Tin tức Giá bán sạc tại nhà cho VinFast VF 3 ở mức 6 triệu đồng?

xehayhay

Xe hơi
Đi mà ko xạc đc thì cũng rén,trụ xạc tranh nhau xanh SM có mà mất cả buổi à?

cocsku

Xe cút kít
Em lại cho rằng rất chuối ! Không có OBC thì vf3 chỉ sạc được ở trụ DC (từ 30kW trở lên, không sạc được ở trụ 11kW); không dùng chung được các loại bộ sạc di động hiện có (Khả năng mượn nhau khi cấp bách hạn chế). Bộ sạc mua thêm loại DC sẽ to, nặng, ko tiện cất trong xe như bọn AC…
Vinfast đang cố gắng để vf3 giống với một chiếc ô tô bình thường mặc dù xe nhỏ và giá thành rẻ. Nhưng với việc thiếu ocb như thế này làm người tiêu dùng cảm thấy vf3 là một chiếc xe khiếm khuyết, chưa biết có sử dụng được không. Nên sẽ chần chừ, chưa muốn mua xe!

Caption99

Xe máy
Muốn mọi thứ đều chỉnh chu, đẹp, đầy đủ ( ghế gương chỉnh điện, camera lùi, mâm khác, sạc theo xe...) thì giá lại thêm kha khá, ví dụ nếu là 290tr thuê pin thì ko hấp dẫn.
Việc bán sạc ko theo xe 6tr là hợp lý vì đã cho người mua 1 năm sạc miễn phí, số tiền đó có thể cũng dư để mua sạc tại nhà rồi, và cũng có nhiều người chỉ sạc tại trạm nên đối với họ cục sạc là dư thừa.
Nếu có phiên bản đi Mỹ thì sẽ khá đầy đủ với giá 16- 18k usd cả pin ( 400-450tr vnd)

TheReaper

Xe tải
Đọc cmt các nơi không biết phải seed hay không mà thấy nhiều cụ lạc quan phết =D> Riêng khoản nên sạc lúc còn 20% + chai pin + thực tế cao lắm 80% so với nsx công bố + sạc ngồi đợi 30-40p (nếu có sẵn trụ trống) là em thấy oải oải. Nhà em có gara, 3 pha cũng có mà hiện tại vẫn thấy cấn cấn, suy nghĩ không muốn bỏ nhiều thời gian cho chiếc xe lắm. #-onhiều cmt còn nói không cần bảo dưỡng các kiểu, nghe điêu thế không biết. Công nghệ xe điện trên TG giờ sạc nhanh tốt lắm rồi, mong sau pin dung lượng lớn hơn, sạc nhanh hơn là cũng mong rước 1 em về.

Arsephan

Xe tăng
Đọc cmt các nơi không biết phải seed hay không mà thấy nhiều cụ lạc quan phết =D> Riêng khoản nên sạc lúc còn 20% + chai pin + thực tế cao lắm 80% so với nsx công bố + sạc ngồi đợi 30-40p (nếu có sẵn trụ trống) là em thấy oải oải. Nhà em có gara, 3 pha cũng có mà hiện tại vẫn thấy cấn cấn, suy nghĩ không muốn bỏ nhiều thời gian cho chiếc xe lắm. #-onhiều cmt còn nói không cần bảo dưỡng các kiểu, nghe điêu thế không biết. Công nghệ xe điện trên TG giờ sạc nhanh tốt lắm rồi, mong sau pin dung lượng lớn hơn, sạc nhanh hơn là cũng mong rước 1 em về.
Thế là cụ chưa có xe điện nhỉ, vậy thì ngồi nghe người có xe điện dùng xe điện nói là được mà, 1 tuần sạc 1, 2 lần tại trạm không thành vấn đề lắm. Sáng đi làm rẽ qua cắm sạc nhanh cũng được, chậm cũng xong, mà tốt nhất là cắm sạc chậm 11kW lúc nào ra lấy thì lấy. Không phải tất cả đều ok, có những hôm cũng khó khăn, nhưng cơ bản là không quá vấn đề.
Còn nhà có gara có điện 3 pha lắp sạc, thì chả ai quan tâm đến điện đóm xăng dầu, tối cắm ngày đi, tối nào thích thì cắm, ko thích thì thôi... lên xe là đi thôi

