giá bằng Vios em có nên chọn K3 không?

NAMĐÀN.56

Xe tải
vẫn chưa đến hồi kết...em thấy altis mới đẹp quá bác chủ ạ...cố 1 tí lên thì hay.Trong các dòng cải tiến thì vios đời mới thực sự XẤU

ducletrung

Xe container
vẫn chưa đến hồi kết...em thấy altis mới đẹp quá bác chủ ạ...cố 1 tí lên thì hay.Trong các dòng cải tiến thì vios đời mới thực sự XẤU
Người ta cố được vài chục chứ cố vài trăm chắc thành quá cố mất

cuongez

Xe tăng
Vios làm gì có cửa so với K3.:((
Nên cháu lấy Vios 14, đi đc 10 tháng rồi mà chưa thấy hối hận.

khanhtg

Xe tải
Bạn đã xem trực tiếp, ngồi thử và cảm nhận kỹ chưa, nếu cần thiết thì nên thuê xe chạy thử một ngày. Lúc đó chính bạn sẽ là người hiểu nhất mình muốn cái nào.
- Theo quan điểm của tôi thì K3 đẹp, trẻ trung, sang trọng - đối với bản sedan. Nhiều nội thất hiện đại hơn, nhiều tính năng hơn, rộng hơn. còn bản hatback tôi thấy bình thường, dành cho gia đình tốt hơn là cho công việc. Vios thì khiêm tốn hơn về nội thất cũng như ngoại thất, nội thất ít tính năng, dường như là chẳng có gì ngoài thay đổi về taplo và đồng hồ, ngoài thất thì rõ ràng là bước đột phá, đẹp và mạnh mẽ hơn so với các đời trước, nếu bạn muốn trẻ và thể thao hơn thì lắp thêm mặt ca lăng ngang, đuôi cá và đuôi gió ( tầm 3r) là được. Nhưng được cái ăn xăng ít, bền bỉ, phụ tùng phổ thông nên chi phí bảo trì, bảo dưỡng cũng như thay thế ko tốn kém.

davisy

Xe tải
Bạn đã xem trực tiếp, ngồi thử và cảm nhận kỹ chưa, nếu cần thiết thì nên thuê xe chạy thử một ngày. Lúc đó chính bạn sẽ là người hiểu nhất mình muốn cái nào.
- Theo quan điểm của tôi thì K3 đẹp, trẻ trung, sang trọng - đối với bản sedan. Nhiều nội thất hiện đại hơn, nhiều tính năng hơn, rộng hơn. còn bản hatback tôi thấy bình thường, dành cho gia đình tốt hơn là cho công việc. Vios thì khiêm tốn hơn về nội thất cũng như ngoại thất, nội thất ít tính năng, dường như là chẳng có gì ngoài thay đổi về taplo và đồng hồ, ngoài thất thì rõ ràng là bước đột phá, đẹp và mạnh mẽ hơn so với các đời trước, nếu bạn muốn trẻ và thể thao hơn thì lắp thêm mặt ca lăng ngang, đuôi cá và đuôi gió ( tầm 3r) là được. Nhưng được cái ăn xăng ít, bền bỉ, phụ tùng phổ thông nên chi phí bảo trì, bảo dưỡng cũng như thay thế ko tốn kém.
Rất nhiều topic đã đề cập và nhiều người có cùng quan điểm với bác, trong đó có em. Vios mới thiết kế quá đẹp với màu vàng cát rồi... Với tầm tiền đó thì cứ vios là chả phải lăn tăn gì về độ bền bỉ, thời trang và khi đổi xe sẽ ko bao giờ phải hối hận về giá trị bán lại. Còn K3 đương nhiên hơn vios, nhưng cái làm người ta lăn tăn là cùng phân khúc altis mà giá hiện tại còn rẻ hơn vios 4tr, người mua mới có thể khoái, nhưng ai mua lúc mới ra thì đừng nói ko buồn khi xe giảm mất mấy chục triệu.

