Tin tức Giá bán sạc tại nhà cho VinFast VF 3 ở mức 6 triệu đồng?

tracdonglai

Xe đạp
Cái này phải có cọc đất nha các bác. Không có dây đất nó không hoạt động.

caisua

Xe lăn
Cái này phải có cọc đất nha các bác. Không có dây đất nó không hoạt động.
Nghĩa là ko chở theo xe để về quê hoặc đi du lịch nhìn thấy ổ điện cắm luôn đc ạ?
Em tưởng làm cái thùng phía trước đủ đựng bộ sạc là vi vu đc rồi =((

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Mua xe xăng thì cũng phải tìm hiểu đủ thứ đấy cụ! Thế nào là diesel, là máy xăng? Xăng a92 và 95 khác gì nhau.......? Thế nào là côn, hộp số ......? Nhieuf thứ lắm.
Mấy cái này có ai phân tích kỹ thế đâu, chỉ cần nhớ đơn giản là vào cây xăng đừng đổ nhầm xăng và dầu là xong. Ở mình chưa cầm vòi tự bơm nên nhiều người cũng ko cần biết luôn, nhất là lái nữ

tracdonglai

Xe đạp
Nghĩa là ko chở theo xe để về quê hoặc đi du lịch nhìn thấy ổ điện cắm luôn đc ạ?
Nó yêu cầu ổ cắm 3 chân, cái chân thứ 3 phải có nối với cọc đất. Ở đâu có ổ cắm như thế là xạc được.

sokkermaster

Xe hơi
Xe này phù hợp với các bác nhà rộng thì mới tích hợp được sạc tại nhà, hoặc ở các khu đô thị của Vin. Chứ như chúng cư nhà e nói ko với xe điện. Ko trạm sạc, ko ổ cắm sạc.

hieuht87

Xe máy
Kể mà bác Vượng hỗ trợ người tiêu dùng kéo điện 3pha về nhà làm trụ sạc thì tốt. Chứ hộ gia đình ko sản xuất gì ko kéo được điện 3pha.

cocsku

Xe cút kít
Kể mà bác Vượng hỗ trợ người tiêu dùng kéo điện 3pha về nhà làm trụ sạc thì tốt. Chứ hộ gia đình ko sản xuất gì ko kéo được điện 3pha.
Nhà dân kéo 3 pha bình thường cụ nhé! Giờ nhiều nhà dùng thang máy 3 pha!

poiuy

Xe ba gác
Nó yêu cầu ổ cắm 3 chân, cái chân thứ 3 phải có nối với cọc đất. Ở đâu có ổ cắm như thế là xạc được.
Lý thuyết là như thế nhưng người ta vẫn có những cách đơn giản để xử lý.

caisua

Xe lăn
Cố tình vi phạm các quy tắc an toàn với nguồn nguy hiểm cao độ à cụ? :((

poiuy

Xe ba gác
Cố tình vi phạm các quy tắc an toàn với nguồn nguy hiểm cao độ à cụ? :((
Thế cụ nghĩ những bộ xạc không phải nối đất khác có cấp an toàn đó chăng? Không, thực ra nó đã bị cắt bớt từ đầu. Muốn tiện lợi hầu hết phải hy sinh bớt 1 ít bảo vệ là bình thường.

caisua

Xe lăn
Thế cụ nghĩ những bộ xạc không phải nối đất khác có cấp an toàn đó chăng? Không, thực ra nó đã bị cắt bớt từ đầu. Muốn tiện lợi hầu hết phải hy sinh bớt 1 ít bảo vệ là bình thường.
Em chỉ nghĩ ko biết có mất bảo hành ko nếu mình cố tình sử dụng sai quy cách. Đây là nguồn nguy hiểm cao độ nên cụ liều thì tùy cụ. Mà cụ đang dùng xe gì ạ?

poiuy

Xe ba gác
Em chỉ nghĩ ko biết có mất bảo hành ko nếu mình cố tình sử dụng sai quy cách. Đây là nguồn nguy hiểm cao độ nên cụ liều thì tùy cụ. Mà cụ đang dùng xe gì ạ?
Nếu cụ thích nâng cao quan điểm thì tuỳ cụ. Thực tế đâu cứ phải máy móc như vậy.