Bopbun

Xe điện
Cụ chưa máu thì tốt nhất cứ xe xăng. Bởi vì đã oải oải thì cái khó nhỏ nó cũng thành to đùng. Mà cái khó to thì cụ mất ngủ, nghĩ nó cay nó hận đủ kiểu.

zaiwaz123

Xe điện
VF3 là xe cho người thu nhập thấp, cái gì cũng phải tính toán,
chính xác bác nhỉ, rất là nhân văn luôn ấy chứ =))
VF3 máy êm mà rẻ phù hợp với ngân sách của bà con
Ăn không đủ lấy đâu tiền mà mua, những người đã mua đều là con xe thứ hai, thứ ba của họ, mua cho đủ bộ sưu tập hoặc đam mê cái mới mua để trải nghiệm.

Xe đạp thôi

Xe buýt

caisua

Xe lăn
Xe nhỏ sạc ở nhà được mà, ra trụ sạc làm gì, trừ khi xe ko vào được nhà thôi.
Cụ thực sự ko hiểu ạ? Báo đi sạc điện phát tự dưng đỡ phải đi đổ rác cả tiếng đồng hồ mà dễ bị phát hiện

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
Em thấy nhiều cụ chê Vin cắt OBC ngu. Em nghĩ khác. Em muốn Vin cắt thêm nữa để tiếp tục giảm giá. Bản chất nó là xe giá rẻ, cần cơ bản thôi, nhu cầu ai cần cái gì thì mua thêm. Em cần bỏ bớt:
- Túi khí: Em không tôn thờ túi khí, xe tốc độ cao mới cần. Mà túi khí chỉ đỡ được 12% tai nạn, túi khí nổ nếu không cài dây an toàn thì tỷ lệ gẫy cổ chết rất cao. Không đáng bỏ tiền. An toàn cứ phải là thắt dây. Hơn nữa, xe này chỉ hơn xe máy chút mà xe máy có túi khí đâu.
- Cảm biến lùi: Lái xe quen rồi, tập thói quen quan sát, dựa vào mắt mình là chính, cứ kêu tít tít khó hiểu lắm.
- OBC: Vì nhiều nhà chẳng có chỗ đỗ, không sạc được ở nhà thì cần gì OBC.
- Khởi hành ngang dốc: Xe đô thị nên ít dùng. Mà cũng giống xe số sàn, nhả chân phanh nó tụt tí ga lên là vừa, có khó gì đâu phải có.
Tất nhiên, mấy thứ trên ai cần lắp sau.
Cắt mấy thứ đó đi, giá giảm về khoảng 180 tr càng ổn.
Hoặc Vin cho khách hàng đặt trước phụ kiện, ai cần ai không cần có thể đặt khi mua xe.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
mua cái xe điện mà phải tìm hiểu đủ thứ từ ac/dc... ong cả thủ, chưa kể phát sinh sửa chữa, hỏng hóc...