Tran Nam Hai

Xe tăng
E thì chọn K3 ngay và luôn khỏi ngợi. Xe bán lại giữ giá thì thích thật nhưng xe Hàn như K3 giá bán lại cũng tương đối mà. Cứ cho là mua bằng tiền sau 4-5 năm K3 bán lại thấp hơn Vios 50, 70 triệu thì e vẫn chọn K3. Cái xe nó phục vụ mình, đi xe nó cũng phải tiện nghi thoải mái tí rộng rãi tí còn phục vụ gia đình vợ con, chứ còn tiết kiệm đến tối đa thì chắc e khuyên Cụ chủ đi taxi mất.

daihung4000

Xe tải
Ngày chưa có xe đi em thích k3 lắm nhìn thấy nghĩ là đẹp. Nhưng sau khi biết đi xe và lái nhiều loại xe em thấy k3 xấu cực. Chỉ bắt mắt thôi nhưng không được bền về kiểu giáng và độ lỳ của dáng là không có.
Tuy nhiên vaios là gì có cửa so với k3.
Chỉ được mác xe nhật bền thôi. Còn em nghi nếu mua 2 xe ấy nên mua k3. Tuy nhiên cụ nên lái thử và cảm nhận 2 xe đi. Phải lái thử em khuyên thật phải lái thử

coolpix8700

Xe ngựa
...Chỉ được mác xe nhật bền thôi. Còn em nghi nếu mua 2 xe ấy nên mua k3. Tuy nhiên cụ nên lái thử và cảm nhận 2 xe đi. Phải lái thử em khuyên thật phải lái thử
Lái thử một cái xe 5 hay 10 phút ai mua 2B cũng biết, cứ lên cuối Phủ Doãn hay cuối Phùng Hưng (qua gầm đường sắt) đi thử chắc chẳng "chê" được cái xe nào, xe bon, máy nổ ngọt ngào... Thợ lại dẻo hơn kẹo kéo nâng người chạy thử lên tận mây xanh!
Mua những cái xe ấy chắc chắn sẽ được làm "thượng đế" trong những giây phút ấy, ít nhất cho đến lúc giao xong tiền!
Được cái trên này rất nhiều chiên ra khuyên theo kiểu lái thử thế này!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Rất nhiều topic đã đề cập và nhiều người có cùng quan điểm với bác, trong đó có em. Vios mới thiết kế quá đẹp với màu vàng cát rồi... Với tầm tiền đó thì cứ vios là chả phải lăn tăn gì về độ bền bỉ, thời trang và khi đổi xe sẽ ko bao giờ phải hối hận về giá trị bán lại. Còn K3 đương nhiên hơn vios, nhưng cái làm người ta lăn tăn là cùng phân khúc altis mà giá hiện tại còn rẻ hơn vios 4tr, người mua mới có thể khoái, nhưng ai mua lúc mới ra thì đừng nói ko buồn khi xe giảm mất mấy chục triệu.
Thế dân gian nói vui là "Thánh Toy" hay "siêu xe Vios"..Chứ bác thấy có ai gọi "thánh Kia" hay siêu xe K3 và siêu xe Foter đâu? :))

pimbim

Xe tăng
Theo các cụ khuyên, em kết em K3 rồi đó, trẻ trung năng động, tiện nghi đầy đủ, chiều đến bến

vietran

Xe ba gác
Em U50, đã chạy và sở hữu nhiều loại xe, k3 chưa lái, vios 2015 lái rồi. Nếu chọn 1 trong 2 xe thì em chọn ngay K3 khỏi lái thử.

alongcamepolly

Xe lăn
Cụ xem bình loan xe yêu thích của năm ấy ạ, cháu chả thấy hai cái xe cụ thích nó lằm ở đâu ợ! :D

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu giá cao hơn, đầu tư thu hồi vốn lâu và khó hơn thì không nói,
nhưng bằng giá, tính năng tốt hơn, nhiều đồ chơi hơn mà tại sao các hãng taxi vẫn không chọn K3?
Nguyên nhân chắc chắn chẳng phải khách ngồi có vài phút sợ xe có nhiêu ốp sừng nên không cạnh tranh với mấy ông đi xe khác được!!!

trinhleminh

Xe tăng
đi Kia giờ cũng ít mất giá hơn xưa rồi, là em em chọn K3

uyen.pham

Xe máy
Chào các cụ, anh Hải Thaco vừa có giảm giá sâu K3 1.6AT chỉ còn 620 ngang với giá Vios thần thánh, theo các cụ em nên chọn K3 hay vios ah?
Mỗi người mỗi vẻ cụ thích e nào thì nhích thôi

ubisapro

Xe trâu
đi Kia giờ cũng ít mất giá hơn xưa rồi, là em em chọn K3
Đã chơi hàn xẻng là ko quan tâm đến mất giá. Mấy cụ xe hàn hay nói: ăn chơi ko sợ mưa rơi, 1 xe đi chỉ 3-5 năm, ko đổi được xe có nghĩa là xuống cấp, mạt... Hùng hồn lắm:)) Thôi em cứ tính đường lùi, 10-15 năm, có điều kiện đổi xe sớm thì tốt. Ko thì cứ xe đó mà đi:D

car_pro

Xe hơi
Cụ chơi ngay con Mazda 3 2015 cho em ợ, cố tý ty