới phải vợ "hot girl", xuất thân gia đình nhiều vấn đề nên giáo dục chưa đến nơi đến chốn. Nham sắc vốn tầm thường nhưng lại nhờ dao kéo trông như các diễn viên hàn cuốc thành ra rất chảnh. Việc nhà lười nhác, suốt ngày đòi tiền chồng cho son phấn (để lấp cái vẻ thật bên trong),... Mấy hôm đầu tác dụng dao kéo chưa mất, ra đường cũng có người khen. Chẳng biết cuộc đời như vậy có được gọi là hưởng thụ hay không. Hay là rơi vào trường hợp này thì chỉ giới hạn 3 hay 5 năm đầu?
Hay quá bác ạ ;)

Giadinhsuri

Xe hơi
Nếu bác chưa đến 3 xịch tuổi chơi e k3 2.0 thì OK , đẹp, cảm giác lái tốt, tiết kiệm

xzmaika

Xe máy
Trẻ thì K3 cụ ak. Còn trung tuổi , thích sự già dặn chín chắn thì e nghĩ Vios

Tullq

Xe tải
Em đang đi VIOS 2014 28 tuổi, quan điểm là em đi 3 năm r đổi xe nên chọn VIOS cho nó giữ giá ạ. K3 vẫn ngon hơn nếu để so sánh ạ

Tullq

Xe tải

Ý cụ chủ là các em gái Nhật vẫn được đánh giá khoản nữ công gia chánh chăm sóc chồng con ổn hơn các hot girls hàn xẻng phải ko a?

vancongnam

Xe tăng
Cụ là thanh niên thì nên chọn K3 ( <35t )
Trung tuổi rồi thì cụ nên chọn Vios.

tanphong

Đi bộ
Thằng Kia đón đầu về kiểu dáng, làm quả giá hớt váng ngon lành. Chỉ mấy anh chị thích diêm dúa, ưa hình thức là khổ. Xe vừa mua đã lỗ hàng trăm triệu.

coolpix8700

Xe ngựa
Ý cụ chủ là các em gái Nhật vẫn được đánh giá khoản nữ công gia chánh chăm sóc chồng con...
Ngày trước thì các cụ nói "nhà Tây, cơm Tầu, vợ Nhật", nhưng bây giờ thì phẫu thuật thẩm mỹ cũng lan tràn, gái Nhật mặt mũi bị dao kéo rạch cũng chẳng hiếm!
Không tin bác cứ so sánh mấy cái Maz3 khoảng 3 hay 4 tuổi cũng thấy được. Cái hồi ấy trông hình dáng chúng cũng rất bắt mắt, nhưng bây giờ thì chỉ mấy cái Maz3 2014, 2015 mới bắt mắt...!
Hôm qua em vừa đi sau 1 cái Suny, chắc xe nhập cỡ 10 tuổi. Nếu Nis không thay đổi kiểu dáng có khi Suny cũng hot. Ngày xưa ở bên Đức cũng thấy Suny chạy khá nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

civichh

Xe hơi
Tính em ăn chắc mặc bền (chắc vì vậy em chọn Vios :))). Khi mua 1 xe, ko phải chỉ cần đủ tiền là quất mà em còn tính đến các chi phí, bảo dưỡng... Đối với em thế mới gọi là đủ chi phí mua xe. Chứ mua xe đắt tiền hơn thực lòng nhà em cũng mua được, nhưng mua xong, hàng tháng có làm đủ tiền nuôi nó (+tất cả các chi phí, khấu hao) và thêm khoản phòng thân thì em chưa làm được. Nhu cầu cũng chỉ đi lại loanh quanh, ko kinh doanh buôn bán, cần sỹ diện... => Đối với em, quất Vios là quá đủ. Khỏi phải lo nghĩ về chuyện tiền nong nhiều, nhẹ bớt được 1 khoản phải lo. Em thì xác định nếu đổi thì chỉ vì nhu cầu 7 chỗ chứ chẳng phải vì chán, xe đi lâu cần đổi... Đến con 2b ghẻ của em, đi bao năm nay em còn chẳng đổi, nữa là 4b=))
chuẩn cụ ơi, e thik cụ rồi đới:))