sorciere_vn

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ chê Vin cắt OBC ngu. Em nghĩ khác. Em muốn Vin cắt thêm nữa để tiếp tục giảm giá. Bản chất nó là xe giá rẻ, cần cơ bản thôi, nhu cầu ai cần cái gì thì mua thêm. Em cần bỏ bớt:
- Túi khí: Em không tôn thờ túi khí, xe tốc độ cao mới cần. Mà túi khí chỉ đỡ được 12% tai nạn, túi khí nổ nếu không cài dây an toàn thì tỷ lệ gẫy cổ chết rất cao. Không đáng bỏ tiền. An toàn cứ phải là thắt dây. Hơn nữa, xe này chỉ hơn xe máy chút mà xe máy có túi khí đâu.
- Cảm biến lùi: Lái xe quen rồi, tập thói quen quan sát, dựa vào mắt mình là chính, cứ kêu tít tít khó hiểu lắm.
- OBC: Vì nhiều nhà chẳng có chỗ đỗ, không sạc được ở nhà thì cần gì OBC.
- Khởi hành ngang dốc: Xe đô thị nên ít dùng. Mà cũng giống xe số sàn, nhả chân phanh nó tụt tí ga lên là vừa, có khó gì đâu phải có.
Tất nhiên, mấy thứ trên ai cần lắp sau.
Cắt mấy thứ đó đi, giá giảm về khoảng 180 tr càng ổn.
Hoặc Vin cho khách hàng đặt trước phụ kiện, ai cần ai không cần có thể đặt khi mua xe.
Thế cắt luôn ghế ngồi cũng được ấy bác à =)), rồi ai có nhu cầu thì đặt thêm ghế, còn không thì đặt cái ghế nhựa vào là xong mà bác nhỉ =))

poiuy

Xe ba gác
Ăn không đủ lấy đâu tiền mà mua, những người đã mua đều là con xe thứ hai, thứ ba của họ, mua cho đủ bộ sưu tập hoặc đam mê cái mới mua để trải nghiệm.
Rất nhiều người mua con xe van là xe đầu tiên thì người ta cũng có thể mua VF3 là xe đầu tiên. So với xe van nó vẫn có phần nhỉnh hơn. Còn đã mua xe thì đương nhiên phải đủ khả năng mua, đủ khả năng nuôi rồi. Cũng có người mua theo kiểu phong trào rồi vỡ mộng vì không nuôi nổi nhưng số đó ít thôi. Vf3 nó sẽ là xe đa dạng tệp khách hàng chứ không hẳn nghiêng về loại nào. Xét về đặc điểm và công năng của nó thì nhiều tệp khách hàng khác nhau sẽ thấy hợp với nhu cầu của mình.

Bopbun

Xe điện
Thế cắt luôn ghế ngồi cũng được ấy bác à =)), rồi ai có nhu cầu thì đặt thêm ghế, còn không thì đặt cái ghế nhựa vào là xong mà bác nhỉ =))
Cụ thích thì cụ cắt cả vô lăng. Em chỉ cần cắt thế thôi.

cocsku

Xe cút kít
mua cái xe điện mà phải tìm hiểu đủ thứ từ ac/dc... ong cả thủ, chưa kể phát sinh sửa chữa, hỏng hóc...
Mua xe xăng thì cũng phải tìm hiểu đủ thứ đấy cụ! Thế nào là diesel, là máy xăng? Xăng a92 và 95 khác gì nhau.......? Thế nào là côn, hộp số ......? Nhieuf thứ lắm.

poiuy

Xe ba gác
Thật là 1 ý tưởng hay.

Lẽ ra, xe này nên bỏ luôn hàng ghế sau thành dạng xe van, khi đó vừa bớt được tiền vật tư ghế, đai, lại bớt được thuế má, tổng cộng có khi giảm được hàng chục triệu.

Ai thích ngồi 5 thì lại lắp thêm vào, y như xe van ngày trước.
Thông thường nếu xe bán chạy nó sẽ phát sinh ra nhiều phiên bản. Nhưng xe van xăng rẻ hơn hẳn do 2 nguyên nhân: thuế và niên hạn. Xe điện đang được ưu đãi thuế cao nên dù có làm xe van cũng sẽ rẻ hơn không nhiều như xe xăng.

koinmit

Xe hơi
Có vụ này nữa hả, xe bé pin nhỏ hay phải sạc mà lại khó khăn tìm điểm sạc tnay thì ko ổn