namphong12

Xe lăn
Cái nối đất cũng cãi nhau 2-3 năm trước rồi.
Đến giờ thì các cụ đi xe điện đã giải quyết được rồi. Không còn bất tiện nữa.
Em nhắc lại. Nối đất là tiêu chuẩn an toàn cho bất cứ hệ thống điện nào.
Dân mình đã ăn bớt chi tiết này bao năm nay. Chứ không phải hãng làm nối đất để làm khó khách hàng.
Trong các tiêu chuẩn an toàn thì nối đất là bắt buộc đối với các công trình cần nghiệm thu. Không có bố ông nào dám ký đấy.
Hiện nay nếu sạc cố định ở nhà thì các cụ ấy đã nối đất ít nhất là ổ điện khu vực sạc xe.
Nếu phải mang cục sạc đi ( chơi hay về quê) chẳng hạn thì các cụ ấy dùng ổ nối dài có giả lập tiếp địa do các pháp sư hàng xóm chế tạo. Việc này nói an toàn thì không đúng. Nhưng cũng không ảnh hưởng gì đến việc sạc xe cả. Nó cũng giống tivi, tủ lạnh nhà cụ không được nối đất thôi.

Trungpv

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ chê Vin cắt OBC ngu. Em nghĩ khác. Em muốn Vin cắt thêm nữa để tiếp tục giảm giá. Bản chất nó là xe giá rẻ, cần cơ bản thôi, nhu cầu ai cần cái gì thì mua thêm. Em cần bỏ bớt:
- Túi khí: Em không tôn thờ túi khí, xe tốc độ cao mới cần. Mà túi khí chỉ đỡ được 12% tai nạn, túi khí nổ nếu không cài dây an toàn thì tỷ lệ gẫy cổ chết rất cao. Không đáng bỏ tiền. An toàn cứ phải là thắt dây. Hơn nữa, xe này chỉ hơn xe máy chút mà xe máy có túi khí đâu.
- Cảm biến lùi: Lái xe quen rồi, tập thói quen quan sát, dựa vào mắt mình là chính, cứ kêu tít tít khó hiểu lắm.
- OBC: Vì nhiều nhà chẳng có chỗ đỗ, không sạc được ở nhà thì cần gì OBC.
- Khởi hành ngang dốc: Xe đô thị nên ít dùng. Mà cũng giống xe số sàn, nhả chân phanh nó tụt tí ga lên là vừa, có khó gì đâu phải có.
Tất nhiên, mấy thứ trên ai cần lắp sau.
Cắt mấy thứ đó đi, giá giảm về khoảng 180 tr càng ổn.
Hoặc Vin cho khách hàng đặt trước phụ kiện, ai cần ai không cần có thể đặt khi mua xe.
em thì vote cắt túi khí nhưng cần có OBC. việc dùng chung sạc đc với xe khác là rất cần thiết

Bopbun

Xe điện
em thì vote cắt túi khí nhưng cần có OBC. việc dùng chung sạc đc với xe khác là rất cần thiết
Cụ cứ kêu, rồi Vin sẽ lắng nghe OBC bán theo xe mới hoặc mua thêm lắp vào. Giờ chắc đang ngâm cứu xem lắp vào chỗ nào.

Pela

Xe tăng
6 triệu thì nên mua

tracdonglai

Xe đạp
Xử lý bằng mấy bộ tiếp địa giả lập của Tung của à bác. Cũng được đó, nhưng bác cháy xe đừng hỏi sao bảo hiểm nó không đền nhen. Dân VN là chúa thích làm ẩu và bỏ qua quy tắc an toàn, ra công trường thì không đi giày, đội mũ BH, đi xe thì không thắt dây an toàn, xuống cano, xuống thuyền không mặc áo phao... đến khi sự cố thì không có cơ hội rút kinh nghiệm.

cocsku

Xe cút kít
Sạc ở nhà đâu cần 3 pha. Sạc chậm cũng được. Kể cả vf9 cũng không cần.
Nhà em không có sản xuất kinh doanh gì, đề nghị điện lực họ cấp 3 pha về nhà là họ làm thôi. Họ cũng không quan tâm dùng để làm gì! Nhưng vì nhà em có dùng thang máy nên mới kéo dây 3 pha.